ก้อนหินหญิงอินเดียนแดง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Andy554, 7 กุมภาพันธ์ 2019.

1. Andy554

Andy554 สมาชิกใหม่

2 กุมภาพันธ์ 2019
    ผมอยู่เมกาครับ อยู่เมืองเฟรสโน รัฐแคลิฟอร์ ประมาณเดือนกันยายนปีที่แล้ว ผมและกลุ่มเพื่อนๆผมทุกคนเราชวนกันไปแคมป์ที่ แมมมอธพูล ตรงที่พวกเราตั้งแคมป์มีลำธารที่มีน้ำสายไหลผ่าน เป็นป่าสนกับต้นโอ๊คขึ้นสลับกันไป คืนนั้นเราแคมป์ตรงริมลำธาร หลังจากที่ทุกคนหลับกันหมด เวลาขณะนั้นน่าจะราวๆตีสองกว่า ผมรู้สึกว่ากำลังเคลิ้มๆแบบครึ่งหลับครึ่งตื่น ขณะนั้นผมมองเห็นหญิงอินเดียนแดงนางนึ่ง เดีนเข้ามาหาผม หล่อนไม่พูดอะไรแต่ชี้มือไปที่ลำธาร และเดีนกลับไป ผมตื่นขึ้นรุ่งเช้า ผมเดีนเข้าไปดูที่หล่อนชี้มือบอกผมในฝัน ผมเห็นหินก้อนนี้อยู่ในลำน้ำ รู้สึกแปลกดีเลยหยิบขึ้นมาดู ผมไม่ได้ดูให้มันละเอียดถี่ถ้วย เลยนำกลับมาบ้าน ทีแรกผมก็ไมสนใจคิดว่าคงเป็นหินธรรมดา ผมเอาเก็บใว้บนตู้เสื้อผ้าโดยไ่ม่ใส่ใจ คืนนึงผมหลับฝันเห็นหล่อนมายืนตรงใต้เตียง ผมรู้สึกแปลกๆพอดีคิดถึงหินนั้น เลยไปหยิบมาดูอีกที ผมมองดูไกล้ เห็นมีรูปหญิงสาวสวยงามดั่งในภาพถ่าย ผมเอาไวบนหิ้งพระเก็บไว้บูชา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      149.7 KB
      เปิดดู:
      214
      ขนาดไฟล์:
      24.6 KB
      เปิดดู:
      232
      ขนาดไฟล์:
      21.7 KB
      เปิดดู: