ขอความรบกวนพี่ๆครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย kyukim, 24 มีนาคม 2013.

1. kyukim

kyukim เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องจากเป็นพระของที่บ้าน ไม่สามารถสืบได้ว่าเป็นพระอะไร ที่ไหน แต่ตอนนี้เลี่ยมห้อยแล้วครับ แต่ยังติดอยู่ตรงที่ว่าไม่รู้จะเรียกท่านว่าอะไร อย่างน้อยพุทธศิลปแบบนี้พอจะเรียกว่าพระอะไรครับ ส่วนที่มาผมคิดว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับยันต์ด้ายหลังอ่ะครับ เพราะมี 2 องค์แต่ห่อด้วยยันต์แบบนี้เหมือนกัน รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      32