ขอกราบลาอุปสมบท (บวชตลอดชีวิต)

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย waiza, 20 พฤศจิกายน 2006.

1. wan60

wan60 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญนี้ด้วย และอโหสิกรรมซึ่งกันและกัน ทั้งที่รู้และไม่รู้ครับ

2. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

...................................................................................

ธมฺมกาโม ภวํ โหติ</SPAN>
    ผู้ฝักใฝ่ในธรรมเป็นผู้เจริญ
    ธมฺมเทสฺสิ ปราภโว

ผู้ชังธรรม เป็นผู้เสื่อม
    นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ

สุขอื่นยิ่งกว่าความสงบไม่มี.

จงเตือนตน ของตน ให้พ้นผิด
    ตนเตือนจิต ตนได้ ใครจะเหมือน
    ตนเตือนตนไม่ได้ ใครจะเตือน
    อย่าลืมเลือน เตือนตน ให้พ้นภัย

...............................................................

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนไตยที่เคารพบูชาเป็นสรณะสูงสุด
    จงอำนวยอวยชัยให้พรแก่ทุกๆ ท่านที่คิดดี พูดดี ทำดี
    อยู่ในศีล อยู่ในธรรม และหมั่นเจริญพระกรรมฐาน
    ขอให้ท่านเจริญ ซึ่งอายุ วรรณะ สุขะ พละ

" ท่านที่หวังพระนิพพานก็ดี
    ขอให้ท่านได้สมดั่งความตั้งใจ
    ท่านที่หวังพระสัมมาสัมโพธิญาณก็ดี
    ขอให้ท่านได้สมดั่งความปรารถนา "

ขออนุโมทนาด้วยคนนะครับ สาธุ ๆ ๆ

[​IMG][​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

3. เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล

เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    ขอกราบอนุโมทนากับพระคุณเจ้าด้วยค่ะ ขอให้เป็นเนื้อนาบุญที่พึ่งของโลกนะคะ สาธุ

4. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

5. kriengkripob

kriengkripob เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วย...หากกาลต่อไปในภายภาคหน้า พระWaiza ได้บรรลุมรรคผลตามที่ปรารถนาแล้ว ข้าพเจ้าขอร่วมอนุโมทนาและมีดวงตาเห็นธรรมนั้นๆด้วย และหากมีผู้ใดทำบุญกุศุลกับพระWaiza ณ วัดอโศการาม จว.สมุทรปราการ แม้ข้าพเจ้ามิได้มีโอกาสทำบุญด้วย ก็ขอร่วมโมทนาบุญด้วยทุกครั้งอย่างไม่รู้จบรู้สิ้น จนกว่าจะได้มรรคผลนิพพาน ขอท่านพระยายมราชโปรดโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญด้วยทุกครั้งเทอญ....สาธุ

6. chanthawat_k

chanthawat_k เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาบุญ ทั้งหมดทั้งมวลคับ ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบแล้ว
    เจิญในธรรมคับ..สาธุ

7. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ

ยินดีด้วยครับกับพระWaiza ขอให้สมปราถนาทุกประการนะครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________

8. นาคียา

นาคียา สมาชิก

16 กันยายน 2008
    ขอร่วมอนุโมทนาค่ะ ขอให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์หยิบยื่นบุญในการอนุโมทนานี้ให้ถึงแก่เทวดาประจำตัวข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกองค์ พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย พระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุของพระสีวลี พระอรหันต์ธาตุทั้งหลาย พระสยามเทวธิราช พระพุทธสิหิงค์ พระพุทธชินราช หลวงพ่อพุทธโสธร หลวงพ่อวัดไร่ขิง หลวงพ่อแช่ม หลวงพ่อช่วง หลวงปู่เทพโลกอุดร หลวงปู่ขาวอนาลโย หลวงปู่ขาวพุทธรักขิโต หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า หลวงปู่ศุข หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน หลวงปู่คำพันธ์ หลวงพ่อเกษม อาจิณสีโล หลวงตามหาบัว ครูบาคาเป็ง พระอาจารย์ชยางกูร แม่เหวย วาจาสิทธิ์ หลวงปู่ดุล อตุโล หลวงพ่อกลั่น วัดญาติการาม หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี เสด็จพ่อร. 5 ท้าวเทพกษัตรีย์ ท้าวศรีสุนทร พระแม่อุมาเทวี พระแม่กวนอิม พระแม่ลักษมี พระแม่สรัสวดี พระสุพรรณกัลยา พระตรีมูรติ พระพิฆเนศ พระพรหม พระศิวะ พระอิศวรนารายณ์ สิ่งศักสิทธิ์และสรรพสัตว์ทั้งหลายที่เกี่ยวพันธ์เกี่ยวข้องกับข้าพเจ้า รวมถึงสิ่งศักสิทธิ์ที่ดูแล พลอยพญานาค เหล็กไหล เพชรหน้าทั่ง แก้วจักรพรรดิ แก้วสารพัดนึกที่อยู่กับลูก และขอให้บุญนี้จงถึงแก่ผุ้ที่มอบธาตุกายสิทธิ์ทั้งหลายทั้งปวงแก่ข้าพเจ้า พระยานาคศรีสุทโท พญานาคราชทั้งหลาย นาคี นาคาทั้งหลาย ฤาษี ดาบส คนธรรม์ อินทร พรหม ยม ยักษ์ ชาวเมืองลับแลทั้งหลาย ท่านผู้ทีตาทิพย์ หูทิพย์ทั้งหลาย บิดา มารดา ญาติสนิท มิตรสหายทั้งหลายโดยเฉพาะอย่างยิ่ง นายสุรัตน์ ทองภิญโญชัย บิดาของข้าพเจ้าที่เพิ่งเสียชีวิตไป หาท่านอยู่ในที่ทุกข์ของผลบุญนี้ช่วยให้ท่านพ้นทุกข์ หากท่านอยู่ในที่สุขแล้วก็ของให้ผลบุญนี้ส่งให้ท่านสุขยิ่งๆขึ้น มีดวงตาเห็น ธรรมเข้าถึงธรรมะ ถึงนิพพานในกาลอันควรภายภาคหน้าโน้นด้วยเทอญ

