ขอความช่วยเหลือครับผมโดนคุณไสย์ 2

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย nine_hmon, 18 ตุลาคม 2006.

แท็ก: แก้ไข
  1. 100ลีลา

100ลีลา เป็นที่รู้จักกันดี

ลองวิธีของหลวงพ่อเกษมดูนะครับ
    http://www.geocities.com/watsamyaek/
    โหลดมาฟังดู

2. ปถุชนคนดี

ปถุชนคนดี เป็นที่รู้จักกันดี

http://www.oknation.net/blog/buddhamantra/video/6530
    เอาไว้ฟังครับมหากรุณาธารณีสูตรเวลามันมากวน ระลึกถึงพระพุทธเจ้าและพระโพธิสัตว์กวนอิมครับ นะครับได้ผลอย่างไงมาบอกกานบ้างนะครับ

**อันนี้ขอแนะนำส่งซองไปขอพระจักรพรรดิฟรีของหลวงปู่ดู่ดูซิครับhttp://www.watthummuangna.com/index02.htmlสุดยอดดดด**

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2008
  3. ปถุชนคนดี

ปถุชนคนดี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบุญที่ข้าพเจ้าบำเพ็ญมาทั้งในอดีตและปัจุบันเป็นเครื่องคุ้มครองท่านด้วยเถิดสาธุ
    พุทธังอธิษฐามิ ธัมมังอธิษฐามิ สังฆังอธิษฐามิ

4. onlyli

onlyli เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    ลองสวดบทมหาจักพรรดินะครับ น้องระลึกถึงหลวงปู่ดู่ ขอเมตตาบารมีจากท่าน นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ 3ครั้ง
    http://watthummuangna.com/Praysound.htm
    ท่าสวดเวลา 20.30 ของทุกวันได้ก็ดีนะครับ เพราะมีคนสวดเยอะ จะได้น้อมเอาพลังงานจากบุคคลที่สวดเวลา 20.30มาช่วยเราอีกที

หรือลองทำตาม วิธีพระอาจารย์เกษมดูนะครับ http://palungjit.org/showthread.php?t=45177

แผ่ส่วนบุญกุศลไป ท่ายังไม่ออกก็ขออำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ โดยตรงเลย ขออำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ขอให้สิ่งเสนียดจัญไรทั้งหลายที่ทั้งหลายที่อยู่ ในตัวข้าพจงออกไป จงสูญหาย จงถูกทำลายด้วยอำนาจ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์

ลองหาพระ หรือ ของขลังของหลวงปู่ดู่ มาบูชานะครับ หรือพระผงจักพรรดิ เวบนี้แจกฟรีนะครับ http://www.watthummuangna.com/board/showthread.php?t=1860

เกี่ยวกับตะกรุดนี้เคยมีคนนำไปลอง ซึ่งหลวงปู่เล่าให้ฟังว่า "เป็นพวกลาว แถววัดตะโหนด พวกนี้เขามีวิชาทำลายของขลัง ของขลังใครก็ตาม ถ้าเขาจับแล้วแตกทุกราย รายของข้านี่เขาได้ไปแล้ว ก็เอาไปจับแต่ไม่แตก กลับขึ้นทิ่มหน้าทิ่มตาเสียหน้าแหกไปหมด" แสดงถึงอำนาจคุณพระกับอำนาจใฝ่ต่ำ ธรรมย่อมชนะอธรรม ผู้เขียนจึงเรียนถามต่อว่า แล้วเขาไม่โกรธเอาหรือครับ ท่านตอบว่า "โกรธซิ วันนั้นข้านั่งกรรมฐานรู้สึกว่าจิตใจเป็นอย่างไรไม่รู้ จึงเดินออกมาหน้ากุฏิ มองไปที่หลังคากุฏิ ตักน้ำมนต์สาดขึ้นไปได้ยินเสียงดังเปรี๊ยะ แสดงว่าเขาคงทำมา กะเอาเราให้ตาย" ท่านพูดเสร็จแล้วก็หัวเราะ แถมยังเสริมอีกว่า "พวกที่เรียนของเหล่านี้น่ะ เขาปรารถนาอเวจีเป็นที่พึ่งทั้งนั้น ต้องฆ่าพระหรือเณร ไม่ก็ฆ่าพ่อฆ่าแม่จึงจะขลัง ส่วนใหญ่มักจะฆ่าพระหรือเณร ข้าเองยังเกือบได้เรียนกับเขาเลย เขาเรียกว่า วิชาปอบ"

