ขอความช่วยเหลือ เรื่องอาจารย์ที่เก่งด้านคุณไสย์

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย momcapsule, 22 กันยายน 2009.

1. momcapsule

momcapsule เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ต้องการหาเกจิที่เก่งด้านคุณไสย์ต้องการถอนคุณไสย์ออกจากตัวของสามี เนื่องจากโดนกระทำให้กินผงกระดูกผีพราย ได้ให้ผู้ที่มีญาณช่วยดูให้หลายคนดูตรงกันหมด ว่าโดนของแขกกระทำ อยากได้อาจารย์ที่ช่วยเหลือแก้ไขได้ขาดค่ะ ตอนนี้เค้าเริ่มสติฟั่นเฟือนเดี๋ยวดีเดี๋ยวร้ายแล้วค่ะ โดนตั้งแต่ต้นปี ก็ทำได้แค่ถอนออก ก็โดนอีกเรื่อยๆ และแรงขึ้น ตอนนี้เค้าออกจากบ้านไปอยู่ที่อื่น แม่สามีก็พยายามหาอาจารย์เพื่อช่วยเหลือ เพราะนิสัยเค้าเปลี่ยนไปเป็นคนละคนค่ะ ถึงขึ้นด่าแม่ ฉุนเฉียว หน้าดำคล้ำ จิตแปรปรวนค่ะ เคยได้รับเบี้ยแก้จากเพื่อนในนี้เพื่อช่วยเหลือแต่ไม่ได้ผล ให้ผู้มีญาณดูให้บอกว่าเค้าได้ทำลายฤทธิเบี้ยไปแล้ว รบกวนหน่อยค่ะ เดือนร้อนจริงๆ ค่ะ กลัวเค้าจะโดนจนบ้าค่ะ ผู้ชายทำใส่เค้าค่ะ ไม่ใช่ผู้หญิง

2. shimoto

shimoto Active Member

22 สิงหาคม 2009
    กรุณาติดต่อที่ shi.psychic@gmail.com เพื่อคุยรายละเอียดเพิ่มเติมครับ

3. ธัมมนัตา

ธัมมนัตา เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    หาก สุดวิสัย หาใครไม่ได้ ควรรีบไปหาหลวงปู่ลี ถาวโร (อายุ 84 )
    วัดป่าหนองทับเรือ ศิษย์หลวงปู่ขาวอนาลโย
    ท่านอยู่ที่อำเภอเนินมะปราง เมื่อถึงตัวอำเภอแล้วถามชาวบ้านไปตำบลชมพู
    จากอำเภอประมาณ 10 กม.ถึง สังเกตุ อบต.ชมพู
    แล้วเลี้ยวขวาไปทาง วัดป่าหนองทับเรือ

ขอน้ำมนต์จากท่านมาดื่ม ตั้งจิตนึกถึงคุณรัตนตรัย ดื่มสามแก้วติดกันภายในไม่เกินครึ่งชั่วโมง จะปรากฏผล

เข้าพรรษาท่านไม่ได้ไปไหนออกพรรษาแล้วอาจจะเดินทางธุดงค์

ขอให้รีบไปแต่เช้า ๆ คนค่อนข้างมาก
    ให้เตรียมน้ำเปล่าที่จะดื่มเองไปด้วยหลาย ๆ ถัง มากเท่าที่จะสามารถขนได้ เมื่อท่านทำเป็นน้ำมนต์ แล้วนำกลับมาดื่มที่บ้าน
    เพราะที่วัดไม่มีถังน้ำเปล่าให้

เพราะปัจจุบันหาพระที่สามารถขับคุณไสยได้จริงน้อยมาก ๆ แล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      584.3 KB
      เปิดดู:
      183
  4. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดบทสวดมนต์ให้เขาฟังทุกวันก็เเก้ได้เเล้วค่ะ

ตามลิงก์นี้ได้เลยค่ะ เปิดเบาๆ ก็ได้ค่ะ ให้คลื่นของบทสวดเเผ่เข้าไปในร่างของ เจ้าของร่างค่ะ

