ของดียังมีอยู่..!!พระขุนแผนน้ำผึ้ง หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี จ.บุรีรัมย์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 18 สิงหาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    ของดียังมีอยู่..!! พระขุนแผนน้ำผึ้ง ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี จ.บุรีรัมย์

สำหรับพระขุนแผนน้ำผึ้งนี้เป็นพระที่จัดสร้างขึ้นจากว่านเสน่ห์ล้วนๆ ผสมกับผงเมตตาอาถรรพณ์ สีผึ้งยุคแรกๆ ผสม น้ำผึ้งเสกของหลวงปู่นำใส่ขวดโหลแช่น้ำผึ้งปลุกเสกตลอดเดือน 12 ข่าวว่ามีอยู่คืนหนึ่ง พระจันทร์เต็มดวงท่านปลุกเสกจนผึ้งบินมารุมพระขุนแผนน้ำผึ้งเต็มไปหมดซึ่งผิดวิสัยที่ผึ้งจะบินในตอนกลางคืน ด้านหลังองค์พระเป็นรูปพระพรหม เป็นปริศนาธรรม ท่านบอกว่าคนเราจะมีเสน่ห์เป็นที่ชื่นชมของคนอื่นต้องทำได้อย่างพรหม คือ มีเมตตา กรุณา มุทิตา และอุเบกขา แก่ผู้อื่น ถ้าทำได้แล้ว อย่างนี้ไปไหนมาไหนก็จะมีแต่คนรักคนชอบอย่างแน่นอน
    *-* thaiput007@hotmail.com
    Tel.084-6245007

(ปิดกระทู้ครับ ขอบคุณครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2008
  2. choopol2518

choopol2518 เป็นที่รู้จักกันดี

ของหลวงปู่ดีทุกอย่างนะครับ

3. RyuZaY

RyuZaY เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    นอกจากขุนแผนน้ำผึ้งแล้วยังมีขุนแผนอะไรอีกมั้ยครับ

4. เมืองย่า

เมืองย่า เป็นที่รู้จักกันดี

ของดี สวย... พุทธคุณหายห่วงครับ...

5. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    มีขุนแผนให้เช่าบูชาของหลวงปู่ชื่นตอนนี้มีรุ่นไหนบ้างครับ

6. praya

praya เป็นที่รู้จักกันดี

ผมบูชาขุนแผนน้ำผึ้งจากพี่อรรถพลมา 1 องค์แล้วปรากฏว่าเจ้านายรักครับเมื่อก่อนไม่ค่อยพอใจกันอยู่ ไปๆ มา ๆ ก็เข้ามาดีกับเราครับ ผมเลยพกติดตัวเลยครับ ขอบพระคุณมากครับที่ได้ของดีมาติดตัวครับ ใครอยากเจออย่างผมก็ขอให้พิสูจน์ดูครับ

7. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    - สำหรับวัตถุมงคลขององค์พระเดชพระคุณ "หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ" วัดตาอี จ.บุรี่รัมย์ ที่จัดสร้างออกมาในรูปแบบของพระขุนแผนหรือขุนแผนนั้น ตอนนี้ที่กระผมยังมีอยู่บ้างครับ แต่บางรุ่นนั้นได้หมดไปบ้างแล้ว สำหรับที่มีอยู่ตอนนี้เช่น พระขุนแผนพรายกุมาร (เนื้อผงอิทธิเจ), พระขุนแผนพรายกุมารเนื้อว่าน (หน้าทอง), พระขุนแผนสะกดทัพ (แบบมีตระกรุดสาริกาคู่และไม่มีตระกรุด), พระขุนแผนนาคเกี้ยว (แบบไม่มีตระกรุดและมีตระกรุดเงินปากผี), พระขุนแผนน้ำผึ้ง, พระขุนแผนชมตลาด, ขุนแผนม้าเสพนาง (รุ่นรับทรัพย์), ส่วนสำหรับวัตถุมงคลรายการอื่นๆๆของหลวงปู่ก็ยังมีอยู่บ้างครับ ขอให้บารมีหลวงปู่ชื่น คุ้มครองนะครับ สาธุๆๆๆ / thaiput007@hotmail.com

8. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

วาวๆๆๆ อยากได้ๆๆ พอจะมีตัวอย่างให้ชมบ้างไม๊ครับ แฮ่ม

9. Poseidon

Poseidon เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีของท่านมีประสบการณ์มากมายครับ สนใจก้อลองบูชาได้ที่พี่ออยนะครับ

สาธุๆ

10. thejirayu

thejirayu เป็นที่รู้จักกันดี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้