ขอความช่วยเหลือคะ หนูถูกสิงอยู่ เดือดร้อนมาก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Cherry1, 14 มิถุนายน 2011.

1. Cherry1

Cherry1 สมาชิกใหม่

14 มิถุนายน 2011
    ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะคะว่า ไม่ได้บ้า ที่เขียนมานี่มีสติสัมปชัญญะครบถ้วน การศึกษาระดับวิศวะ จากสถาบันที่มีชื่อเสียง มีหน้าที่การงานที่ดีพอสมควรทำ ประกอบสัมมาชีพคะ ไม่เคยเชื่อเรื่องไสยศาสตร์ หรือโทรจิต แต่ก็ไม่เคยหลบหลุ่ แต่ประการใด กลับมองเป็นเรื่องไกลตัว แต่พอมาเจอกับตัวเองจึงเชื่อว่าเรื่องแบบนี้มีอยู่จริงๆ ในโลก ตอนนี้รู้ตัวว่าถูกสิงอยู่ จากคนที่ทำคุณไสยหรือโทรจิตได้(ก็ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรดี) มาสร้างความเดือดร้อนรำคาญให้มากมายเหลือเกิน

เริ่มต้นจากเมื่อประมาณ 6 ปี ที่แล้วได้ไปเริ่มงานใหม่ที่บริษัทแห่งหนึ่ง หนูอยู่ดีๆ ก็รุ้สึกว่า มีคนแอบดูอยู่ มีเสียงคนในหัว มาสร้างความเดือดร้อนรำคาญให้ตลอดเวลา เวลาทำงานก็จะรู้สึกมีคนคอยจ้องดูอยู่ เหมือนเขาเข้ามาอยุ่ในหัวของหนู หนูคิด เห็น หรือทำอะไร ก็คอยรับรู้ไปกับหนูด้วย

แล้วหนูก็มารู้ความจริงที่หลังว่า คนที่ทำคุณไสยหรือโทรจิตได้ ก็คือ หัวหน้าแผนก ที่หนูทำงานอยู่นั้นเอง ก็ไม่ทราบด้วยเหตุผลที่เข้ามาทำแบบนี้ ต่อไปนี้หนูขอเรียกเขาว่า "ด" ด เป็นชายชราอายุประมาณ 60 ปี ได้ หนูรู้ชื่อจริงเขาคะ แต่คงเอามาลงในที่นี่ไม่ได้ เดี๋ยวเขาจะฟ้องเอา และขอเดาว่า แรกเริ่มเดิมทีเขาทำเพราะ อยากอวดว่าเขาทำเรื่องแบบนี้ได้ เขาอยากอวดทั้งตัวหนูเอง และพรรคพวกที่เขาดึงเข้ามาร่วม ในวงจรอุบาวท์นี้ จนกระทั่งลุกลามบานปลายไปถึงกับเคยออกปากไว้ว่า จะเอาหนูไปเป็นเมียให้ได้ แต่หนูไม่ยอมเขาหรอกนะคะ เขาคงยิ่งอาย เสียหน้า และกลายเป็น ความโกรธไป เขาไม่ได้เข้ามาคนเดียว เอาพรรคพวกเข้ามาด้วย บ้างก็เป็นพวกคนพาลสันดานหยาบ บ้างก็เป็นพวกคึกคะนอง บ้างก็มีการศึกษา บ้างก็ไม่ค่อยมีการศึกษา เอามาเทกองร่วมกันไปหมด (ก็ไม่แน่ใจนะคะ
    ว่าสมัครใจจะเป็นพรรคพวก ด ทั้งหมดหรือปล่าว หรือโดนบังคับให้อยู่แบบที่หนูโดน)

พวกคึกคะนอง เห็นหนูเป็นผู้หญิง อยู่ตัวคนเดียว ก็แกล้งหนูใหญ่ ยิ่ง ด ได้ยุยง ส่งเสริม ไปกันใหญ่เลยที่นี่ พรรคพวกของเขาด่าหนูในออฟฟิคเลยทีเดียว พูดจาหยาบคาย ด่ากับแบบหยาบๆ เอาเรื่องส่วนตัวไปโพทนา เช่น หนูคุยโทรศัพท์จะเรื่องอะไรก็ตามแต่ เขาก็จะรู้เรื่องที่หนูคุยไปด้วย หลังจากนั้นพรรคพวกเขาก็จะเอาเรื่องนั้นไปวิพากษ์วิจารณ์กันไป หรือเข้ามายุ่งวุ่นวายในเรื่องส่วนตัว บ้างก็คอยกลั่นแกล้งหนู เช่น เวลาทำธุระส่วนตัวเข้าห้องน้ำ ก็จะมีเสียงพวกเขาคอยแซว ตอนนั้นตัวเองเหมือน กำลังนั่งอยู่ในสำนักทรงอะไรสักอย่าง ทั้งๆ ที่มันคือสถานที่ทำงาน แต่เป็นสำนักทรง ที่ไม่น่าเสื่อมใส ศรัทธาเลย มีแต่ความน่ากลัว หยาบคาย หยาบกระด้าง สับสนวุ่นวายไปหมด เลยตัดสินใจออกจากที่นั้นและเปลี่ยนงานใหม่ จนกระทั่งได้งานใหม่เรียบร้อยแล้ว อยู่กันคนล่ะที่ล่ะที่นี่ ด ก็ยังไม่เลิกลา ยังคงตามมาราวีหนูอยุ่ พูดจาหยาบคาย ด่ากับแบบหยาบๆ เหมือนเดิม หนูก็ไม่ยอม ก็ตอบโต้ไปเท่าที่ทำได้ หนักมากขึ้นคือ มาลวมลามกันในฝันเลยทีเดียว ในฝันเหมือนโดนผีอำ หนูนอนตัวแข็งทื่อ แล้วเขาก็เข้ามาลวมลาม หนูขยับตัวไม่ค่อยได้

ทุกวันนี้ผ่านมาประมาณ 6 ปี ก็ยังคงได้ยินเสียงคนในหัวมากมายหลายเสียง มาสร้างความเดือดร้อนรำคาญ ไม่ได้เข้ามาในรูปของการเอาผีสางมาหลอก แลบลิ้นปลิ้นตา แต่อยู่ในรูปด่าทอกัน บั่นทอนกำลังใจกัน เอาเรื่องส่วนตัวมาด่าว่ากัน ทะเลาะเบาะแว้งกัน เขาสามารถไปขุดคุ้ยอดีตของหนูออกมาได้ เขาทำอย่างไรไม่รู้ รู้แต่ว่าความคิดในสมองของหนูมันจะย้อนกลับไปคิดเรื่องนั้นเอง หรือในช่วงเวลานั้นๆ โดยอัตโนมัติ ไม่เป็นตัวของตัวเองเลยคะ แล้วในที่สุดเขาก็รู้เรื่องอดีตของหนู โดยที่หนูไม่ต้องเล่าทางวาจาเลย พอเขารู้ พรรคพวกเขาก็รู้ตามมา ที่นี้ก็เป็นเรื่อง เป็นราว กันอีก เบื่อหน่ายมากคะ พูดดีด้วยก็แล้วว่าให้ไป ด่ากลับไปก็แล้ว ด่าไปด่ามา เครียดเองอีก ไม่สบายซะเองอีก หนูบอกเขาไปว่าอยากให้ปล่อยหนูไป ที่แล้วไปแล้วก็ให้มันแล้วกันไป เขาก็ไม่ปล่อยไปคะ ทนอยู่มา 6 ปี แล้วคะ ไม่รู้จะแก้ไขปัญหานี้อย่างไรดี จึงมาขอความช่วยเหลือจากผู้รู้คะ

ถ้าอยากพิสูจน์ว่านี้เป็นเรื่องจริงไหม ใครที่ทำแบบนี้ได้ลองโทรจิตเข้ามาพิสูจน์ด้วยตัวเองนะคะ คงจะเจอหนูในนี้ถ้า ด ไม่ปล่อยหนูซะก่อนนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2011
  2. Chanko.8

Chanko.8 Active Member

ถ้าเป็นเรื่องจริง แนะนำไปที่วัดจอมคีรีชัย จ. แพร่ครับ ที่นั่นมีหลวงพ่อองค์นึงท่านสงเคราะห์ญาติโยมที่ทุกข์ร้อนอยู่..แต่อย่าไปวันพระ วันโกนนะครับ เพราะท่านต้องปฏิบัติกิจของสงฆ์ ไม่สะดวกช่วยครับ อ้อ.. อีกอย่าง.. ถ้าจะไป.. บอกไว้ก่อนว่า อาจจะต้องนั่งสมาธิ 3 ชั่วโมงโดยห้ามขยับตัวนะครับ.. ถ้าคิดว่าไหว.. ไปได้เลย

3. ศักยิ์กมล

ศักยิ์กมล เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    หรือไม่ก็ลองสวดมนต์ บท อิติปิโสย้อนกลับครับ ผมอ่านหนังสือทั้งของ หลวงพ่อฤษี หลวงพ่อ จรัญ วัดอัมพวัน และอีกหลาย ๆ ท่านครับ ท่านบอกว่าบทนี้สำหรับผู้ที่โดนคุณไสย หรือสิ่งชั่วร้ายต่าง ๆ ที่ผู้อื่นทำมาใส่เรา ถ้าสวดมนต์บทนี้ทุก ๆ วันจนจำขึ้นใจ สิ่งเหล่านั้นก็จะกลับไปหาเจ้าของ (คนทำ)ครับ

4. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

555+ ไอ้คุณ ด ซวยไป มันไม่มีอะไรหรอก เจ๊วิตกกังวลไปเองครับ
    อาการที่เ้หมือนมีคนจ้องมองเราอยู่ ผมรูปสึกมาตั้งแต่เด็ก มีเป็นบางวันบางวันก็ไม่มี
    อาการเสียงในหัว ผมก็เคยเป็น แต่รับรองเรื่องเสียงในหัวไอ้คุณ ด ไม่เกี่ยวแน่
    ส่วนเรื่องฝัน เจ๊เคียดเจ๊ก็เอาไปฝัน ไง

ฝากไว้อีเรื่องนึง คนมีการศึกน่ะ มันไม่ใช่คนดีซะถูกคนหรอก มันเป็นค่านิยมของสังคม

ใบ้ให้อีกนิด ถึงเวลาของต้องสร้างบารมีแล้ว มัววิตกกัง

บอกอีกหน่อย ลองไปถาม พี่ จิโป ดูเรื่องเสียงในหัว เค้าก็เคยสอนผมวิธีแก้ไขเหมือนกัน

5. Nuthsunti

Nuthsunti เป็นที่รู้จักกันดี

บทอิติปิโสถอยหลัง

ติ วา คะ ภะ โธ พุท นัง

สา นุส มะ วะ เท ถา สัต

ถิ ระ สา มะ ทัม สะ ริ

ปุ โร ตะ นุต อะ ทู วิ

กะ โล โต คะ สุ โน ปัน

สัม ณะ ระ จะ ชา วิช โธ

พุท สัม มา สัม หัง ระ อะ

วา คะ ภะ โส ปิ ติ อิ

6. dewvader

dewvader Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2009
    เราไม่รู้หรอกว่าในอดีตมันมีความเกี่ยวเนื่องยังไงกับผลที่คุณมาเจอในปัจจุบัน คุณอาจจะเคยไปทำเขาก่อนก็ได้ ขึ้นชื่อว่าคนย่อมหนีไม่พ้นกรรม ถ้าอยากรู้เหตุอยากรู้ผล ผู้รู้ท่านบอกไว้ว่าไปฝึกทิพย์จักษุให้ได้แล้วย้อนไปดูเอา

พระสมณโคดม สรรเพชรพุทธเจ้าทรงดำรัสว่า
    กัมมัสสะโกมหิ เรามีกรรมเป็นของตน​
    กัมมะทายาโท เราเป็นผู้รับผลผลของกรรม​
    กัมมะโยนิ เราเป็นผู้มีกรรมเป็นกำเนิด​
    สัมมะพันธุ เราเป็นผู้มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์​
    กัมมะปฏิสะระโณ เรามีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย​
    ยังกัมมัง กะริสสามิ เราทำกรรมอันใดไว้​
    กัลป์ยาณัง ปาปะกัง วา ดีก็ตาม ชั่วก็ตาม​
    ตัสสะ ทายาโท ภะวิสสามิ เราจักเป็นผู้รับผลกรรมนั้น​

7. ชุนชิว

ชุนชิว เป็นที่รู้จักกันดี

สวดมนต์ หรือภาวนา หาพระมาแขวน ขอขมาต่อพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ สิ่งศักดิ์ทั้งหลายที่เราเคยล่วงเกินไป แผ่เมตตาให้เจ้าที่เจ้าทาง ผีบ้านผีเรือนบ้าง เรื่องไสยศาสตร์นี้ บางครั้ง คนที่ไม่เชื่อก็โดนง่ายกว่าคนเชื่อ เพราะว่าไม่รู้จักระวังนั่นเอง คนเชื่อเขารู้ก็ระวังกันไว้ คนไม่รู้ ไม่เชื่อ ก็ไม่รู้จักกัน ไม่รู้จักระวัง ก็เลยเรียบร้อย สู้ๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้ หาน้ำมนต์มาอาบ มากินก็ดีครับ คาถา สัมปะจิตฉามิ ภาวนาไปเรื่อยๆ หลุดหมดครับ ไม่มีใครสะกดเราได้เลย

8. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อิอิอิ เป็นพระอินทร์ จริงๆใช่ไหมหรือแค่เปรียบเปรย ขอรับ ขอให้ผมกระจ่างด้วย

9. paetrix

paetrix เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องบอกว่า ผม ไม่เชื่อ ในบางอย่างที่คุณเล่า ไม่ใช่ว่าคุณโกหกนะครับ แต่คุณอาจจะเข้าใจผิด มันเลยไม่น่าเชื่อ อย่างที่ว่า พวกเพื่อนเขารู้ไปกับคนคนนั้นด้วย อันนั้นท่าทางจะยาก ถ้าเขารู้ข้อมูลคุณแล้วบอกคนอื่นให้เชื่อตามได้ มันต้องมีความน่าเชื่อมากกว่าโทรจิตนะครับ ถ้าผมเป็นกลุ่มเพื่อนตาคนนั้น ผมก็คงหาว่าแกเลอะเทอะ คงไม่เอาข้อมูลเลื่อนลอยมาล้อคนที่เราไม่รู้จักเล่นหรอก นอกจากเลวแล้ว ยังไม่แมนอีก แล้วอีกอย่างตอนนี้แกก็อายุ จะ70 แล้วแกก็หง่อมแล้วปล่อยปล่อยแกไปเถอะ สำหรับปัญหาของคุณเป็นปัญหาสุขภาพครับ จิตที่ดี ตั้งอยู่ในกายที่แข็งแรง ไปสมาคมกับเพื่อน ครอบครัว เล่นกีฬา ออกกำลังกาย ผมเชื่อ นะถ้าคุณพูดจริง ปัญหา นอนไม่หลับ เครียด แก้ได้ด้วยทั้งทางกายภาพ และ ทำสมาธิ แค่นี้อะไรก็ทำคุณไม่ได้แล้ว ขอยกสุภาษิต อัตาหิอัตโนนาโถ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

10. สกั๊ง

สกั๊ง เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2010
    เอาใจช่วยครับ ..

11. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ขอคุณพระพุทธเจ้าคุ้มครองครับ

