ขอความช่วยเหลือ การแก้ปัญหาความล่าช้าในการแจกDVD MP3 ธรรมะ+E-bookหลวงพ่อพระราชพรหมยาน

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย joezaaaa, 1 พฤษภาคม 2008.

1. joezaaaa

joezaaaa เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความส่วนตัวจากคุณ MBNY ที่ส่งมาหาผม ผมจึงอยากให้ทุกคนช่วยเหลือหน่อยครับ + จะแจ้งปัญหาความความล่าช้าในการส่ง (บางคนอาจจะแปลกใจว่าทำไม่ถึงไม่ได้รับ DVD สักที อาจจะต้องใช้เวลาสักหน่อยนะครับ เพราะคนขอเยอะมากจริงๆๆ ส่วนคนทำแจกก็มีไม่กี่คน และคุณนาคามูระ เค้าทำด้วยใจครับ ใช้ร่างกาย ใช้เวลาส่วนตัว และ ใช้เงินส่วนตัวในการ ไร้เเผ่น +จัดส่งให้ฟรีครับ )

ป.ล ขออนุโมทนากับบุญครั้งใหญ่ยิ่งอีกครั้งนะครับ

สำหรับผู้มีจิตศรัทธาอยากร่วมบุญเผยแพร่ธรรมทาน โดยร่วมบริจาคได้ที่ :

คุณคณานันท์ ทวีโภค
    บัญชีออมทรัพย์

ธ.กรุงเทพ สาขาคลองสาน เลขที่ 151-0-91868-1

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2008
  2. ธนิต

ธนิต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็ได้รับแผ่น DVD จากคุณ นาคามูระ ครับ DVD ที่ได้รับมีประโยชน์
    กับผมมาก ขอโมทนาในมหากุศลครั้งนี้ด้วย

3. note_bank

note_bank เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับดีวีดีหลวงพ่อแล้วค่ะ เดี๋ยวเย็นนี้จะโอนไปร่วมด้วยนะคะ
    แล้วก้อขออนุญาติไรท์ เพื่อเผยแพร่ต่อไป ขอเป็นหนึ่งchain ในการทำธรรมทานด้วยค่ะ คงแจกแถวนี้อ่ะ เพราะไม่มีตังค์ส่งไปรษณีย์ แล้วคอมฯก้อไรท์ได้ไม่เยอะมาก

4. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอร่วมบุญด้วยครับ 100 บาท
    ขอโมทนาสาธุบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ...

5. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    เนื่องจากหลายๆท่านที่ต้องการจะร่วมบริจาคเงินต่างก็มีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่ ธรรมะ และ คำสอนของหลวงพ่อเหมือนกันเช่นนี้แล้ว เพื่อไม่ให้เป็นภาระที่หนักเกินไปสำหรับคุณนาคามูระ ทำไมเราไม่คิดหาบริษัทที่รับ write แผ่น DVD ล่ะครับ วิธีนี้เราจะได้แผ่นจำนวนมากในเวลาที่รวดเร็ว ตั้งเป็นโครงการรับบริจาคไปเลยครับว่าจะแจกกี่แผ่น
    ขอบคุณครับ

6. note_bank

note_bank เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นความคิดที่ดีนะ ไรท์เยอะๆจะได้ถูก
    จริงๆแล้วน่าจะให้คนส่งซองติคแสตมป์จ่าหน้าถึงตัวเองส่งให้คุณนาคะมูระ จะได้ประหยัดเงิน และประหยัดเวลาที่จะต้องมาก๊อปที่อยู่จากหน้าจอ
    เพราะถ้าติดแสตมป์ 5บาทต่อคน +ซอง +ดีวีดี x สัก 500 คน จาเป็นเงินเท่าไหร่อ่ะ
    น่าจาบอกให้ใส่ซองติดแสตมป์จ่าหน้าถึงตัวเอง ใครอยากได้ด่วนก้อติดแสตมป์ 27 บาทส่ง อีเอ็มเอส เงินที่ไม่ต้องจ่ายค่าแสตมป์จาได้ก๊อปแผ่นดีวีดีได้เยอะขึ้น = ได้เผยแพร่มากขึ้น

??? ดีมั๊ยอ่ะ ???

7. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ การที่เราส่งซองเปล่าติดแสตมป์ จ่าหน้าซองถึงตัวเอง ถึงคุณนาคะมูระ และ คุณนาคะมูระเพียงแต่เป็นธุระในการนำส่งไปรษณีย์
    เราน่าจะไปสืบราคาดูนะครับว่า ราคาไรท์ต่อแผ่น ที่จำนวนหลักพัน หลักหมื่น ตกอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วเปิดเป็นโครงการว่าจะแจกกันกี่แผ่น แล้วให้ผู้มีจิตศรัทธาต้องการบริจาค ก็บริจาคเงินเข้ามาเป็นค่าไรท์ DVD ได้บุญเช่นเดียวกัน
    ขอบคุณครับ

ป.ล ถึงแม้คุณนาคะมูระ จะมีเครื่องไรท์ที่ดีเพียงใดก็ยังต้องเป็นภาระที่ต้องมาเหนื่อยนั่งไรท์แผ่น เปลืองค่าไฟอีก

8. อิน

อิน Active Member

31 ธันวาคม 2005
    สาธุ อนุโมทนาค่ะ
    ผู้ขอรับก็ได้ช่วยแบ่งเบาภาระของผู้ให้ ถือว่าได้ร่วมบุญในธรรมทานด้วยเช่นกันค่ะ

9. gopets

gopets เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับแล้วครับ ต้องขอขอบคุณในความดีและความตั้งใจในครั้งนี้ที่ได้ทำ dvd นี้ เพื่อเป็นธรรมทานกับทุกท่าน สมกับที่เป็นลูกหลานหลวงพ่อจริงๆครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ เย็นนี้วันที่ 3/05/2008 ผมจะโอนเงินขอช่วยคุณ nakamura 500บาทนะครับ ดีใจครับที่ได้เป็นลูกหลานหลวงพ่อเหมือนกัน ขอบคุณครับ

10. iracha

iracha เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับแผ่น DVD MP 3 ธรรมะ + E-book เรียบร้อยแล้วครับ สำหรับปัจจัย เมื่อส่งเข้าบัญชีแล้ว จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง ขออนุโมทนามาด้วยครับ

11. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    อนุโมทนาสาธุ ทุกๆท่านด้วยนะคะ

เมื่อได้โอนเงินบริจาคแล้ว รบกวนช่วยแจ้งทางข้อความส่วนตัว ที่คุณkananun หรือNakamura นะคะ

เพราะบัญชีนี้ เป็น กองทุนรวมงานบุญของกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ นะจ้ะ

ทางคุณkananun จะได้คัดแยกเงินบริจาคของโครงการนี้ ออกมาเป็นส่วนของแต่ละโครงการบุญถูกต้องนะคะ

ขอขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

12. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอแจ้งการโอนเงินร่วมบุญครับ
    วัน 02/05/08 เวลา 19:09 B746B195
    BBL BE 1ST CARD
    7-11 BANGPLAKOD
    RECORE NO. 1619
    TRANSFER 100.09
    FR 4149904
    TO 1510918681
    ขอโมทนาสาธุบุญกับทุกๆๆท่านด้วยครับ สาธ...