ขอทราบวิธีไล่ผี สัมภเวสี

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย แมวแมวเอง, 14 ธันวาคม 2015.

1. แมวแมวเอง

แมวแมวเอง สมาชิก

14 ธันวาคม 2015
    สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นสมาชิกใหม่ของเว็บพลังจิต ตอนนี้กำลังมีปัญหา เลยอยากจะขอคำปรึกษาจากทุกท่านค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า แฟนของดิฉันตอนนี้คาดว่าน่าจะโดนผี หรือสัมภเวสีเข้ามาใช้ร่าง แล้วแอบอ้างว่าตนเองนั้นเป็นองค์ฟ้าชาย เป้นเทพต่างๆนา แล้วบอกกับดิฉันว่าจะพาเข้าวัง ไปอยู่ในวัง อย่างนั้นอย่างนี้ แล้วบอกว่าถ้าไม่เชื่อจะประหาร ซึ่งตัวดิฉันเองมาพิจารณาดูแล้ว มันเป็นไปไม่ได้เลยแม้แต่นิดเดียวค่ะ เหมือนเค้าบังคับจิตของแฟนดิฉันอยู่ ให้ทำตามที่สั่ง แฟนเป็นคนจิตอ่อนค่ะ อยากทราบวิธีไล่ผีตนนี้ออกจากร่างแฟนค่ะ รบวนทุกท่านให้คำตอบด้วยนะคะ

2. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะลองพาไปหา หมอปลา มือปราบสัมพเวสี ครับ

3. แมวแมวเอง

แมวแมวเอง สมาชิก

14 ธันวาคม 2015
    ไม่สะดวกจะพาไปเลยจริงค่ะ T^T

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เอาปลัดขิกหวดกบาล
    ( เฉพาะคนนี้นะ )

5. บ้องแบ้ว

บ้องแบ้ว นางฟ้าผู้น่ารัก

กระทู้เรื่องเด่น:
    105
    เขกหัวข้าน้อยด้วยค่ะ ช่วยเรียกจิตทีค่ะ -_-

6. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ต้องมั้ง
    อ่อ เอาที่เป็นไม้นะ ปลัดโลหะเดี๋ยวตาย

7. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

กระแสที่มาแหย่แฟนคุณแมวแมวเอง หรือคุณจะเรียกว่าอะไรก็สุดแล้วแต่นะคับ
    เป็นกระแสที่เค้าไม่ใช่แบบที่เข้าบุคคลที่เป็นร่างทรงนะครับ
    ไม่ใช่กระแสที่แอบมาเจาะแล้วหลอกให้มีฤิทธิ์เพื่อแอบ
    สร้างบารมีสุดท้ายก็แฮบเอาบุญบารมีที่สร้างไปหมด
    มันเป็นกระแสที่แบบโฉบๆเฉี่ยวเข้ามาชั่วคราวและมาปิดเรื่องการ
    ทำบุญทำทาน และไม่ได้พูดเรื่อง เทพเรื่องเทวดาอะไรครับ
    แต่เค้าจะแหย่โน้นนี่นั่นให้ออกแนวๆ สนใจอะไรๆที่พิเศษๆดูเวอร์ๆ
    กว่ามนุษย์สามัญชนคนธรรมดาเฉยๆ..
    คือถ้าเปรียบว่าเป็นมนุษย์ก็พวกขี้โม้หลวงอะไรทำนองนี้ครับ..

วิธีแก้ให้แฟนคุณฝึกเจริญสติในชีวิตประจำวันครับ จะวิธีอะไรก็ได้คับ
    ขอให้มีฐานอยู่ที่กาย จะกับ ลพ.อะไรก็ได้คับที่แฟนชอบ
    ถึงจะแก้ปัญหาได้อย่างถาวรครับ เพราะกำลังสติทางธรรมที่ได้
    จากการฝึกเจริญสติในชีวิตประจำวันนั้น จะเป็นเครื่องป้องกัน
    วิญญานต่างๆภายนอก หรือไม่ก็กระแสพลังงานต่างๆภายนอกสุดแล้วแต่จะเรียก
    ได้อย่างเป็นรูปธรรมและได้ด้วยตัวเราเองเกิดประโยชน์ต่อตัวเราเองมากที่สุด
    วิธีการอย่างอื่นๆ เช่น การใช้วัตถุต่างๆ การใช้บุคคคลที่มี
    ความสามารถพิเศษช่วย พวกนี้ป้องกันได้เพียงชั่วคราวครับ
    หรือแม้กระการไปทำพิธีที่โน้นนี่นั้นก็เพียงชั่วคราวเผลอจะถูก
    หลอกหลวงให้เสียทรัพย์สินได้ครับ...
    กำลังสติทางธรรมนี้หละครับ ถือว่า ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน
    จะช่วยคุ้มครองเราได้รักษาเราได้ โดยไม่ต้องไปพึ่งใคร..
    ปล.ยกเว้นกรณีว่าเป็นเจ้ากรรมกันมาก่อนเราค่อยแก้ด้วย
    การอุทิศส่วนกุศลซ้ำๆบ่อยๆ แต่นั้นก็ต้องพอมีกำลังสติทางธรรม
    มาบ้างไม่งั้นก็จะไม่สามารถควบคุมจิตใจ ควบคุมพฤติกรรมของจิตได้ครับ

8. บ้องแบ้ว

บ้องแบ้ว นางฟ้าผู้น่ารัก

กระทู้เรื่องเด่น:
    105
    ไม่ตัดประเด็นไบโพลาร์ก้อดีนะคะ เพราะคนป่วยโรคนี้ จะมีอาการแบบนี้เหมือนกัน แต่ไม่ใช่ทุกคนค่ะ

9. teww

teww เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยจะผีลิเก..
    ล้อเล่นค่ะ
    น่าจะเป็นอาการทางจิต
    ควรพาไปหาหมอ

10. camrymax

camrymax นายองครักษ์

2 กุมภาพันธ์ 2010
    เป็นกำลังใจให้ครับ

11. wondam

wondam เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำให้เปิดฟังนะคับ เปิดเบาเปิดดังก็แล้วแต่นะคับ ทำใจให้ดีดี มีเหตผลไม่งมงายเน้อ

https://www.youtube.com/watch?v=EWh_ANiXGA8&list=PLWPmkk8mSPKmk39t0j8wVQ8sGA8BO2p2i

https://www.youtube.com/watch?v=c0cRX8Q7dfc&list=PLWPmkk8mSPKmk39t0j8wVQ8sGA8BO2p2i&index=2

https://www.youtube.com/watch?v=-OD0WE6rZyk&list=PLWPmkk8mSPKmk39t0j8wVQ8sGA8BO2p2i&index=5

https://www.youtube.com/watch?v=D8a0liBlQ30&list=PLWPmkk8mSPKmk39t0j8wVQ8sGA8BO2p2i&index=11