ขอความกรุณาดูดวงทีนะคะ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Phyrro, 24 สิงหาคม 2017.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Phyrro

Phyrro Active Member

24 มิถุนายน 2013
    ทุกอย่างล้มเหลวหมด มาเกือบ 2 ปี
    1. พ่อแม่พี่น้อง ไม่มีใครพึ่งพาทางใจได้ กราบขออโหสิกรรมแม่ไปแล้ว วันเข้าพรรษาที่ผ่านมา ช่วงนี้ก็พยามไม่ทำอะไรให้แกเจ็บช้ำน้ำใจ ไม่คุยกันเลย

2. การเงินลงทุนหมดตั้งแต่เดือน มิย .หมดไปเกือบสองแสน แบบหายวับ แถมเป็นหนี้อีก เกือบห้าแสน จากการลงทุน
    สองแสนที่ลงทุนไปที่ทะยอย ไม่ได้ลงก้อนเดียวนะคะ ทอยทีละ 10000-2000 ตั้งแต่เดือนมิถุนา แต่ก็ขาดทุนทุกรอบ จนต้องไปกู้ยืมมาลงทุนเพิ่ม ไม่ได้ฝากใครลงทุนค่ะ จัดการเองทั้งหมด งานสุจริตค่ะ

3.การงานเพิ่งเข้ามาทำงานที่ใหม่ ไม่ถึงเดือน แต่ก็กำลังจะลาออก สิ้นเดือนนี้ เพราะทนตัวเองไม่ได้ที่ต้องเห็นหน้าคนที่รัก โดยที่ไม่สามารถเข้าไปคุยได้
    เราชอบเขาแต่เขาเพิ่งเดินมาต่อว่าเราเมื่อวาน เราก็ไม่โกรธเลย ได้เพราะชอบเขานี่ล่ะถึงทำให้อยากลาออกไป เขาจะได้ไม่อึดอัด ในขณะที่ เราไม่มีกำลังใจจะหางานใหม่แล้วใจก็อยากให้ชีวิตไปถามยถากรรม

4. ความรัก คนที่เดินมาว่าเมื่อกี้ละ่ค่ะ มั่นใจว่าเจอคนที่ใช่แล้ว เซ้นมันบอก เจอที่ทำงาาน วาดหวังแล้วว่าเขาคือคนที่จะเป็นคู่ชีวิตแล้ว ซึ่งคนรักเพศเดียวกันมันไม่ได้หากันเจอง่ายๆเลยนะคะ เขาก็ไม่กล้าเปิดเผยตัว แต่เราพร้อมจะจริงจังทุกอย่าง เมื่อวานก็ทะเลาะชุดใหญ่ เขาก็เงียบไป ไม่ติดต่อก็คงจบจริงๆ

5. ไม่ใช่คนบาปหนา ที่ไม่ทำบุญเลย แต่ก็ไม่ใช่คนดีเลิศ

6. เอาจริงๆ ไม่ได้ประชดคืออยากตายค่ะ รู้ดีน่ะแหละว่าต้องไปฆ่าตัวตายวนอีกห้าร้อยชาติ*แต่พอคิดอย่างนั้น ไอ้ห้าร้อยชาติ วนๆเวียนๆ มันยังดูดีกว่าชีวิตที่เป็นอยู่ตอนนี้เยอะเลยค่ะ ชีวิตที่ไม่มีหวัง ไม่รู้จะตื่นขึ้นมาทำไม เพราะเอาจริงๆนอกจากคนที่รักตอนนี้แล้วก็ไม่ได้ผูกพันกับอะไรเลย ไม่ได้ไม่รักพ่อแม่นะคะ แค่ไม่ผูกพันเลย เพราะเขาไม่ได้เลี้ยงเรามา เกิดมาก็แค่หิว กิน ถ่าย นอน รักโลภ โกรธหลง เป็นผีไปดีกว่า เราก็นอนคิดอยู่ เพราะเมหือนไม่มีอะไรต้องเสียแล้ว

นี่ก็ไม่ได้ไปทำงานสองวันแล้ว กำลังคิดว่าจะหายไปเลย หรือจะเข้าไปยื่นไปมบลาออก เพราะค่าเท่ากัน คือมันไม่เหลืออะไรแล้ว

เหมือนชีวิตไม่มีอะไรดีสักอย่างตั้งแต่เกิด พ่อแม่แยกทาง ไม่ส่งเรียน ดิ้นรนตัวเองมาตลอด จะทำอะไรก็ล้มเหลว ทั้งที่ล้มครั้งที่ร้อยก็ลุกครั้งที่ร้อย แต่เหมือนลุกมาเพื่อล้ม เปลี่ยนวิธีใหม่ เปลี่ยนความคิดใหม่ ก็เจอเรื่องแย่ๆ เหมือนเดิม

