ขอคำปรึษาเรื่องเทวดาประจำตัวและเทวดาสร้างบารมีค่ะ

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย osaiteaw, 4 พฤษภาคม 2010.

1. mashimo

mashimo เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุค่ะ เชื่อเรื่องนี้เหมือนกันแต่ไม่มีประสพการณ์ค่ะอุทิศให้ทุกคืนที่สวดมนต์แต่ไม่เคยมีอะไรมาปรากฏให้เห็นแต่ก็ยังอุทิศให้เหมือนเดิมเพราะไม่เสียหายอะไรถ้ามีจริงท่านจะได้คุ้มครองดูแลเราได้

2. penquinz

penquinz Active Member

อนุโมทนาบุญค่ะ

เคยสงสัยเรื่องเทวดาประจำเหมือนกัน เเต่ตอนนี้ก็คลายสงสัยเเล้ว

3. dooperty

dooperty Active Member

28 กันยายน 2011
    กรัช กาย.........กายอันมีตน.....1
    ผู้รู้ในตน1

4. Unlimited Indy

Unlimited Indy เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม
    อนุโมทนาสาธุการ

5. constros

constros เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    ทุกอย่างมีเหตุ และ ผล คับ
    สำหรับผม บางคนจะมีเทวดามาคุ้มครอง(แต่คนผู้นั้นต้องทำดีด้วยคับ)
    บนสวรรค์เทพมีสิทธิจะทำผิดได้ เมื่อทำผิดก้อต้องรับผิด ตอนรับผิดอาจอธิษฐานแบ่งกายตนเองลงมาเกิดเป็นมนุษย์เพื่อบำเพ็ญความดี(เรียกว่ากายเล็ก) และกายเล็กเวลาทำความดีก็จะส่งบุญกุศลใ้ห้กายที่เป็นเทวดา(กายใหญ่) เมื่อถึงเวลาหมดกรรม ทั้งสองกายอาจกลับมารวมกันเป็นหนึ่งก็ได้ หรือแยกเป็นสองกายคับ ขอย้ำว่าสำหรับบางคนเท่านั้น
    ผมรู้น้อยก็บอกได้เท่า่นี้ละคับ

6. Nokclk

Nokclk สมาชิก

28 พฤศจิกายน 2012
    มีความเชื่อเรื่ิองเทวดาค่ะ ครั้งนึงเคยสวดบทธรรมจักรกัปวัตนสูตร ติดต่อกันเป็นอาทิตย์ๆๆ ค่ะ รวมแล้ว 49 วันและเชื่อมส่งบุญทุกบุญที่ทำให้ แก่เทวดาท่านบ่อยๆ มีคืนนึงค่ะฝันว่า มีเทวดาหลายองค์ค่ะ 3-4องค์ ในฝันท่านแต่งกายเต็มยศ มีชฏาบนศรีษะเหมือนในละครค่ะ ชุดท่านเรืองรองสวยงามมาก ท่านยืนอยู่บนก้อนเฆม ..ค่ะ ในฝันเหมือนคุยกันทางจิตค่ะว่าท่านบอกว่า "ข้าคือเทพพระศุกร์.." ส่วนตัวเราก็เกิดวันศุกร์ด้วย..พอได้ยินท่านบอกเราก้พูดในฝันอีกว่า "ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย ลูกขอเบิกบุญทุกบุญ อุทิศบุญนี้ให้แก่เทวดารักษาตัว ให้ท่านมีฤทธิ์มีเดช มีเสื้อผ้าอาภรณ์ "พอเราพูดจบ ท่านก็ขยับตัวเหมือนรับรู้อ่ะค่ะ ต่อน่ะค่ะอันนี้เป็นเรื่องที่เกิดจากความฝันค่ะ ท่านบอกตัวเราอีกว่า ท่านจะเปิดตาเนื้อให้เราได้เห็นอรัย ? เราก็ละสายตาจากบนฟ้าลงมายังพื้นดินค่ะ สิ่งที่เห็นคือ เห็นคนกลุ่มหนึ่งผู้ชายนุ่งผ้าแดง ในมือถือสามง่าม กำลังดึงกระชากร่างวิญญาน ?ของมนุษย์..ฝันเพียงเท่านี้ละค่ะ น่าจะสันนิษฐานว่าท่านต้องการสื่อให้ตัวเราเชื่อเรื่อง นรก-สวรรค์ ว่ามีจริงให้สร้างบุญ สะสมบุญ อย่าทำบาปเด็ดขาด..ทุกวันนี้ ตัวเรารู้สึกเหมือนกับว่า เทวดาท่านจับจิต เราไว้แล้ว หายใจเข้า-ออกเป็นบุญไปหมด ค่ะ คัยชวนทำบุญไม่เคยปฏิเสธเลย ทำทุกบุญมาก-น้อยเท่านั้นค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2013