ขอความช่วยเหลือครับผมโดนคุณไสย์ 2

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย nine_hmon, 17 ตุลาคม 2006.

1. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ให้นำคาถานี้ไปใช้ของอ.เยื้อน พระคาถาเพชรกลับ-สาปมาร (ตั้งนโม 3 จบ)
    ข้าพเจ้า ( ชื่อ+นามสกุล ) ขอรักษาศีลทั้ง 5 ข้อ คือ 1.ไม่ฆ่าสัตว์ 2.ไม่ลักทรัพย์ 3.ไม่ประพฤติผิดในกาม 4.ไม่พูดปด 5.ไม่ดื่มสุรา
    ให้บริสุทธิ์ตลอดเวลาที่สวดมนต์ ์์ไหว้พระอยู่นี้
    พุทโธ อะระหัง ธัมมังรักษา คุณไสย์ทั้งหลาย มุ่งร้ายต่อข้า อะนัตตาสูญด้วย นะโมพุทธายะ ทุกขะโต ทุกขะถานัง พุทธะสัจจัง เว อะมะตาวาจา
    ธัมโม อะระหัง สังฆังรักษา มนุษย์ทั้งหลาย มุ่งร้ายต่อข้า อะนัตตาสูญด้วย
    นะโมพุทธายะ ทุกขะโต ทุกขะถานัง พุทธะสัจจัง เว อะมะตาวาจา
    สังโฆ อะระหัง พุทธังรักษา อมนุษย์ทั้งหลาย มุ่งร้ายต่อข้า อะนัตตาสูญด้วย
    นะโมพุทธายะ ทุกขะโต ทุกขะถานัง พุทธะสัจจัง เว อะมะตาวาจา
    คุณพระพุทธเจ้า มีอยู่จริง คุณพระธรรมเจ้า มีอยู่จริง คุณพระสังฆเจ้า มีอยู่จริง ด้วยสัจจะความจริง ทั้ง 3 ประการนี้ ขอให้คำอธิษฐานของข้าพเจ้าจงสำเร็จ จงสำเร็จ จงสำเร็จ
    พระคาถาบทนี้ใช้สวดก่อนนอนทุกคืน หลังจากสวดมนต์ไหว้พระเสร็จแล้ว จะสามารถป้องกันอันตรายที่เกิดจากการกระทำ คุณไสย์ การกระทำของคนและผีได้ เมื่อสวดภาวนาแล้วผู้ใดที่คิดร้ายจะแพ้ภัยตนเอง สิ่งที่เลวร้ายจะกลับคืนไปสนอง
    ให้ผู้กระทำเอง มีอันเป็นไปด้วยแรงกรรมที่ตนทำเอง ผู้ที่จะใช้คาถานี้ได้ผลดี จะต้องเป็นผู้ที่บริสุทธิ์มิได้คิดร้ายต่อใคร ต้องท่องทุกคืนด้วยความมั่นใจ 100 % และมั่นใจว่าคาถานี้มีผลจริงกับตัวเรา

2. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงหายรึยัง
    ถ้าอยู่กทม.เดี๋ยวแก้ให้

3. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยกันส่งพลังจิตไปช่วยคนที่โดนมนต์ดำที่ไม่มีใครยอมช่วยครับ / ถือเป็นการทำบุญกุศลยิ่งใหญ่นะครับ ช่วยคนไม่ให้ตกนรก
    -----------------
    1.ก่อนอื่น ท่อง นะโมตัสสะ 3 จบก่อนเพื่อบูชาพระรัตรตรัย
    2.ก่อนจะท่องคาถาบทใดๆนั้นให้ นำดอกไม้ธูปเทียนมาจุดสักการะบูชาหน้าพระด้วยนะครับและท่องบทไหว้ครูดังนี้
    ตะ มัตถัง ปะกาเสนโต
    สัตธา อะหะ อิมะ อะวิ
    ตะอุ อะมิ มะสะ นะโม
    สิบนิ้วข้าพเจ้าขอน้อมนมัสการ แด่คุณครุบาอาจารย์ผู้ประสาทวิทย์ อันเป็นมิ่งมิตรทั่วโลกา ข้าพเจ้าขอไหว้เทพยดาผู้ศักดิ์สิทธิ์ ทั้งองค์พรหมเมศร์ ผู้เรืองฤทธิไกร อีกทั้งพระครูผู้รู้ ไสยศาสตร์ โหราศาสตร์ จงมาอภิบาลปกป้องเกศ ทั้งบิตุเรศชนนี จงมาเป็นสักขีพยานให้ข้า ซึ่งจะท่องว่าคาถาอาคม ให้บรรลุสมและศักดิ์สิทธิ์ เป็นนิมิตดีแก่ตัวข้า ณ บัดนั้เทิญ
    *บูชาธูปเทียนแล้วกราบลง 3 หน
    3.ท่องคาถาสำหรับเพิ่มพลังจิตก่อน
    ปะถะมังพินธุกังชาตัง
    ทุติยังทัณฑะเมวะจะ
    ตะติยังเภทะ กัญเจวะ
    จะตุตถัง อังกุสัมภะวัง
    นะโมพุทธายะพินธุ ทัณฑะเภทะ
    อังกุสิระ
    *ตามด้วย นะโมพุทะยะ นะมะพะธะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ เพื่อเพิ่มพลังให้กับคาถาที่เราท่อง / คาถานี้ต้องท่องทุกครั้งหลังจากที่ท่องคาถาบทอื่นๆเสร้จแล้ว
    4.ท่องคาถาส่งจิตไปช่วยคน ( ถ้ารู้ชื่อคนด้วยก็ดี แต่ถ้าไม่รู้ก็ส่งไปช่วยทุกคนที่โดนเลยก็ได้ แต่ต้องรวมพลังอย่างมหาศ่าลล่ะครับ )
    เจโรอัตนะรถายิควา
    ภูมิยักขุมัง ปรมณู ภัควโต
    อิธิยา อัตตะโน สี ริ โร
    มังสังจักขะอวะสุสตุ
    อวะสุสเต สริเว มังสัง
    โลหัตตัง
    --------------------ตามด้วย นะโมพุทะยะ นะมะพะธะ......
    5.จากนั้นก็ท่องวิชาแก้คุณไสย์ จะท่องบทใดก็ได้ที่คุณมีอยู่
    นะรา นะระ รัตตัง ญานัง
    นะรา นะระ รัตตัง หิตัง
    นะรา นะระ รัตตัง เขมัง
    วิปัสสิตัง นะมามิหัง
    หรือจะท่องบทนี้สำทับเข้าไปอีกก็ได้
    นะโมเม สุคะโต
    อะติตาจะนะโมสุคะโต
    ปัจจุปันนา จะนะโมสุคะโต
    อนาคตา ปัจจะพุทธา
    นะมามิหัง ฯ
    สัพเพ เทวา ยักขา
    ปริตาปะโรอัคคะเนวา
    ชาเมตะยะมนุสสา
    สัพเพโกทาวินาสันติ
    ทะสาตันจะปิยังมุกคะ
    ปัตโต สะเนโห สัพเพชะนะ
    ปะระชาญะมหาโภโค
    มหายะโส โพยะสะเต
    วินาสสันติ ฯ
    ------------------ เสร็จแล้วก็ท่อง นะโมพุทะยะ นะมะพะธะ....ต่อท้ายครับ
    6.จากนั้นก็ท่องคาถาปัดรังควาน ถูกลมเพลมพัด สำทับอีกทีนึง
    โอม นะโมพุทธายะ
    นะมะอะอุ
    นะมะนะอะ
    นะเนโมสุคะโต
    อติตาจะนะโม
    เอหิ นะโมพุทธายะ
    ------------------ เสร็จแล้วก็ท่อง นะโมพุทะยะ นะมะพะธะ....ต่อท้ายครับ
    7.จากนั้นท่องคาถาครอบจักรวาล
    นมัสสิตวา ติโลกะนาตัง
    มะนาปะกับเป สุอาคะโต
    ปัญจะทุมังทิสวา นะโมพุทธายะ วันทะติ
    พุทธัง สรนัง คัจฉามิ
    ธัมมัง สรนัง คัจฉามิ
    สังฆัง สรนัง คัจฉามิ
    8.ท่องหัวใจพุทธคุณหรือมนตรยานเพื่อป้องกันตัวเรา
    อะ สัง วิ สุ โล ปุ สะ พุ ภะ
    9.จะท่องอะไรต่อก็แล้วแต่เราต้องการ / เช่นกำแพงแก้ว 7 ชั้น / คาถากันภัยสิบทิศ / คาถามงคลจักวาล / ฯลฯ
    10.อธิฐานจิตขอพระจากพระพุทธองค์อีกครั้งก่อนจากนั้นก็ท่องคาถาแม่ธาตุครับ คือ นะโมพุทธายะ จนกว่าเราจะพอใจจึงหยุดครับเป็นการปิดท้ายเพื่อส่งพลังจิตครับผ้ม

