ขอกราบลาอุปสมบท (บวชตลอดชีวิต)

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย waiza, 20 พฤศจิกายน 2006.

1. meetjoebuff

meetjoebuff เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับความตั้งใจที่เด็ดเดี่ยวแบบนี้นะครับ
    ขอได้โปรดปฏิบัติดีปฏิบัติชอบเพื่อเป็นแบบอย่างแก่วงการสงฆ์นะครับ

:cool:

2. rravikran

rravikran เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับ ขอให้เป็นเนื้อนาบุญของโลกและตั้งใจปฎิบัติรักษาศีลเจริญภาวนายิ่งๆขึ้นไปนะครับ

3. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ

สิ่งใดที่ท่านล่วงเกินผม ทั้งชาตินี้และชาติก่อนหน้านี้ ผมอโหสิกรรมให้ทั้งหมด

แต่ถ้าผมมีการล่วงเกินท่านด้วยกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ก็ขอให้อโหสิกรรมให้ผมด้วยนะครับ

4. ชานนคนไทย

ชานนคนไทย เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ขอให้ท่านเข้าถึงธรรมของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าด้วยเถอญ...ขอกราบด้วยความเคารพ

5. ศุภรัตน์

ศุภรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2005
    สาธุ...สาธุ...สาธุ...
    อนุโมทนาสาธุการ
    ขอให้มีดวงตาเห็นธรรม สำเร็จมรรคผล พระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันนี้ ด้วยทุกประการเทอญ.

6. kamolnat

kamolnat Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    กราบอนุโมทนา และขออโหสิกรรมด้วยค่ะ
    สาธุ...สาธุ...สาธุ...

7. Nok Nok

Nok Nok เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    เป็นมงคลอันสูงสุดของมนุษย์
    เป็นความฝันอันสูงสุดของข้าพเจ้า
    กราบอนุโทนา สาธุ สาธุ สาธุ ^_^

8. bhancha

bhancha เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ขอลาอุปสมบทสืบทอดพระพุทธศาสนา

อาตมาภาพ สามเณรบัญชา สิงห์ตา ขอลาท่านญาติสนิทมิตรสหาย เพื่ออุปสมบท ในวันที่ ๑ เมษายน พ.ศ. ๒๕๕๔ นี้ โดยหลังอุปสมบทแล้วจะต้องรับหน้าที่ ๑ เป็นรักษาการเจ้าอาวาสวัดสองเปย
    ๒. ผู้ช่วยเจ้าคณะตำบลน้ำไผ่
    ๓.วิทยากรภาคพื้นดินท้องถิ่นชายแดนไทยลาว
    ๔.ทุกหน้าที่ที่ทำค้างเมื่อยังเป็นสามเณรต่อ

กรรมใดที่ล่วงเกินท่านทั้งหลาย ขอท่านทั้งหลายโปรดอโหสิกรรมแก่อาตมาภาพด้วยเทอญ ฯ

9. ฐานิฏฐ์กัญญารัต

ฐานิฏฐ์กัญญารัต เป็นที่รู้จักกันดี

ในชาตินี้ข้าพเจ้าเกิดเป็นผู้หญิง มิอาจบวชเรียนทดแทนคุณบิดามารดา หรือ เป็นเนื้อนาบุญของพระศาสนาได้ หากชาติใดได้เกิดเป็นชาย ขอให้ได้บวชเรียนทดแทนพระคุณบิดามารดา ได้เป็นเนื้อนาบุญศึกษาพระธรรมอันวิเศษล้ำแห่งพระพุทธองค์ ให้ได้เป็นพระสงฆ์ที่มีความประพฤติดีงามถูกต้อง ชาตินี้จึงขอกราบอนุโมทนาชายทุกคน ที่ได้บวชเป็นพระสงฆ์ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ ที่ศึกษาและปฏิบัติธรรมอันวิเศษของพระพุทธองค์ แม้เป็นหญิงก็จะศึกษาไปตามที่จะทำได้ แม็เป็นหญิงก็จะเป็นพุทธศาสนิกชนที่ดี จะหมั่นสร้างทาน ศีล ภาวนาตามบารมีของตน จะมีสติสร้างแต่ความดีงาม ไม่ใช้ชีวิตเพื่อเบียนเบียนผู้อื่น ไม่ว่าจะเป็นทาง กาย วาจา ใจ ขอบุญที่ได้กระทำมาส่งผลเป็น สติปัญญาทุกลมหายใจเข้าออก ขอให้ได้บรรลุธรรมตามบุญบารมีที่ได้สร้างสมมา ขอให้ประสบความสำเร็จในทางโลกและทางธรรม เข้าสู่กระแสธรรมโดยเร็วและง่ายดาย มีความพร้อมทุกด้านในชีวิต ขอให้ได้มีโอกาสมากมายในการสร้างทาน ศีล ภาวนา ทุกชาติภพตราบนิพพานเทอญ ขอให้ท่านจงประสบความสำเร็จใน การปฏิบัติธรรมบรรลุมรรคผลนิพพานนำทางไปเทอญ กราบสาธุ ๆ ๆ

