ขอปิดกระทู้ แจกฟรีพระปางเปิดโลก(ผสมผงพราย) ในวันอาทิตย์ที่ 26 ตุลาคม 2551 แจกฟรีถึง 15.00 น. ครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 14 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    วันนี้มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังครับผม
    ที่ผมหายไปหลายวันเพราะเดินทางไปเที่ยวพักผ่อนกับครอบครัว ก่อนไปก็เช็คกับกรมอุตุ พบว่าจะมีฝน 40 - 60 เปอร์เซนต์ของพื้นที่ วันเดินทางโชคดีหน่อยที่กรุงเทพท้องฟ้าแจ่มใสแต่ก็อดห่วงสภาพอากาศไม่ได้ ด้วยความที่ผมนับถือหลวงปู่ทองเป็นครูบาอาจารย์ (ส่วนตัวก็ห้อยคอพระขุนแผนและตะกรุดหนังเสือของหลวงปู่ทองที่คอเสมอ) ระหว่างขับรถกำลังจะพ้นกรุงเทพ ผมคิดถึงหน้าหลวงปู่ทอง และ อธิษฐานว่า
    หลวงปู่ครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองผมแลครอบครัวให้เดินทางปลอดภัยนะครับ และ ขอให้ท้องฟ้าแจ่มใสอย่าให้มีฝนตกที่ที่ผมไปเที่ยวเลยนะครับ
    กล่าวในใจจบ ขนแขน ขนหัวลุกซู่ ขึ้นมาทันที เหมือนหลวงปู่ทองท่านรับรู้และเมตตาต่อผม เชื่อไหมครับช่วงที่ผมไปเที่ยวท้องฟ้าสดใส แดด ดี ไม่มีฝนเหมือนที่กรุงเทพเลย
    ขอบกราบหลวงปู่ทองด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

2. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่ขึ้นมอไซค์เดินไปไกลมั๊ยอะ

3. supatach

ถ้าจากหน้าปากซอยจรัญ 13 จนถึง สน บางเสาธง ประมาณ 1 กิโลครับ
    มอเตอร์ไซค์ดีที่สุดครับ

4. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ไกลครับแต่ทางเดินมันแบบว่าซิกแซกครับหลายเลี้ยวอยู่ตอนผมไปงานวันเกิดหลวงปู่ผมก็พลาดข้ามสะพานผิดไปเหมือนกัน สรุปว่าไปไม่ไกลพอได้เหงื่อซิบๆ
    ;aa21

5. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้แล้ว(26 ตค 51) ที่จะได้รับแจกพระ

ผมได้ประกาศให้ทุกท่านลงชื่อเพื่อจะเช็คจำนวน จัดที่ไว้ให้นั่ง
    ไม่ค่อยมีใครลงเลย เป็นเหมือนคราวที่แล้วเลย

เดี๋ยวก็ไปแออัดกันหน้าประตูอีก...วัดก็เอาเก้าอี้มาเสริมไม่ทัน

6. HellBoy

ท่านกัมมะสัทธา จะไปรับเองที่วัดมั้ยครับ
    หรือจะให้ส่งพัสดุไปให้

ถ้าจะให้ส่งพัสดุไปให้ รบกวนส่งชื่อที่อยู่ มาทาง PM ด้วยนะครับ

7. supatach

8. HellBoy

ท่าน SUPATACH ครับ

9. HellBoy

ยังอยู่มั้ยนี่

10. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยววันพรุ่งนี้พบกันครับท่านผู้มีจิตศรัทธาทุกท่าน...[​IMG]

;aa19

11. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะออกจากสระบุรีหกโมงเช้าขอบารมีหลวงปู่อย่าให้หลงทางด้วยเทอญ
    ปล.ผมขับรถไปแค่ไบเทคยังหลงเลย แล้วครั้งนี้คงเหมือนบ้านนอกเข้ากรุงอีกตามเคย

12. pmntr

pmntr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณครับ
    ผมเสียใจง่ะครับ พอดีออกมากาญจนบุรี กว่าจะกลับก็วันจันทร์
    อดเลยครับ ดีใจกับคนที่ได้ไปด้วยนะครับ
    อยากไปนะครับ แต่ไม่ได้ไป
    พอดีไม่ค่อยมีทุนทรัพย์ แต่อยากได้ของดี เลยว่าจะไป คงวาสนาไม่พอ
    ยังไงผมก็ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ มีโอกาสจะไปกราบหลวงปู่เหมือนกันครับ
    โมทนามากๆครับ

13. dacha7979

dacha7979 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ยังจองได้ไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2008
  14. HellBoy

ได้ครับ

15. kato_king

kato_king เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    สวัสดีครับทุกท่าน...วันนี้ดีใจมากครับที่ได้พบทุกๆท่าน...บรรยากาศอบอุ่น เป็นกันเองดี

ขอบคุณ อ.ทิพย์ ด้วยครับผม...

16. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ เอาไว้เจอกันใหม่นะครับ

17. lerd

lerd เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    ... แหะ ๆ กะจะรีบไป แต่ฝนตกหนักมาก ไปถึง เกือบ 11 โมง เราก็อธิษฐาน เห็นว่าหลวงปู่ทอง หยุดฝนได้ ขอให้ฝนหยุด พอไปถึงวัด ฝนก็หยุดจริง ๆ หลงทางเล็กน้อย... พึ่งขับรถไปครั้งแรก ทุกที ไปรถ เมล์ + สองแถว...

...เสร็จ จากงาน ไปแวะ ยุดยาที่เดิม ... คราวนี้ นำไปให้ พระอาจารย์อีกท่าน ซึ่ง เป็นครูบาอาจารย์ของ พระอาจารย์ผม ตรวจสอบ พอดี ท่านปฏิบัติกรรมฐาน ที่ต่างจังหวัด แวะมาอยุธยาพอดี...

....โปรดใช้วิจารณาญาณ ...

....(พระอาจารย์) พระองค์นี้ ใช้ทางมหาลาภนะ

...(ผม) ปลุกเสกโดยพระอริยเจ้าใช่ไหมครับ

.. (พระอาจารย์) ใช่แล้ว.. ใช้ทางมหาลาภ ถ้านับถือท่าน ก็ดีหมดแหละ

....(ผม ) ดีนะครับ พระอริยเจ้าเสกมานะครับ ไม่มีเสื่อมนะครับ...

....(พระอาจารย์) ใช่ ๆ ดี ๆ

หมายเหตุ พระอาจารย์องค์นี้ ปกติ ปฏิบัติธรรม อยู่ที่ถ้ำ แห่งหนึ่งในภาคกลาง นาน ๆจะเจอท่านซักครั้ง

สรุป ดีใจกับทุกท่านที่ได้ไปด้วย เศรษฐกิจอย่างนี้ ห้อยได้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2008
  18. supatach

งานวันนี้เริ่มต้นแต่เช้าด้วยสภาพฟ้าฝนที่่ตกหนักมาก เหมือนเทวดาพรมน้ำมนต์ให้
    ผมไปถึงกุฐิเวลาประมาณ 8:30 น
    ตอนแรกนึกว่าตัวเองไปเช้าแล้วนะ ที่ไหนได้คุณเด็กไทรน้อยกับพี่ nutchapon ไปถึงก่อนผมเสียอีก เช้านี้หลวงปู่้ทองตื่นแต่เช้า ตอนผมไปถึงกำลังนั่งฉันข้าวเช้าอยู่พอดี ดีใจมากที่วันนี้ได้มากราบหลวงปู่ทองอีกครั้ง เมื่อพบหน้าหลวงปู่ ก็ได้ยินประโยคคุ้นเคย
    หลวงปู่ : เอ้า เข้าไปไหว้พระก่อน จะขออะไรก็ขอ บอกกับพระซะ (นัยยะ ของประโยคนี้พวกเราเหล่าลูกศิษย์รู้ดี เพราะนั่นหมายถึงความเมตตาของหลวงปู่ทองที่มีต่อลูกศิษย์อย่างเราๆ)
    วันนี้การเตรียมที่บวงสรวงขุรขระเล็กน้อยเพราะต้องขนย้ายโต๊ะขึ้นมาบนกุฎิหลวงปู่ เพราะตอนแรกว่าจะจัดที่ลานด้านล่างกุฏิ

19. supatach

พวกเราช่วยกันยกของ ช่วยกันจัดของ เป็นบรรยากาศที่เป็นกันเอง ช่วงนี้เหล่าสมาชิกเวปพลังจิตโดยเฉพาะกระทู้นี้ ต่างก็ทยอยมาถึง เรียกว่าฝ่าสายฝนมากันเลย ทีนี้พวกเรา่ต่างก็เห็นหน้าตากันตัวเป็นๆ หลังจากที่พูดคุยกันแต่บนเวปแบบนี้

20. เด็กไทรน้อย

สวัสดีทุกท่านครับ27/10/2551...

บรรยากาศอบอุ่นเป็นกันเองมากครับ...หลวงปู่ฯท่านอารมณ์ดีมาก...อาจารย์ทิพย์ฯก็ใจดีตั้งหน้าตั้งตาแจก...แจกจนผู้รับเกรงใจไปข้างนึงเลย...ขอบคุณพี่nutchapon ด้วยครับสำหรับชานหมากหลวงปู่ขุ้ย...ยินดีที่ได้พบปะสังสรรค์กับทุกท่านครับ...​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้