5. onlyli

การอธิษฐานขอบารมีพระ ช่วยเหลือในกรณีพิเศษ ในเวลา 20.30 น. ของทุกวัน
    หลักการ

๑. ทุกวัน เวลา 20.30 น.ที่วัดถ้ำพรหมปัญโญของหลวงตาม้า หรือแม้กระทั่ง ศิษย์สายหลวงปู่ดู่ จะทำการสวดมนต์ตามรูปแบบของสายหลวงปู่ดู่ และเจริญคาถามหาจักรพรรดิ พร้อมอธิษฐานจิตแผ่ไปทั้ง 3 โลก นี่คือการทำสมาธิหมู่ครับ ท่านทำมาช้านานแล้ว

๒. การทำสมาธิหมู่นี่ไม่ได้ทำเฉพาะมนุษย์เท่านั้น เทพ-เทวดา แม้พญาครุฑ พญานาค ท่านก็มาด้วย มหาศาลมากครับ กล้องถ่ายติดดวงวิญญาณบ่อยมาก มีคำถามว่าทำไมต้องเป็น 20.30 น. คำตอบคือช่วงเวลานี้หลวงปู่เปิดทั้ง 3 โลกธาตุให้มองเห็นกัน การสวดมนต์ในช่วงนี้ พลานิสงส์จึงมากมายกว่าสวดมนต์เวลาอื่นหลายเท่านักครับ
    เมื่อจบการทำสมาธิแล้วท่านจะแผ่บุญไปยัง 3 โลก และอธิษฐานจิตไปยังพระทุกองค์ที่สร้างด้วยสูตรหลวงปู่ดู่ นั่นหมายความว่าพระที่สร้างด้วยสูตรหลวงปู่ดู่ ยิ่งนานยิ่งศักดิ์สิทธิ์ ยิ่งแจกไปได้มากเท่าไร กำลังพระจักรพรรดิจะเข้าปรับได้ครอบคลุมมากยิ่งขึ้น เหมือนการวางเครือข่ายสัญญาณมือถือนั่นเอง เราเรียกว่า การวางข่ายพระจักรพรรดิ อย่างบางท่าน นอน ๆอยู่พอ 20.30 น. พระที่คล้องอยู่เรืองแสงได้ เหล่านี้นับว่าเป็นเรื่องธรรมดาครับ (ก็ชั่งใจอยู่นานครับ ว่าจะลงเรื่องนี้ดีหรือไม่ แต่เห็นว่ามีประโยชน์มากกว่า ทั้งคนในที่นี้ก็เหมาะสมที่พอจะรับรู้เรื่องนี้ได้ จึงตัดสินใจเล่าให้ฟัง )

๓. ด้วยเหตุผลข้างต้น หากท่านมีเรื่องใดๆ ที่ต้องการกำลังพิเศษ เพื่อขอบารมีพระท่านช่วย หากเลือกเวลานี้จะมีผลชัดเจนและรวดเร็วขึ้น
    ๔. มีคำถามว่า “ ทำไมต้องเป็น 20.30 น.” เหตุผลประการหนึ่งนอกเหนือจากที่ว่าเป็นการทำสมาธิหมู่ พลังงานจะสูงกว่า ก็คือ เวลานี้หลวงปู่ท่านเปิดทั้ง 3 โลกให้มองเห็นกันครับ การติดต่อ การจูนคลื่น การอธิษฐานขอกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ให้ท่านช่วยในเรื่องที่ไม่เกินวิสัยกฎแห่งกรรม หากทำในช่วงนี้จะดีกว่ามาก

