(ขอปิดการสั่งจอง)พระพุทธรูปข้าวสารหินดำพันปีสำหรับเจ้าภาพกฐินกองละ499บาท

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มัคคทายก, 20 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. vongsa

vongsa Active Member

19 กันยายน 2007
    นมัสการพระคุณเจ้า วันนี้ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอกราบอนุโมทนาในส่วนกุศลทั้งหลายด้วยครับ

2. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    เรียนท่านมัคทายกครับไม่ทราบว่าได้ส่งพระมาถึงกระัผมหรือยังครับ หากส่งมาแล้วขออภัยด้วยนะครับ (เพราะเกรงว่าจะไม่ทันวันที่3ตุลาคมจะเดินทางไปพุทธาพิเศกวันที่ 4ตุลาครับ แต่หากว่าไม่ทันจริงๆก็ไม่เป็นไรนะครับ เพราะว่าพระมีความศักสิทธิ์ในองค์อยู่แล้ว)

3. naravitv

naravitv Active Member

ผม นราวิชญ์ วงศ์ีึคามรัตนภูมิ
    บ้าน เลขที่ 247/28 ซอย 25/4 หมู่บ้านสัมมากร
    ถนน สุึีขาภิบาล3 เขตสะพานสูง กทม 10240
    ได้ทำการโอนเงินเรียบร้อยแล้วด้วยจำนวนเงิน500บาทครับ
    พร้อมทั้งสแกนใบการโอนเงินมาด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      639.2 KB
      เปิดดู:
      65
  4. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

ถ่ายสลิปมาแล้วครับแต่ดูเหมือนไม่ชัด ถ่ายมือถือเหมือนคนอื่นๆครับ

ขนาดไฟล์:
      136.1 KB
      เปิดดู:
      53
  5. Doctor_P

Doctor_P เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอแบ่งบูชาพระพุทธรูป 1 องค์ จากคุณ ณัฐวัฒน์

ได้บอกคุณ ณัฐวัฒน์ แล้วครับ

และผมขอร่วมบุญเพิ่ม

1. ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐิน กองละ ๑๙๙บาท รับพระ

สมเด็จพิมพ์มาตรฐาน๓ชั้นจากข้าวสารดำ

พันปี,พิมพ์ปกโพธ์และนาคปรกสร้างจากข้าว

สารดำพันปี จำนวน 1 กอง

2. พิเศษ๗ องค์ พระประจำวันเกิดมีมวลสารผสม

เหล็กน้ำพี้ วัดนางโน สำหรับเจ้าภาพกฐินวัด

มโนธรรมาราม(นางโน) ต.ม่วงชุม อ.ท่าม่วง

จ.กาญจนบุรีทอดในวันที่๑๙ ต.ค. ๕๑ เพื่อ

บูรณะพระปรางค์และสร้างศาลาปฏิบัติธรรม

กองละ 199.-บาท 1 กอง ครับ

6. มัคคทายก

มัคคทายก Active Member

28 สิงหาคม 2008
    ท่านใดที่ได้รับพระแล้วรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับสาธุ

7. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

สแกนสลิปโอนเงินให้ครับ

ขนาดไฟล์:
      27.9 KB
      เปิดดู:
      51
  8. กุศลธรรม

กุศลธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2008
    ได้รับพระแล้วครับ

ได้รับพระแล้วครับ งดงามมาก ถูกใจมากครับ ขอบพระคุณครับ

9. มัคคทายก

ทางวัดได้ดำเนินการส่งพระพุทธรูปข้าวสารหินให้แล้วดังมีรายนามดังนี้<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    คุณณัฐวัฒน์ เวชพงศาส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน3องค์<o:p></o:p>
    คุณบรรพต มหาคามส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์<o:p></o:p>
    คุณอัญญารัตน์ คณากูลส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์<o:p></o:p>
    คุณนราวิชญ์ วงศ์ีึคามรัตนภูมิส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์<o:p></o:p>
    คุณมานพ เติมพิทยาไพสิฐส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์
    คุณปกรณ์ศักดิ์ ชูแก้วส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน2องค์
    คุณ ถาปนิก ปรากฎวงษ์ -ส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์<o:p></o:p>
    คุณทินกร อาชาสันติสุข -ส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน2องค์<o:p></o:p>
    คุณพันธุ์เทพ กรุงวงศ์-ส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์
    คุณณรงค์ เพ็งลาภ -ส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์<o:p></o:p>
    คุณสัญชาติ เชียงการส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์<o:p></o:p>
    พรุ่งนี้ทางวัดไม่สะดวกส่งครับ เพราะหลวงพี่อดุลย์ต้องทำหน้าที่เป็นพระวิทยากรอบรมนักเรียนเข้าค่ายศีลธรรม-จริยธรรม/ค่ายพุทธบุตรของโรงเรียนอำนวยวิทย์ ระหว่างวันที่3-4ต.ค.51 ณ ลานปฏิบัติธรรมวัดมโนธรรมาราม(นางโน) ต.ม่วงชุม อ.ท่าม่วง จ.กาญจนบุรี (แล้วจะนำภาพมาฝากให้ท่านทั้งหลายได้ชื่นชมและชื่นใจกับการปฏิบัติธรรมของบรรดาเยาวชนไทยครับผม<o:p></o:p>
    (ขาดตกบกพร่องรายชื่อตก/ยังไม่ได้รับวัตถุมงคลแจ้งด้วยครับ อาจจะเกิดจากเหตุเพราะโอนแล้วแต่ไม่ได้แฟกซ์หรือสแกนเอกสารการโอนเงินมาให้นะครับ) และทางวัดยังได้จัดส่งองค์พระพิฆเณศ-หลวงพ่อแบน(พระครูประสิทธิธรรมญาณ)และสติ๊กเกอร์ติดรถยนต์ให้ทุกๆท่านครับมีโอกาสร่วมบุญกฐินในวันที่19 ต.ค.51 นะครับ ที่วัดนางโน สงสารนักเรียนนะครับอยากทำความดีแต่ขาดสถานที่ๆรับได้เป็นจำนวนมากๆครับ<o:p></o:p>
    ขออนุโมทนาทุกๆท่าน<o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    <o:p> </o:p>

10. Doctor_P

โอนเงินแล้วครับ 1000.01 วันที่ 2/10/08 เวลา 20.15 น.

แต่แนบไพล์ทำงัยครับ ทำไม่เป็นครับรบกวนสอนหน่อยครับ
    <!-- / message -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2008
  11. เทวดาขงเบ้ง

เทวดาขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    ได้รับพระพุทธรูปเรียบร้อยแล้วครับ สวยงามจริงๆครับ ขออนุโมทนาครับ..

12. Doctor_P

โอนเงินแล้ว

โอนเงินแล้วครับ 1000.01 วันที่ 2/10/08 เวลา 20.15 น.

ขนาดไฟล์:
      133.5 KB
      เปิดดู:
      50
  13. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ผมพันธุ์เทพ กรุงวงศ์ ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
    ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ สาธุ

14. dumdum

dumdum เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2006
    ...ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ....
    ..อนุโมทนา ครับ.

15. punyawat

punyawat เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาครับ

สาธุ อนุโมทนามิ

----------------หลวงปู่โต พรหมรังสี-------------------

16. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ./

17. kanjanasukjit

kanjanasukjit Active Member

ใบโอนเงินค่ะ

คุณนัยรัตน์ มงคลจรัสรุจน์
    45 / 133 มบ.เจริญลาภ 4 ม.14
    ต.คลองสี่ อ.คลองหลวง
    จ.ปทุมธานี 12120

ขอบคุณค่ะ...........

ขนาดไฟล์:
      111.9 KB
      เปิดดู:
      47
  18. naravitv

naravitv Active Member

ผมได้รับพระแล้วครับสวยงามมากเลยครับ
    และขอขอบคุณที่ส่ง สติีกเกอร์ยันต์ พระพิศเณต
    ถ้ามีโอกาสจะขอร่วมทำบุญด้วยกันอีกครับ
    ขอให้วัดประสบความสำเร็จในงานบุญครั้งนี้ด้วยครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกคนที่มีส่วนร่วมด้วยนะครับ
    สาธุ

19. มัคคทายก

ทางวัดมโนธรรมาราม ขอแจ้งให้ทราบว่าหากวัตถุมงคลที่ส่งไปให้ขำรุดเสียหายอันเกิดจากการส่ง หากต้องการเงินคืนทางวัดก็ยินดีครับ แต่รบกวนส่งพระที่ชำรุดคืนทางวัดด้วยครับรวมทั้งค่าจัดส่งพระคืนทางวัดยินดีรับผิดชอบครับผม

20. เทวดาขงเบ้ง

เทวดาขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    ของผมไม่เสียหายใดๆครับคุณมัคคทายค แต่ถึงเสียหายผมก็จะคืนพระให้แต่ก็ไม่ขอรับเงินคืนหรอกครับ คือทำบุญให้ทางวัดไปเลยครับ... อนุโมทนาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้