ขอคาถาบูชาพระปิดตาหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย SimpleLifes, 21 ธันวาคม 2008.

1. SimpleLifes

SimpleLifes สมาชิกใหม่

12 มิถุนายน 2007
    หาข้อมูลแล้วไม่เจอเลยครับ รบกวนขอคาถาบูชาพระปิดตาหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ค้นมาให้แล้วครับ ที่มาจากเว็ปพุทธคุณ ดอทคอม ครับ www.buddhakun.com คาถานี้หลวงพ่อโรจน์เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันบอกมา
    นโม ๓ จบ
    คะวัมปะติ จะ มหาเถโร ลาภะ ลาโภ นิรันตะรัง คะ วัมปะติ จะ มหาเถรัง ลาภะ สุขัง ภะวันตุเม

3. SimpleLifes

SimpleLifes สมาชิกใหม่

12 มิถุนายน 2007
    ขอบคุณมากครับ

4. anty

anty Active Member

12 พฤศจิกายน 2005
    ขอบพระคุณครับ

5. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    พระปิดตาหลวงปู่โต๊ะดีมากๆครับไม่ว่าจะทันท่านสร้างหรือไม่ก็ตามครับแต่ถ้าทำตามตำราท่านดีหมดครับ
    ประสบการณ์เป็นที่กล่าวขานครับผม+++

6. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    เกือบลืมไปครับท่านใดทราบเกี่ยวกับการสร้างพระปิดตารุ่น111ปีหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลีบ้างครับช่วยPmส่งมาบอกหน่อยน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

7. destiny9

destiny9 สมาชิก

คาถาแก้วสารพัดนึก หลวงปู่โต๊ะ

คาถาแก้วสารพัดนึกหลวงปู่โต๊ะ อินฺทสุวณฺโณ

<!--Main-->
    (นะโม ๓ จบ)
    พุทธัง ธัมมัง สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ
    นะโม เม สัพพะพุทธานัง อุปปันานัง มะเหสินัง
    ตัณหังกะโร มะหาวีโร เมธังกะโร มะหายะโส
    สะระณังกะโร โลกะหิโต ทีปังกะโร ชุตินธะโร
    โกณฑัญโญ ชะนะปาโมกโข มังคะโล ปุริสาสะโภ
    สุมะโน สุมะโน ธีโร เรวะโต ระติวัฑฒะโน
    โสภิโต คุณะสัมปันโน อะโนมะทัสสี ชะนุตตุโม
    ปะทุโม โลกะปัชโชโต นาระโท วะระ สาระถี
    ปะทุมุตตะโร สัตตะสาโร สุเมโธ อัปปะฎิปุคคะโล
    สุชาโต สัพพะโลกัคโค ปิยะทัสสี นะราสะโภ
    อัตถะทัสสี การุณิโก ธัมมะทัสสี ตะโมนุโท
    สิทธิธัตโถ อะสะโม โลเก ติสโส จะ วะทะตัง วะโร
    ปุสโส จะ วะระโท พุทโธ วิปัสสี จะ อะนูปะโม
    สิขี สัพพะหิโต สัตถา เวสสะภู สุขะทายะโก
    กะกุสันโธ สัตถะวาโห โกนาคะมะโน ระณัญชะโห
    กัสสะโป สิริสัมปันโน โคตะโม สักยะปุงคะโว
    พุทโธ สัพพัญญุตะญาโณ มะหาชะนา นุกัมปะโก
    ธัมโม โลกุตตะโร วะโร สังโฆ มัคคะผะลัฎโฐ จะ
    อินทะสุวัณณะ ปาระมี เถโร อิจเจตัง ระตะนัตตะยัง
    เอตัสสะ อานุภาเวนะ สัพพะทุกขา อุปัททะวา
    อันตะรายา จะ นัสสันตุ ปุญญะลาภะ มะหาเตโช
    สิทธิกิจจัง สิทธิลาโภ สัพพะ โสตถี ภะวันตุ เม ติ
    (กล่าว ๓,๗,๙ จบ<!--End Main-->

8. mikycar offroad

mikycar offroad เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2012
    อนุโมทนา สาธุ...รบกวนขอข้อมูลเกี่ยวกับอภินิหาร พระปิดตาพิมพ์หลังเต่า และอภินิหารพระปิดตาพิมพ์ตุ๊กตาใหญ่ หลวงปู่โต๊ะ มีใครบ้างครับที่เคยพบเห็น กรุณาเล่าให้ฟังเป็นทาน ผมมีเหลืออยู่ 2 องค์ จากเดิม 4 องค์ ให้เพื่อนไปบูชาติดตัวแต่เขาเอาไปแลกเปลี่ยนมือ ทั้งสองคนเลย...น้อยใจจัง...:'(
    ตอนนี้เหลือเพียงพิมพ์ตุ๊กตาใหญ่ ฝังตะกรุด 1 ดอก โดนเจ้าหนูที่บ้านแอบกัดหัวด้านหลังแหว่งแล้วก็เหลือพิมพ์ปิดตาหลังเต่าฝังตะกรุด 1ดอก
    "ขอทราบอภินิหารครับไม่ได้ขายน่ะครับ" ไว้ค้นเจอใบการันตีก่อนจะลงรูปให้ดูความเสียหายจากบาดแผลเจ้าหนูที่กัด

9. นายกุนซือ

นายกุนซือ สมาชิก

28 กรกฎาคม 2012
    ผมก็เพิ่งได้มาครับ แต่เป็นของวัดศาลาครืน ปี 2521 องค์เล็กๆ สวยดีครับ
    ไม่รู้ว่ามีปลอมรึเปล่า

10. ศรรักปักอก

ศรรักปักอก เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่มให้ ผมแกะจากยันต์ดวง หลังพระปิดตาจัมโบ้2
    สุกิตติมา สุภาจาโร สุสีละวา สุปากะโต ยัสสะสีมา วะเจตะโร เกสะโรวา อะสัมพิโต
    ใช้ดีนะครับ

มีศิทย์เคยไปถามหลวงปู่โต๊ะถึงข้อห้ามในการพกพระ ว่ามีอย่างไรบ้าง
    ตอบ "ห้ามประมาท ห้ามขาดสติ"

พระหลวงปู่โต๊ะหาประสบการณ์เล่ายากครับ ให้ห้อยจะรู้เอง อุปสรรค์ในชีวิตหายหมด ทำอะไรคล่องราบรื่น ขออะไรเป็นได้ดังสมประสงค์ เงินทองไม่ขาดมือ ไม่มีเงินยังมีกิน เป็นเมตตามหานิยมไปไหนคนก็ทักทั้งๆที่ผมเป็นคนอัธยาศัยแย่มากๆ ประสบการณ์รุนแรงเหนียว อุต หยุดปืน เคยได้ยินคนเล่าแต่น้อย ที่ได้ฟังมามากๆเป็นแบบศัตรูมองเราไม่เป็น หาตัวไม่เจอหรือมีเหตุบังเอิญให้หลุดพ้นจากภัยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มกราคม 2014