ขอถามคุณณฐมณฑ์ เรื่องชาติก่อน

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย คุณบอนด์, 29 กันยายน 2004.

1. คุณบอนด์

คุณบอนด์ สมาชิกใหม่

25 กันยายน 2004
    บ้านผมฐานะร่ำรวย แต่พ่อไม่ยอมให้ทำอะไร เบียดบังส่วนของผมไปให้น้องๆทำกันหมด แล้วยึดหุ้นผมไปหมดเลย อยากทราบว่า ผมเคยทำกรรมอะไรครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ หวังว่าจะได้รับความเมตตานะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2004
  2. ณฐมณฑ์

ณฐมณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2004
    คุณบอนด์ขา ดิฉันกำลังอยู่ในช่วงฝึกฝนนะคะ ไม่ได้สามารถอะไรนัก
    เอาอย่างนี้ดีไหม ดิฉันกำลังจะเรียบเรียงความคิด พิมพ์พูดคุย-เล่าประสบการณ์ในการปฏิบัติกรรมฐานที่ไปสู่ฌานสี่ในกระทู้ของคุณ girl ค่ะ

มาฝึกพร้อมๆ กันเลยดีไหมคะ นอกจากจะมีโอกาสทราบกรรมด้วยตนเองในหลายๆ เหตุการณ์แล้ว กระบวนการฝึกกรรมฐานและผลของการฝึกจิตนั้น จะเป็นประโยชน์ต่อชีวิตอย่างรอบด้านเลยค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ:)

3. คุณบอนด์

คุณบอนด์ สมาชิกใหม่

25 กันยายน 2004
    .