12. kenzoo2522@hotmail.c

kenzoo2522@hotmail.c Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    อันที่จริงทุกวันนี้ผมก้อยังเอาตัวไม่รอดนะกับเรื่องทำนองนี้ แต่ขอถามหน่อยครับว่า......
    1.มีอาการมึนๆหนักๆศรีษะบ่อยไหม๊ คือ ถ้ามีอาการนี้เกิดขึ้นเมื่อไหร่...คุณจะรุ้สึกหงุดหงิดกระฟัดกระเฟียดง่ายๆเลยใช่ไหม๊ ประมาณว่าเรื่องไม่เป็นเรื่องคุณก้อยั้วได้ง่ายๆ
    2.มีอาการเหมือนคล้ายๆว่ามีลุกกลมๆครอบอยู่ในศรีษะไหม๊ ประมาณคล้ายๆว่ามีลูกแก้ววงกลมครอบสมองเราอยู่ประมาณนั้นอ่ะ
    3.รุ้สึกไหม๊ว่า...ทุกวันนี้มีแต่เรื่องซวยๆเหมือนคนดวงตกเลย
    4.รู้สึกตึงๆบริเวณหน้าผากไหม๊ เหมือนคล้ายๆว่ามีอะไรมาแปะไว้ตรงหน้าผากอ่ะ
    5.ถ้ามีอาการอย่างที่ว่ามานี้ ขอให้คุณลองไปสวดมนต์ไหว้พระที่หน้าหิ้งพระดูนะครับ โดย
    ใช้บทยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก สวดแบบสบายเรื่อยๆ....ไม่ต้องรีบ ถ้าสวดมนต์ไปสักพักแล้วมีอาการผิดปรกติ เช่น รู้สึกมึนมากๆหนักศรีมากๆ หรือเกิดอาการใดๆอันไม่สามารถสวดมนต์ได้ตามปรกติต่อไปจนจบ แสดงว่า...ใช่แล้ว เคจท์เดียวกันเลย
    เอ้....ผมเรียบเรียงไม่เก่งนะ ลองอ่านแล้วทำความเข้าใจดูนะครับ

13. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ไปรดน้ำมนต์สิ ทำบุญสักหน่อย ขององค์พระคุ้มครอง

14. kenzoo2522@hotmail.c

kenzoo2522@hotmail.c Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    อ้อ..ลืมไป มันมีอาการอีกอย่างหนึ่งด้วย คือ ถ้าสังเกตุดีๆจะมีไอร้อนอยู่รอบๆตัวเรา อันเกิดจากการระบายไอร้อนออกจากร่างกายทางรูขุมขน ซึ่งอยู่ในปริมาณที่ผิดปรกติ...ร้อนมากไปหน่อย ต้องลองสังเกตุดีๆนะครับ

15. 5314786

5314786 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    น่าเห็นใจนะครับ

ให้ภาวนาคำว่า พุทโธ ดูนะครับ

ของไม่ดี มันจะเข้าใกล้เราไม่ได้ ท่องในใจเสมอๆ ทั้งก่อนนอน

หมั่นกราบพระ สวดมนต์บ้างก็ดีนะครับ กราบระลึก ถึงพ่อแม่ด้วย

ความมืด ย่อมอยู่ไม่ได้ เมื่อมีแสงสว่าง

ให้มีศีล มีธรรม จะคุ้มครองตัวเองให้รอดพ้นจากสิ่งไม่ได้ทั้งหลายได้นะครับ

16. sron2006

sron2006 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2006
    ไปปฏิบัติธรรมบวชชีพรามครับแผ่เมตตาให้เขามากๆ ก็จะดีเอง

17. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    สวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา ถือศีลห้า จบครับ....

18. KelG

KelG สมาชิก

4 พฤศจิกายน 2007
    เพื่อนผมก็เป็นครับ ปัจจุบันไปหาจิตแพทย์ทุกเดือน
    เมื่อก่อนมันจะได้ยินเสียงในหัว มีคนด่าอยู่ในหัว
    หมอก็เลยให้ยา ริสเพอดาล(จำถูกรึป่าวไม่รู้.) มากิน ตอนนี้หายแล้วครับ
    ผมแนะนำให้คุณไปหาจิตแพทย์ดีกว่าครับ

19. JedIza

JedIza Active Member

นี่หล่ะคนสมัยนี้ ทำแบบนี้เพื่อความสนุก ถ้าของมันกลับคืนก็ดีสินะ
    ยังไงซธกรรมต้องลุยอยู่แล้ว

20. beibei

beibei Active Member

12 พฤศจิกายน 2005
    โดนทดสอบคะ เข้มแข็งเข้าไว้ พวกเขาเป็นแค่ร่างผ่านของบางสิ่งเท่านั้นเอง ... ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2011