ขอทราบเกี่ยวกับ การรับพระศุกร์

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ajaree, 30 มกราคม 2012.

1. ajaree

ajaree เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    พอดีไปดูหมอมา ท่านบอกว่าให้ไปรับพระศุกร์ซะ เราก็ถามว่าที่ไหน ท่านว่าที่วัด

คำถาม สามารถไปได้ทุกวัดหรือไม่ และพิธีนี้เป็นอย่างไร

รบกวนให้ความรู้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

2. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ส่วนตัวเคยไปรับพระพุธ ที่วัดโบสถ์ อ.โพธาราม จ.ราชบุรี
    คิดว่าพิธีแนวนี้ไม่มีทุกวัดนะคะ เพราะไปมากี่วัดก็เห็นมีแต่
    ที่นี่ (ขอโทษนะคะ คำตอบอาจช่วยคุณได้นิดหน่อย)

3. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ก็ตามพี่ นางสาวอยู่จ้ะ แล่ะครับ

มีแต่ คาถา บูชา พระศุกระเทพ(พระศุกร์) อ่ะครับ เอาหรือเปล่าครับ

ถ้าเป็นผมไม่รู้จะไปไหนนะ ผมจะหาวันมงคล วันฟ้าเปิด ตั้งโต๊ะกลางแจ้ง ขนมจันอับ ขนมเปี๊ย น้ำชา ธูป 5 ดอก เทียง 1 คู่ หันหน้าไปทางดาวศุกร์

4. ajaree

ajaree เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณทุกท่านค่ะ

5. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
  6. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วิธีทำบุญเทวดาเสวยอายุ

วิธีทำบุญเทวดาเสวยอายุทั่วไป
    1. -พระศุกร์มีกำลัง 21 หากเสวยอายุท่านใด ควรทำบุญตักบาตรพระสงฆ์จำนวน 21 รูป เพื่ออุทิศส่วนกุศลถวายเทพยดาพระศุกร์
    -อาหารคาว – หวาน
    -ดอกไม้ , ธูป , เทียน
    -พระเงินพระทอง + ปัจจัย

พิธีรับพระเสวยอายุ วัดท่าซุงเข้าไปอ่านศึกษาที่... http://palungjit.org/threads/%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%B8.174005/
    หลวงพ่อฤษี - ราหูเข้าพระเสาร์แทรก เอายังงี้นะ ราหูเข้าปี ๑๒๓๔ ยังไม่มีอะไร ถ้า ๕.๖๗๘ เอาละ เดือนดร้อน ถ้าต่อไป ๙ ๑๐ ๑๑ ๑๒ ให้คุณ ราหูออก..พระศุกร์เข้า รวยใหญ่ ให้รับราหูซะ ดี..รับซะก่อนนะ อย่าดื้อแบบฉัน ฉันโดนเองมาแล้ว บอก "มันเสือกเข้าเองก็ออกเองซิวะ..." โอ๋.. มันล่อซะหมองไปเลย เคยโดนมาแล้ว

<DD>มีโยมผู้หญิงคนหนึ่งแกอยู่ข้างวัดพันยา เป็นหมอดู ดูเขาดูลายมือ แกดูให้บอกราหูกำลังเข้า มันจะมีโทษทางท้อง เป็นโรคทางท้อง ก็ไม่เชื่อ ก็พอดีไม่กี่วันไอ้เสือปืนคู่ตาย เกิดปีเดียวกัน แกจะทำพิธีกรรม บอกไม่ทำหรอกโยม เข้าไปลึกแล้วเลยไม่รับ แต่ว่าไปรับพระศุกร์ แต่ว่าราหูตอน ๔ ปีหลังให้คุณดีมาก เข้า ๑๒ ปีใช่ไหม.. ๔ ปีต้นให้โทษเล็กน้อย ๔ ปีกลางให้โทษหนัก ๔ ปีหลังเริ่มให้คุณ ของที่ไม่เคยได้จะได้ เคยได้น้อยจะได้มากแต่ไม่เหลือ เพราะขี้เมา ราหูนี่ขี้เมานะ พอราหูออกให้ให้รีบรับพระศุกร์...จะรวย!"

</DD>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2012
  7. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สาธุ โมทนาครับ หลวงพี่

เอ..ผมดูๆแล้ว ความรู้สึกส่วนตัวนะ งานก็เข้า จขกท.น่ะสิ เพราะว่าราหูเข้าปีนี้ยัไม่ออกเลยนี่ครับ ต้องไหว้รับราหูถึงจะดีนี่นา ถ้าเป็นผมน่าจะไปปรึกษาเอาความจริงกับ

เจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตร

แลว่าจะเข้าถ้ากว่าครับ
    เพราะท่านถนัดทางนี้ครับ