ขอถามเกี่ยวกับความฝัน ครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สุโขสุขี, 17 มกราคม 2013.

1. สุโขสุขี

สุโขสุขี เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    เป็นฝันที่เกิดมาประมาณ2ปีแล้ว ครับ แต่ยังไม่รู้ว่าหมายถึงอะไร
    คือประมาณ2ปีที่แล้วผมเริ่มศึกษาธรรมะอย่างจริงจังและปฏิบัติธรรม มีอยู่คืนเนิงผมฝันว่าผมเจอพระองค์หนึ่งในฝันมีความรู้สึกว่าท่านชื่อหลวงปู่ขาว(แต่ไม่ทราบนะครับว่าหลวงปู่ขาวไหน)พอท่านเห็นผมท่านก็ทำพิธี สวดมนต์แล้วท่านก็พรมน้ำมนต์ จากนั้นท่านก็อุ้มบาตรมา ผมก็เปิดฝาบาตร ในบาตรมีหมากพลูอันใหญ่มาก1อัน(เค้าเรียกว่าอะไร แบบหมากที่ยังไม่ได้เคี้ยวอะครับ แต่มีการทำไว้เรียบร้อยหยิบมาสามารถเคี้ยวได้เลย) ผมก็หยิบมา จากนั้นก็ตื่นครับ

อยากทราบว่าฝันนี้หมายถึงอะไรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2013