"ขอดผ้าปาฏิหาญ"

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มันตรัย, 2 ธันวาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. renault

renault เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2007
    ทำบุญด้วยครับ 1000 บาท

2. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    โอนเงินร่วมบุญแล้วค่ะ
    วันที่ 03/12/51เวลา 18.18 เลขที่บ/ช 0562612394
    จำนวนเงิน 550 บาท
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

3. katicat

katicat เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมบุญช่วยชำระหนี้สงฆ์แล้ว 1001.11บาท เวลา 11.17 น. ไม่ขอรับวัตถุมงคลค่ะ ขออนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยนะคะ

4. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมเป็นประธานด้วยครับ
    โอนไปจะแจ้งให้ทราบ ภายในเดือนนี้ครับ

(ทีแรก กะว่าจะบูชา เหรียญบุพโพ เพิ่มอีกสักเหรียญ.. แต่ร่วมสร้างพระอุโบสถก่อน ดีกว่า ถ้าวาสนามากพอ เดี๋ยวคงได้บูชาเพิ่มอีกเหรียญ)

5. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ

ขออนุโมทนาด้วยครับ

6. มันตรัย

หลวงพ่อท่านจะปลุกเสกผ้าขอดและล๊อกเก๊ต ให้จนถึงวันที่19 มค 52 และหลังจากนั้นทางผมก็จะจัดส่งให้กับทุกๆท่านนะครับ

7. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    อนุโมทนาครับ
    ขอบคุณครับ

8. jupiter1971

jupiter1971 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    สวัสดีครับพี่เอก

เมื่อวานเงินที่โอนให้ขาดไป ได้ทำการโอนให้เรียบร้อยแล้วครับผ่านทาง atm เวลาประมาณ 18.59 น. ส่วนรายละเอียดอย่างอื่นแจ้งใน pm แล้วครับพี่

ขออนุโมทนากับทุก ๆ ท่านที่คิดดีทำดีครับผม

9. นครานี

นครานี Active Member

โอนเรียบร้อยแล้วค่ะวันนี้ ขอโทษทีที่ช้านะคะ พอดีช่วงนี้ภาระกิจเยอะไปหน่อย

รบกวนจัดส่งที่

พนมวรรณ สุดจิตจูล
    908/24 ซ.ประดู่ 1 ถนนเจริญกรุง แขวงบางโคล่ เขตบางคอแหลม กรุงเทพฯ 10120

ไฟล์ที่แนบมา:

• payin-tfb.pdf
      ขนาดไฟล์:
      89.4 KB
      เปิดดู:
      49
  10. จรัสกุล

ครับ
    ขอบคุณครับ

11. Charn_wath

Charn_wath เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมทำบุญ 1,000 บาท ด้วยครับ โอนต้นเดือนหน้านะครับ

12. มันตรัย

ขอบคุณและขออนุโมทนา ที่ร่วมกันช่วยวัดที่ห่างไกลความสะดวกครับ ขออนุโมทนากับทุกๆท่านครับ

13. seata

seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

โอนเงินทำบุญให้แล้วนะครับพี่มันตรัยจำนวน 550 บาท
    รบกวนส่งมาตามที่อยู่ข้างล่างนะครับ
    ส่งมาที่...
    คุณธานุวัฒน์ พรมจันทร์<O:p</O:p
    บริษัท ไดอิจิ คิคากุ จำกัด เลขที่1010
    อาคารชินวัตรทาวเวอร์ 3 ชั้น 6
    ถนนวิภาวดีรังสิต เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900<O:p</O:p

14. Charn_wath

Charn_wath เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post1723871 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] 10-12-2008, 10:47 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#46 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Charn_wath<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1723871", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1723871 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ผมขอร่วมทำบุญ 1,000 บาท ด้วยครับ โอนต้นเดือนหน้านะครับ

เมื่อวานผมได้ทำการโอนเงินจำนวน 1,100 บาทแล้วครับ ตามที่แนบ​

กรุณานำส่งวัตถุมงคลมาที่​

นายฐิติวิชญ์ วัฒนสกุลพงศ์
    37/12 ซอยรัษฎารำลึก ถนนเทพกระษัตรี
    ตำบลรัษฎา อำเภอเมือง
    จังหวัดภูเก็ต 83000​

ขอบคุณมากครับ<O:p

<!-- / message -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

15. จรัสกุล

ครับ
    ขอบคุณครับ

16. มันตรัย

ข่าวดีนะครับ ผู้ที่ทำบุญร่วมผ้าป่าในครั้งนี้ อาจจะได้วัตถุมงคลของหลวงพ่อท่านเพิ่มเติมอีกนะครับ หลังจากที่ท่านได้ทราบว่ามีผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญกันครับ รอข่าวนะครับว่าจะมีอะไรเพิ่มเติมครับ

17. นนท์..

