ขอรบกวนด้วยค่ะ โดนคุณไสยมานาน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย อ้วนกลิ้ง, 18 ตุลาคม 2010.

1. อ้วนกลิ้ง

อ้วนกลิ้ง Active Member

25 กันยายน 2010
    ดิฉันโดนคุณไสยมาได้ประมาณเกือบ 3 ปีแล้ว ดิฉันคุยทางจิตกับคนที่ทำคุณไสยใส่ดิฉันได้ แล้วเค้าสามารถทำให้ดิฉันปวดหัว ปวดฉี่ ปวดท้อง และเจ็บแสบได้สารพัด (เค้า หมายถึง คนที่ทำคุณไสยใส่ดิฉัน) และก็ชอบช็อตตัวดิฉันด้วยค่ะ และเค้าก็คุยกับดิฉันตลอดเวลา เค้ารับรู้และเห็นทุกอย่างเหมือนที่ดิฉันรับรู้และเห็น เช่น กินข้าว อาบน้ำ คุยโทรศัพท์ เค้าก็จะรู้จะได้ยินเหมือนดิฉันทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นอดีตของดิฉัน เค้าก็รู้หมด เหมือนเค้าเป็นตัวดิฉันเลย และเค้าก็สามารถทำอะไรได้สารพัดเหมือนผีในละครทีวีเลย เห็นจังๆ กลางวันแสกๆ เช่น มีแสงสีเขียวรอยมารวมกันเป็นรูปงู มาอยู่ตรงหน้าดิฉัน บางทีก็แสงสีทองโปรยลงมาตรงหน้า สั่นตัวดิฉันเพื่อให้ดิฉันเวียนหัว ฯลฯ แล้วดิฉันเห็นวิญญาณเดินอยู่รอบๆตัวตลอด ยิ่งตอนมืดๆยิ่งเห็นชัด แล้วเค้าก็ทำให้ดิฉันไม่อยากทำอะไรเลย แล้วก็ไปไหนไม่ได้เหมือนแต่ก่อน เพราะมันไม่ค่อยมีเรี่ยวแรงที่อยากจะไป แม้กระทั่งน้ำยังไม่อยากอาบเลย ที่เค้าทำกับดิฉันอย่างนี้ เพราะว่า ดิฉันจะได้ไม่ต้องเดินทางไปเอาคุณไสยออกจากตัว ดิฉันอยู่อย่างทรมารมากค่ะ เพราะคิดอะไรไม่ได้คิดอะไรไม่ออกเลย และเค้าก็ทำร้ายดิฉันอย่างที่ดิฉันกล่าวมาตลอดเป็นประจำทุกวัน ดิฉันนอนไม่หลับเลยต้องกินยานอนหลับวันละ 100 มก.ทุกวัน ทำงานก็ไม่ได้ เงินก็ไม่ค่อยมี (ไปมาหลายที่แล้ว สวดมนต์ก็สวดทุกวัน ก็ยังไม่หาย) ดิฉันจึงอยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ ที่รู้ว่ามีที่ไหนพอจะช่วยดิฉันได้บ้าง ดิฉันอยากหายค่ะ ขอเป็นสถานที่ที่ไม่ไกลมานะคะ ดิฉันพักอยู่ที่ จ.สมุทรปราการค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

2. anyaha

anyaha Active Member

16 พฤศจิกายน 2008
    ได้ลองไปปฏิบัติธรรมที่วัดอัมพวันดูหรือยังคะ น่าจะเป็นเวรกรรมที่ทำกันมา ปฏิบัติกรรมฐานขออโหสิกรรมกับเขาดูน่ะค่ะ

3. gaiou419

gaiou419 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    ทำไมเขาถึงเฆียดแค้นคุณขนาดนี้คะ เป็นเวรกรรมแต่ชาติปางก่อน หรือชาตินี้
    คุณไปทำอะไรให้เขาเจ็บใจหรือเปล่าคะ
    เห็นด้วยกับคุณ Anyaha ค่ะ ว่าควรไปปฏิบัติกรรมฐานที่วัดอัมพวัน แต่ถ้าไม่มีแม้แรง
    หรือกำลังที่จะไป ขอให้ search หารูปหลวงพ่อ จรัญ แล้วเพ่งไปที่ท่้าน ติดต่อด้วยจิต
    อธิฐานให้ท่านช่วยให้พ้นทุกข์ตรงนี้ เพื่อจะได้มีกำลังไปปฏิบัติธรรมที่วัดเป็น ต้อง
    รักษาสัจจะนะคะ สัญญากับท่านให้ท่านช่วยแล้วต้องไปจริงๆ หลวงพ่อท่านไม่ชอบ
    คนไม่รักษาสัจจะ นอกจากนี้ให้ลองขออโหสิกรรมกับคนที่ทำกับเราอย่างนี้ บอกเขา
    ว่าบุญที่ได้จากการปฏิบัติ จะขออุทิศให้เขาหมดเลย แต่ให้อธิฐานจิตกับหลวงพ่อก่อน
    ขอเอาใจช่วยให้พ้นทุกข์จากตรงนี้ไวๆนะคะ อย่าเสียกำลังใจ จะทำให้จิตตก และยิ่ง
    ง่ายต่อการครอบงำ

