ขอถามอีกครั้งนะคะ ไม่มีใครตอบหนูเลย ทำนายฝันให้หน่อยนะคะ: ฝันเห็นงู

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย smetwarun, 22 พฤศจิกายน 2012.

1. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    วันนี้คุณแม่โทรมาหาหนู บอกว่าเมื่อคืนฝันเห็นตอนหนูเด็กๆนอนอยู่บนเปลหรืออะไรซักอย่าง ซักพัก ก็มีงูหลามตัวใหญ่มาก สีขาวทั้งตัว มีจุดสีเหลืองตามตัวเขามาพันเปลที่หนูนอนอยู่ รัดแน่นไม่ยอมปล่อย

คุณแม่ตกใจมาก ร้องไห้กลัวงูจะกินหนู เลยยกมือไหว้ ภาวนาถึงพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์ว่า ถ้างูตัวนี้มาให้โทษ คิดไม่ดูกับตัวหนู ก็ขอให้มันคลานหนีไป ขอให้พระพุทธพระธรรมพระสงฆ์ช่วยปกป้องดูและหนูด้วย

ซักพักงูก็คลายและเลื้อยหนีไป.... มันแปลว่าอะไรคะ

คือคุณแม่หนูรู้ว่าตอนนี้หนูแอบชอบเพื่อนผู้ชายต่างชาติคนหนึ่ง เขาผิวขาว ผมออกน้ำตาลทองด้วย

2. ลุงเจ

ลุงเจ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    คุณแม่ฝัน ไม่ใช่หนูฝัน ไม่บอกเวลาที่ฝันอีกด้วย

3. Junja

Junja Active Member

9 พฤศจิกายน 2010
    ส่วนตัวคิดว่า อาจจะเป็น เนื้อคู่ คือ dragonjinse1 อาจจะไม่มีเซนส์ด้านความฝัน แต่คุณแม่มี คุณแม่ก็เลยฝันเห็น แล้วในฝันนั้น ทุกอย่างมันอยู่เหนือการควบคุมของสมอง คุณแม่เห็นงูรัดรอบเปล ด้วยความที่ห่วงว่า งูตัวนั้นจะทำร้ายลูกจึงสวดมนต์อ้อนวอน
    แต่ส่วนตัว(อีกแล้ว)คิดว่า ผู้ชายคนนี้อาจจะยังไม่ใช่คู่จริง ๆ ของ เจ้าของกระทู้ เพราะสุดท้ายแล้ว มันเลื้อยหนีไป
    ยังไงก็...อย่าไปยึดติดกับมันมากเลยนะคะ ถ้าเขาไม่ใช่คู่เรา ซักวันเขาก็ต้องไป แต่ถ้าเขาเป็นคู่เรา ต่อให้นานแค่ไหน ซักวันก็ต้องได้อยู่ด้วยกัน : )

4. gri

gri เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2009
    เห็นด้วย 1 เสียง
    และอีกข้อคือลองถามคุณแท้พี่ดูว่า ก่อนท้อง หรือกำลังท้องอยู หรือกำลังคลอด เคยไปบนอะไรไว้ครับ ไปแก้ด้วย

5. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    หนูไม่มีเซนส์เรื่องฝันเลยคะ แต่คุณแม่มี + กับคุณแม่เป็นคนชอบนั่งสมาธิและสวดมนต์ด้วย

ขอบคุณนะคะที่บอก