ขอปิดกระทู้ แจกฟรีพระปางเปิดโลก(ผสมผงพราย) ในวันอาทิตย์ที่ 26 ตุลาคม 2551 แจกฟรีถึง 15.00 น. ครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 14 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

ในเบื้องต้น ขอประกาศ การรับพระที่จองไว้และรับแจกฟรี ในวันอาทิตย์ที่ 26 ตุลาคม 2551 ครับ

หากเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบ โปรดติดตามทางเว็บ หรือโทรสอบถามได้ที่ เพื่อรับทราบการเปลี่ยนแปลง 08-6666-9846

คุณคนบ้านข้างวัดและท่านอื่นๆที่จองไว้ รบกวน รายงานตัวและผลการจองด้วยครับ ขอบคุณครับ

กำหนดการ ดังนี้

9.00 น รวมตัวกันที่กุฏิ หลวงปู่ พบปะสังสรรค์พูดคุยกัน
    ในการนี้ ทุกท่านสามารถไปก่อนเวลาได้ เพื่อถวายภัตตาหารเช้าแก่ท่าน

10.00 น ผมและแฟนคอลัมภ์ ช่วยกันจัดอาหารผลไม้ ดอกไม้ และโต๊ะบวงสรวง ทั้งนี้ขอเรียนเชิญทุกท่าน นำอาหาร ผลไม้ ขนม มาเข้าพิธีบวงสรวง เมื่อเสร็จแล้ว ท่านจะนำกลับ หรือ จะแจกจ่ายกนในงานก็แล้วแต่สะดวก

สำหรับท่านที่จะร่วมนำของมาบวงสรวง ปลุกเสกปิดท้ายในงาน ก็จะมีดังนี้

ผลไม้ที่มีชื่อเป็นมงคลทั้งหลาย

นมสด

ขนมทองหยิบ ทองหยอด ฝอยทอง หรือขนมที่มีชื่อเป็นมงคล

ข้าวตอก ถั่ว(ถั่วเขียว ถั่วเหลือง ถั่วแดง) งา

อาหารต่างๆ

ดอกบัว พวงมาลัย

เมื่อบวงสรวงปลุกเสกเสร็จแล้ว ท่านสามารถนำของเหล่านี้กลับไปทานที่บ้านหรือจะแจกจ่ายกันในงานก็ได้

11.00 น ร่วมถวาย ข้าวสาร นมกล่องหรือไวตามิลค์กล่อง ไข่ไก่สด ต้นหอม ทิชชู่ น้ำดื่ม หรือเครื่องบริวารอื่นๆ ซึ่งทุกท่านร่วมนำมาถวายได้

12.00 หลังปลุกเสกปิดท้ายแล้ว รับแจกพระ พิมพ์เปิดโลก ฟรี โดยท่านที่จะมารับแจกฟรีโปรดเตรียมสิ่งของมาบูชาสักการะครูบาอาจารย์ดังนี้
    -ดอกบัว 3 ดอก หากหาไม่ได้ จะใช้พวงมาลัยก็ได้
    -ธูป 5 ดอก
    -เทียน 1 เล่ม
    -แผ่นทองคำเปลวแท้ๆ 2 แผ่น โดยจะให้ปิดทองสมโภชน์ องค์พระ(ด้านหน้าและด้านหลัง)หลังจากได้รับพระแล้ว ท่านควรปิดทองทันที จะทำให้เป็นสิริมงคลอย่างยิ่งต่อเจ้าของหรือผู้ที่ได้รับเป็นอย่างมาก บางรายจะเห็นผลที่อธิฐานไว้ ภายใน 1 ชั่วโมงหลังจากนั้นเลย

-เงินค่าบูชาครู เท่าไรก็ได้ อาจจะสิบบาท หรือ ยี่สิบบาทก็ได้ (จะมากกว่านั้นก็ได้แล้วแต่ท่าน)ถวายกับหลวงปู่ท่านเองกับมือเลย ให้อธิษฐานถวายพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ องค์ครูฤาษีและหลวงปู่ทองอันเป็นที่สุด

กำหนดการคร่าวๆเป็นดังข้างต้นครับ
    <!-- / message --><!-- edit note -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2008
  2. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ที่รอคอย ...