เเก้ง่ายๆ ไม่ยุ่งยากค่ะhttp://audio.palungjit.org/forums/เพลงทางศาสนา-เพลงธรรมะ/

[.24/B]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2009
  5. คนรักควาย

คนรักควาย เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่หายให้ตีก้น

home

6. คนรักควาย

คนรักควาย เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่หายให้ตีก้น

home ไม่หายให้ตีก้น

7. aung1

aung1 Active Member

15 กันยายน 2009
    ถ้าคุณเชื่อในเรื่องนี้ว่ามีจริง ไปที่อำเภอฝาง จ.ว เชียงใหม่ เป็นสำนักปฎิบัติธรรม ของอาจารย์ ธนะสิทธิ์ หรือติดต่อ อ.จ ศรี ก่อน ที่อ.ไชยปราการ ก.ม ที่ 123 จากเชียงใหม่ไปฝาง ถ้าสนใจก็ตอบกลับมาจะมีรายละเอียดให้มากกว่านี้ รังรองหาย 100 % เจอมากับตัวเองจึงอธิบายได้

8. j.chaisat

j.chaisat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    สอดคาถาบูรพาสิบทิศ ของหลวงปู่ฝั่น อาจาโร ทุกครั้งที่มีอาการ และทุกเช้า-เย็น หรือเมื่อรู้สึก ระลึกถึง คุณแห่ง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    แผ่เมตตาบ่อยๆ ถ้าไม่หายไปหา อาจารย์สมบูรณ์ครับ อยากรู้ส่งข้อความมาที่นี่จะบอก j.chaisat@windowslive.com ผมจะขออาจารย์ให้ช่วย

9. banpong

banpong เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้อาจาร์ยMOUTAINรักษาได้รึเปล่า....อืม.....

10. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

11. Budratsa

Budratsa เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2009
    มีคนรู้จักไปหาอาจารย์เสริมศิลป์แล้วหายค่ะลองดูเวปนี้น่ะค่ะ

12. momcapsule

ขอบคุณทุกท่านค่ะ การพาตัวเค้าไปคงไม่มีทางแล้วค่ะ ครั้งสุดท้ายเมื่อคืน เค้าบอกว่า เค้าจะเสียสละ โดยการที่ไม่เอาลูกแล้วบอกว่ายกให้เราดูแล และต่อไปอย่ามายุ่งกันอีก และอย่ามายุ่งกับครอบครัวเค้า ตอนนี้แม่สามีเค้าก็พยายามหาคนช่วยอยู่ด้วยอีกทางหนึ่งเพราะลูกเค้าเปลี่ยนไปเป็นคนละคน กลายเป็นคนอกตัญญูไม่เคยโทรหาพ่อแม่ ไม่เคยมาดูเลยซึ่งเปลี่ยนไป การพูดจาก็เปลี่ยน อาการแย่ลงค่ะตอนนี้ เมื่อก่อนยังมีลูกที่ช่วยดึงจิตเค้ากลับมาบ้าง แต่ตอนนี้ไม่แล้วค่ะ

13. momcapsule

คุณสันโดษค่ะ เปิดบดสวดไหนค่ะ

14. สันโดษ

เปิดบทสวดบทไหนก็ได้ค่ะ

เพื่อให้จิตได้เกิดการหล่อหล่อมใหม่เป็น จิตของสิ่งศักดิ์สิทธิ์

เปิดทั้งวันทั้งคืนจะดีมาก เปิดสลับไปสลับมาไม่ต้องกำหนด

อธิษฐานจิตให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองร่างของเขาช่วยเขา

เเล้วก็เปิดทิ้งไว้เรื่อยๆจนกว่าเขาจะอาการดีขึ้นเองค่ะ

บทสวดเเต่ละบทมีความศักดิ์สิทธิ์เเละองค์ประกอบที่ไม่เหมือนกัน

ดังนั้น เปิดหลายบทก็เท่ากับอัญเชิญสิ่งศักดิ์สิทธิ์หลายๆองค์มาช่วยเจ้าของร่างค่ะ

จำไว้ว่าช่วงนี้ก็เปิดบทสวดมนต์ หรือ พระเทศน์ ไปก่อนค่ะ ทำเป็น MP3 เปิดวนไปวนมาเรื่อยๆ

ถ้าเขาถามก็บอกว่า เราอยากฟังเอง รู้สึกว่าอยากฟัง

ไม่ว่าเขาจะทรมาณยังไงก็ให้วางเฉย อย่าไปเดือดร้อน

เราเปิดบทสวดฟังคนเดียว เเต่คนที่ได้รับการช่วยเหลือก็คนทั้งบ้านค่ะ

นอกจากอาการของเขาจะดีขึ้น เเม้เเต่เจ้ากรรมนายเวรที่ติดตัวเรา หรือ เขา ก็จะได้สบายด้วย

