ก็สงสัยนะครับท่าน

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย สี บุญมา, 25 ตุลาคม 2009.

1. สี บุญมา

สี บุญมา เป็นที่รู้จักกันดี

คือเข้ามาในหมวดของท่านไม่นานนี้ ได้อ่านกระทู้ คนที่เข้ามามักจะมีหวังว่าท่านจะแก้กรรมให้ คำถาม ทำไมภาพลักษณ์ของแม่ชีต้องแก้กรรมได้ล่ะครับท่าน คำถามเดียวครับ (คือเท่าที่อ่านมาไม่มากกระทู้เท่าไหร่ ตัวแม่ชีท่านไม่ได้แก้กรรมหรือะไร((หรือเราอ่านไม่เจอ)) ก็วานท่านเมตตาตอบด้วยครับ

2. hongsanart

hongsanart เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    ธรรมสวัสดีค่ะ...
    แม่ชีไม่ได้แก้กรรมของใครหรอกค่ะ เป็นเพียงผู้ชี้แนะวิธีแก้กรรมหรือพฤติกรรมของบุคคลให้พ้นจากกรรม จึงดูเหมือนแก้กรรมแต่ไม่ได้แก้กรรมค่ะ
    บุญรักษา/ธรรมสวัสดี