ขอคำแนะนำ เบาหวาน ค่ะ

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย สตธศร, 23 ตุลาคม 2013.

1. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009
    ตามหัวข้อค่ะ เบาหวาน รักษาหายไหม
    เบาหวานดูแลอย่างไรให้ไม่อันตราย
    ในคนแก่ผู้ป่วยเบาหวาน ดูแลรักษายังไง
    มีโอกาสหายสนิทไหม

ขอบคุณค่ะ

2. ironman

ironman เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    watthasung.com/wat/viewthread.php?tid=815

ดูรายละเอียดในลิ้งค์ด้านบนครับ รักษาเบาหวานสูตรหญ้าแพรก+ขมิ้นชัน+น้ำปูนใส

ถ้าไม่สะดวกทำเอง ก็ไปวัดหอมศีล ทุกวันอาิทิตย์จะมีคนทำยาสูตรนี้แจกฟรี
    ไปแต่เช้า โทรถามวัดด้วยก็ดี เพราะบางอาทิตย์ อาจจะงดแจก (เพราะเค้าไปแจกที่อื่น)
    http://map.longdo.com/p/A00084095 (แผนที่วัดหอมศีล ถนนบางนา-ตราด)

ถ้าไม่มีกรรมหนัก จะรักษาหายครับ

3. sad boy

sad boy เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    ขอจากหมอก็ดีนะครับ

4. สตธศร

ขอบมากคุณค่ะ ที่บ้านมีตาและแม่ แม่พึ่งตรวจเจอประมาณ หนึ่งร้อยค่ะ งงกันมาก เพราะ ตรวจสุขภาพทุกทีก็ไม่เคยเจอ และที่สำคัญที่บ้านไม่ทานหวานมาก มีตอนหลังที่ไปฉีดยาหมอ.. แล้วแพ้ แล้วให้หลังมา ไม่ถึงปี ไปตรวจเจอเบาหวานค่ะ .

5. สตธศร

ขอบคุณค่ะ หมอบอกแค่ว่า ไม่ให้ยา ให้ไปออกกำลังกาย บอกเปลี่ยนอาหารการกิน จะเปลี่ยนอะไรเนี่ย@.@\