วิธีการ

๑. เตรียมตัวให้พร้อม (พร้อมใจ ให้สำคัญกว่าพร้อมกาย หรือพร้อมสถานที่ ) อย่างน้อยสัก 20.15 น.ควรพร้อมแล้ว อาจจะอยู่หรือไม่อยู่ในห้องพระก็ได้

๒. กำพระในมือพร้อมทั้งอธิษฐานขอท่านตามปรารถนาตามวิธีการที่ถ่ายทอดให้ข้างต้น

๓. สวดมนต์ตามตำรับหลวงปู่ดู่ (ทำไฟล์ไว้ให้แล้ว คือ 1.บทบูชาพระ วัดพรหมปัญโญ ขอโมทนาในความดี ปรับปรุง 1 และ 2.ตัวอย่างคำอธิษฐานจิตที่แนะนำให้ใช้เป็นประจำ)

อธิษฐานซ้ำอีกครั้งหลังสวดมนต์เสร็จ

หากทำได้ทุกวันจะยิ่งดี จะเป็นการเร่งรัดและทำให้คล่องตัวยิ่งขึ้น และควรอธิษฐานหลังรวมกองบุญครับ

จากคุณ ยะธาพุทโมนะ

6. onlyli

ปลุกเสกพระ ปลุกเสกใจ
    ช่วงที่ ๕

หลวงปู่ท่านยิ้ม แล้วตอบให้ศิษย์หายข้องใจ โดยท่านสรุปการปลุกเสกพระให้ขลังไว้ดังนี้

"เรื่องของคงกระพันชาตรีน่ะทำง่าย แค่ขนลุกก็เหนียวแล้ว แคล้วคลาดน่ะดีกว่า เพราะไม่เจ็บตัว การเสกพระทำน้ำมนต์ให้ดีให้ขลัง ต้องทำใจของเราให้มีเมตตา คือรักเขายิ่งชีวิตแล้วจะได้ผลดี การเสกพระให้มีพุทธคุณทางเมตตาน่ะ ทำยากที่สุด หมั่นปฏิบัติไปเถิด"

คำพูดของหลวงปู่ถือเป็นสัจธรรม หรืออมตธรรมที่ตรงกับพระพุทธภาษิตที่ว่า "โลโกปัตถัมภิกาเมตตา เมตตาเป็นธรรมค้ำจุนโลก" คือต้องทำตัวเราเองให้เป็นคนดีเสียก่อน จึงจะมีผลในการดำเนินชีวิต และทำให้คนใกล้ชิดได้รับความสุขไปด้วย

พวกติดคุกติดตะรางหรือไอ้เสือทั้งหลายเหล่านี้ มักจะมีความสามารถทางคงกระพันชาตรี แล้วเกิดฮึกเหิมขาดศีลธรรม ทำให้เขาต้องประพฤติตัวออกนอกลู่นอกทางไปในที่สุด บางคนไม่มีพระ ไม่มีคาถาอาคม ก็ยังสามารถรอดจากภยันตรายได้ เรื่องมีว่า มีคนเหนือไปทำงานแถบปราจีนบุรี ซึ่งมีพวกเขมรมาก และเกิดไปขัดใจกับพวกนั้น พวกเขมรนั้นเก่งทางทำของ ทำคุณไสย เขาก็ปล่อยมาให้เจ้าคนนี้ แต่ก็น่าแปลกใจที่ไม่สามารถทำอะไรได้ จนในที่สุดคนทำของเกิดความสงสัยจึงไปถาม เขาตอบว่า "ไม่มีเครื่องรางของขลังอะไรเลย คาถาอาคมก็ไม่มี แต่ก่อนจะนอนทุกคืนต้องกราบหมอน ไหว้พ่อไหว้แม่ เป็นเช่นนี้มิได้ขาด" คนทำของจึงบอกว่า "คืนนี้แกอย่าไหว้พ่อ ไหว้แม่นะ ข้าจะปล่อยของแล้วจะแก้ให้" เขาก็ทำตาม ตอนนี้เป็นเพื่อนกันแล้ว คืนนั้นก็ปล่อยของเข้าตัวได้ แล้วเขาก็แก้ให้ นี่ขนาดไหว้พ่อ ไหว้แม่นะ ทำให้จริงยังสามารถป้องกันตัวได้ หลวงปู่สอนให้พวกเรามีความกตัญญูรู้คุณพ่อแม่ และผู้มีพระคุณทั้งหลาย ซึ่งถือเป็นคุณธรรมที่ควรประพฤติปฏิบัติ ดังพุทธภาษิตว่า "นิมิตตัง สาธุ รูปานัง กตัญญูกตเวทิตา" ความกตัญญูกตเวทิตา เป็นเครื่องหมายของคนดี