10. annmilk

annmilk เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะค่ะ

สิ่งใดที่เคยล่วงเกิน ทั้งในอดีต และปัจจุบัน ทั้งกาย วาจา ใจ ต่อหน้าหรือลับหลังก็ดี
    ขออโหสิกรรมทั้งหมดทั้งมวลนั้น แก่ข้าพเจ้าด้วยนะค่ะ

11. siranyapat

siranyapat เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณwaiza ด้วยค่ะสาธุๆๆๆๆ คงไม่ช้าไปนะคะขอให้มีดวงตาเห็นธรรมขจัดกิเลสได้อย่างรวดเร็วค่ะ

12. siranyapat

siranyapat เป็นที่รู้จักกันดี

การเป็นหญิงก็อย่าน้อยใจค่ะเราเกิดมาเลือกเกิดไม่ได้แต่ปฏิบัติได้ดิฉันก็มีความคิดอยากบวชเช่นกันติดแต่ยังเหลือลูกสาวยังเรียนอยู่เมื่อเสร็จภาระกิจดิฉันกะว่าจะชวนสามีบวชพร้อมกันหลังเกษียณถ้าเป็นไปได้ก็จะบวชตลอดชีวิตเช่นกันค่ะ ทุกวันนี้ก็ปฏิบัติเข้มเหมือนกันเหลือเพียงโกนหัวเข้าบวชค่ะ อนุโมทนาค่ะ

13. KK1234

KK1234 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ด้วยพุทธบารมี ธรรมบารมี สังฆบารมี ขอให้สำเร็จสมดังปรารถนา ครับ

14. Tamsc14

Tamsc14 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2011
    ขออนุโมนทนาบุญด้วยครับ

15. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    ในบุญกุศลทุกอย่างด้วยครับ
    อโหสิกรรมซึ่งกันและกัน
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ

16. besthardware

besthardware เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    :cool:
    ขอโมทนาบุญอันยิ่งใหญ่ในครั้งนี้ด้วย สาธุ

17. soophajuka

soophajuka Active Member

สาธุ สาธุ สาธุ

กราบโมทนาด้วยครับ อาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาลให้บุญกุศลที่ท่านสร้างมาตั้งแต่ อดีต ปัจจุบัน และอนาคต เป็นปัจจัยส่งผลให้ท่านได้เจริญในธรรมของพระพุทธองค์ยิ่งๆ ขึ้นไป เทอญ

ศุภจักร ใยสำลี

18. เรียนธรรม

เรียนธรรม Active Member

อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอให้ท่านจงเจริญในธรรม ตลอดจนถึงซึ่งพระนิพพาน.

19. king938

king938 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

จากวันนั้นถึงวันนี้ก็ 6 ปีแล้วครับพระคุณเจ้า ขอให้เจริญในธรรม ยิ่งๆขึ้นไปนะครับ
    กราบอนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอให้ท่านจงเจริญในธรรม ตลอดจนถึงซึ่งพระนิพพาน.<!-- google_ad_section_end --> เทอญ

20. thep05

thep05 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2011
    อนุโมทนาสาธุ

ขออนุโมทนาสาธุ หากแม้มีบุญบารมีสะสมมาก็ขอให้ได้บวช:cool: