ขอบทสวดอวยพรวันเกิดหน่อยครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย thai, 12 กุมภาพันธ์ 2005.

1. thai

thai บุคคลทั่วไป

ขอบทสวดอวยพรวันเกิดหน่อยครับ หรืออวยพรให้มีความสุขก็ได้ครับ

2. มหา

มหา เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    ภะวะตุสัพพะมังคะลัง รักขันตุ สัพพะเทวะตา สัพพะ พุทธา นุภาเวนะสะทาโสตถี ภะวันตุ เต (เปลี่ยนเป็นเม ถ้าให้ตัวเอง)
    ภะวะตุสัพพะมังคะลัง รักขันตุ สัพพะเทวะตา สัพพะ ธีมมา นุภาเวนะสะทาโสตถี ภะวันตุ เต (เปลี่ยนเป็นเม ถ้าให้ตัวเอง)
    ภะวะตุสัพพะมังคะลัง รักขันตุ สัพพะเทวะตา สัพพะ สังฆา นุภาเวนะสะทาโสตถี ภะวันตุ เต (เปลี่ยนเป็นเม ถ้าให้ตัวเอง)