4. satan

หรือจะเอาสั้นๆก็แบบนี้
    หัวใจพระอภิธรรม
    จิ เจ รู นิ
    หัวใจพระไตรปิฏก
    ที มะ สัง อัง ฆุ
    หัวใจอิติปิโส
    อิ สวา สุ

5. satan

หรือจะเอาแบบยาวๆและได้ผลชัวร์ๆ ก็สวดยอดพระกัณฑ์ไตรปิฏกเลยครับ / วันละจบก็พอละ แต่ถ้าขยันมากก็จะเอาอีก 2 -3 จบก็ได้ครับ รอบหนึ่งก็คง ไม่เกิน 30-40 นาทีครับ

6. nine_hmon

nine_hmon Active Member

อาการตอนนี้

การอยู่คนเดียวนั้นเป็นปัญหาสำหรับผมถ้าอยู่กับผู้อื่นนั้นอาการจะลดลงเหมือนกับว่าผมตั้งใจทำอย่างอื่นแทนที่จะฟังหรือสนใจสิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวเองบางครั้งก็นั่งรถออกไปข้างนอกเพื่อให้แค่ได้เจออะไรต่อมิอะไรเพื่อให้ได้สบายใจขึ้นกับสิ่งที่เป็นช่วงนี้กินยาไมเกร็น ยาแก้ปวดแต่ก็ไม่ช่วยอะไรได้มากผมก็หวังว่าสักวันคงดีขึ้น และคงเอาสิ่งที่เกิดขึ้นเป็นครูสอนในการดำเนินชีวิต ตอนนี้ผมก็พยายามที่จะทำสมาธิแต่ก็ลำบากได้ยินเสียงในหัวเอามืออุดหูไม่ได้ยินอะไรก็ยังรู้สึกที่เป็นอยู่ อยากจะไปฝึกอย่างที่พี่ๆบอกแต่ก็ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรอย่างที่พี่ๆบอกมาบางครั้งยังเข้าไม่ถึงว่าเวลาสวดมนต์นั้นต้องคั้งใจอย่างไรในเมื่อบางครั้งรู้สึกเหมือนว่ามีคนพยายามให้คิดไปอย่างอื่นต้องแข็งใจสวดมนต์บางครั้งเหงื่อแตกเต็มเลย ไม่ทราบว่าทำไมเวลาบางครั้งถ้าสวดมนต์เหงื่อต้องออกด้วยก็ไม่ทราบ และเวลาที่รู้ว่าเค้ากำลังทำผมหรือ บางครั้งถ้าของอ่อนลงนอนอยู่ดีๆ ขนลุกเหงื่อแตกเลย แค่ไม่กี่วิเอง ผมก็ไม่เคยเป็นแล้วจะได้ยินเสียงเค้าแค่เบาๆ รู้สึกเหมือนว่ามีอะไรที่มาบังคับให้ผมต้องไปสนใจในเสียงของเขาเหมือนกับที่พี่ตั้งใจดูทีวีแล้วมีเหตุการอะไรให้พี่ต้องหันไปสนใจแต่ของผมเหมือนบังคับให้สนใจผมต้องไปคิดอย่างอื่นแต่ก็ยังสู้ไม่ได้เลยเวลาสวดมนต์ความคิดก็ไปติดอยู่ที่เค้าผมเลยไม่ทราบว่าต้องทำไงบ้างเรื่องสวดมนต์นั้นผมทำได้อยู่แล้วแต่การที่สวดมนต์แล้วใจไปอยู่ที่อื่นไม่น่าจะให้ผลดีขึ้นมากเท่าใด อ้อลืมบอกไปว่าคนที่ทำผมเป็นผู้ชาย 2 คน ที่ได้ยินชื่อที่เค้าคุยกันคือ ชื่อน่ะ และ ชื่อก้อง เขาต้องรอให้ผมหลับก่อน ก่อนหน้านี้ถ้าก่อนนอนอาการดีขึ้นหลังจากตื่นนอนขึ้นมาบางครั้งก็กลับไปเป็นเหมือนเดิม ถ้าก่อนนอนนั้นได้ยินเสียงแค่เบา และถ้ารู้ว่าอาการกลับไปเป็นเหมือนเดิมก็จะรู้ตัวเองว่าหนักๆ มึนๆ คิดอะไรไม่ค่อยออก กระตุก ตามนิ้ว ตามขา ก็รู้ทันทีว่ากลับไปเป็นเหมือนเดิม ถ้ารู้ตัวว่าเบาๆ มองชัดเจน สมองปรอดโปร่ง ไม่กระตุกห็จะหายนะครับ แต่ไม่ได้หมายความว่าหายสนิทนะครับ แค่อาการลดลงเหมือนจะหมดไป..............ขอคุณนะครับที่ให้คำชี้แนะ หม่อน

