(ขอปิดการแจก)เหรียญ"ครูบาเจ้าศรีวิชัย"งานบรรจุหัวใจครูบาฯ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ICDS, 13 มิถุนายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ICDS

ICDS เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2010
    ทำการแจกของดีในงานพิธีบรรจุหัวใจครูบาศรีวิชัย องค์ใหญ่ที่สุดในโลกหน้าตักกว้าง 18 เมตร สูง 21 เมตร ณ วัดดอยติ จ.ลำพูน เมื่อวันที่ 11 มิถุนายน 2555 ที่ผ่านมานี้ ซึ่งงานนี้เป็นงานใหญ่ระดับจังหวัด โดยมีนายกรัฐมนตรีมาเป็นประธานในพิธีเปิด(ช่วงบ่าย) ส่วนผู้ใหญ่ทางฝ่ายคณะสงฆ์ได้มีเจ้าคณะภาค 7 มาร่วมพิธีด้วย ในงานนี้ได้มีพิธีปลุกเสกวัตถุมงคล พระเครื่องครูบาศรีวิชัย โดยมีพระเกจิอาจารย์จากวัดต่าง ๆ หลายแห่งได้มาร่วมเจริญพระพุทธมนต์ นอกจากนั้นยังได้มีการนำเอาวัตถุมงคลและพระเครื่องที่หายาก ทั้งของเมืองเชียงใหม่และเมืองลำพูน มาให้ได้ร่วมบูชากันเป็นจำนวนมาก ถ้าพูดไปแล้วถือว่าเมืองเชียงใหม่และลำพูนเป็นเมืองพี่เมืองน้องกัน และเป็นเมืองที่องค์เจ้าครูบาศรีวิชัยได้บุกเบิกสร้างวัด สร้างถนนขึ้นดอยสุเทพรวมทั้งถาวรวัตถุต่างๆ มากมายเลยทีเดียว (ชาวบ้านเรียกกันว่า "บารมีศรีวิชัย" นักบุญแห่งล้านนา) เพราะฉะนั้นในการทำหรือสร้างพระเครื่อง-วัตถุมงคลนั้น จะทำขึ้นมากในระดับหนึ่ง แต่ว่าจะกระจายไปแต่ละที่แต่ละแห่ง จึงทำให้กลายเป็นของหาอยากขึ้นมา และก็ไม่รู้ว่าจะอยู่ที่ใครบ้าง แต่ส่วนมากที่ทราบคือ เวลาสร้างขึ้นมาวัดแต่ละวัดก็จะนำไปเก็บไว้ พอถึงเวลามีงานหรือพิธีต่างๆ ก็จะนำออกมาให้สาธุชนได้บูชากัน

เหรียญครูบาศรีวิชัย วัดพระธาตุดอยสุเทพ ปี 2515 (87/เหรียญ)

หากต้องการรับรายการใดให้ลงชื่อไว้.....
    แนบค่าส่งมาที่
    พระณพัฐกานต์ จันทะวังโส
    127 ม.1 ซ.7 ต.ยางเนิ้ง อ.สารภี จ.เชียงใหม่
    50140

หรือ ธ.กสิกรไทย ณพัฐกานต์ เลขที่ 587-2-01623-8 สาขา โลตัสคำเที่ยง เชียงใหม่

......ขออนุโมทนา.....

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2012
  2. ICDS

นำของส่วนตัวมาให้ชมกัน
    ................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2012
  3. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับทั้ง2 แบบครับ พรุ่งนี้โอนค่าจัดส่งให้นะครับ

4. ICDS

ลองชม!!! ภาพ
    คนกำลังรุมกันบูชาวัตถุมงคล และร่วมทำบุญเขียนชื่อลงแผ่นทองเพื่อบรรจุหัวใจครูบาองค์ใหญ่ รวมทั้งนำรูปเหมือนครูบาศรีวิชัยองค์เล็กไปบรรจุด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2012
  5. ICDS

.....รับทราบการจองแล้วนะ.....

6. tudanu

tudanu เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 2 เหรียญครับ โอนพรุ่งนี้ครับ

7. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

นมัสการพระคุณเจ้า

ขอบูชา

องค์ลอยครูบาศรีวิชัย 3 องค์

เหรียญครูบาศรีวิชัย 3 องค์

พรุ่งนี้โอนครับ

8. oracle_Park

oracle_Park เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมขอจอง
    1.องค์ลอยครูบาศรีวิชัย (อนุสาวรีย์ครูบาศรีวิชัย) วัดดอยติ (ค่าส่ง 78/องค์) 1 องค์ครับ
    2.เหรียญครูบาศรีวิชัย วัดพระธาตุดอยสุเทพ ปี 2515 (87/องค์)

3 องค์ ครับ
    กราบนมัสการพระคุณเจ้าครับ

9. ICDS

รับทราบแล้วการจองแล้ว
    .............................