จากสัพพเวสี จะได้มีบุญกลายเป็นเทพเทวาต่อไป เปิดบทสวดมนต์บ่อยมากเเค่ไหน

โชคดีเข้าตัวเข้าบ้าน มากขึ้นเท่าทวีคูณค่ะ เพราะเท่ากับเรา สร้างบุญเสริมบารมีให้ตัวเราเองเเละครอบครัวของเราค่ะ

เเละต่อไปเปิดสวดมนต์ทุกวันเเทนการฟังเพลงธรรมดาทั่วไปอย่าให้ขาดจะยิ่งดีขึ้นเรื่อยๆ เเน่นอนค่ะ โชคลาภมาเพิ่มให้ด้วยค่ะ

ถ้าอยากฟังเพลงก็ให้เน้นเป็นเพลง จรรโลงจิตใจ ยกระดับจิตใจ เพลงที่มีพลังในเเง่บวก เพลงที่ทำให้เรารู้สึกดี เเละ ฟังเเล้วตัวเรา สบายใจ สบายหู นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2009
  15. สันโดษ

น้ำ...ได้ชื่อว่าเป็นสสารที่มีความสามารถในการเก็บกัก หรือเป็นสื่อรับพลังงานต่างๆ ได้ดี
    เห็นง่ายๆ ได้จากปรากฏการณ์ลมบก ลมทะเล เป็นต้น (น้ำทะเลคลายความร้อนได้ช้ากว่าดิน)
    และมนุษย์เราก็เหมือนจะรู้ถึงพลังธรรมชาติในข้อนี้ และนำมาใช้ในแบบต่างๆ
    รวมทั้ง การทำน้ำมนต์ หรือประเพณีสงกรานต์ของไทย ก็มีความเกี่ยวข้องในข้อนี้
    สงสัยรึเปล่าว่าทำไม??...

ได้ดูเรื่องราวที่น่าสนใจมา "Messages from Water"

เป็น Video (สารคดี?) สั้นๆ เกี่ยวกับการทดลองทางวิทยาศาสตร์
    ซึ่งทำให้เห็นความจริงบางอย่าง ที่เกี่ยวกับ

ธรรมชาติ - วิทยาศาสตร์ - จิต

น่านๆ อย่าเพิ่งเบื่อว่าจะวิชาการ เพราะเราก็เบื่อ555
    เพราะงั้นจะเล่าให้ฟังแบบบ้านๆ ละกันนะ :)

การทดลองนี้ทำโดย Dr.Masaru Emoto ชาวไทย สัญชาติไทยแท้........

Dr.Masaru Emoto

บ้าเรอะ! ล้อเล่น ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นชาวญี่ปุ่น555

เค้าทดลองโดยการส่องดูโมเลกุลของน้ำ โดยพบว่า

รูปผลึกของน้ำมีความสวยงาม และหลากหลายแตกต่างไป

ตามแหล่งต่างๆ และสภาวะสิ่งแวดล้อม

Spring Water of Saijo in Japan

the fountain of Lourdes in France

ว่าแต่ว่า เอามาส่องอย่างเดียวแล้วมันจะสนุกอะไรล่ะฮิ!

เพราะเค้าได้ทดลองกระทำการหลายๆ อย่างกับน้ำ
    ซึ่งก็ทำให้เกิดปรากฏการณ์ที่น่าอัศจรรย์ใจทีเดียว
    อย่างเช่นการเปิดเพลง แบบต่างๆ ให้น้ำฟัง

ถ้างงว่าจะเปิดให้น้ำฟังทำไม นั่นก็เพราะว่ามันเกี่ยวกับการรับส่งคลื่นพลังงานแบบต่างๆ นั่นเอง
    เพลงแต่ละแบบก็จะมีคลื่นพลังงานที่ต่างกัน เพลงช้า เร็ว นุ่มนวล รุนแรง คลาสสิค ร็อค ฯลฯ

Bethoven Pastoral

Mozart Symphony

จากการทดลอง น้ำที่มาจากแหล่งเดียวกัน เมื่อฟังเพลงที่ต่างกัน ก็ทำให้ผลึกของน้ำนั้น
    เปลี่ยนแปลงไปในรูปแบบที่ต่างกัน ถ้าเป็นเพลงคลาสสิค ผลึกของน้ำนั้นจะออกมาสวยมาก
    แต่ละเพลง และแต่ละศิลปินก็มีความแตกต่างกันไปด้วยนะ
    ถ้าเป็นเพลงในรูปแบบอื่นๆ ก็แตกต่างออกไปเช่นกัน ถ้าเป็นเพลงที่รุนแรงมากๆ

