ขอถามนิดครับเรื่องพระหลวงปู่ทิมออกวัดบ่อวิน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย รุ่งฉวี, 24 พฤษภาคม 2013.

1. รุ่งฉวี

รุ่งฉวี เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2012
    ขอถามนิดครับเรื่องพระหลวงปู่ทิมออกวัดบ่อวิน พอดีมีอยู่หนึ่งองค์ เรื่องเส้นผมของหลวงปู่ครับ ที่เห็นตามเว็บต่างๆ ทำไม่เส้นผมของหลวงปู่เป็นสีดำครับ ของผมได้มาองค์หนึงก็เป็นสีดำ ทั้งที่จริงน่าจะเป็นสีขาว ใครรู้ช่วยบอกที่ เพราะพระออก พ.ศ 2518 และดูรูปหลวงปู่และเส้นผมหลวงปู่ก็ขาวไปหมดแล้ว ใครมีลงให้ชมหน่อยครับ ของผมเป็นปิดตาครับเดี๋ยวค่อยลงให้ดูครับตอนนี้กล้องไม่อยู่ครับ

2. รุ่งฉวี

รูปครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. รุ่งฉวี

ลืมไปครับ ดูให้ด้วยครับเเท้หรือเก๊ครับ

4. รุ่งฉวี

ผมคนหนึ่งชอบพระหลวงปู่ทิมแต่ดูไม่เก่ง และก็ชอบเช่าพระหลวงปู่ทิม แต่คงเช่าที่ออกที่วัดละหารไร่ ไม่ไหวแล้วราคาแรงเหลือเกิน เก๊ก็แยอะ หาเก็บเอานอกๆวัดราคาไม่แรงเท่าไหล่ พูดง่ายๆเจ็บตัวไม่แยอะ ราคาก็ยังพอสู้ไหว ว่างๆจะเอามาลงให้ชมครับ มีทั้งเก๊ทั้งเเท้ แต่ก็ยังไม่หมั้นใจว่าแท้จริงหรือเปล่า เพราะยังไม่มีใบประกาศซักใบ

5. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ศึกษาให้ถ่องแท้ก่อนเช่าครับ ว่าหลวงพ่อท่านไปออกพระที่นั่นจริงหรือเปล่า ใครสร้างปลุกเสกเมื่อไหร่ ลำพังของที่วัดเองที่ไม่ทันก็ยังมี เรื่องพระเชื่อนิยายของคนที่อยากจะขายอย่างเดียวไม่ได้ครับ อยากรู้เกี่ยวกับวัดไกน นั่งรถไปสอบถามชาวบ้านแถวนั้นว่าแขวนในคอด้วยหรือเปล่า บางทีคำตอบจริงๆอยู่ตรงนั้นครับ