ขอกราบลาอุปสมบท (บวชตลอดชีวิต)

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย waiza, 20 พฤศจิกายน 2006.

1. waiza

waiza เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบลาอุปสมบท ณ วัดอโศการาม ซอยสุขาภิบาล ๕๘ ถ. สุขุมวิท (กม.๓๑) ต.ท้ายบ้าน อ.เมือง จ. สมุทรปราการ

ถ้าข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินกับท่านทั้งหลายทั้งต่อหน้าและลับหลัง ด้วยกายก็ดี ด้วยวาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ข้าพเจ้าขอให้ท่านทั้งหลายได้โปรดอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วย

"อิมินา ปุญญะกัมเมนะ พุทโธ โหมิ อะนาคะเต กาเล"

2. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    ขอให้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบนะครับ

3. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

กราบโมทนากับคุณ waiza ด้วยครับ ส่วนคุณ khomeraya เมื่อไหล่จะครบบวชซะทีครับ บวชเมื่อไรบอกด้วยนะ

4. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    กราบโมทนากับคุณ waiza ด้วยนะครับ

5. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    ผมบวชไปแล้วครับ เมื่อประมาณเดือนพฤษภาคมปีที่แล้ว

6. คุณ 4

คุณ 4 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2005
    _/|\_ สาธุ อนุโมทนามิ _/|\_

กรรมใดที่ผมอาจเคยล่วงเกินคุณ waiza ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ทั้งกาย วาจา ใจ เจตนา หรือไม่เจตนา รู้เท่าไม่ถึงการณ์ ก็ขอกราบขอขมาด้วยเช่นกันคับ และขออโหสิกรรมต่อกันนะคับ

ขอเจริญในธรรมคับ
    (f)

7. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ waiza ด้วยนะคะ ขอให้ธรรมะสว่างสไวนะคะ..

8. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    [​IMG] กราบอนุโมทนา..

คุณ waiza ลาบวชตลอดชีวิต แล้วยัง เลิกทานเนื้อสัตว์ตลอดชีวิต ด้วยค่ะ

ตอนนี้ท่านเข้าบวชเป็นพระแล้ว ตั้งแต่วันอาทิตย์ที่ผ่านมา

9. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    หากผมได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินคุณพี่ไม่ว่าด้วย กาย วาจา ใจแต่ครั้งใดมา ขอคุณพี่อดโทษอโหสิกรรมให้แก่ผมด้วย ตั้งแต่บัดนี้จนถึงพระนิิพานด้วยเทอญ

10. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนากับกุศลครั้งนี้ด้วยนะคะ

และขออโหสิกรรมด้วยค่ะ

; D

11. jenny

jenny เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ขอโมทนาสาธุ...ขอให้ถึงซึ่งพระนิพพานด้วยเทอด..(เนื้อนาบุญแท้ๆๆ)

ขออาราธนาบารมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ด้วยบุญกุศลที่ทุกท่านได้สร้างไว้ทุกสิ่งทุกอย่าง ทุกชาติ ทุกภพทั่วทั้งจักรวาลและ สามโลก....ขอให้ทุกท่านพบแต่ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จในชวิต ทั้งการเงิน การงาน เกรียติยศชื่อเสียง...ขอความไม่มีอย่าได้บังเกิด...พบแต่ความสุข ความเจริญ มีเงิน มีทอง มั่งคั่ง ร่ำรวย ลาภผล พูนทวี...ต่อไปทั้งในปัจจุบัน..ถึงอนาคตกาลข้างหน้า จนเข้าสู่แดนพระนิพพานด้วยเทอญ...สาธุ....สาธุ...สาธุ..

บุญกุศลทุกสิ่งทุกอย่างที่ทุกท่านได้สร้างบุญไว้ทุกชาติทุกภพ ทั้งในอดีตจนถึงกาลข้างหน้าทั่วทั้งจักรวาลและ สามโลกดิฉันขอร่วมโมทนาสาธุ...สาธุ...สาธุ...กับทุกท่านด้วยค่ะ..สาธุ

[b-wai] [b-wai] [b-wai]

12. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนุโมทนาสาธุด้วยครับ

13. [{เด็กใฝ่ธรรม}]

[{เด็กใฝ่ธรรม}] เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2006
    ขอโมทนาสาธุด้วยนะครับ ผมหวังว่าจะได้มีบุญวาสนาแบบท่านบ้างนะครับ

14. atha

atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ขออนุโมทนากับการบวชในครั้งนี้ด้วยนะครับ ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป
    (f)

15. Supernova

Supernova เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2005
    โมทนาครับ และขอขมากรรมใดที่เคยล่วงเกินคุณ waiza ไม่ว่ากาย วาจา ใจ ขอให้คุณ waiza งดโทษและอโหสิกรรมให้กับกระผมด้วยครับ

16. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    (i) ขอร่วมโมทนาบุญด้วยคนครับ สาธุ(verygood)

17. chanoknon

chanoknon เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

18. waiza

waiza เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งได้มีโอกาศกลับบ้านและได้มาดูเว็ปบ้านเกิดที่ทำให้ ผมมีศรัทาอย่างแรงกล้าในพระพุทธศาสนา ตอนนี้ผมได้1พรรษาแล้ว ตอนจะบวชไปเป็นนาค3เดือนกว่า (พูดไม่ค่อยเก่ง) สุดท้ายขอให้โยมทุกคนจงเจริญไปด้วย วรรณะ สุขะ พละ

19. adisak007

adisak007 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุในบุญที่ท่านได้กระทำในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ

20. porapatr

porapatr เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ บุญกุศลที่หลวงพี่ Waiza ได้บวชเรียนเป็นลูกศิษย์องค์สัมมาสัมพุทธเจ้าไปตลอดชีวิต ขอให้หลวงพี่สำเร็จมรรคผล ถึงซึ่งพระนิพพานด้วยค่ะ