(ขอปิดการสั่งจอง)พระพุทธรูปข้าวสารหินดำพันปีสำหรับเจ้าภาพกฐินกองละ499บาท

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มัคคทายก, 20 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Doctor_P

Doctor_P เป็นที่รู้จักกันดี

มีใครสละสิทธิ์หรือแบ่งยอดที่จองไว้เยอะให้ผมบ้างไหมครับอยากจะบูชามากครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________
    สมปราถนาทุกประการ
    <!-- / sig -->

2. เทวดาขงเบ้ง

เทวดาขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    มีรูปดาบให้ชมกันเล่นๆครับคือว่าผมทดลองโพสรูปก่อนที่จะโพสรูปสลิป โอนเงินน่ะครับคือทำไม่ค่อยเป็นก้เลยลองดูก่อน เดี๋ยววันจันทร์จะโอนเงินทำบุญครับ อนุโมทนาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2008
  3. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินทำบุญแล้วเมื่อตอน7.16 วันนี้ครับ ยอด 500 ครับ ส่งแฟกซ์ ไปที่วัดเครื่องรับก็ตอบรับดีนะครับน่าจะได้รับนะครับ ถ้าไม่ได้รับยังงัยแจ้งให้หน่อยนะครับ จะได้ให้เจ้าหน้าที่คอมดูให้วันจันทร์เพราะใช้เครื่องสแกนไม่เป็นครับ รบกวนจัดส่งให้ที่ นายสัญชาติ เชียงการ ศาลจังหวัดนครพนมแผนกคดีเยาวชนและครอบครัว ถ.อภิบาลบัญชา อ.เมือง จ.นครพนม 48000 ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ./

4. Doctor_P

มีใครสละสิทธิ์หรือแบ่งยอดที่จองไว้เยอะให้ผมบ้างไหมครับอยากจะบูชามากครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________
    สมปราถนาทุกประการ

5. มัคคทายก

มัคคทายก Active Member

28 สิงหาคม 2008
    รบกวนสแกนสลิปดีกว่าครับเพราะแฟกซ์ที่วัดรับไม่ได้จริงๆครับผม สาธุ

รบกวนสแกนสลิปดีกว่าครับเพราะแฟกซ์ที่วัดรับไม่ได้จริงๆครับผม สาธุ

6. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาในบุญกุศลกับทุกท่านด้วยครับ
    และยินดีกับคุณ olee ด้วยนะครับ
    ในส่วนตัวผมแล้ว เป็นผู้ที่ชื่นชอบ กับองค์พระพุทธรูปเป็นชีวิตจิตใจ
    ชอบมาแต่ไหนแต่ไร ชอบมากจริงๆ สิ่งที่เราชอบสุดนี้ ถ้าเราให้กับคนอื่นที่มีความต้องการจริงๆ
    เพื่อใช้ เป็นที่สักการะกราบไหว้บูชา คงเป็นบุญกุศลที่ยิ่งใหญ่ อย่างยิ่ง
    กระผมจะขอทำทานบารมี ให้สิ่งที่เป็นมงคลยิ่งรักยิ่ง อีกครั้ง(หมดพอดี)
    คุณ Doctor P มีความต้องการที่จะได้บูชาซึ่งพระพุทธรูปที่เป็นองค์แทนแห่ง องค์พระพุทธเจ้า องค์นี้
    ผมยินดีที่จะ ละ ให้ด้วยความยินดี ถัาหากคุณ Doctor P มีความปรารถนาที่จะได้
    เพื่อนำไปเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ เป็นพุทธานุสติ ก็ยินดีมอบให้ครับ

ขอให้ยืนยัน มาอีกทีครับ โดยทำเหมือนคุณ olee ทุกประการ
    และขอให้คุณ มัคคทายก รับทราบด้วยครับ
    หากส่งให้ผมแล้ว ผมยินดีจะส่งต่อให้อีกทีครับ โดยจะไม่แกะกล่องออกเลย

อย่างน้อย ทางวัดได้เงินกฐินเพิ่มเท่าตัว ได้บุญหลายต่อ คนที่นำพระที่ผมให้ไป กราบไหว้ผมก็ได้บุญด้วย
    ผมมีความสุขใจที่ได้ให้ของรักแก่ผู้อื่นได้ ขอทุกท่านจงยินดีโมทนาในกุศลครั้งนี้ร่วมกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กันยายน 2008
  7. Doctor_P

