ขอความช่วยเหลือครับผมโดนคุณไสย์ 2

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย nine_hmon, 17 ตุลาคม 2006.

1. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

คาถากันผี
    " ผีตนใดบังอาจมากหลอกมาหลอนกู ขออย่าให้ได้ไปผุดไปเกิด
    ถึงได้เกิดก็ขอให้ ไม่ได้เกิดเป็นคน ให้ทนทุกข์ทรมานในนรกภูมิ ร้อยพัน
    หมื่นกัปป์ปี อย่างทุกข์ทรมาน แต่หากผีตนใดมาเข้าฝัน ให้เลขสามตัวตรงๆ
    กูจะยินดีและจะทำบุญให้ตามกำลัง "

ท่องวันละสามเวลา ครั้งละ 10 จบ ผีจะไม่กล้าตอแย

คาถา อาจารย์กู้หนี้ ยืมสิน

2. tadah.

tadah. เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    คุณ HMON ผู้ถูกคุณไสย์

เราเป็นคนหนึ่งที่ถูกกระทำเช่นเดียวกับคุณและมีอาการเหมือนคุณเกือบทุกประการ เชื่อเถอะว่าเราต้องดับด้วยตัวของเราเอง เราได้ไปพบพระและได้ปรึกษามาหลายท่านแล้ว เราก็ถูกกวนอย่างหนักตอนสวดมนต์เพราะการสวดมนต์จะค่อยๆ ทำให้ของเสื่อมลงทีละนิด แต่เราต้องมีจิตหนักแน่นศรัทธาในความดียิ่งที่ไม่มีสิ่งใดเสมอของพระรัตนไตร และถือศีล 5 ให้บริบูรณ์ ทั้ง กาย วาจา และ ใจ โดยไม่ละเมิดศีลเอง ไม่ยุยงให้ใครละเมิดศีล และไม่ยินดีเมื่อใครละเมิดศีล ถึงแม้จะถูกกวนในการสวดมนต์ก็อย่าถอย พยายามสวดต่อไป โดยแนะนำให้สวดออกเสียง หนักแน่นและศรัทธาด้วยจิตจริง ๆ และหลังจากสวดมนต์ ก็ปฏิบัติพระกรรมฐานตามที่เหมาะกับตน โดยแนะนำให้ปรึกษาพระก่อนเกี่ยวกับพระกรรมฐาน แต่ท้ายที่สุดแล้วเราก็ต้องค้นหาให้พบด้วยตัวเองว่าเราเหมาะกับพระกรรมฐานกองไหนที่สุด โดยอย่าย่อท้อ ที่เกิดเหตุเช่นนี้ขึ้นกับเราถึงแม้ว่าในชาตินี้เราจะไม่เคยคิดร้ายหรือทำร้ายผู้ใดก็ตาม (ซึ่งเป็นความจริง) ก็ถือซะว่าเป็นกรรมเก่า ต้องอโหสิกรรมให้กับผู้ที่เกี่ยวข้องทั้งหมด ด้วยใจจริง และพยายามทำบุญทุก ๆ วัน เรายังยืนยันว่า ณ บัดนี้ก็ยังได้ยินเสียงผู้ที่กระทำเราอยู่ และไม่ต้องไปตรวจเช็คประสาทใด ๆทั้งสิ้นเพราะเราเท่านั้นย่อมรู้ตัวเราดีที่สุดว่าเกิดอะไรขึ้นกับเรา ก็ถือซะว่าพลิกวิกฤตให้เป็นโอกาสอันดีที่เราจะได้เรียนรู้ทุกข์ และได้โอกาสเห็นธรรมด้วยตัวของเราเอง ณ ตอนนี้ขอบอกได้เลยว่าฝ่ายที่กระทำเราเขาทำอะไรเราไม่ได้มากแล้ว เราต้องปฏิบัติไปเรื่อย ๆ และสักว้นหนึ่งก็จะดับไปเองตามกรรม เราได้โพสต์ไว้อีกกระทู้หนึ่งของคุณด้วย (กระทู้บทสวดมนต์)โดยได้โพสต์คาถาที่ช่วยได้มากเอาไว้ ขอให้รู้ว่าคุณยังมีเพื่อนอยู่อีกคนหนึ่งที่เข้าใจคุณดี และขอให้สู้ต่อไป อย่าย่อท้อ "ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน" (คาถาต่าง ๆ ที่ได้เรียนรู้จาก web นี้เป็นประโยชน์มากหลาย ๆ คาถา เช่น คาถาถอนพัทธเสมา และสัมปัตติจฉามิ แต่ก่อนอื่นเราต้องบูชาครูบาอาจารย์เจ้าของคาถาและตัวพระคาถาก่อนด้วยความเคารพยิ่ง แล้วท่านเจ้าของคาถาจะแผ่เมตตาให้ทุกท่านจริง ๆ แล้วจะรู้ด้วยตัวของเราเอง) อย่าลืมแผ่เมตตาทุก ๆ ครั้งให้พวกเขาและเจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดด้วย