ปล.กราบพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ผู้มีพระคุณ บิดามารดา
    พุทธธัง สรณัง คัจฉามิ
    ธรรมมัง สรณัง คัจฉามิ
    สังฆัง สรณัง คัจฉามิ
    ท่องระลึกอยู่เสมอ เอาพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็นที่พึ่ง ยังไง ธรรม ก็ย่อม ชนะ อธรรม เสมอ

7. 77WILL77

77WILL77 เป็นที่รู้จักกันดี

สงสารค่ะ
    อย่าท้อเสียก่อน
    พยายามตั้งสติ และสู้
    ถ้ามีโอกาส ควรรับเป็นเจ้าภาพบวชพระ บวชเณร สัก 1 รูป (อาจจะ 1 รูปบ่อย ๆ ถ้ายังไม่หาย) (เจ้าภาพแบบสมทบก็ได้)
    ร่วมทำบุญ กฐิน หรือ ผ้าป่า (พยายามให้กำลังใจเต็มร้อย)
    ถวายสังฆทานชุดใหญ่ (ครบเซ็ต)
    ร่วมงานในพิธีหล่อหรือสร้างพระพุทธรูป ค่ะ
    และอย่าลืมกรวดน้ำ อุทิศบุญกุศลทั้งครั้ง ด้วยนะคะ

และส่วนอื่นๆ ก็เน้นสวดมนต์ ค่ะ ตามที่ท่านผู้รู้หลายๆ ท่าน แนะนำไว้แล้ว

เคยฟังคุณคนหนึ่งเล่าเรื่องส่วนตัวให้ฟัง ... เค้ามีอาการคล้ายๆ คุณ ค่ะ พูดให้คนใกล้ชิดฟัง จะคนใกล้ชิดคิดว่าเค้าบ้า ... ก็เลยมาเล่าให้ดิฉันฟัง คุณคนนั้นเค้าต่อสู้ทุกอย่าง สวดมนต์ยอดพระกัณฑ์ พาหุงมหากา ชินบัญชร และอื่นๆ สามเวลา ค่ะ เช้า กลางวัน เย็น ไม่แน่ใจว่าเค้าสวดครั้งละ 108 จบต่อรอบ หรือต่อวัน นะคะ (อาจจะเยอะเหลือเกิน แต่เมื่อต้องสู้กับสิ่งที่รบกวนทุกวินาที ก็ไม่ถือว่าเยอะค่ะ) เค้าต่อสู้อยู่นับสิบปี ตอนนี้ ฝ่ายไสยมืด คงจะถอยไปบ้างแล้ว เพราะเริ่มจะนั่งสมาธิ เจริญจิตได้แล้ว ซึ่งก่อนหน้านั้นนับสิบปี ไม่สามารถจะทำได้เลยค่ะ

ขอให้สู้ด้วยฝ่ายขาวค่ะ อาจจะเห็นผลช้า แต่ได้ผลแน่นอน

และขอให้ชนะ ในท้ายที่สุด ค่ะ

8. บุญยง โคกกระทา

บุญยง โคกกระทา เป็นที่รู้จักกันดี

คุณสามารถ อภัยให้กับคนที่ทำร้ายคุณได้มั้ยหละ
    ลองตรองดูว่าถ้าคุณสบโอกาส ไม่มีใครรู้ใครเห็น
    คุณสามารถแก้แค้นเอาคืนให้สาสมได้ โดยไม่มีใครสามารถมาเอาผิด
    ถ้ามีโอกาสอย่างนั้น คุณจะทำเค้ามั้ย

