ของฝากจากพี่ต้นพุทธ (ดูก่อนจะโดนลบ)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 16 เมษายน 2014.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

2. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    หากมีใคร ถูกหวยกะ ตัวเลขในกระทู้ข้างบนขึ้นมา
    จะทำยังไงต่อไปดี Amtayan
    :z6

3. Penty

Penty เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องรีบไปเกร็ง สามตัวบน เหมือนในรูปซะและ อิอิ น่ารักดีค่ะ

4. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ตกลง เลขไรค่ะ อาจารย์ ทายมั้ง
    3ตัวบน
    1. ศีล-3
    2. สมาธิ-3
    3. ปัญญา-8
    วิ่งบน ตัวเดียว -----สติ---3
    55555555555 ไปซื้อไว้ดีกร่า ขอบคุณค่ะ
    จะตกนรกไม๊ค่ะ ...เนี่ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2014
  5. Penty

แม่ะป้าชะมะนาด ยังตีได้อีกอ้ะ 555

6. ต้นพุทธ

ไงหละคะ ก็เตือนแล้วให้มีสติ
    ขนาดเอารูปเณร เข้าบอก
    ยังไปเดาออกมาเป็นหวยกันอยู่ดี
    สรุปเมื่อวานนี้ เจ้ามือหวยคงอิ่มแปร้ เลี้ยงฉลองกันดึก ป่านนี้ตื่นยังไม่รู้
    รุุุุุ้แต่ คนซื้อเกือบ 100% ต้องรีบตื่นไปทำงานหาเงินมากินหนะค่ะ

7. ต้นพุทธ

ว่าแต่ ป้าพุทธกับAmatayan
    จะติดกรรมกันไหม๊เนี่ย

rabbit_sleepyrabbit_sleepyrabbit_sleepy

8. ชะมะนาด

ตื่นแล้วค้า แล้วก็โดน3นิดหน่อย แต่ได้ 6 มาสู้กัน5555 เพราะ ระยะนี้ ไม่รู้ในเวปพลังจิต ทำไม มีแต่กระทู้ งู เยอะมาก เลยตามเลขเก่าไว้ค้า
    ขอบคุณที่ให้สติ น่ะค่ะ แต่ ตอนหวยจะออก ไม่รู้ ตัวสติ หายไปไหน จับไม่อยู่ค้า มันวิ่งเร็วจัง เดียว 3 เดียว 4เดียว6 จะบ้าตาย สงสัย ป้าจะลงไปรอที่กลัวๆๆแน่ๆๆเลย ไม่เป็นไร เดียวปล่อยปลา จะช่วยได้ไม๊ค่ะ อิอิ
    ที่จริง ตาถั่วเอง พ่อเณร ถือ บาตร ลืมดูเลย บาตรก็ต้อง กลมๆๆ เลข 0 ไง เฮ้อ......เอาใหม่น่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2014
  9. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

เขาว่าแล้ว...ปัญญาของผู้หญิงนี่ลึกซึ้ง ละเอียด ปราณีต.....อ่านมายังทึ่งเลยนะเนี่ย...มิใช่น้อย...โลกแห่งจินตะ....สู๊งสูง....มีอะไรที่คิดไม่ออก จะมาปรึกษาคุณน้องกุยฉ่ายกับเจ้ชะมะนาด...ท่าจะมีทางออก...อิอิ...ส่วนพี่พุทธนี่ยกให้เป็นหลงจุ....5555

10. ชะมะนาด

เมื่อวันเสาร์ตอนบ่าย3โมง ไปปล่อยปลาแล้วค้า
    ปลาช่อน 9 ตัว
    ปลานิล 2 ตัว
    ปลาดุก ไม่รู้กี่ตัว ทุกครั้ง ตั้งงบไว้ 1000 บาท แต่งวดนี้ แม่ค้าบอก ไม่มีคนเลย ก็เลย จับปลาใส่ถุงแล้วชั่งๆๆ กลายเป็น 1500 บาทเลย
    เอาไปปล่อยที่ วัดลานบุญ สาธุ ขอให้น้องปลา มีความสุข มีลูกเยอะะๆน่ะ

11. ต้นพุทธ

อนุโมทนาบุญด้วยคนหนะคะ
    อันนี้แหละคะ ของแท้ มั่งมีอริยทรัพย์ที่เป็นทานบารมีสั่งสมไปให้มากเข้าไว้ ติดตัวได้ไปไหนไปกัน เจ้ามือไม่ได้นั่งปากมันเพราะเอาเงินเราไปฉาาาา หลองงงง

12. Penty

555 หนูไม่ได้เกร็งหวยหรอกคะ เกร็งไม่เป็น ตีเลขมั่วๆซะมากกว่า ถ้าให้เกร็ง ก็คงตัวเกร็งอย่างเดียว ต้องยกให้ป้าชะมะนาดค่ะ ป้าชะมะนาดตีเก่งค่ะ อิอิ oishi_

13. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเติมคะแนนให้ที้ง ๔ ท่านครับ

14. ชะมะนาด

ขอเรียนถาม คุณต้นพุทธ หน่อยค้า
    ชื่อของดิฉัน ขึ้นต้นด้วย ป.ปลา (ปัท) ก่อนนี้ ทำอะไร ติดขัดหลายอย่าง ทำบุญก็หลายแบบน่ะ ใครมาบอกบุญก็ทำด้วย มีน้อยทำน้อย เริ่มมีแยะ ก็เริ่มทำแยะ แต่ไม่ค่อยได้กรวดน้ำ นอกจากไปทำสังฆทานที่วัด แม้กระทั่ง ทานเจให้บุพการี1วัน ทุกวันอาทิตย์ ก็ไม่ได้กรวดน้ำ (คือคุณพ่อเลิกบุหรี่ไม่ได้เลย ท่านเจให้เจ้ากรรมเลย) แต่ตอนที่บริจาคเลือด มีคนสอนให้อุทิศให้เจ้ากรรมในขณะที่เลือดเดินออกจากร่างของเรา เชื่อไม๊ค่ะว่า ไม่ค่อยได้รับอุบัติเหตุแรงๆเลย แต่มีครั้งเดียวที่ได้รับ เพราะวิ่งเกิน100 แล้วชนจังๆหน้ารถยุบเลย กระจกหน้าแตก ละเอียด แต่พี่หัวโนเท่านั้น เพราะรถเปอร์โย หรือเปล่าน่ะ ทางที่โดนชนก็เปอร์โยเหมือนกัน ของเค้า กระจกรอบรถ แตกหมดเลย5555 พี่ชนกลางลำเลยน่ะ โม้ตั้งนาน จะถามอะไรน่ะ ลืมแล้ว
    อ้อ จะถามว่า พี่ชื่อ ป.ปลาเนี่ย แปลกแต่จริงน่ะ ทานลูกชิ้นปลาที่ไร เจอก้างปลาเสมอ ทอดมันก็เจอก้าง จนกลัวปลาทูที่สุด ตอนที่โดนก้างปลา ตอนนั้นเริ่มสาวแล้ว ก็เลยเลิกกินลูกชิ้นปลา มาตอนหลัง มีอาจารย์ท่านหนึ่ง ทราบเพราะไปทัวร์บุญ หลายท่าน ทานลูกชิ้นปลากัน บอกว่าอร่อย แต่พี่ เดินหนีเลย อาจารย์ท่านนั้นเลยถามก็เล่าให้ท่านฟัง ท่านว่า ลองเลิกกินปลา และปล่อยปลาประจำน่ะ จะเป็นปลาอะไรก็ได้แล้วพยายามอย่าไปกิน ก็ลองทำตาม ก็รู้สึกว่า ไม่ค่อยมีเรื่องลำบากใจจากเพื่อนๆหรือศัตรูเท่าไหร่ นอกจากญาติๆที่ชอบมาบ้าน จนพี่รำคาญมากๆๆเลย
    อยากถามว่า ทุกครั้ง ที่ทำบุญหลายๆๆแบบ หรือแม้กระทั่งปล่อยปลา ต้องกรวดน้ำ หรืออุทิศให้เจ่้้ากรรมไม๊ค้า ไม่ได้งกบุญน่ะค่ะ แต่เพราะไม่รู้ค้าขอบคุณที่แนะนำและสอนสั่งค่ะ

15. Penty

ป้าชะมะนาดค่ะ ถ้าทำบุญทุกๆครั้งก็กรวดน้ำหรืออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรด้วยค่ะ แต่ถ้าไม่สะดวกกรวดน้ำแห้ง คือ อธิษฐานในใจเราก็ได้นะคะ ผิดพลาดประการใด ขออภัยล่วงหน้าค่ะ ^-^

16. ชะมะนาด

ขอบใจจ้า น้องกุยช่ายแล้วปล่อยปลา ต้องกรวดน้ำไม๊จ้า

17. Penty

ก็มันมีคำอธิษฐานปล่อยปลานะ ในพลังจิตมีบอกค่ะ หนูมีเป็นใบย่อๆเก็บไว้ในกระเป๋า เพราะปล่อยปลาบ่อยๆ เผื่อบางวัดเค้าไม่มีป้ายบอก หลังจากอธิษฐานปล่อยปลานอกจากอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร ก็ให้ครอบครัว ญาติ เทวดาประจำตัวอะไรก็ว่าไปค่ะ ประมาณนี้ค่ะ ที่ซีทำนะ ถ้าไม่ถูกก็ขออภัยค่ะ อิอิ :z5