# ใครที่รู้จักคุณ HMON ฝากบอกเขาด้วยนะคะ ถ้าเขาแก้ได้แล้วก็ไม่เป็นไร แต่ถ้ายังก็ทำดีต่อไปเรื่อย ๆ เถอะค่ะ

ต้องขออนุโมทนากับทุก ๆ ท่านที่ได้ให้สิ่งที่มีค่า เช่นคำแนะนำ และพระคาถาที่เป็นประโยชน์ยิ่ง ต่าง ๆ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2007
  3. ว.อริยะ

ว.อริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2007
    สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ความสุขจงมีแก่เพื่อนมนุษย์ทุกผู้ทุกนามเถิด..

4. yokine

yokine เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    อ่านไปๆ อาการคล้ายๆกับเพื่อนผมเลยครับ เพื่อนผมคนหนึ่งก็เป็นอย่างนี้ ตอนนั้น ที่มันเป็น มันไม่ยอมบอกใครเลย ถือว่าผมเป็นเพื่อนสนิท มันก็บอกแต่กับผม อาการของเพื่อนผมก็คล้ายๆกับคุณMHON เลยครับแต่ว่าของเพื่อนผมรู้สึกว่าจะหูแว่วเฉยๆแต่ว่าแค่หูแว่วก็เถอะ ก็ทำเอาเกือบตายเลยเหมือนกันครับ วันแรกที่ผมรู้ มันมาหาที่บ้าน บอกให้ออกไปรับมันหน่อย พอออกไปรับก็ตกใจเลย หอบพระหอบไรไม่รู้พะรุงพะรังเลย แล้วก็ตะโกนเสียงดังเลยว่าโดนผีหลอก ต่อมาก็สอบถาม ไปเรื่อย จนมันเล่าให้ฟังครับว่า อยู่ดีๆ ก็ได้ยินเสียงคนคุยกันตลอดเวลาเยอะมากทั้ง เสียงเด็กเล็กหญิงชาย แล้วก็พยายามเกลี้ยกล่อมให้ตัวมันฆ่าตัวตาย ผมก็ถามว่าเสียงนั้นเค้าบอกว่ายังไง มันก็บอกว่า เค้าบอกว่าโลกที่อยู่ในปัจจุบัณนี้ไม่ใช่ของจริง ให้ฆ่าตัวตายซะ จะได้ไปอยู่ในโลกที่เป็นจริง ทำให้มันเครียดมากๆ ตอนนั้นผมก็ไม่รู้ว่าจะช่วยเพื่อนยังไง ก็ได้แต่ อยู่กับมันตลอดแล้วก็นั่งตอบคำถามซ้ำซากของมัน ซ้ำแล้วซ้ำเล่า เพราะเวลาอยู่กับผมมันบอกว่าสบายใจ เพราะผมคอยแก้ต่าง ให้มันได้ตลอด เวลามันถามอะไรมา ก็คือ เหมือนกับว่าเสียงที่มันได้ยินนั้นพยายามที่จะให้มันฆ่าตัวตายให้ได้น่ะครับ แต่เนื่องจากตอนนั้นผมไม่เชื่อเรื่องภูติผีเท่าไหร่นักก็เลย คิดว่าน่าจะเป็นอาการทางจิต น่ะครับ ก็เรียกได้ว่า เชื่อครึ่ง ไม่เชื่อครึ่งก็แล้วกัน จนวันหนึ่ง ก็ต้องตกใจ เพราะมันมาหาที่บ้าน คือเราจะได้เจอกันตอนเย็นๆ น่ะคัรบเพราะว่าตอนนั้น ผมยังเรียนอยู่ มปลาย ส่วนเพื่อนผมนั้นมันต้องออกจากโรงเรียนเพราะอาการหูแว่วดังกล่าวมันรบกวนซะทำให้ ถึงกับเรียนไม่รู้เรื่องกันเลยทีเดียว วันที่มันมาหาผมที่บ้านวันนั้น ผมก็ตกใจ เพราะว่าขามันเข้าเฝือกมา มันก็เดินกะเผลกๆมาหาผม ผมก็ถามว่าไปโดนอะไรมา มันก็ตอบผมด้วยเสียงกึ่งกระซิบๆบอกว่า ถ้าบอกแล้ว ผมอย่าไปบอกใครนะ ผมก็เลยบอกว่าโอเค มันก็บอกว่ามันกระโดดตึกมา ผมก็ตกใจ สอบถามรายละเอียด ก็คือมันกระโดดลงมาจากชั้นสองของบ้านตัวเองแต่ว่าตอนที่กระโดดนั้นไม่มีใครอยู่ พอมันกระโดดลงมาเสร็จ ขาก็แพลง จนญาติเดินมาเจอ มันก็โกหกเค้าว่าหกล้ม ผมได้ฟังผมก็อึ้งๆ