ตรองเรื่องนี้ กลับไปกลับมา ซ้ำๆซากๆ เมื่อมีอารมณ์ใจสบายๆ
    แล้วก็ปฏิบัติธรรม ตามที่คุณถนัดไปเรื่อยๆ

ในโลกนี้ ไม่มีอะไร ที่อภัยให้กันไม่ได้
    จะโกรธจะเกลียดแต่ไหน ในที่สุดก็ต้องไปอภัยให้กันในซักวัน
    อาจจะเป็นหลายกัปล์ หลายกัลป์ ข้างหน้า เท่าที่จะผูกพยาบาทกันจนเบื่อ

ความตาย เรายังอยากเลื่อนให้ไปไกลๆ
    เพราะบางที่ก็ยังมีภาระผูกพันธ์ มีครอบครัว มีหน้าที่ต้องรับผิดชอบ
    ซึ่ง...สวนทางกับการให้อภัย ...ไม่อยากให้อภัยมันเลย
    มันทำกับเราเลวร้ายมาก อยากจะหาทางเอาคืนให้ได้ในซักวัน
    อีกนาน...แสนนานเท่าไหร่ก็จะรอ

ถ้าคุณทบทวนเรื่องอภัยทานได้ จนกระทั้ง มีมาตรฐาน
    พิสูจน์ได้โดย...
    ในชีวิตประจำวันของท่าน ที่นอกเหนือจากกรณีนี้
    ท่านมักให้อภัยคนที่ละเมิดท่านอย่างหมดจด ไม่มีอะไรติดค้าง อย่างรวดเร็ว
    ให้อภัย ประหนึ่ง การให้ของขวัญ มอบความสุข เป็นคำอวยพร
    ทำบ่อยๆ เป็นอัตโนมัติ จนชิน

แล้วกรณีนี้จะหายขาด ในเร็ววัน

นักมวยยังต้องการกระสอบทราย เพื่อฝึกซ้อม
    นักไสยศาสตร์ที่ไม่มีวินัย ก็จะถูกลงโทษ
    โดยการเป็นเป้าซ้อมมือ เป็นกระสอบทราย เป็นตัวล่อเป้า
    ให้กับสาธารณะชน โดยปริยาย
    ท่านกำลังจะได้ทำกุศลใหญ่ ยินดีด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2008
  9. foxdevilza

foxdevilza เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2007
    ถึง คนที่โดนคุนไสย์

ไม่ต้องกลัวไรมากมายนะครับ ธรรมะย่อมชนะอธรรม ถ้าพระอาจารย์ที่เก่งๆถามความเห็นผมแล้วในการไล่ของหรือพิธีกรรมต่างๆผมแนะนำ
    อาจารย์ อ็อด วัดสายใหม แถวสะพานใหม่ครับ หรือถ้าที่บ้านผมที่ต่างจังหวัดที่เพชรบูรณ์ ก็วัดเทพนิมิตร อ.หนองไผ่ครับ ถ้าใครอยู่กรุงเทพขอแนะนำให้ไปไม่ใกลมากเพราะ พระอาจารย์ทั้ง2องค์นี้จากที่ผมลองคลุกคลีมาก็มั่นใจได้เลยครับว่าสุดยอดจริงๆของมารูปแบบใหนก็ถอนออกได้แล้วที่สำคัญถอนของเสร็จอย่าลืมของกันล่ะครับ

10. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คุณก้อย(ใช่มั๊ยเอ่ย?)ลองเข้าไปในเวปลานธรรมดูสิครับ อาจจะลองสอบถามจากผู้ดูแลระบบดูก็ได้ครับ คุณดังตฤณบางครั้งก็มีเข้าไปตั้งกระทู้และตอบคำถามในเวปนี้อยู่บ้างครับ

http://larndham.net/index.php?showforum=17

11. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่คาถาด้านบน ของคุณนั้นmr.tom zaa เป็นคาถาที่ดีมาก ๆ ... ประสบกับตัวเองแล้วเหมือนกัน สวดทุกวัน นะค่ะ ... ทำให้เรามีสติ ไม่ประมาท จะ คิดได้ว่าเหตุเกิดจากอะไร บ้างแล้วเราจะตั้งอยู่ในความไม่ประมาท ...
    จริงๆ ... ....
    ตั้งมั่นอยู่ในความไม่ประมาท ตัวเรามีสติ อะไรก็ไม่สามารถมาทำอะไรเราได้หรอกค่ะ