7. nine_hmon

อาการตอนนี้

และตอนนี้ผมอยู่แถว นนบุรี ใครบอกให้ไปหาอาจารย์อะไรถ้าไม่ไกลมากนักก็จะไป แต่ถ้าท่านรักษาอาการที่เป็นอยู่ได้หายจริงผมก็ไปทั้งนั้น และถ้าได้รู้ว่าทำอะไรไม่ดีมาตั้งแต่ชาติใหนก็จะขอน้อมรับไว้แต่โดยดีไม่ดื้อดึงเด็ดขาด.....เพราะเรื่องนี้ยายพูดว่าอย่าออกไปข้างนอกค่ำๆมืดๆนะก็ๆไม่ฟัง ผีเป็นอย่างไรก็ไม่กลัวแต่พอเจอเข้าไปก็รู้แล้ว ผมหมายความว่าโลกนี้ไม่ใช่มีแค่ คอม ทีวี ipot เป็นต้น ตอนนี้ก็ซื้อหนังสือธรรมะมาอ่าน ปีใหม่ก็ไม่เที่ยวไปทำบุญเป็นของขวัญปีใหม่ให้พ่อแม่และญาติ เมื่อก่อนกลัวตาย ตอนนี้ไม่กลัวแล้วเมื่อก่อนรักพ่อแม่ยอมตายแทนได้แต่ไม่แสดงออก แอบไปร้องให้คนเดียวตอนนี้บอกรักพ่อแม่เป็นประจำ เมื่อก่อนเห็นแก่ตัว เพราะตัวเองจน ไม่ค่อยมีตังค์กินขนมตอนนี้ตั้งใจว่าถ้าได้ทำงานมีเงินให้พ่อแม่แล้วที่เหลือคงทำบุญ เพราะรู้แล้วว่ากิเลสทั้งนั้นทรมานครับที่รู้ว่ามีอะไรอยู่ในตัวเองแล้วเอาออกไม่ได้เหมือนกิเลสที่บางคนไม่รู้ว่ามีกิเลสเลยใหลไปตามกระแสของกิเลส แต่ผมรู้ว่ามีแต่เอาออกไม่ได้ผ่าตัดก็เอาไม่ออก ขอยอมรับว่าทรมานจริง ๆ

8. สี่จุด

สี่จุด เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    กลับมาอ่านอีกที เราว่า คุณ HMON ควรจะอนุโมทนาบุญให้แก่คนที่ทำให้คุณได้รับทุกขเวทนาแสนสาหัสนะ เพราะต่อให้มีคนมาสั่งสอนคุณให้เป็นคนดี ให้รักและเชื่อฟังพ่อแม่ ก็คงลำบากหรือใช้เวลาอีกนานแค่ไหน แต่เวลานี้ คุณได้รับความทุกข์ จนทำให้คุณใฝ่หาธรรมะ รู้ว่า สวรรค์ นรก อยู่ไหนกันแน่ ไม่ใช่แค่ในอกและในใจ เปลี่ยนจากที่เคยเห็นแก่ตัว ไม่ค่อยมีตังค์กินหนม กลายเป็นว่า ถ้าได้ทำงานมีเงินจะให้พ่อแม่แล้วเหลือทำบุญ อนุโทนาด้วยนะ ขอแนะนำให้คุณสวดมนต์ ทำสมาธิ หรือทำบุญ แล้วอุทิศให้คนที่ทำบาปทำกรรมกับคุณให้มากๆเลย ให้อภัยเขาด้วย อุทิศให้เขาเยอะๆ และทุกครั้งด้วย อย่างน้อยกรรมที่เขาก่อกับคุณ ก็ทำให้คุณเป็นคนที่ได้พบพระพบเจ้าจริงๆนะ เป็นกำลังใจให้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2007
  9. nine_hmon