ผลึกของน้ำก็จะไม่เป็นเกล็ดสวยงาม

Crystalof water that had beenexposed to a playing of

"Heavy Metal" Music

รูปผลึกน้ำหลังมีการเปิดเพลงร็อคที่รุนแรง

Bach’s Air for the G String
    Crystal of water that had been exposed to a playing of
    Kawachi Folk DanceSong
    รูปผลึกน้ำหลังมีการเปิดเพลง"คาวาชิ" โฟลคเดนซ์
    ที่น่าแปลกยิ่งกว่านั้นก็คือ
    "คำ" หรือ "คำพูด" ของคนเราเนี่ย ก็มีผลกับผลึกของน้ำเหมือนกัน!
    มีการทดลองที่ให้คนมารุมพูดคำดีๆ ยกย่องชมเชยใส่น้ำ...ผลึกก็ออกมาสวย
    พอให้คนมารุมด่าด้วยความเกลียดชัง ด้วยคำร้ายๆ...ผลึกก็ออกมาดูน่ากลัว
    แต่รู้สึกว่าจะใช้คำๆ เดียวในการพูดใส่นะ เพราะแต่ละคำก็ให้ผลที่ต่างกัน
    นี่ก็เป็นข้อพิสูจน์อย่างหนึ่งที่ทำให้เห็นว่า "คำพูด" ของเรานั้น มีพลังมากกว่าที่คิด
    "Love /Appreciation"
    รูปผลึกน้ำที่กล่าวคำว่า "รัก/หรือคำยกย่องชมเชย"
    “you make me sick. I will kill you.
    "คุณทำร้ายฉัน,ฉันจะฆ่าคุณ"
    และที่เราว่าแปลกสุดๆ คือ
    แค่ใช้กระดาษที่เขียน "คำ" ต่างๆ แปะไว้ที่ขวดซึ่งใส่น้ำอยู่
    ย้ำว่าแค่เขียนใส่กระดาษและแปะไว้ที่ขวดนะ เช่น
    รัก ขอบคุณ ไอ้โง่...
    และรวมไปถึงการติดรูปภาพที่ให้ความรู้สึกต่างกัน
    ก็มีผลกับผลึกน้ำเช่นกัน

Crystalof water that had been exposed to the words

"Thank you" Typed on a paper pastedon the bottle

รูปผลึกน้ำที่มีคำว่า"ขอบคุณ"ติดอยู่ข้างขวด

ติดคำว่า Demon (ภาษาญี่ปุ่น) ไว้ข้างขวด

การถ่ายภาพผลึกน้ำ และการทดลอง

ทีนี้พอจะเชื่อมโยงได้รึยัง ว่าทำไมถึงมีน้ำมนต์(มีในหลายศาสนาเลยนะ)

การสวด การส่งคลื่นพลังดีๆ ไปสู่น้ำ ก็ทำให้น้ำเป็นน้ำที่มีคลื่นพลังดีๆ ไปด้วย

เพราะความจริงเรื่องของจิต ถ้าจะอธิบายให้เป็นวิทยาศาสตร์

มันก็คือคลื่นความถี่แม่เหล็กไฟฟ้ารูปแบบหนึ่งนั่นเอง

แล้วอย่างเทศกาลสงกรานต์ของไทยเนี่ย การรดน้ำดำหัวมันก็เหมือนเป็นการ

ใช้น้ำเป็นสื่อช่วยในการส่งคำอวยพรต่างๆ ไปสู่ผู้รับนั่นเอง

Watercrystal of Fujiwara Dam before offering a prayer

รูปผลึกน้ำจากเขื่อนฟูจิวาร่า ก่อนนำมาทำน้ำมนต์

Watercrystal of Fujiwara Dam after offering a prayer

รูปผลึกน้ำจากเขื่อนฟูจิวาร่า หลังผ่านการสวดมนต์

Tibet Sutra

แล้วถ้าถามว่า จะส่องดูผลึกน้ำสวย ไม่สวยแล้วมันยังไง มีประโยชน์อะไร

ก็อยากให้ลองนึกดูดีๆ อย่าลืมว่า ร่างกายคนเราประกอบด้วยน้ำถึง 70% (เชียวนะ!)