12. kwantrakul

....... ลองส่งรายละเอียด เพิ่มมาที่ นี่นะค่ะ จะแนะนำให้ ค่ะ

kwantrakuls@gmail.com

13. arsasrianan

arsasrianan เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    tonhom

ผมว่าลองหามีดหมอมาบูชาสักเล่มก็ช่วยได้นะครับผมแนะนำ เช่น มีดหมอของหลวงปู่กาหลงหรือของหลวงปู่หงษ์หรือของหลวงพ่อเพี๊ยนก็ดีนะคับบูชาติดตัวเลยคับถ้าไม่ไหวสุดๆจริงๆผมแนะนำให้ไปบวชคับช่วยได้จริงๆคับยังไงผมก็ขอเอาใจช่วยคับเราคิดดี ทำดี ไม่ต้องไปกลัวอะไรทั้งนั้นคับ การทำคุณไสย์นั้นเป็นบาปพวกเค้าคงไปชดใช้กรรมในนรกเองคับ

14. arsasrianan

arsasrianan เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอความช่วยเหลือครับผมโดนคุรไสย์ 2

ผมว่าลองหามีดหมอมาบูชาสักเล่มก็ช่วยได้นะครับผมแนะนำ เช่น มีดหมอของหลวงปู่กาหลงหรือของหลวงปู่หงษ์หรือของหลวงพ่อเพี๊ยนก็ดีนะคับบูชาติดตัวเลยคับถ้าไม่ไหวสุดๆจริงๆผมแนะนำให้ไปบวชคับช่วยได้จริงๆคับยังไงผมก็ขอเอาใจช่วยคับเราคิดดี ทำดี ไม่ต้องไปกลัวอะไรทั้งนั้นคับ การทำคุณไสย์นั้นเป็นบาปพวกเค้าคงไปชดใช้กรรมในนรกเองคับ

15. sdr2517

sdr2517 สมาชิก

1 กุมภาพันธ์ 2008
    มารักษาที่นี้ก็ได้ไม่คิดค่าใช้จ่ายใด ๆ

มารักษาที่นี่ก็ได้นะค่ะไม่มีเงินก็ไม่เป็นไรถือว่าช่วยเหลือกันค่ะ

16. sdr2517

sdr2517 สมาชิก

1 กุมภาพันธ์ 2008
    รักษาที่นี่ก็ได้ค่ะไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ

สอบถามโทรปรึกษา โดย อ.รุ้ง 0875276031

17. lmagine

lmagine เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2005
    ผู้ที่ถูกผีเข้า จงเอาของให้ทานแก่ผู้ทรงศีลจะพระหรือฆราวาสก็ได้
    แล้วอุทิศบุญเจาะจงถึงผีในร่างผู้ป่วยขอให้ได้รับบุญนี้ เมื่อได้บุญแล้ว
    โปรดออกจากร่างผู้ป่วยเดี๋ยวนี้ ถ้าไม่ยอมออกก็ให้บ่อยๆ ให้สิ่งของเล็กๆ
    น้อยๆ ให้เงินห้าบาทสิบบาท ให้กาแฟ 1 แก้ว โอวัลติน 1 แก้ว แล้วอุทิศได้ทั้งนั้น