ทุกวันนี้จะนอนได้ ต้องกินยานอนหลับวันละ 6-7 เม็ด
    วันนี้กินไป เกือบ 15 เม็ดแล้ว ก็ยังไม่หลับ เพราะการหลับดูเป็นความสุขที่สุด
    อย่างนี้ควรจะอยู่ต่อไหมคะ
    เจ้าชะตา
    เกิด เสาร์ 25 กค. 2530 ปีเถาะ เวลา 18.03 เขตบางเขน
    คนที่รัก เกิด เสาร์ 3 มค. 2519 ปีเถาะ เวลาไม่ทราบ
    เพศเดียวกันนะคะ

ตอนนี้เสียเงินดูหมอไปประมาณ เกือบหมื่นแล้ว เพราะทุกข์จริงๆ ยอมอดข้าว เพื่อได้คำตอบอะไรสักอย่าง ทุกคนพูดเหมือนกัน แต่สิ่งที่เกิดมันตรงกันข้าม
    ดูดวงมา 8 คน 6 คนพูดตรงกัน อีก 2 คนพูดตรงข้าม
    เวลาคนเรามันสิ้นไร้ไม้ตอกมันพร้อมจะเชื่อทุกอย่างจริงๆนะคะ

ทำบุญก็เดือนละครั้งสองครั้งได้ แต่ตอนนี้รู้สึกหมดศรัทธา
    เลยเลิกสวดมนต์ เหมือนทำไปก็มีแต่แย่ลง พอคิดจะสวด
    มันก็จะมีอะไรตัวนึงมาบอกว่า สวดไปก็ไม่ดีขึ้นหรอก
    มันจะมีอะไรมาบอกว่า เลวดีกว่า ไปทางสายชั่วดีกว่า

ขอรบกวนท่านผู้รู้ ท่านผู้มีญาณ ช่วยทีเถอะคะ
    ชีวิตจะพบกับความสุขบ้างไหม
    ความรักจะสมหวังไหม เพราะนอกจากคนนี้แล้ว ก็ไม่คิดว่าจะใช้ชีวิตที่เหลือต่อได้
    การเงินลงทุนจมหาย จะหมดตัวไหมคะ หนี้จะเกือบล้านแล้ว อีก เคยจุดธูป16 ดอกกลางแจ้งขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ คือจะของดเนื้อหมู ไก่ เป็้ด วัว ตลอดชีวิต ถือศีล 5 ถือศีล 8 วันพระ ขอแค่ให้ได้สมหวัง แต่ดูก็ไม่มีหวัง
    คือจะขอเป็นคนเห้นแก่ตัวจะได้เลือกทางถูก ถ้าชีวิตมันไม่มีค่าจะอยู่แล้วจะได้จบๆ มันซะ ดีกว่ามาเสียเวลา

ขอบพระคุณค่ะ
    เรายินดีบูชาค่าครูค่ะ ถ้าสิ่งที่ท่านแนะนำมาจริง แต่ต้องขอเป็นหลังวันที่ 28 สคนะคะ
    คือเคยโดนให้สะเดาะเคราาะห์ทำนู่นที่ทำนี่ไปหลายหมื่นแล้ว
    เราสิ้นหวังแล้วหมดที่พึ่งแล้วจริงๆ ค่ะ

2. Sighthoro5499

Sighthoro5499 ปณพ พลังญาณเปี่ยมสุข

13 สิงหาคม 2017

ผมเข้าใจในสิ่งที่เกิดขึ้นครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็เคบผ่านอะไรที่เลวร้ายมาเหมือนกัน แต่ต้องอยู่เพื่อใช้กรรมให้หมด

ผมช่วยได้แค่เป็นที่ปรึกษาพูดคุยช่วยเหลือได้เล็กๆน้อยๆตามที่ผมตะช่วยได้ ถ้าคุณสะดวก
    แอดเปฌนเพื่อนในเฟสบุ๊บ หรือ ไลน์แอด แอดมานะครับ อย่าคิดว่ามาดูดวงคิดว่ามาคุยเพื่อปรับทุกข์นะครับ แอดมานะครับจะได้คุยกัน

3. Phyrro

Phyrro Active Member

24 มิถุนายน 2013
    ขอบคุณคุณ Sighthoro5499 จริงจริงค่ะ แต่มันจุก จนไม่รู้จะพูดจะเริ่มยังไง มันตันไปหมด

4. CHAYAPHA10

CHAYAPHA10 สมาชิกใหม่

แนะนำ อ.สุมาลีค่ะ
    รับดูดวง เปิดกรรมด้วยญาณสัมผัสทางโทรศัพท์ผ่านภาพถ่าย ถามได้ทุกเรื่อง
    ส่งภาพถ่ายมาให้ทางไลน์ค่ะ
    ค่าครู 200 บาท
    โทร. 063-2738542
    line : 0632738542

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2017
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้