3. HellBoy

เรียนเชิญทุกท่านไปรับแจกฟรี นะครับและขอเชิญท่านที่เป็นแฟนคอลัมภ์ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ ไปร่วมงานกันด้วยดังนี้

พี่ bht
    คุณหมอจิมมี่
    คุณหมอฟอร์ด

คุณอัสสดงส์
    คุณJUMBO A
    คุณ บุญเลิศ

คุณSUPATACH
    คุณANUSORN
    คุณหนึ่ง

คุณเด็กไทรน้อย
    คุณNACHAPON
    พี่สุ ระนอง แฟนเก่าแก่ของกระทู้เลย

พี่กาญจน์
    คุณวิทย์
    คุณจิว

คุณจิน
    พี่เอ
    เจ้สวย

พี่ยูร
    และท่านอื่นๆ ด้วยนะครับ

บางท่านผมอาจจะลืม หรือจำชื่อไม่ได้ ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2008
  4. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

5. HellBoy

ตอนนี้ขออนุญาต เปิดให้ท่านที่จะไปร่วมงาน ช่วยลงชื่อด้วยครับ เพราะจะดูยอดว่าไปประมาณกี่ท่าน เดี๋ยวที่นั่งไม่พอเหมือนรอบที่แล้ว

และท่านใดสนใจจะร่วมนำของไปบวงสรวง ซึ่งประกอบไปด้วย(นำมาท่านละอย่าง สองอย่าง ก็ได้ครับ ช่วยๆกัน)

บายศรี 2 ชุด

ผลไม้ 5 อย่าง
    (1แก้วมังกร ท่านเด็กไทรน้อย เป็นเจ้าภาพครับ
    2.ทองหยิบ ทองหยอด ฝอยทอง คุณหนึ่ง เป็นเจ้าภาพครับ)

กล้วยน้ำว้า 2 มะพร้าวอ่อน 2 (ท่านเด็กไทรน้อยเป็นเจ้าภาพ)

ขนมหวาน 5 อย่าง
    (1ไข่หวาน ท่านเด็กไทรน้อย เป็นเจ้าภาพ)

น้ำเปล่า(น้ำสะอาด)

นมสด

อาหารต่างๆ

ข้าวตอก ถั่ว(ถั่วเขียว ถั่วเหลือง ถั่วแดง) งา

ดอกบัวและดอกไม้ต่างๆ

รบกวนช่วยลงชื่อและระบุของที่จะนำไปร่วมบวงสรวงในงาน ท่านใดจะร่วมนำมาผมจะมอบของเล็กๆน้อยๆ เพื่อเป็นสินน้ำใจแก่ท่านครับ

รบกวนลงชื่อด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2008
  6. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อร่วมขบวนด้วยคนครับ...

7. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง ด้วยหนึ่งคนครับ

8. HellBoy

ตอนนี้สองท่านแล้วครับ
    1.คุณเด็กไทรน้อย
    2.คุณหนึ่ง

9. เด็กไทรน้อย

ขอร่วมช่วยงานด้วย ผลไม้หนึ่งอย่างเป็นผลแก้วมังกรครับ ขนมหวานหนึ่งอย่างเป็นไข่หวานแล้วกัน และก็กล้วยน้ำว้าสองหวี และมะพร้าวอ่อนสองลูกครับ...

ปล.ที่ระบุมาเพื่อที่จะให้ท่านอื่นจะได้เตรียมมาไม่ซ้ำกันครับ...

10. HellBoy

ขอขอบคุณท่านเด็กไทรน้อยมากๆครับ

11. HellBoy

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 10 คน ( เป็นสมาชิก 7 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>HellBoy, เด็กไทรน้อย, หนึ่ง1, worathepp, กริด99, จั่นเจา_w9, ธ.เธียรไท </TD></TR></TBODY></TABLE>

เชิญทุกท่านร่วมงานนะครับ

12. lerd

lerd เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    ... วันที่รอคอย ไปชัวร์ครับ แต่คงอยู่นานไม่ได้ เพราะ วันคล้ายวันเกิด แฟนพอดีอ่ะ.... แหะ ๆ

13. lerd

จะได้ พาแฟน ไปทำบุญครอบรอบ วันเกิดพอดีเลย ... นามของท่านเป็นมงคลด้วย

14. HellBoy

3.คุณเลิศ Happy Birth Day วันเกิดแฟนด้วยนะครับ พาแฟนมาด้วยเลยก็ดีครับ

15. lerd

ได้ครับ อาจารย์ เขาอยากพบหลวงปู่ อยู่พอดี นามท่านเป็นมงคล พอดี ไปบอกเขาว่า พลังจิตหลวงปู่ สูงมาก

... แหะ ๆ อาจขอรับพระ ก่อน เที่ยงนะครับ เพราะมีธุระไปที่อื่นต่อน่ะครับ

16. HellBoy

ครับ ได้ครับ

17. HellBoy

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 10 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>HellBoy, ANUSORN78, chumpol007, หนึ่ง1, lerd, nrngy </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอเชิญทุกท่านมาร่วมงานนะครับ รบกวนทุกท่านช่วยลงชื่อนิดนึง จะได้ให้ทางวัดจัดเตรียมที่นั่งไว้ครับ

18. lerd

... พระเปิดโลกนี้ เสก 3 เดือนนะครับ รู้สึกว่า เสกนานกว่า ขุนแผนอีก...

19. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมทองหยิบ ทองหยอด ฝอยทอง ครับ

20. HellBoy

ขอขอบคุณคุณหนึ่งครับ
    ที่เป็นเจ้าภาพทองหยิบ ทองหยอด ฝอยทอง ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้