ขอนมัสการถามปัญหาหลวงพี่เล็กด้วยครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย อานนท์, 8 กุมภาพันธ์ 2009.

1. อานนท์

อานนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2005
    1.ผมมีกรรมหนักไหมครับชาตินี้ แล้วเจ้ากรรมนายเวรชาตินี้มีใครบ้าง
    2.ควรห้อยพระอะไรดีครับ ที่ผมมีอยู่ตอนนี้
    3.ใครจะเป็นคู่ปรับผมในการสอนกรรมฐานครับ แล้วจะเจอได้เมื่อไหร่ครับ
    4.ต้องทำงานด้านไหนดีจึงจะเหมาะครับ
    5.ผมมีใครคุ้มครองอยู่บ้างครับ
    6.ผมควรฝึกกรรมฐานกองใดดีหรือกสิณกองใดจึงจะเหมาะครับ และชาติก่อนเคยได้กสิณมาบ้างไหมครับกองใด และกรรมฐานเคยได้มาถึงขั้นไหนครับ
    7.ผมจะมีโอกาสได้กราบหลวงพี่เล็กไหมครับชาตินี้
    ขอกราบขอบพระคุณหลวงพี่เล็กล่วงหน้าครับ และขออนุโมทนาบุญด้วยครับหลวงพี่