ขอคำแนะนำเรื่องพระราหูค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย สตธศร, 30 มกราคม 2010.

1. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009
    คือสงสัยว่า พระราหูอมจันทร์นี่
    คนวันจันทร์ กับคนเกิดวันอาทิตย์
    มีไว้ติดตัวได้มั๊ยค่ะ พอเช่ามาแล้ว
    เค้าบอกว่า ให้คนเกิดวันเสาร์จะดี
    เพื่อนก็เลยยืมไปทวงหนี้
    แล้วเพื่อนก็ได้แล้ว เราก็ให้เพื่อนไปเลย
    ต่อมาครอบครัวเค้าก็เกิดปัณหา
    เค้าก็เลยคิดว่าเกี่ยวกับพระราหูที่เราให้ไป
    แต่ต่อมา เค้าก็ทราบแล้วว่าไม่ได้เกี่ยวกันเลย ..
    เค้าก่เลยให้เราคืนมา เมื่อวานนุ๋เลยลองพกติดตัวไปด้วยค่ะ
    ก็คิดว่าคงไม่มีอะไรน่ากลัว
    แต่ก็แปลกๆขึ้น อย่างเช่น ปกติเพื่อนที่เกิดวันอาทิตย์
    จะเล่นกัน แรงๆ อย่างชกกัน อะไรประมาณนี้ค่ะ
    วันนั้น ก็เล่นได้แรงน้อยมาก ๆ ค่ะ เหยียบเท้าแค่เบาๆเฉยๆ
    หรือปกติจะยอมคน แล้วก็คิดว่าช่างมันเถอะ ไม่ต้องไปเอาความกัน
    แต่ว่า วันนั้น ไม่ค่อยคิดว่า ช่างมันเถอะ
    ส่วนเพื่อนที่เกิดวันเสาร์ปกติไม่ค่อย คุยกันเท่าไหร่
    ก็คุยกันมากเป็นพิเศษ ตกกลางคืน
    ก็ไปเจอด่านตรวจ ก็ได้กลิ่นแปลกๆ
    ที่มี เป็นพระราหูวัดหลวงพ่อเปิ่น
    เดิมก็เคยแขวนพระหลวงพ่อเปิ่นอยุ่แล้ว

แบบนี้นุ๋ติดตัวได้ใช่มั๊ยค่ะ
    แล้วจะเป็นอะไรกับคนรอบข้างนุ๋มั๊ยค่ะ
    รวมถึงตัวนุ๋ เพราะว่าเกิดวันจันทร์

สรุปว่า ถ้า เก็บไว้บูชาได้ใช่ไหมค่ะ ไม่รุ้จะทำยังใงดีค่ะ
    มองท่านแล้ว มันไม่กล้าเอาไปให้ใคร แต่ก็กลัวนะค่ะ
    บางทีก็ฝันว่าอยู่ในพิธีอะไรไม่รุ้ แต่ว่ามีสุริยุปราคาด้วย
    ไม่ค่อยเข้าใจ เท่าไหร่ บูชาได้จริงๆใช่มั๊ยค่ะ
    จริงๆแล้วท่านเป็นยังใงหรอค่ะ .....

จะมีผลอะไร เกิดตามมาจากการบูชาค่ะ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2010
  2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    พิมพ์ผิดเต็มเลยครับ อ่านยากครับ ถ้ากลับมาแก้ไขก่อน ผมจะตอบให้ครับ ใครอ่านก็คงมึนเหมือนผมล่ะครับ

3. สตธศร

เก็บไว้ได้ใช่มั๊ยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2010
  4. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ก็ยังพิมพ์ผิดอยู่ดีครับ แต่เอาเถอะครับ ผมจะตอบให้ก่อน ไม่เกี่ยวกับวันหรอกครับ ปกติองค์ราหูนั้นถ้าเราบูชาดี ๆ ท่านจะเด่นเรื่องลาภมากครับ ช่วงไหนที่ดวงตกลองบูชาองค์ราหูซิครับ แล้วจะดีขึ้น ผมว่าที่คุณเห็นท่านมาสงเคราะห์มากกว่า ลองสวดคาถาราหูทุกวัน( ต้องไปหาเอาเอง ) แล้วขอพรให้ท่านสงเคราะห์ ลองทำสักเดือนนึงแล้วคุณจะรู้เอง ผมลืมบอกไปว่า ด้านเมตตาท่านก็ให้แรงนะครับ ผมแนะนำบูชาท่านต่อไปเถอะ ถ้าไม่เอาผมขอรับไว้เอง บอกผมก็แล้วกันครับ คุณรู้หรือเปล่าว่า ราหูอมจันทร์ของหลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง เขาเล่นหากันเป็นเรือนหมื่น เพราะอะไร เขาถึงยอมสู้ราคากัน เพราะอานุภาพขององค์ราหูใช่ไหมครับ

5. สตธศร

สาธุค่ะ ขอบคุณมากๆนะค่ะ ^^
    แสดงว่าจริงๆแล้วท่านใจดีมากๆเลยใช่ไหมค่ะ