9. spk7192

spk7192 สมาชิก

16 สิงหาคม 2008

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

10. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญกุศลด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ผมพร้อมครอบครัวและญาติก็ได้หล่อองค์พระปฐมโดยแบบไฟเบอกราสของพระอาจารย์สมชาย 089-9474627(พระที่จังหวัดบุรีรัมย์พร้อมเณร) รวมแล้ว 3 องค์ตามรูปที่แสดงด้านขวามือ หน้าตัก 2 เมตร หล่อวันละองค์ เมื่อเดือนมีนา ปี 50 และเดือนเมษา ปี 51พระอาจารย์สมชายท่านบอกหล่อมาแล้วทั่วไทยหลายร้อยองค์ด้วยกัน ท่านใดอยากจะสร้างพระถวายวัด ลองติดต่อพระอาจารย์ตามเบอร์ที่แจ้งมานะครับ ยังไงก็ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

ถนอม สุพัตรา ถกนธ์ พร้อมครอบครัวและญาติมิตร อุทิศบุญกุศลทั้งปวงแด่เจ้ากรรมนายเวรและเพื่อนทุกข์เกิดแก่เจ็บตายด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น

11. varanyo

varanyo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนาบุญในความตั้งใจบวชเพื่อพระพุทธศาสนา...
    และตามรอยองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าผู้เป็นศาสดาเอกของโลก...
    ขอให้เจริญในธรรมและช่วยเผยแผ่พุทธศาสนาให้มีความเจริญรุ่งเรืองตลอดไป...

สาธุ...สาธุ...สาธุ...

12. พิมพันดาว

พิมพันดาว Active Member

3 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญกุศลในความตั้งใจบวชเพื่อพระพุทธศาสนาด้วยค่ะ........สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

13. มังกร

มังกร เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2006
    อนุโมทนา กับปรมัตถบารมี ของหลวงพี่นะครับ ...สาธุ

(บ้านผมอยู่ไม่ไกลจากวัดอโศการาม ถ้ามีโอกาศจะได้เจอกับหลวงพี่มั้ยเนี่ย..หลวงพี่มี นามว่าอะไรหรือครับ)

14. TUK2800

TUK2800 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

[​IMG]สาธุ สาธุ สาธุ

15. กรรมเหนือกรรม

กรรมเหนือกรรม Active Member

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ... สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

16. พระวรากรณ์

พระวรากรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2008
  17. nopphawong

nopphawong เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุด้วยค่ะ ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นนะค่ะ

18. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    กราบอนุโมทนาบุญกับพระคุณเจ้า ครับ
    ;aa16

19. พี่ทิดศิษย์มีครู

พี่ทิดศิษย์มีครู เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    อาตมาภาพพระธานินทร์ โชติโก รู้สึกถึงธรรมอันสว่างนี้อันแน่วแน่และยินดีแลัว เราพบเห็นตัวเองแล้ว เรามิอาจเราไปได้ห่างจากร่มโพธฺิ์ทองนี้ได้ เรามีความโกรธ ความโลภความหลง และมายาต่างๆในดวงจิต ที่มีแต่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าที่สามารถรับเราใว้ และทำให้เราได้ตามรู้และดูอารมณืของเราไปกับธรรมอันชอบของท่าน เราขอตั้งสัจจะวาจาอันแน่วนี้ใว้ต่อหน้า พระภิกษุสงฆ์ และญาติธรรมทั้งปวง เราขอเป็นพระภิกษุอยู่ในบวรพระพุทธศาสนาทุกชาติไป หากมีกรรมใดก็ตามทำให้เราต้องลาจากไปด้วยภาระหน้าที่ เราขอให้บุญใดก็ตามที่เราได้สร้างใว้ทำให้เราได้กลับมาสู่ร่มแห่งความสงบเย็นนี้โดยเร็ววันทุกภพ ทุกชาติไป
    ด้วยจิตตั้งมั่นอันยินดีในบุญนี้ขออนุโมทนา
    พระธานินทร์ โชติโก 082-4446445<!-- google_ad_section_end -->

20. ชลรัศมิ์

ชลรัศมิ์ Active Member

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ waiza ด้วยนะคะ

ขอให้ท่านเป็นเนื้อนาบุญอันประเสริฐ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2011