โมทนาในบุญกุศลกับทุกท่านด้วยครับ
    และยินดีกับคุณ olee ด้วยนะครับ
    ในส่วนตัวผมแล้ว เป็นผู้ที่ชื่นชอบ กับองค์พระพุทธรูปเป็นชีวิตจิตใจ
    ชอบมาแต่ไหนแต่ไร ชอบมากจริงๆ สิ่งที่เราชอบสุดนี้ ถ้าเราให้กับคนอื่นที่มีความต้องการจริงๆ
    เพื่อใช้ เป็นที่สักการะกราบไหว้บูชา คงเป็นบุญกุศลที่ยิ่งใหญ่ อย่างยิ่ง
    กระผมจะขอทำทานบารมี ให้สิ่งที่เป็นมงคลยิ่งรักยิ่ง อีกครั้ง(หมดพอดี)
    คุณ Doctor P มีความต้องการที่จะได้บูชาซึ่งพระพุทธรูปที่เป็นองค์แทนแห่ง องค์พระพุทธเจ้า องค์นี้
    ผมยินดีที่จะ ละ ให้ด้วยความยินดี ถัาหากคุณ Doctor P มีความปรารถนาที่จะได้
    เพื่อนำไปเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ เป็นพุทธานุสติ ก็ยินดีมอบให้ครับ

ขอให้ยืนยัน มาอีกทีครับ โดยทำเหมือนคุณ olee ทุกประการ
    และขอให้คุณ มัคคทายก รับทราบด้วยครับ
    หากส่งให้ผมแล้ว ผมยินดีจะส่งต่อให้อีกทีครับ โดยจะไม่แกะกล่องออกเลย

อย่างน้อย ทางวัดได้เงินกฐินเพิ่มเท่าตัว ได้บุญหลายต่อ คนที่นำพระที่ผมให้ไป กราบไหว้ผมก็ได้บุญด้วย
    ผมมีความสุขใจที่ได้ให้ของรักแก่ผู้อื่นได้ ขอทุกท่านจงยินดีโมทนาในกุศลครั้งนี้ร่วมกันครับ
    อานิสงส์ของบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม ปิดทอง หน้าตัก 4 ศอก พร้อมวิหารแก้ว

เชิญร่วมปิดทองพระประธานพร้อมประดับเพชรซุ้มเรือนแก้ว สมเด็จองค์ปฐมพระทศพล
    มหาหิน มีเนตร์ขำ ธนาคารไทยพาณิขย์ สาขาสะพานใหม่ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 081-247635-8
    ........................................................
    เชิญร่วมสร้างโคมไฟระย้าบูชาพระประธาน สมเด็จองค์ปฐม ในวิหารแก้ว
    **พระตุ๊ ดี โฆสิตธัมโม ธ.กสิกร สาขา ลี้ (ลำพูน) ล.บ. 347-2-27988-1 ** โทร. 080-1248923

ขอบคุณครับ แต่ผมขอแบ่งบูชาที่มี มากกว่า 1 องค์ครับ

ฉะนั้นคุณ Narong เก็บไว้บูชาจะดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ

Doctor_P

8. เทวดาขงเบ้ง

เทวดาขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    วันนี้ได้โอนเงินไปแล้วนะครับ จำนวน 519 บาท ที่เหลือบริจาคให้ทางวัด โอนตอนประมาณ 5 โมงเย็นครับ สำหรับชื่อที่อยู่จัดส่งตามนี้ครับ (รูปอาจไม่ค่อยชัดเพราะใช้กล้องมือถือถ่ายครับ)
    นายถาปนิก ปรากฎวงษ์ w.p. อาร์พาตย์เม็นต์ ห้อง 507 1\26 ม.7 แขวงอนุสาวรีย์ ซอยพหลโยธิน 63/1 ถนนพหลโยธิน เขตบางเขน กรุงเทพฯ 10220 ครับ

ขนาดไฟล์:
      18 KB
      เปิดดู:
      34
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2008
  9. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับไม่เป็นไร คุณมัคคทายก ส่งให้ผมตามเดิม แสดงว่าท่านอยากอยู้กับผมแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2008
  10. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนเงินทำบุญให้แล้วครับคุณมัคทายก แล้วจะนำสลิปสแกนมาลงให้ครับ

11. dumdum

dumdum เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2006
    --------------------------------------
    ....โอนแล้วครับ ทาง ATM
    25/09/08 เวลา 08.21
    TRANSFER 1,000.29 บาท
    ช่วยเช็คยอดด้วยครับ..คือ..ไม่มี scan
    ถ้า OK ที่อยู่ PM ครับ
    --------------------------------------

12. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระบูชาแล้วครับ ขอบคุณครับ

13. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

แนบไพล์ทำงัยครับ ทำไม่เป็นครับรบกวนสอนหน่อยครับ

14. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้ววันนี้ 29/9/51 รอสแกนแล้วจะมาโพสให้อีกครั้งครับ ที่อยู่แจ้งทาง PM แล้ว

15. tem04

tem04 Active Member

24 มิถุนายน 2008
    ได้รับพระแล้วค่ะ (จริงๆมาถึงวันที่27 แต่ไม่อยู่เลยต้องไปรับที่ไปรษณีย์เองค่ะ ) พระงามมากค่ะ และอยู่ในสภาพเรียบร้อยดีค่ะ