นนท์.. เป็นที่รู้จักกันดี

พี่มันตรัยครับ..

ไม่ทราบว่าโครงการนี้ ที่ชำระหนี้ให้กับทางวัด จะสิ้นสุดลงเมื่อไหร่ครับพี่มันตรัย

18. ปิยาจาโร

ปิยาจาโร เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2008
    แก๊งก่อกวน

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มันตรัย [​IMG]
    รบกวนทางเวปช่วยตรวจสอบด้วยนะครับ เพราะดูแล้วรู้สึกแปลกๆ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ผมตรวจสอบแล้ว วัดนี้เป็นของจริง ส่วนมากคนกทม.จะหาเงินเข้าวัด ก็น้องที่คุณเข้าไปกวนเขานั่นแหละ เธอหาเงินเข้าวัดได้เยอะมาก ผมไปดูมาแล้ว
    แต่เธอเป็นเด็กสมัยใหม่การกระทู้อาจจะยังไม่ดีเท่าที่ควร(อาจจะสู้มันไตไม่ได้)เพราะเธออาจจะไม่ใช่เซียนแบบคุณมั้ง ทางที่ดีคุณควรหาโอกาสไปที่วัด
    ตรวจสอบดูอีกที ดีกว่าจะกระทู้ว่าคนนั้นทีคนนี้ที
    อย่างของคุณก็พระบุพโพ เดี๋ยวก็ขอดผ้า ซึ่งผมก็ว่าดี และผมก็ขออนุโมทนา(ถ้าเงินถึงวัดจริง)แบบน้องคนนั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2008
  19. มันตรัย

เรียนคุณปิยาจาโร ที่ว่าตรวจสอบแล้ว ตรวจสอบยังไง คุณมีหน้าที่อะไรไปตรวจสอบ ไปตรวจสอบในรูปแบบไหน ถึงกล้าออกมาการันตี ลองไปอ่านดูให้ดีๆก่อนที่จะออกมาแบบโฉ่งฉ่างแบบนี้ เดี๋ยวจะเสียคนเปล่าๆ ที่ต้องการให้ทางเวปตรวจสอบเพราะว่า คนที่เข้ามาเอาพระเก๊มือผีมาลงให้ทำบุญ ไม่บอกที่มาที่ไปของตัวเองให้ชัดเจน และแก๊งค์ลูกแก้วพญานาคก็เข้ามามีส่วนเกี่ยวข้องกับการทำบุญที่วัดด้วย

20. ปิยาจาโร

ปิยาจาโร เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2008
    คนไม่..

ก็คุณโพสขอให้ตรวจสอบ ผมอ่านเจอ ผมไปที่วัดป่าโนนจ่าหอมมาแล้ว ผมนอนที่วัดเป็นอาทิตย์ ไปปฏิบัติธรรมและไปหลายครั้งแล้วด้วย แล้วเจอน้องสาวคนนั้น และชาวบ้านที่นั่นก็รู้จักเธอดี ผมไม่โฉ่งฉ่างและไม่กลัวเสียคน อย่างคุณไม่โฉ่งฉ่างหรือ ไปว่าคนนั้นทีคนนี้ที เจอมาหลายทีกระทู้แล้ว ว่าเขาเป็นแก๊ง
    แล้วอย่างคุณเป็นแก๊งไหม ที่มาที่ไปเขามีลิงค์ให้ดูแล้ว ยังไม่พออีกหรือ
    อย่างของคุณสรรพคุณหมาไม่กัด เด็กไม่จมน้ำ รถไม่ชน เขาก็ไม่เคยยุ่งเกี่ยวกับคุณเลย

ในส่วนลูกแก้วหรือวัตถุต่างๆที่ให้บูชาน้องเขาก็ไม่ได้ไปบังคับใครให้ไปบูชา
    เพียงแค่บอกบุญกับคนที่ศรัทธา คนเราศรัทธาไม่เหมือนกัน บางคนศรัทธาพระ บางคนแก้วพญานาค บางคนศรัทธาขอดผ้าของคุณ หรือพระบุพโพของคุณ
    คุณการันตีได้แค่ไหน ว่าของคุณดีจริง ถ้าคนไม่ศรัทธาสิ่งใดก็ไปบังคับใครเขาไม่ได้
    เหมือนคุณไม่ศรัทธาลูกแก้ว ผมไม่เล่นพระ นานาจิตตัง ทีหลังอย่าไปเที่ยวว่าใครเขาอีก บาปบุญคุณโทษมีจริง...สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้