● เปิดจอง พญาครุฑ จอมราชันย์ + ตะกรุด 8 คง หลวงปู่ศักดิ์ หน้าท้าย.

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 22 เมษายน 2019.

1. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ดูจากตาราง เหลือ ลูกสุดท้ายครับ

2. isid

isid สมาชิกใหม่

งั้นจองเลยนะคะรวมค่าส่งเป็นเท่าไหร่ค่่ะ

3. pipat_san

เดี๋ยวรอคณสุวัติ สรุปลงตารางให้นะครับ ขอบคุณครับ

4. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008

พรวันวิสาขบูชา หลวงปู่ ท่านให้มาฝาก ทุกคนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหลือองค์เล็ก องค์สุดท้ายครับ

6. suwat.su

เปิดจองพญาแมงปอเรียกทรัพย์
    สีผึ้งมหาเสน่ห์ รุ่นแรก หลวงปู่ ญาท่านเสาร์

พญาแมงปอเรียกทรัพย์ เนื้อผงกสินดำ.png พญาแมงปอเรียกทรัพย์ เนื้อผงหัวใจแมงปอ.png ยอดสีผึ้งเสน่หา.jpg ปลัดแดง.jpg 20190516_102953 (2).jpg ตารางจอง 2.png แมงปอ.png

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2019
  7. isid

isid สมาชิกใหม่

ปฐวีธาตุเล็กลำดับที่ 33 ค่ะ.โอนแล้วนะคะ 600 บาท เวลา15.19 น.กรุงไทยแนกซ์เลขอ้างอิง913815493631 ที่อยู่เดืมคะ

8. คนใจพระ

คนใจพระ สมาชิกใหม่

4 พฤศจิกายน 2017
    โอนแล้วนะครับ

9. pipat_san

ฝากส่ง ข้อมูล การโอน ที่อยู่ ให้คุณ suwat.su ด้วยนะครับขอบคุณครับ วันจันทร์ จัดส่งให้ครับ

10. pipat_san

ขอบคุณมากครับ

11. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ลำดับที่๑๘ ขอจองตาข่ายฟ้า เพิ่ม อีก ๑ องค์ ครับ

12. pipat_san

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

13. pipat_san

อรุณสวัสดิ์ เช้าวันอาทิตย์ ใครเห็นภาพ หลวงปู่ ญาท่านเสาร์ ธมฺมวโร เทพเจ้าลุ่มน้ำโขง ๒ แผ่นดินไทย-ลาว เช้านี้

ขอให้รวยแต่หัววัน ค้าขายหมดก่อนเพื่อน ถูกรางวัลใหญ่ หนี้สินมลายสูญ โรคภัยหายสิ้น เนื้อหอมตลอดวันเด้อ

14. Sarawut007

Sarawut007 สมาชิก

ผมขอจองสีผึ้งเพิ่มอีก 1ตลับครับช่วงบ่ายๆจะโอนตังไปครับ

15. คนใจพระ

คนใจพระ สมาชิกใหม่

4 พฤศจิกายน 2017
    โอนแล้วครับ

16. kawail

kawail สมาชิก

14 กุมภาพันธ์ 2011
    อยากได้เนื้อที่ 1 แต่หมดแล้ว T^T ถ้ามีเนื้อที่ 1 หลุด จอง 1 องค์ครับ
    จองเนื้อที่ 2-3 อย่างละองค์ครับผม ปฐวีธาตุ 1 องค์ครับ รบกวนแจ้งช่องทางการชำระเงินทีครับผม ขอบคุณครับ _/ll\_

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2019
  17. Sarawut007

Sarawut007 สมาชิก

โอนเงินเข้าบัญชีไปแล้วนะ ครับ 1,200บาท ปฐวีธาตุ ลูกใหญ่ 1 สีผึ้ง 1ตลับครับ 20190519_154004.jpg

18. pipat_san

รายการที่ 1 เดี๋ยวผมมอบให้บูชา 1 องค์ครับ แบ่งกันครับ ของผมเอง

เท่ากับว่า แมลงปอ รายการ ที่ 1-2-3 ได้ครบครับ

ปฐวีธาตุ หมดครับ

เหลือ ตาข่ายฟ้าพันชั้น หินกินเหล็ก ธาตุกายสิทธิ์ ครับ ( รับไหมครับ)

รอคุณ สุวัติ สรุปแจ้งราคาลงตาราง ให้ครับ

19. pipat_san

ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้จัดส่งให้ครับ ฝากที่อยู่ที่คุณ suwat.su เลยนะครับ

20. pipat_san

คุณปลัดแดงเรื่องนี้เราไม่ได้ยินเอง มีคนพูดให้ฟัง ลองอ่านดูและพิจารณาฟังหูไว้หู ไม่ได้ให้คุณงมงาย หนุ่มน้อยอายุ 20 กว่า ทำงานที่โรงงานนิคมอุตสาหกรรม นวนคร ได้บูชาปลัดแดง จากศูนย์พระเครื่องบิ๊กซีนวนคร 1 ดอก อธิฐานบอกกับ คุณปลัดแดง ว่า ขอแฟนให้ผมซักคน ผมจีบใครไม่เคยติดเลย พ่อปลัด ดอกแดง โปรดประทานแฟนให้ด้วย แกก็ห้อยปลัดแดงติดพวงกุญแจติดตัวอยู่ 2 วัน มีผู้หญิงคนหนึ่ง แกชอบ สวยถูกใจ ขึ้นรถที่เดียวกัน แกเคยไปขอเบอร์แล้ว ผู้หญิงไม่ให้ เดินหนี และไม่พูดด้วยซักคำ ตอนเช้า เจอผู้หญิงคนนี้อีก จึงลูบคุณปลัดแดงสองสามทีและพูดเองเออเองว่า ผมขอคนนี้ครับพ่อปลัด และแกก็เดินไป ขอไลน์ และเบอร์โทร ผู้หญิงคนนี้มองหน้า ยิ้มให้นิดหนึ่ง และบอกให้แกเอาโทรศัพท์ของแกมา ผู้หญิงคนนี้กดเบอร์โทรให้ ตอนเย็นก็คุยกัน และคุยติดพันกันถึง 4-5 ทุ่ม ไปเที่ยวด้วยกันทุกเสาร์อาทิตย์ ดูหนังกัน หลาย ครั้งแล้ว เรารู้แค่นี้ เรื่องจะเป็นยังไงต่อจะนำมาเสนอต่อไป

ลูกศิษย์ หลวงปู่ ญาท่านเสาร์ เล่าให้ฟังว่า ขับรถกระบะ มาทำธุระ หลงทางมา ไม่รู้จักหลวงปู่ มาก่อน เจอแบบ บังเอิญ ได้เจอหลวงปู่ เลยได้ทำบุญ หลวงปู่ ยิ้มให้ด้วยความเมตตา พร้อมทักว่า เลขทะเบียน สวย นะ ลูกศิษย์ จึงได้นำไป ซื้อหวย ปรากฏจจ ถูกรางวัล ได้เงิน สองแสน บาท ดีใจมาก ไม่รู้ว่าจะมีโชคลาภก้อนใหญ่ แบบบังเอิญ

คุณปลัดแดงพ่อเนื้อหอม ที่อื่นเรียกอะไรไม่รู้แต่สำนักนี้เรียก คุณปลัด เหตุว่า คุณปลัดเป็นเครื่องหมายของ พ่อ ผู้สร้างสรรค์ พราหมณ์ ใช้แทนองค์พระอิศวร สร้างโลก เรียกอีกชื่อว่า ศิวลึงค์ เขมรพันกว่าปีที่แล้วสร้างประสาทใหญ่โต เพื่อให้ คุณปลัด ประธานตั้งกลางปราสาท เปรียบปราสาทว่าเป็นดินแดนวิมารที่ศักดิ์สิทธิ์บนเขาไกรลาส คุณปลัด เป็นสัญลักษณ์ของ พ่อ ลักษณะแห่งชายชาตรี เป็นสัญลักษณ์ของ ความอดทน แข็งแรง กำยำล่ำสัน และที่สำคัญเป็นสัญลักษณ์แทนอำนาจที่ยิ่งใหญ่ อำนาจที่ทำให้เกิด มนุษย์ได้ คุณปลัดมีอานุภาพมาก เรียกผู้หญิง เรียกจิตใจคนทั้งหลายให้มา หน่วงเหนี่ยวเกี่ยวพัน เปรียบว่าคุณปลัดเป็นหลัก อิตถีนารีทั้งหลายจะต้องมาเกี่ยวพัน เพราะสวรรค์สร้าง

หลวงปู่ญาท่านเสาร์ กระแสจิต ยิ่งใหญ่จิตบริสุทธิ์ การทำวัตถุมงคลของท่าน ไม่มีเรียกร้องเงินทอง ทำพระทั้งวันเสกพระทั้งวันทั้งคืน จิตท่านมุ่ง ช่วยศิษย์ช่วยคน ช่วยมนุษย์ วันเสกคุณปลัดวาระท้าย มีคนเห็นว่า คุณปลัดแดงที่ท่านเสกได้ขยับเขยื้อน พอหลวงปู่ ออกจากสมาธิ ลูกศิษย์จึงถามหลวงปู่ ท่านบอกว่า ตาฝาดไปเอง

ลูกศิษย์อยากได้คุณปลัดไปแบ่งกันแต่ละคนบอกอยากได้เสน่ห์แรงแรง หลวงปู่ว่า หนักด้านเสน่ห์ เมตตา ล้วนๆ เอา ปลัดแดง ไป ดึงจิตผูกใจคนทั้งหลายให้มาหน่วงเหนี่ยวเกี่ยวรัด บอกรัก บอกหลง บอก งง งวย มีเสน่ห์หลงใหล บอกรัก ใครใช้ใครได้ไปให้ ใช้ให้จงดี ให้เป็นปัญญาชนมีความรับผิดรับชอบ เพราะของนี้ แรงด้านผู้หญิง แรงด้านให้คนมารัก แรงด้านให้คนมาหลง แรงด้านให้คนมารุม แรงด้านให้คนมาล้อม ช่วยอุดหนุน ค้าขาย ติดต่อ กิจการงาน ง่ายดายทางสะดวก ทางปลอด ทางเปิด ถ้าคนดีใช้จะดีเด่น ไม่ขาดรักไม่ขาดหลง ไม่ขาดคนอุดหนุน ไม่ขาดคนซื้อ ไม่ขาดคนขาย ถ้าคนไม่ดี ใช้ท่านห้าม สรุปว่าใครใช้ดี ดีขึ้นแน่นอน ถ้าคนร้ายใช้ จะไม่เห็นผล

หลวงปู่ญาท่านเสาร์ตัวจริงสร้างคุณปลัดจากไม้เขยตายลงชาดแดง ให้แรงโคนยันหัวตัวเดียวพกไปเถิดไม่มีอดไม่มีจนคนเกลียดไม่มีมีแต่คนรักคนหลง

สรรพคุณของ ไม้เขยตาย ซึ่งมีอยู่หลายตำนาน ตามแต่ละท้องถิ่นก็เล่าๆ ต่อกันมา แต่ก็คล้ายๆกัน ทางลาวเรียก ไม้เขยตาย แม่ยายเป็น นำไม้เขย มาถวายหลวงปู่ ญาท่าน แต่หลวงปู่ ญาท่าน เสาร์ เรียก ไม้เขยตาย แม่ยายตอแหล

มีคนเล่าสืบทอดต่อกันมา แม่ยายกับลูกเขย ออกไปทำนา ระหว่างทางลูกเขยถูกงูเห่ากัด พิษเข้าหัวใจเลยตาย แม่ยายจะแบกศพลูกเขยกลับบ้านไม่ไหวเลย ตัดกิ่งไม้ที่อยู่บริเวณนั้น มาคลุมศพลูกเขยไว้แล้วกลับบ้านไปตามคนมาช่วยเอาศพลูก เขยกลับบ้าน ยางกิ่งไม้ที่แม่ยายตัดคลุมศพลูกเขย ก็ไหลเข้าปากลูกเขย ผลลูกเขยก็กลับฟื้นขึ้นมา แม่ยายเมื่อตามคนมาช่วยก็นั่งเกวียนมา แต่พอมาถึงเห็นลูกเขยฟื้น ชาวบ้านเลยหาว่าแม่ยายโกหก เลยเรียกไม้นั้นว่า

ไม้เขยตาย แม่ยายตอแหล งูกลัวไม้เขยตายจริงหรือไม่ ยางไม้เขยตายทำให้คนที่ถูกงูกัดตายฟื้นขึ้นมา ได้จริงไม่ คงไม่กล้าชี้ชัด เพราะเป็นเรื่องเล่าต่อๆ กันมา หลวงปู่ ญาท่าน บอก อยากลองว่าดีจริงไหม ลองมาเอา คุณปลัด ท่านไปห้อยดู ไม่ท้า ยากให้ลอง เรื่องของงู เคยโยนคุณปลัดไป มันเลื้อยหนีไปทันที

ปีก่อนลูกศิษย์ฝั่งลาว มาขอลูกกับ หลวงปู่ ญาท่าน เสาร์ ปีนี้ลูกศิษย์ ได้กลับมาอีกครั้งกับทายาทที่อยู่ในครรภ์ พร้อมด้วยโชคดี สองชั้น เมื่อตอนตั้งท้องใหม่ๆปรากฏว่าเป็นท้องนอกมดลูก ซึ่งเด็กในท้องไม่มีโอกาสรอด ลูกศิษย์ได้ลองฝนปลัดขิกไม้เขยตายที่หลวงปู่ญาท่านเสาร์ศักดิ์สิทธิ์สร้าง มอบให้ไปกินกับน้ำ ผลคือเด็กได้เคลื่อนกลับเข้าไปอยู่ในมดลูก สร้างความแปลกใจให้ลูกศิษย์ฝั่งลาว

คนฝั่งลาวนับถือกันมาก หลวงปู่ ญาท่านเสาร์ ไม่ค่อยสร้างของดีเท่าไหร่ ส่วนมาก ท่านให้ถ่ายรูปไปกันเอาเอง ถ้านึกถึงหลวงปู่ บอก หลวงปู่กับรูปถ่าย ก็ได้แล้ว ก็จะสำเร็จ รูปของหลวงปู่ ไม่ต้องเสกไม่ต้องทำก็สำเร็จแล้ว

เรื่องนี้จะเป็นด้วยสรรพคุณของไม้เขยตาย หรือด้วยพลังบารมีของหลวงปู่ญาท่าน เสาร์ ก็เอาไปลองใช้กันดู คนที่เขาใช้แล้ว ออกปากตรงกัน อยู่ที่ไหนไม่มีอดยาก เด่นมากด้านเมตตาค้าขายดีมาก เงินทองไม่ขาดแคลน โชคลาภงอกเงย หลวงปู่ ญาท่าน ทำได้ขลัง มีตัวตน เรียกลูกค้า เรียกเงินทอง หลวงปู่ ญาท่าน เก่ง เรื่อง เรียกธาตุ ปลุกยันต์ ปลุกให้คุณปลัดมีฤทธิ์ ตาทิพย์ปลุกขึ้น ทางเสน่ห์ ก็มากรัก ทางโชคลาภก็บอกเลข ทางคงกระพันก็กันมีด ทางมหาอุตม์ก็หยุดปืน ภายหน้าคุณปลัดไม้เขยตาย จะดังดั่งข้าวตอกแตก หายากแทบพลิกแผ่นดิน

สรุปสั้นๆใครพก คุณปลัด หลวงปู่ ญาท่าน เสาร์ ไม่อดเสน่หา เหลือเฟือเมตตา หญิงวิ่งหาไม่หยุดหย่อน ลูกค้าวิ่งใส่มารุมล้อม แล้วยังไม่อดลาภไม่อดเงินอดทองอีกด้วย ครบถ้วนทั้งเสน่หา หลงใหล หนุ่มรัก สาวรัก เด็กรัก ผู้ใหญ่รัก หลงงง งวย แถมใช้ทำมาค้าขายเรียกลูกค้า ค้าขายดีเจริญรุ่งเรือง ดีอีกด้วย ใครได้ไปเหมือนได้ของยอดเมตตา มหาเสน่ห์ โชคลาภเงินทอง แบบอยู่เฉยๆเดี๋ยวก็มาเอง ป้องกันภูตผีปีศาจและสิ่งจัญไร มารบกวน ให้รักษาไว้ให้ดี ไปไหนเอาไปด้วย

เวลาเรียกใช้ ปลุกให้ว่า นะโม 3 จบ ต่อด้วย กันหะ นะเมตตา สวาหา นะกรุณา จงมา รักหลง จงจิตติดใจ ซื้อง่ายขายคล่อง โอมสวาหะ นะโมพุทธายะ

คุณปลัดไม้เขยตายลงชาดแดง สร้างเพียง 300 ตัว