10. ICDS

.....รับทราบการจองแล้วนะ......

11. ICDS

.....รับทราบการจองแล้ว.....

12. omyimphon

omyimphon เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอโทษนะครับ เหรียญครูบาศรีวิชัยนั้นมันออกวัดพระธาตุดอยสุเทพปี15ไม่ใช่เหรอครับ
    แล้วงานวันนั้นที่วัดดอยติผมก็ไปโตย เพราะบ้านผมอยู้บ้านนจำบอนฮั้นบ่าดาย แต่ผมไปผมบ่าหันเิปิ้นหื้อบูชาเหรียญอย่างนี้นาครับ บ่าฮู้ว่าตุ็ปี่เอาตี้ไหนมาอ่ะครับ กาว่าตอนผมไปหั้นเปิ้นยังบ่าได้เอามาหื้อบูชาเตื้อครับ

13. Normalmans

Normalmans Active Member

ขอจอง เหรียญครูบาศรีวิชัย วัดพระธาตุดอยสุเทพ ปี 2515 จำนวน 1 เหรียญ
    แล้วจะแนบค่าจัดส่งไปให้ครับ

14. นะ สมุย

นะ สมุย เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    จองรูปหล่อ2องค์ครับ
    จองเหรียญ2เหรียญครับ
    มานะ ขวัญชัยสิริมิต 42/32ม.3ต.มะเร็ตอ.เกาะสมุยจ.สุราษฎร์ธานี84310

15. thammha

thammha เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    นมัสการพระคุณเจ้า 
    ขอรับรูปหล่อ 2 องค์และเหรียญ 2 เหรียญครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

16. janpen999

janpen999 Active Member

12 กันยายน 2011
    ขอโทษนะครับ เหรียญครูบาศรีวิชัยนั้นมันออกวัดพระธาตุดอยสุเทพปี15ไม่ใช่เหรอครับ
    แล้วงานวันนั้นที่วัดดอยติผมก็ไปโตย เพราะบ้านผมอยู้บ้านนจำบอนฮั้นบ่าดาย แต่ผมไปผมบ่าหันเิปิ้นหื้อบูชาเหรียญอย่างนี้นาครับ บ่าฮู้ว่าตุ็ปี่เอาตี้ไหนมาอ่ะครับ กาว่าตอนผมไปหั้นเปิ้นยังบ่าได้เอามาหื้อบูชาเตื้อครับ

17. ICDS

ก่กลุ่มพระสงฆ์องค์เจ้าวัดหลวงหละปูนน่าก๋า ส่วนมากของหยั่งอี๋จะอยู่ตี๋พระตี๋ตุ๊แก่ๆ หมด แต่ถ้าอยากได้ของดีต้องเข้าหาคนเก่าคนแก่ แต่ถ้าจะอื้อมีนักต้องตี๋วัดอย่างเดียว ถ้าเป๋นคนบ้านก็มีบะนักต๊ะใด

18. ICDS

.....รับทราบแล้ว.....

19. magic9999

magic9999 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอรับทั้ง2 แบบครับ พรุ่งนี้โอนค่าจัดส่งให้นะครับ

20. ICDS

ก่กลุ่มพระสงฆ์องค์เจ้าวัดหลวงหละปูนน่าก๋า ส่วนมากของหยั่งอี๋จะอยู่ตี๋พระตี๋ตุ๊แก่ๆ หมด แต่ถ้าอยากได้ของดีต้องเข้าหาคนเก่าคนแก่ แต่ถ้าจะอื้อมีนักต้องตี๋วัดอย่างเดียว ถ้าเป๋นคนบ้านก็มีบะนักต๊ะใด

...................................................................................

ที่จริงมีของเก่าอีกรายการหนึ่ง แต่ยังไม่แจกรายการนี้ และไม่มีในงานพิธีบรรจุหัวใจครูบาฯ เป็นพระร่วงรางปืน วัดพระธาตุดอยสุเทพ ปี 2515 ได้มาจากเจ้าอาวาสท่านเก็บเป็นหีบไม้ไว้ เหมือนกล่องสมบัติยังไงยังงั้นเลย แล้วนำไปเก็บวัดพระสิงห์ ต่อมานำมาเข้าพิธีเจริญพุทธมนต์ปลุเสกพระรอดพร้อมกับวัดดับภัยในอีกไม่กี่ปีต่อมา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้