เพราะน้ำเป็นองค์ประกอบของเซลล์ทุกเซลล์

ดังนั้น ถ้าเรา "คิดดี" "พูดดี" "ทำดี"

"รับ" และ "ให้" ในสิ่งดีๆ

สิ่งเหล่านี้จะเป็นผลดีกับตัวเราแน่นอน

ถ้าใครอยากดู Clip Video ใน Youtube ก็มีนะ มีหลายอัน(ไม่แปะให้อีกแน่ะ555)

ขอบคุณข้อมูลเพิ่มเติม

Hadolife
    Message from water - PaLungJit.com

ภาพเพิ่มเติม
    Masaru Emoto: Messages from Water
    Hadolife

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2009
  16. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

17. ทางสายธาตุ

ทางสายธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

ชัยมงคลคาถา (บทพาหุง ฯ)

พาหุง สะหัสสะมะภินิมมิตะ สาวุธันตัง ครีเมขะลัง อุทิตะโฆระสะ เสนะมารัง
    ทานาทิธัมมะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เม * ชะยะมังคะลานิ

มาราติเรกะมะภิยุชฌิตะ สัพพะรัตติง โฆรัมปะนาฬะวะกะ มักขะมะถัทธะยักขัง
    ขันตีสุทันตะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เม * ชะยะมังคะลานิ

นาฬาคิริง คะชะวะรัง อะติมัตตะภูตัง ทาวัคคิจักกะมะสะนีวะ สุทารุณันตัง
    เมตตัมพุเสกะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เม * ชะยะมังคะลานิ

อุกขิตตะขัคคะมะติหัตถะ สุทารุณันตัง ธาวันติโยชะนะปะถัง คุลิมาละวันตัง
    อิทธีภิสังขะตะมะโน ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เม * ชะยะมังคะลานิ

กัตวานะ กัฏฐะมุทะรัง อิวะ คัพภินียา จิญจายะ ทุฏฐะวะจะนัง ชะนะกายะมัชเฌ
    สันเตนะ โสมะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เม * ชะยะมังคะลานิ

สัจจัง วิหายะ มะติสัจจะกะวาทะเกตุง วาทาภิโรปิตะมะนัง อะติอันธะภูตัง
    ปัญญาปะทีปะชะลิโต ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เม * ชะยะมังคะลานิ

นันโทปะนันทะภุชะคัง วิพุธัง มะหิทธิง ปุตเตนะ เถระภุชะเคนะ ทะมาปะยันโต
    อิทธูปะเทสะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เม * ชะยะมังคะลานิ

ทุคคาหะทิฏฐิภุชะเคนะ สุทัฏฐะหัตถัง พรัมมัง วิสุทธิชุติมิทธิพะกาภิธานัง
    ญาณาคะเทนะ วิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เม * ชะยะมังคะลานิ

เอตาปิ พุทธะชะยะมังคะละอัฏฐะคาถาโย วาจะโน ทินะทิเน สะระเต มะตันที
    หิตะวานะเนกะวิวิธานิ จุปัททะวานิ โมกขัง สุขัง อะธิคะเมยยะ นะโร สะปัญโญ.

เพิ่งเคยได้ยิน บทพาหุงฯ แบบธิเบต

ขอบอกว่าฟังแล้วขนลุกพรึบ มันเพราะมาก

ขออนุญาตนอกเรื่องเจ้าของกระทู้นะคะ

สำหรับเจ้าของกระทู้

อีกบทที่น่าจะพอใช้ได้คือบทสวดดุริยมนตรา

ของพระอาจารย์ สิงห์ทน นราสโภ

ขณะฟังบทสวด ตั้งแก้วน้ำหรือขวดน้ำไว้ข้างๆ

เมื่อสวดจบแล้ว ให้ดื่มน้ำนั้นก็จะช่วยได้เหมือนกัน

18. momcapsule

ขอบคุณค่ะ คงต้องเปิดให้ตัวเราฟังเองแล้วค่ะ เค้าไม่อยู่แล้วค่ะ ตัดขาดจากทุกคนด้วยค่ะ ทั้งพ่อแม่เค้าเอง ลูก เรา ทุกคน พี่น้องค่ะ ไปอยู่ที่ไหนยังไม่รุ้เลยค่ะ

19. ทางสายธาตุ

ทางสายธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

20. momcapsule

ไม่รุ้จะทำอย่างไรแล้วค่ะ กู่ไม่กลับแล้วขนาดลูกยังไม่เอาเลย พูดว่าเป็นตัวเองเสียสละลูก
    แถมแม่สามีโทรตาม ก็พูกกลับมาว่าจะหลอกให้กินน้ำมนต์หละสิ แล้ววางหูไป
    ทำอย่างไรดีค่ะ คงช่วยไม่ได้แล้วใช่เปล่าค่ะ ไม่มีหนทางเลยเหรอค่ะ

Loading...