ผู้ที่ถูกคุณไสยให้อธิษฐานดังนี้ " ด้วยอำนาจพระพุทธเจ้า ด้วยอำนาจพระธรรม
    ด้วยอำนาจพระสงฆ์ โปรดจงลบล้างอำนาจชั่วช้าต่ำทรามที่มีผู้ส่งเข้าผู้ป่วย
    ให้สูญสลายไป ณ บัดนี้ "
    จากนั้นให้ทานแก่ผู้ทรงศีล ขณะนั้นอธิษฐานว่า
    " ขอบุญนี้จงถึงวิญญาณชั่วร้ายที่มีคนส่งเข้าร่างผู้ป่วยเมื่อเจ้าได้รับบุญแล้ว
    จงมีความสุขความเจริญ จงมีฤทธิ์มีอำนาจหลุดพ้นจากการบังคับกดขี่
    ของผู้ทรงเวทวิทยาคมที่ส่งเจ้ามา จงออกจากร่างคนป่วยเดี๋ยวนี้ "

ถ้าไม่หายให้ทำบ่อยๆ เดี๋ยวอาการก็ดีขึ้นเองโดย เพราะอำนาจของพระรัตนตรัยนั้น
    ยิ่งใหญ่เหนือทุกสิ่งทุกอย่างในสากลจักรวาลอยู่แล้ว

ขอเชิญอ่าน การใช้อำนาจบุญแก้กรรม - ปัญหาชีวิต โดย พระอาจารย์ อาจิณฺณสีโล วัดป่าสามแยก ได้ที่กระทู้นี้นะครับ

http://palungjit.org/showthread.php?p=977081#post977081

ขออำนาจพระรัตนตรัยช่วยดลบันดาลให้คุณเป็นอิสระจากอำนาจคุณไสยเถอะนะครับ

18. olee

olee เป็นที่รู้จักกันดี

ไปหาหลวงพ่อเจริญ วัดโนนสว่าง อ.หนองวัวซอ จ.อุดรครับ

19. สมสร้างบุญ

สมสร้างบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาถอนของ
    นะโมเม สุขคะโต นะโมเม โสปัตติ นะโมสุคะโต โหติ อะสัญญัตตา จะ สัมภะวา ปัจจุปันนา ปัญจะพุทธา เสติ นะโมสุคะโต จะ อะนาคะตา นะมามิหัง สัพเพ เทวา ยักขา เปตา ภูตา ปะริตา ปะโรคะตา อัคคะเน วา ชาเมตะยะมัง มะนุสสานัง สัพเพ โกทะวิทา วินาสสันติ ทะสา ตันจะ ปิยัง มุกขัง มุกคะปัตโต เอหิ สะเนโท สะเนทา สะเนหา นะเนโห จะ สัพเพ ชะนะมาเร ปะระชายา ชายะ มะหาโภโค มะหาโทโส พายะสะเต กัมเมนะ วินาสสันติ

หากรู้ว่าของเข้าตัว จงใช้คาถาบทนี้ถอนออก และสามารถขับของให้ผู้อื่นได้
    ตั้งนะโม 3จบ บูชาพระรัตนตรัย 3 จบก่อนภาวนาคาถานี้
    ......................................
    คาถาส่งของกลับ
    พุทธโธกันตู้สามสิบสอง ธัมโมกันลองสามสิบห้า สังโฆกันผีใต้ร่มฟ้า ผีเทวะทับหลังกู หลังกูเหมือนเกียงผา ผีเทวะทับหน้ากู หน้ากูเหมือนฟ้า ...โอมกะทะ กาสะท้อนย้อนไปถูกเจ้าของ..มัน
    อิติปิโสภะคะวา สวาหับ หับ ตับ งับ กลับ นะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ
    *
    เกสา โลมา นะขา ทันตา ตะโจ ตะโจ ทันตา นะขา โลมา เกสา
    อุนลุม ปัตตุมัง ภันเต<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

20. kwantrakul

ขอให้หายเร็ว ๆ นะค่ะ จากคำแนะนำ เพื่อน ๆ คิดว่าน่าจะ ทำให้ อาการต่าง ๆ ที่โดนมา หายได้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับตัวเราว่า ..
    จะต้องเข้มแข็งมีสติ ปัญญา อันแน่ว แน่ ฝันฟ่า ให้ได้นะค่ะ ...
    แล้วทุกอย่างก็จะพ่ายแพ้ไปเองคะ