ขอทำความเข้าใจกับท่านผู้ที่ผ่านเข้ามาอ่านและสมาชิกเว็บพลังจิตทุกท่านเพื่อทราบ

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 9 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคิดว่าเป็นการดีนะคัพ เพราะจักได้มีนิตยสารเพื่อพระพุทธศาสนา เป็นรายแรกของประเทศไทยที่นำเสนอข่าวคราวด้านต่างๆๆ ของพระพุทธศาสนาอย่างแท้จริง
    ขออนุโมทนาบุญกับคณะผู้จัดทำและเปงกำลังใจให้คัพ สาธุ

2. s_thit

s_thit เป็นที่รู้จักกันดี

ทราบ และจะขอสมัครเป็นสมาชิกหนังสือนะครับ

3. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

4. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    แหม..กว่าจะได้เข้ามาอ่านก็ไปซะสามหน้าแล้ว เชยจังเลยเรา..
    เมื่อไหร่ที่หนังสือเสร็จ คนที่ไม่ค่อยได้มีเวลาเข้าเวป ก็คงจะถูกใจนะครับ

5. chaichara

chaichara เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ..

เจตนาอันบริสุทธิ์...
    คือจุดเริ่มต้นบนเส้นทางแห่งความดี

ขอบคุณครับ...

6. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนๆ ที่เขาทำหนังสือกันมาก่อน เขาขำค่ะ เขาบอกว่า เล่มอื่นๆ เขาฟอร์มงาน เขาโปรโมททุกสื่อเพื่อให้หนังสือเขาดัง และใช้เวลาจัดรูปแบบ แต่นี่ยายผีป่าบอกฉันได้เนื้อหาแล้ว เพื่อนถามทำกี่วัน

ยายตอบ คิดได้ทำเลย

อันนี้แค่ชื่อคอลัมน์และรูปแบบเล่มนะ เนื้อหาต้อนนี้ได้เนื้อหาหลักแล้วค่ะ มีคอลัมน์มากจนอ่านไม่หมดแน่ค่ะในวันเดือนเดียว ต้องหยิบมาอ่านหลายๆ หน และรูปเล่มน่าสะสมค่ะ (แหม...งานยังไม่ออกมา อวดเสียแล้ว)

7. punmore

punmore เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2004
    ดีครับ จะได้เผยแพร่คำสอนของหลวงพ่อฯ ให้คนปฏิบัตืในทางที่ถูกที่ควรให้เยอะ ๆ ประเทศไทยเราจะได้น่าอยู่ขึ้น หากคนส่วนใหญ่ หรือผู้นำประเทศอยู่ในศีลในธรรมกันครับ และเพื่อรักษาพระพุทธศาสนาให้อยู่คงทนถึง 5000 ปีครับ

ขอสนับสนุนเต็มที่ครับ

We vote Yes! (เรื่องหนังสือนะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2007
  8. บุษบากาญจ์

บุษบากาญจ์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    ปฏิบัติดีแล้ว ปฏิบัติชอบแล้ว อนุโมทนาในกรรมดีที่ทุก ๆ ท่านได้ร่วมกับคิดร่วมกันทำ สาธุ สาธุ สาธุ
    [​IMG][​IMG][​IMG]

9. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ขอโมทนาในกุศลจิตของเหล่าท่านผู้ร่วมสร้างเวปพลังจิตและขอโมทนาในการก่อตั้งบ.พลังจิตมีเดียเพื่อเผยแพร่ธรรมมะให้คนทั่วไปได้รับรู้ปัจจุบันมีหนังสืออย่างนี้น้อยมากมีแต่ราคาพระเครื่องเกลื่อนไปหมดก็ขอโมทนาในกุศลจิตของทุกท่านและขอขอบคุณในการช่วยกันเผยแพร่ธรรมมะเพื่อจรรโลงพระพุทธศาสนาของเราครับ

10. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    ผมขอฝากงานบุญที่ชาวเวปฝากบอกต่อมานะครับ
    มีงานบุญมาแจ้งจ้า
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ผมมีงานบุญของสองท่านคือพี่ภามาศและคุณแดนโลกธาตุฝากมาบอกบุญกับทุกท่านครับ
    ของพี่ภามาศมี

พี่ขออนุญาตบอกบุญให้กับเพื่อน ๆ ผ่านกระทู้นี้นะคะ

รายการทำบุญ-ฟังธรรมกรรมฐาน ที่ศาลาลุงชิน (แจ้งวัฒนะ 14) 07-10 น.

อาทิตย์ 12 สค. หลวงปู่คำบ่อ ฐิตปัญโญ / หลวงปู่เผย วิริโย / หลวงพ่อวง สุภาจาโร พระราชญาณเวที / หลวงพ่อคำสด อรุโณ

อาทิตย์ 19 สค. พระอาจารย์ปราโมทย์ ปาโมชโช

อาทิตย์ 26 สค. หลวงปู่บุญมา คัมภีรธัมโม / หลวงปู่เจริญ ญาณวุโฒ / หลวงปู่แปลง สุนทโร / หลวงพ่อบุญกู้ อนุวัฑฒโน / หลวงพ่อไม อินทศิริ

เพื่อน ๆ ที่สะดวก ขอเชิญนะคะ
    ขออนุโมทนาบุญให้ทุก ๆ ท่านด้วยคะ
    ส่วนของคุณแดนโลกธาตุมีงานบุญดังนี้
    1.ขอเชิญ ร่วมงานครบรอบอายุวัฒนะมงคลครบ 94 ปีองค์หลวงปู่มหาบัว ญาณสัมปันโน วัดป่าบ้านตาด อ.เมือง จ.อุดรธานี
    ในวันอาทิตย์ที่ 12 สิงหาคม 2550

2.ขอเชิญร่วมงานครบรอบอายุวัฒนะมงคลครบ 85 ปีหลวงปู่แตงอ่อน กัลยาณธัมโม วัดป่าโชคไพศาล ต.นาซอ อ.วานรนิวาส จ.สกลนคร ในวันที่ 12-13 สิงหาคม 2550 นี้ครับ
    รายละเอียด http://www.watpa.com/board_detail.asp?board_id=1689

3.ขอเชิญร่วมงานครบรอบอายุวัฒนะมงคลครบ 85 ปีหลวงปู่สาย เขมธัมโม วัดป่าพรหมวิหาร ต.โนนเมือง อ.โนนสัง จ.หนองบัวลำภู
    ในวันเสาร์ที่ 11 สิงหาคม 2550 นี้นะครับ

ไปให้ได้นะครับถือว่าเป็นการทัวร์บุญช่วงวันหยุดพอดีคือวันแม่ครับ...

4.ร่วมทำบุญตักรบาตรพระป่ากรรมฐานสายหลวงปู่มั่น ที่วัดบรมนิวาส เขตประทุมวัน กทม. ในวันอาทิตย์ที่ 19 สิงหาคม 2550 นี้นะครับ...
    รายละเอียด http://www.watpa.com/board_detail.asp?board_id=1700

