ขอความเมตตา สร้างชีวิตใหม่ ช่วยน้องผ่าตัดใบหน้า ให้สดใสเหมือนเดิม

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย - เงาะป่า -, 20 สิงหาคม 2008.

1. - เงาะป่า -

- เงาะป่า - เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    พอดีผมได้รับ forward mail มา อันนี้ขอให้ท่านลองใช้วิจารณญาณด้วยนะครับ แต่ผมทำด้วยความตั้งใจดีครับ

ชื่อ เด็กหญิง ณธิดา ไชยสิทธิ์ ( แหม่ม )
    วัน / เดือน / ปีเกิด
    9 กรกฎ าคม พ.ศ. 2535
    เลขประจำตัว 2826 เรียนอย ู่ชั้นมัธยมศึกษาปีที่2
    โรงเรียนบ้านน้ำใส ( 038-894203 )
    เชื้อชาติ ไทย สัญชาติ ไทย ศาสนา พุทธ
    หมายเลขประจำตัวประชาชน
    1431100038820
    ชื่อบิดา นายชัยวนา ไชยสิทธิ์ อาชีพ รับจ้าง
    ชื่อมารดา นางยุพิน ขีลี อาชีพ รับจ้าง

ที่อยู่ปัจจุบัน บ้านเลขที่
    5/1 ม.1 ต.ห้วยทับมอญ
    กิ่งอ.เขาชะเมา จ.ระยอง 21110

มีน้องชาย 1 คน ด.ช.ประเสริฐ ไชยสิทธิ์ กำลังศึกษาอยู่ชั้น ป.6
    โรงเรียนบ้านน้ำใส กิ่งอ.เขาชะเมา จ.ระยอง
    วันเกิดเหตุ
    18 มีนาคม 2549
    เวลาประมาณ
    07.30 น.
    สาเหตุ แขวนขวดเครื่องดื่มบำรุงกำลังและขวดน้ำกรดหยอดยางไว้หน้ารถมอเตอร์ไซค์

ขวดน้ำกรดระเบิดใส่บริเวณใบหน้าและลำคอ ทำให้รถล้มได้รับบาดเจ็บสาหัส
    บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ธนาคาร ธกส.สาขาเขาชะเมา กิ่งอ. เขาชะเมา จ.ระยอง

บัญชีเลขที่
    513-2-33358-8
    ชื่อบัญชี
    ' ทุนเพื่อการศึกษาและผ่าตัดใบหน้า ด.ญ.ณธิดา ไชยสิทธิ์'

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ผู้ใหญ่ปรีชา เย็นใจ
    038-894308 , 081-7929418
    ช่วย ๆ กันหน่อยนะคะ น้องเค้ารอคอยอย่างมีความหวังค่ะ

พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ คะ
    ได้รับfw. มาค่ะ

สาเหตุที่น้องเค้าซื้อน้ำกรดมาเพราะคุณยายน้องเค้ารับจ้างทำยาง พาราค่ะ

น้องจะเข้ารับการผ่าตัดใบหน้าวันที่14-15 พ.ค.2550 ที่รพ.พระปกเกล้าจันทบุรี ซึ่งมีค่าใช้จ่ายในการ

ผ่าตัดครั้งนี้120,000 บาท ( นี่คือผ่าตัดแค่พอใช้ชีวิตประจ ำวันได้นะคะ ไม่ใช่ผ่าตัดแบบสวยงามไปเลย)

ไว้กับเพื่อนมนุษย์ด้วยกันค่ะ ได้โปรดช่วยน้องด้วยนะคะ คนละนิดละหน่อยเพื่อให้น้องเค้าสามารถดำเนิน

ชีวิตต่อไปได้อย่างสวยงามค่ะ................ ขอบคุณค่ะ

น่าสงสารนะคะ

ขอให้ผลบุญส่งเสริมให้ทุกท่านเจริญๆ ร่ำรวยเงินทอง สวยวันสวยคืน ปราศจากโรคภัยค่ะ

-----------------------------------------------------------------------

ตอนนี้ล่าสุดที่ผมโทรไปที่โรงเรียนบ้านใส นั้นน้องเค้าไม่ได้อยู่ที่ รร.แล้ว เพราะเค้าไปเรียนมัธยมที่อื่นครับ แต่อยู่ในเขาชะเมาหน่ะครับ ผู้เล่าเหตุการณ์ท่าน บอกว่าเป็นรองผู้อำนวยการ ชื่อ ท่าน ทิพวรรณ นะครับ

และผมก็ลองโทรเข้าเบอร์บ้านผู้ใหญ่ปรีชา แต่ไม่ติด เลยลองโทรเข้ามือถือ ก็ได้คุย แต่ท่านคุยเร็วมาก แล้วพอดีผมมีงานเข้า พอจับใจความได้ว่า น้องเองก็ผ่าตัดไปได้ซักครึ่งนึงล่ะครับ เพิ่งผ่าตัดจริงๆ ได้ซัก 10 เดือนนี่เอง ก็มีผู้มีจิตศรัทธา และรายการต่างๆ ช่วยมาพอสมควร อันนี้ก็ขอให้ทุกท่านที่สนใจลองเข้าไปติดต่อเพิ่มเติมเองตามเบอร์ที่ผมได้จากเมลล์มานะครับ เพราะอยากให้ทุกท่านใช้วิจารณญาณกันเอง และผู้ใหญ่บ้านแกก็ให้ บัญชีธ. กรุงเทพ สาขาเขาชะเมา 329-411-1376 อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ ผมจดแบบรีบๆ ซะด้วยเพราะท่านพูดเร็วมาก แต่ของธกส. นี่น่าจะชัวร์เพราะมาจากเมลล์เลย ครับ แต่ขอย้ำอีกทีนะครับ ว่าใช้วิจารณญาณของแต่ล่ะท่านอีกทีครับ แต่เหตุการณ์การติดต่อที่ผมเล่ามานี่ผมโทรไปจริง ยืนยันได้ครับ ผมเองก็ถือว่ามาบอกบุญ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------
    "จงจำไว้นะ เมื่อยังไม่ถึงเวลา เทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้ ครั้นถึงเวลา ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่ จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครไหนมาช่วยเจ้า"
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ร่วมสร้าง " อุโบสถเงิน" วิหารทานที่ในครั้งนึงในชีวิตไม่ควรพลาดครับ
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=140433
    มาลองทำสังฆทานอย่างง่ายๆ ด้วยตนเองกันครับ
    --> http://palungjit.org/showthread.php?p=1435870#post1435870
    มาเที่ยวศาลสมเด็จพระเจ้าตากสิน จ.ตากกันครับ
    --> http://palungjit.org//showthread.php?t=144889
    มาเที่ยว วัดเกตการาม จ.เชียงใหม่ วัดประจำปีจอกัน
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=136821

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      12 KB
      เปิดดู:
      2,340
      ขนาดไฟล์:
      21.9 KB
      เปิดดู:
      2,478
      ขนาดไฟล์:
      24.3 KB
      เปิดดู: