ขอคำชี้แจงเนื่องจากมีสมาชิกร้องเรียนกระทู้ ร่วมบูชาพระสีวลีองค์สูง8นิ้วโลหะปิดทองสวยงามมากเพียง399.เ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย SEE979, 30 พฤศจิกายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

หายเงียบครับ
    โอนเงินไปหลายอาทิตย์แล้วครับ

แต่ก็เงียบหาย..ครับ

เงินไม่เสียดายหลอกนะครับ คิดว่าเขาคงมีความจำเป็น
    แต่ที่เสียแน่ๆ คือความรู้สึกอะครับ

ไม่รู้จะพูดอย่างไร...

2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
  3. sandland

sandland เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    เหมือนกันเลยค่ะ จนวันนี้ก็ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับเช่นกัน เสียความรู้สึกมากๆ ค่ะ

4. คนกรุงศรี

คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ผมเองก็เช่นกันครับ เห็นว่าจะนำเงินไปทำบุญผมก็เกิดศรัทธาก็เลยร่วมทำบุญด้วย เมื่อเป็นแบบนี้ก็รู้สึกกลัวแทน.....ครับ เงินนะไม่เสียดายเพราะอนุโมทนาด้วยใจบริสุทธิ อืม....แล้วแต่นะครับ

5. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    จำชื่อไว้ครับ

อาจจะมาอีกในชื่อ user อื่น

6. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

7. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เกือบไปแล้วเรา

8. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องจากกระทู้เดิม โดนปิดไปแล้ว
    เลยไม่ทราบว่ามีผู้เสียหายจากกระทู้เดิมหรือไม่

เนื่องจาก ถ้ากระทู้เดิมไม่มีผู้เสียหายเลยจะต้องให้โอกาสเค้าด้วย
    อาจเป็นไปได้ว่าเดินทางไปทำธุระบางอย่างอยู่ก็ได้นะครับ

9. pent

pent Active Member

22 พฤศจิกายน 2007
    เมื่อได้โอกาสแล้วควรแก้ไขน๊ะ

10. ซักวันจะคิดออก

ตั้งกระทู้ 30/11/2008
    มีเรื่องร้องเรียน 15/12/2008
    วันนี้ 19/12/2008 ยังไม่มาชี้แจง

11. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เป็นอีกเคสหนึ่งที่ทำให้เพื่อนสมาชิกต้องระวังตัวกันให้มากขึ้นนะครับ

12. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ณรงค์ ประมวลวงศ์ ...ทำไปได้ คนหลอกคน ช่างน่ารังเกียจ

13. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    กระทู้ที่ตั้งทำบุญใหม่ๆควร ควรดูการเข้าออกเว็บประจำเครดิตดี สม่ำเสมอ การเข้าออกไม่ใช่ลักษณะเฉพาะกิจ เพราะบางครั้งจะมีมิจฉาชิพแอบแฝงเข้ามา เนื่องจากกลุ่มสมาชิกบ้านเรามีจิตใจบุญกันทั้งนั้นเลย ทำให้มีเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้น แต่บางกระทู้ที่ดีจะบอกสำเนาหลักฐานบัตรประชาชน ฉนั้นทางที่ดีควรขอดูหลักฐานก่อนพิจารณาตัดสินใจ ที่จะทำการลงไปครับ

โปรดระมัดระวัง ด้วยนะครับ

<TABLE class=tborder id=post1417041 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] 10-08-2008, 02:34 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #1 <INPUT id=plist_1417041 style="PADDING-RIGHT: 0px; PADDING-LEFT: 0px; PADDING-BOTTOM: 0px; MARGIN: 0px 0px 0px 5px; VERTICAL-ALIGN: middle; PADDING-TOP: 0px" type=checkbox value=0 name=plist[1417041] inlineModID="inlineMod"> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ธรรมนำทาง<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1417041", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1417041 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG] งานบุญสร้างพระอุโบสถให้พระธาตุ+พระธาตุ ลป คำฟอง แก่ท่านที่ร่วมบุญไว้บูชาทุกท่าน
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->งานบุญใหญ่ครับ ขอเชิญร่วมทำบุญวัดศีรฐานนอก จ.ยโสธร ได้กำลังก่อสร้างพระอุโบสถหลังใหม่ และต้องใช้ปัจจัยในการก่อสร้างอีกจำนวนมากซึ่งกระผมอยากจะได้ช่วยทางวัดโดย เชิญชวนทุกท่านร่วมบริจาคทำบุญตามกำลังศรัทธามาได้ที่ ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ สาขาย่อยซอยมหาดไทย เลขที่บัญชี 207-212537-5 นายณรงค์ ประมวลวงศ์ ครับ โดยทุกท่านที่ร่วมทำบุญด้วยกันผมจะแบ่งพระบรมสารีริกธาตุให้ท่านละ5 องค์ และพระธาตุ หลวงปู่คำฟอง วัดป่าศรีสะอาด ท่านละ1องค์นะครับเพราะมีอยู่น้อยแบ่งกันบูชาครับซึ่งได้รับมาจากหลวงพี่ สมชาย วัดบางเตย ครับ ทุกท่านที่โอนปัจจัยร่วมทำบุญแล้วกรุณาส่งที่อยู่มาให้ทางข้อความส่วนตัว ด้วยนะครับเพื่อที่จะได้สะดวกในการส่งพระธาตุไปให้ครับ โดยเงินทุกบาททุกสตางค์ที่ทุกท่านร่วมทำบุญด้วยกันนั้นผมจะได้รวบรวมไปถวายกับทางหลวงพ่อที่วัดทั้งสิ้นครับ ขอบุญกุศลที่ท่านร่วมกันสร้างพระอุโบสถนี้จงเป็นปัจจัยให้ท่านพบกับความสุข ความสำเร็จในชีวิตทุกท่านครับ สาธุ .
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ด้วยจิตคาระวะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2008
  14. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยๆกันเป็นหู เป็นตา มิให้เป็นเหมือนนนี้อีก
    แต่อาจจะติดขัดใดๆ ก็ได้ ถ้ามองด้านขาว ที่อาจมีอยู่บ้าง

สาธุ ครับท่าน;aa25

15. ซักวันจะคิดออก

แต่ทุกวันนี้กระทู้พระเสริมก็ยังมีเยอะแยะนะครับ ต้องศึกษาให้ดี

16. มนูสาร

มนูสาร สมาชิก

23 มิถุนายน 2008
    หยาดน้ำแผ่เมตตาไปครับ

17. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ลองให้เวลาเขาหน่อยนะครับอาจมีปัญหาอะไรบางอย่างก็ได้ครับแต่ถ้าเงียบหายไปก็น่าเสียดายในความรู้สึกนะครับ ปลงๆบ้าง ผมเห็นมีให้บูชาของในนี้มากหลายอย่างครับก็เป็นเรื่องธรรมดาครับมีขาวก็ต้องมีดำ ขนาดผมก็ยังเคยโดนมาแล้วเหมือนกันครับทุกวันนี้ถ้าไม่แน่ใจก็ไม่บูชาจะดีกว่ามากครับ ผมเคยส่งเงินไปแต่รอแล้วรอเล่าก็ยังไม่ได้ของเลยก็ไม่เป็นไรครับ เราเคยเอาเขามาแน่เราถึงโดนใช้ดอกเบี้ยกรรมให้เขา ทุกวันนี้ผมมีอะไรส่วนมากแจกฟรีครับแล้วแต่จะร่วมทำบุญกันไม่ทำก็ไม่ว่ากันครับถ้าขอมาผมมีผมจะให้ทันทีครับ

18. Stradale

Stradale เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    ผมก็ชะล่าใจไปหน่อย ลืมดูวันที่สมัคร หรือพวกข้อความต่างๆที่เค้าอาจจะเคยโพสต์ไว้
    พอโอนตังค์ไปแล้วมานั่งดู เห็นเพิ่งสมัครได้ไม่นาน น่าจะไม่ถึงเดือน - -" งานเข้าเลยทีนี้ คราวหลังไม่รู้เค้าจะไปเปิดบัญชีเป็นชื่อคนอื่นมาหลอกกันอีกรึป่าวหละเนี่ย

19. พระสีวลี

พระสีวลี สมาชิกใหม่

19 ธันวาคม 2008
    แจ้งเรื่องพระสีวลี

เรียนทุกท่านที่ได้โอนเงินค่าพระสีวลีมาให้กับกับเจ้าของกระทู้SEE979ที่ได้บอกบุญไป ต้องขอโทษทุกท่านด้วยที่พี่ชายผมไม่ได้ทำการส่งพระไปให้ไม่ครบทุกท่านเนื่องจากว่ามีปัญหาที่ญาติพี่น้องที่บ้านก็ได้เช่าบูชาไปบ้าง ทำให้เกิดปัญหาท่านโอนเงินมาแต่พระไม่เพียงพอที่จะส่งไปให้พี่ผมเครียดเรื่องนี้มากโปรดอย่าได้เข้าใจว่าจะคดโกงเลยครับเพราะเงินที่ท่านโอนมาให้ก็นำไปทำบุญทั้งสิ้นแล้ว เพื่อเป็นการแสดงความรับผิดชอบขอให้ทุกท่านที่โอนเงินมาแจ้งที่อยู่มาทางผมอีกครั้งทางPM ผมจะรับผิดชอบแทนโดยการส่งพระที่มีอยู่ทดแทนให้กับทุกท่านอาจจะได้พระสีวลีไม่ครบท่านแต่ทุกองค์ที่จะส่งให้ไปนั้นมีค่ามากกว่าที่ท่านโอนเงินมาให้แน่นอน ขอโทษทุกท่านจริงๆนะครับยังไงท่านที่ส่งเงินมาช่วยแจ้งที่อยู่มาให้ผมนะครับจะขอรับผิดชอบแทนพี่ชายเองอย่าได้ไปว่าเขาอีกเลยครับเพราะทุกอย่างทำด้วยเจตนาบริสุทธิ์จริงๆ แล้วยังไงผมจะส่งพระอื่นทดแทนให้ทุกท่านครับ ขอโทษแทนพี่อีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2008
  20. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    เรียนคุณพระสิวลี

ขอโทษนะครับ คุณพระสิวลีครับ ทำไมไม่ให้พี่ชายคุณเข้ามาชี้แจงต่อเพื่อนสมาชิกหล่ะครับ และเรื่องการทำบุญควรจะมีหลักฐานที่สามารถที่จะชี้แจงต่อ เพื่อนสมาชิกได้ พี่ชายคุณหายเงียบไปเลย ทำให้อดคิดไม่ได้ แล้วปัญหาแบบนี้ทางเวปเจอบ่อยแบบหายเงียบไปเลย ผมเองยังเคยโดน เพราะฉนั้นทางทีมงานเลยมีกระทู้ร้องเรียนขึ้นมา ก็เพราะมีปัญหาที่เกิดขึ้นแบบนี้ ที่จริงถ้าเราเข้ามาชี้แจงให้สมาชิกที่ร่วมบุญทราบแต่แรก และแก้ไข คงไม่มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น แต่ก็ถือว่าคุณก็ออกมาแสดงความรับผิดชอบ ผมขออนุโมทนาด้วยครับ ก็คงต้องรอผู้ร้องเรียนเข้ามาแสดงความคิดเห็นว่า เขาควรจะทำอย่างไร ผมเองก็ทำตามหน้าที่ ไม่ได้มีส่วนได้หรือเสียผลประโยชน์อย่างไร

หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

ด้วยจิตคาระวะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้