16. มัคคทายก

เตรียมเปิดให้จองหลวงพ่อแบนพระครูประสิทธิ์ธรรมญาณ

เตรียมเปิดให้จองหลวงพ่อแบนพระครูประสิทธิ์ธรรมญาณอดีตเจ้าอาวาสวัดมโนธรรมาราม(นางโน)สำหรับเจ้าภาพกฐินกองละ299บาทครับ<TABLE cellSpacing=2 cellPadding=2 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD></TD><TD><TABLE class=normaltxt cellSpacing=2 cellPadding=2 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD width="11%">นามเดิม : </TD><TD width="89%">แบน ศาสตร์ประเสริฐ เกิดเมื่อวันที่ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2467 ตรงกับวันจันทร์ แรม 4 ค่ำ เดือน 11 ปีชวด </TD></TR><TR><TD></TD><TD>ณ บ้านหมู่ที่ 6 ต.บ้านฆ้อง อ.โพธาราม จ.ราชบุรี เป็นบุตรของ นายแพง นางต่อ ศาสตร์ประเสริฐ </TD></TR><TR><TD></TD><TD>และเคยรับราชการทหาร มียศสิบตรี สังกัด ช.พัน 5 จังหวัดราชบุรี (ทหารช่าง) มีพี่น้องร่วมบิดามารดารวม 6 คน</TD></TR><TR><TD></TD><TD>หลวงพ่อเป็นคนที่ 1 </TD></TR><TR><TD></TD><TD></TD></TR><TR><TD></TD><TD>
    [​IMG] ชีวิตสมณะ การแสวงหาธรรม และปฏิปทา [​IMG]

</TD></TR><TR><TD>อุปสมบท : </TD><TD>ณ พัทธสีมาวัดหนองอ้อ ต.สิงห์ อ.โพธาราม จ.ราชบุรี เมื่อวันจันทร์ ขึ้น 11 ค่ำ เดือน 8 ปีกุน โดยมีพระอธิการย่น </TD></TR><TR><TD></TD><TD>วัดบ้านฆ้อง เป็นพระอุปัชฌาย์ ต่อมาย้ายไปจำพรรษาที่วัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง และออกธุดงค์อยู่หลายปี</TD></TR><TR><TD></TD><TD>จนกระทั่งได้มาจำพรรษาที่วัดนางโน เมื่อปี พ.ศ. 2501 และ ปีพ.ศ. 2502 ทานจึงได้รับการแต่งตั้งเป็นเจ้าอาวาสวัดนางโน </TD></TR><TR><TD></TD><TD>และได้เป็นผู้บุกเบิกและพัฒนาวัดสร้างความเจริญรุ่งเรืองมาตลอด ตราบเท่าทุกวันนี้ </TD></TR><TR><TD></TD><TD></TD></TR><TR><TD>มรณภาพ :</TD><TD>วันที่ 28 กันยายน พ.ศ. 2524 แต่สังขารของท่าน ไม่เน่าไม่เปื่อย ผมและเล็บงอกยาวขึ้นอย่างมหัศจรรย์ </TD></TR><TR><TD></TD><TD>ขณะนี้สังขารของท่านยังสถิตในโลงแก้ว ภายในมณฑป วัดนางโน อ.ท่าม่วง </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>ไม่ทราบว่าสนใจกันหรือเปล่าหากสนใจบอกล่วงหน้านะครับ

ขนาดไฟล์:
      483.3 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      470.1 KB
      เปิดดู:
      38
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2008
  17. มัคคทายก

วันนี้ทางวัดจะดำเนินการจัดส่งพระพุทธรูปให้ผู้สั่งจองหลายท่านครับ

วันนี้ทางวัดจะดำเนินการจัดส่งพระพุทธรูปให้ผู้สั่งจองหลายท่านครับ

18. มัคคทายก

ชมข้อมูลวัด

ชมข้อมูลวัดwww.watnangno.com

19. พ่อน้องหนุน

แสกนสลิปมาให้แล้วครับ./

ขนาดไฟล์:
      44.7 KB
      เปิดดู:
      39
  20. sandland

sandland เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    โอนเงินทำบูญ จำนวน 500 บาทแล้วค่ะวันนี้ ประมาณเที่ยงค่ะ ผ่านเคาน์เตอร์ B.กรุงเทพ
    No.4824807 สแกนให้แล้วค่ะ แล้วจะแฟ็กซ์ Pay in ไปให้ค่ะ ลองเช็คดูนะค่ะ
    ที่อยู่ อัญญารัตน์ คณากูล 119/10 ม.9 ถ.เทพารักษ์ กม.19 ต.บางปลา อ.บางพลี
    จ.สมุทรปราการ 10540 ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้