4. ใจรวม

ใจรวม Active Member

28 กรกฎาคม 2010
    ให้ลองเข้าไปดูที่เวปนี้ครับ
    www.xmoi.tapasilo.org
    ในนั้นมีพี่ชื่อ ตปสีโล ซึ่งเป็นลูกศิษย์ หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า
    สามารถช่วยได้ครับ

5. คะรุทา

คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    มอง 2 ด้านก่อนนะคะ
    1.เป็นสิ่งที่คุณทำกับเขามาไม่ว่า อดีต หรือ ปัจจุบัน ฉะนั้นต้องหมั่นอุทิศบุญและขออโหสิกรรมบ่อยๆ ส่งบุญไปให้เขาเรื่อยๆ จนกว่าเขาจะอภัยให้เอง คุณก็จะรู้สึกได้เอง

2.บางทีก็เป็นลมเพลมพัด หรือพวกชอบเล่นของ แบบนี้ต้อง
    หาพระเก่งๆช่วย หรือของมงคลไว้ติดตัว เป็นจังหวะที่ใครดวงตก หรือจิตตก หรือไม่เคยสร้างบุญไว้ก่อนพอเขาปล่อยมาก็รับไปเต็มๆ เพราะไม่มีเกราะ
    สร้างบุญบ่อยๆ หมั่นทำ ก็จะคุ้มได้ และอย่าจิตตกเด็ดขาด รู้ก็ดีแล้ว จะได้ระลึกรู้สึกตัวบ่อยๆ อย่าเผลอ เขาเล่นเราได้ ขยันปฎิบัติธรรม บวชชีพรหมณ์รักษาศีล กำลังในตัวเองจะได้มี ไว้ป้องกันตัวเองได้ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ

6. ฮกหลงขงเบ้ง

ฮกหลงขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ของแบบนี้พูดยากนะ ลองคิดใหม่ดีๆนะ ว่าของเขาหรือของเราที่ทำ บางทีเขาอาจไม่รุนแรงหรอกแต่เราหนะจิตใจอ่อนแอและบอบบางเกินไป จึงเหมือนว่าเค้าเข้มขลังเก่งวิชาอาคม ลองหาเวลาทำสมาธิสงบใจ และเข้าวัดปฏิบัติธรรมนะครับ
    *ขออนุญาตเรียนตามตรงว่าหลายคนมาปรึกษาผมเรื่องโดนของ เห็นผี โดนเจ้ากรรมนายเวรเดินตามให้เห็นเป็นตัวๆเนี่ย ร้อยละร้อยกินยานอนหลับ และยากล่อมประสาททั้งสิ้น จึงขอให้พิจารณาดีๆ*

7. nontaburi

nontaburi เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    น้องผมโดนของมาจากตรัง
    ไปกราบหลวงพ่อบ้านแหลมและนำน้ำมนต์มาอาบ
    อาเจียรเป็นเมือกสีม่วงดำ 2 ครั้ง
    หายแล้วครับ

8. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

นิพพานทั้งธาตุและขันธ์ หมดกิจสิ้นเชื้อ

จขกท.

ผมมียาหลายขนานได้มาจากญาติธรรม
    แต่คุณต้องขยันท่อง บ่นจะถอดถอนคุณไสย์

สายเทพกับสายพุทธะ ก็ไปกันได้
    ผมถามเจ้าแม่กาลี ว่าเมื่อไม่นานนี้
    มีนักปฏิบัติธรรมบอกได้คาถามาจากแม่ใช่ไหมครับ