10. nine_hmon

ผมได้เจอข้อความที่พี่โพสมาแล้วเป็นอย่างที่พี่พูดเลยใน ขอความช่วยเหลือครับผมโดนคุณไสย์ 2 ของ "กระทู้ในห้อง : บทสวดมนต์ - พระคาถา" ผมขอโทษที่จะถามพี่ว่าต้องไปพบท่านอาจารย์ที่ใหนครับตอนนี้ผมเดือดร้อนมากเลยแค่จะสวดมนต์ก็ลำบากเหลือทน ให้เบอร์โทรก็ได้นึกเสียว่าเอาบุญเถอะครับ ตอนบวชอยู่ผมก็โดนขณะบวชแต่ไม่ทราบว่าเป็นอะไรเลยโดนหนักขึ้นตอนแรกจะหลุดแล้วเชียวตอนบวชอยู่ และขณะบวชอยู่ปวารณาว่า จะเป็นพระที่ดีจะฉันน้อยๆ ปฎิบัติเยอะๆก็ทำไม่ได้หลอนผมจนน้ำตาร่วงตอนบวชเป็นพระเพราะผมไม่เคยเจอว่ามันคืออะไรกินยาก็ไม่หาย เค้าพยายามให้คิดชั่วอย่างเดียวและผมเกือบจะลาสิกขากลางคันเลย และตอนนี้ผมยังเรียนอยู่เลยช่วยหน่อยเถอะครับแค่ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่เลยแต่ก็ขึ้นอยู่กับจิตใจด้วยเลยอ่อนแอไม่ได้เลย และผมได้แช่งพระบางรูปว่าบางอย่างผมไม่ทราบว่าปาบต้องตกนรกหรือเปล่าเค้าบอกว่าพระท่านที่ผมว่าไปให้มาฆ่าผม และเสียงที่ได้ยินนั้นบางครั้งเหมือนเสียงที่ผมได้ยินในบริเวณที่ผมอยู่ เลยทำให้เชื่อ ตอนนี้รู้แล้วว่าเค้าจะหลอกให้ผมเชื่อยิ่งเสียใจมากเท่าใดยิ่งเจ็บ มีท่านคนที่พูดได้ถูกมากที่สุดว่าผมมีอาการเป็นอย่างไรก็ตามกระทู้ที่ผมบอกไปนะครับ...........คิเสียว่าทำบุญแล้วกันนะครับช่วยบอกผมหน่อยว่าอาจารย์ที่ใหนช่วยได้บ้างตอนนี้ช่วยตัวเองอยู่ สวดมนต์ตามที่บางท่านบอกมาแต่ก็แค่อาการทุเลาลงพอจะหลุดหมดก็กลับมาอีกต้องทำอย่างไรบ้างครับ

11. nine_hmon

ที่อีกกระทู้ผมได้ไปโพสไว้เผื่อว่าจะมีใครมาช่วยชี้แนะ ทุกท่านที่บอกวิธีการมานั้นผมทำหมดแล้วจะให้ทำทั้งคืนนนั้นยากนิดนึกและการที่จะอ่านจะท่องนั้นก็ลำบากผิด ๆถูกช่วยบอกวิธีที่จะให้เค้าไม่กวนผมตอนสวดมนต์ได้มั้ยครับนั่งสมาธิก็หมดสิทธิ์อยู่ในหัวตลอดเลยครับ และจากอีกกระทู้ที่คุณ sertrit ได้บอกไว้ถูกต้องครับแต่ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรเอาออกอย่างไร ขอความช่วยเหลือครับผมโดนคุณไสย์ 2

12. nine_hmon

..

13. nine_hmon

.........

14. nine_hmon

.............

15. bnbk

bnbk เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2006
    วิธีที่ปฏิบัติณ.ตอนนี้(โดนรบกวนเหมือนกัน) คือ เวลารู้ตัวว่าเขามา เราก็เอาจิตไปฝากไว้กับพระพุทธรูปองค์เราเรารักเราชอบ แล้วก็เลือกภาวนาบทที่เราถนัด แล้วก็แผ่เมตตาอย่าที่หลวงพ่อสอนให้สิ่งที่มารบกวน
    (เราก็รำคาญเหมือนกัน)
    ไม่ทราบว่าเป็นวิธีที่ถูกต้องไหมนะคะ

ขอให้เขาได้อโหสิกรรมให้คุณโดยเร็ว

16. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะให้ผมจัดการก็pmมาละกัน

17. nine_hmon

อักขรสัญจร

คือ ตอนนี้ใครช่วยผมได้ ผมรับความช่วยเหลือทั้งหมด ครับแล้วคุณ อักขรสัญจร ให้ผมทำอย่างไรบ้างครับ ตอนนี้เหมือนว่ากำลังจะหลุดบ่อยๆ และยังกลับมาได้อีก ผมไม่ทราบวิธีเอาออกครับ

18. bnbk

bnbk เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนาที่สมาชิกหลายๆท่านในเว็บได้ช่วยเหลือ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

19. นาสังสิโม

นาสังสิโม เป็นที่รู้จักกันดี

20. juniezkitty

juniezkitty เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจช่วยนะคะ
    อนุโมทนากับทุกท่านที่พยายามช่วยเหลือเจ้าของกระทู้นะคะ