ขอของคืนจากพระ จะบาปไหมครับ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย Zeratul, 16 กรกฎาคม 2019.

1. Zeratul

Zeratul สมาชิกใหม่

6 พฤศจิกายน 2016
    พอดีผมเคยเอาของมาให้พระไว้ ของชิ้นนั้นมูลค่าก็ประมาณสัก 4-5 หมื่นได้อยู่ แต่ด้วยความที่ตอนนั้นผมไม่พร้อมผมเลยตัดสินใจจะนำไปฝากพระที่นับถือไว้ ตอนเอาไว้ พระท่านก็บอกว่าให้ฝากไว้ก่อน ไว้พร้อมค่อยมาเอา แต่คนที่มากับผมดันพูดไปว่า เอาไปเลย ให้ไปเลย ผมก็เลยปล่อยเลยตามเลยในตอนนั้นไป พระท่านก็คงเข้าใจว่าผมให้ไปเลย แบบนี้ ถ้าผมพร้อมแล้วไปขอคืน ด้วยตั้งใจว่าจะถามท่านว่าถ้าท่านนำไปใช้ประโยชน์แล้ว ก็จะไม่ขอคืน แต่ถ้ายังไม่นำไปใช้ประโยชน์จะขอคืน แบบนี้จะบาปไหมครับ

ขอบพระคุณครับ