ก่อนแต่งงาน/หลังแต่งงาน

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย Pinit, 7 สิงหาคม 2012.

1. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ก่อนแต่งงาน ผู้ชายกับผู้หญิงสนทนากัน โดยอ่านจากบนลงล่างดังนี้

ชาย: ใช่แล้ว ในที่สุด มันยากจริงๆที่จะรอคอยวันนั้น
    หญิง: เธอจะทิ้งฉันไปหรือ
    ชาย: ไม่ เธอคิดอย่างนั้นได้อย่างไร
    หญิง: เธอรักฉันไหม
    ชาย: แน่นอน และมันก็จะเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ
    หญิง: เธอเคยโกหกฉันไหม
    ชาย: ไม่ ถามได้ไงอย่างนั้น
    หญิง: เธอจะจูบฉันไหม
    ชาย: ทุกครั้งที่มีโอกาส
    หญิง:เธอจะทุบตีฉันไหม
    ชาย: เธอก็รู้ฉันไม่ใช่คนแบบนั้น
    หญิง: เธอเป็นคนที่ฉันจะเชื่อใจได้ใช่ไหม
    ชาย: จ๊ะ
    หญิง:ที่รักจ๋า!

แต่หลังแต่งงานแล้ว ให้อ่านจากล่างไปบน

ที่มา: วิชาการ.คอม - ภาษาไทยของฉัน ร่วมมือกันจรรโลง

2. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

31 สิงหาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,003
    คนแต่ง คนเรียบเรียงเรื่องนี้ เก่งจริง 55555555555555555

3. อภิราม

อภิราม เป็นที่รู้จักกันดี

ลูก : พ่อครับ
    พ่อ : ....
    ลูก : บ้านเรามีผีด้วยหรอครับ
    พ่อ : ไม่มีนิ ใครบอกลูกล่ะ!!
    ลูก : อ่าว ก็ คนรับใช้ไงครับ พ่อ
    พ่อ : ป่ะลูก !!! เตรียมตัวเก็บของ
    ลูก : จะไปไหน คับ
    พ่อ : หนีดิ !!! บ้านเราไม่มีคนรับใช้ @3!2#?>