ทัวร์บุญครับ
    http://www.watpa.com/board_detail.asp?board_id=1680
    ก็ขอโมทนาบุญกับงานบุญของพี่ภามาศและแดนโลกธาตุด้วยครับ ก็มีหลายท่านถามมาว่ากำหนดทำบุญร่มสร้างพระมหาเจดีย์พระเจ้า5พระองค์ถวายหลวงปู่จันทา ถาวโร มีกำหนดถึงเมื่อไรก็ขอตอบเลยนะครับผมจะเปิดรับการร่วมบุญกับทุกท่านไปจนกว่าหลวงปู่จันทาท่านจะสร้างเสร็จครับแต่ผมจะแบ่งช่วงการนำเงินไปถวายโดยครั้งที่2จะนำไปถวายช่วงออกพรรษาครับนอกจากนี้ผมอาจจะเรียนหลวงปู่ขออนุญาตจัดพิมพ์ประวัติหลวงปู่จันทาเอาแบบเป็นมาตรฐานเลยครับอย่างที่คุณแดนโลกธาตุเสนอมาถ้าหลวงปู่อนุญาตอาจจะจัดพิมพ์ให้ทันช่วงปีใหม่เพื่อเป็นของขวัญแก่ญาติธรรมก็อาจเป็นได้ครับ แต่การสร้างพระมหาเจดีย์ยังคงมีการเปิดรับการร่วมบุญตลอดครับยังไงก็ขอเชิญร่วมสร้างบุญกุศลร่วมกันนะครับ

11. ศรีเมืองฅน

ศรีเมืองฅน Active Member

ช่วยกันเสริมสร้าง
    คนละนิดคนละหน่อย
    ใครถนัดทางไหนช่วยทางนั้น
    ใครถนัดทางนี้ช่วยทางนี้
    อานิสงค์เยอะ
    การทำอะไรก็ตามดีก็ไปที่แห่งนั้น
    ไม่ดีก็ต้องไปที่แห่งนั้น
    จนถึงยอดที่นั้น
    ตามนาบุญเน้อ

12. dhanvas

dhanvas เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    เข้าใจ และยินดีสนับสนุน แต่ขอให้มีการควบคุมให้ดี รายได้และผลประโยชน์เปลี่ยนคนมาเยอะแล้ว

13. virot05

virot05 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    รับทราบขอรับท่าน

14. น้องเอง

น้องเอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ สู้สู้ค่ะ ขอให้บารมีเต็มกันไวไวนะคะ

15. queenie

queenie เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2007
    ถ้าเป็นการดำเนินงานโดยคุณตั้มศักดิ์และคุณยายผีป่าแล้ว ก็ไม่มีอะไรต้องห่วงอีก เพราะเป็นผู้ชำนาญการทั้งบู๊และบุ๋นยากจะหาใคร (แถวนี้) เทียมทาน เราสิได้แต่นั่งรอนอนรออยู่เฉยๆ ไม่รู้จะช่วยได้ยังไง ถ้ามีอะไรจะให้ช่วยก็ขอให้บอกกันนะ ไม่ต้องเกรงใจ ครั้นจะเหมาหุ้นทั้ง ๖๐๐ หุ้น ที่ถูกบอกคืน (คืออยากให้หนังสือออกได้เสียที) ก็จนด้วยปัจจัยเหมียนกัน ขอเป็นแรงใจล้วนไปก่อนแล้วกันนะช่วงนี้

16. คนรังสิต

คนรังสิต Active Member

13 กรกฎาคม 2007
    รับทราบ ทำไปเถอะ ธรรมทาน กุศลสูง จะเป็นกำลังใจให้ ไม่มีพวกท่าน ผมจะหาอ่านธรรมะได้ที่ไหนล่ะ

17. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งสำรองไว้ก่อนได้ค่ะ จะจองสักกี่หุ้นดีคะ หากมีผู้ที่ยกเลิกการจอง เราจะจัดการจัดสรรให้ตามคิวค่ะ ซึ่งสามารถติดต่อไปทางคุณตั้มศักดิ์โดยตรงได้ค่ะ

ยายมีหน้าที่อื่น คือดูแลด้านรูปเล่ม เนื้อหา

แต่เราประสานงานกันตลอดค่ะ

18. AJ_Purngkan

AJ_Purngkan เป็นที่รู้จักกันดี

อยากอ่านแล้วอ่า

19. granun

granun เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

20. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ไม่มีพวกท่าน ผมจะหาอ่านธรรมะได้ที่ไหนล่ะ

ชอบประโยคนี้จัง:d

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้