ท่านบอกว่าใช่ เป็นคาถาของพระแม่เอง
    ท่านมาลองปัญญาเรา

นิม-มา-รา-ติ

อีกขนานหนึ่ง
    มหาวิช ชะโยโหหิ อสังวาโส

มีผลสะท้อนกลับไปหาคนกระทำย่ำยี่
    ทั้งหมดจะพบความพินาศ

แต่จะเป็นมงคลกับคนที่ท่องบริกรรมไว้ในใจ
    ขอให้คุณโชคดี

วัชระ รัตนตรัย หฤทัย

วัชระ หมายถึง ความใสบริสุทธิ์เปล่งประกายดุจเพชรที่ไม่อาจทำลายได้, ส่วน รัตนตรัย หมายถึง แก้วสามประการ อันได้แก่ พระพุทธ, พระธรรม และพระสงฆ์, ส่วนคำว่า หฤทัย หมายถึง “หัวใจ” รวมความแล้วแปลว่า “หัวใจของพระพุทธ, พระธรรม และพระสงฆ์ที่ใสบริสุทธิ์ ไม่อาจทำลายได้ อันพ้นแล้วจากสมมุติบัญญัติความยึดถือตัวตนของตนใดๆ

๑) ปฐวี วัชระ (เพชรเจียระไน หรือเพชรธาตุดิน)

“เพชรเจียระไน” ธรรมชาติของจิตวิญญาณที่อุปมาได้ดั่งเพชร คือ มีความใสเหมือนแก้ว แต่เปล่งประกายแวววาว ทั้งยังแข็งแกร่งไม่อาจทำลายได้ด้วยสิ่งใด นอกจากเพชรด้วย กัน จึงกล่าวได้ว่า ผู้ใดฝึกจิตได้ถึงขั้นเพชรเจียระไนแล้ว ย่อมเป็นผู้บรรลุธรรม มีจิตใจใสซื่อบริสุทธิ์ ฉายแววปัญญาสว่างไสวดุจประกายเพชร ทั้งยังแข็งแกร่งไม่มีใครต้านทานได้อีกด้วย ทว่า ข้อเสียของเพชรก็มี คือ เพชรแข็งเกินไป ทำให้ต้องกระทบกระทั่งกับผู้ คนรอบข้างมากและบ่อยครั้ง ดุจคนมีปัญญามากมักต้องถกเถียงปรัชญากับผู้อื่นไม่จบสิ้น

เมื่อได้ชำระวิบากกรรมทั้งหลายหมดสิ้นแล้ว ทำกิจจบแล้วทุกประการ ไม่มีสิ่งใดเหลือค้างอีก อรหันต์ผู้นั้น ย่อมละสังขารแล้วนิพพานไป ทั้งธาตุและขันธ์ ไม่เหลืออีกเลย คือ นิพพานอย่างเดียว ไม่ต้องทุกข์, ไม่ต้องเวียนว่ายตายเกิด, ไม่ต้องทำกิจใดๆ อีกเลย

9. sogood

sogood Active Member

ลองใช้ 2 บทนี้ แล้วระลึกถึงหลวงพ่อฤๅษีลิงดำ ครับ
    คาถาสนองกลับผู้กระทำไสยศาสตร์
    สัมปจิตฉามิ (ใช้ภาวนาเรื่อยๆ ก็ได้)
    คาถาป้องกันคุณไสย และกันยาพิษ ยาสั่ง

เมสัมมุขา สัพพาหะระติ เตสัมมุขา

ขอให้หายไวไว ครับ..

10. sogood

sogood Active Member

ไม่ทราบว่าตอนโดน โดนยังไงคับ เช่น เป่ากระหม่อม หรือสักน้ำมัน เดี๋ยวนี้เห็นเยอะผู้หญิงหน้าตาดีๆ ไปเข้าตำหนักมาแล้ว ผีตามเป็นพรวน

11. jinso

jinso เป็นที่รู้จักกันดี

หากนอนอยู่ก็ลองทำสมาธิคับนึกถึงบารมี พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พ่อแม่ ครูบา ทุกท่าน
    และเทพประจำตัวครับ ให้ท่านช้วยให่ทุขเวทนาเบาลง ทำจิตให้ดีไม่อ่อนแอครับ
    คุณสวดมนต์ทุกวัน ก็สวด ยอดพระกัณไตรปิฎก และ ชินบัญชร ดูครับ แล้วแผ่เมตตาให้เขาไป
    และขอบารมี พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พ่อแม่ ครูบา ทุกท่าน ลงมาปกเกล้าปกกระหม่อมครับ ให้ทุขเวทนาเบาบางลง เมื่อสามารถลกเดินได้มีแรงแล้ว ใส่บาตเลยครับ
    7-9วัน หากยังไม่สบายใจ ใส่ไปเรื่อยๆครับ แล้วแผ่เมตตา
    ขอให้หายเร็วๆครับ

12. ปุณณา

ปุณณา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    ลองสวดมนต์บท อิติปิโส ดูนะคะ ลองสวดไปเรื่อยๆ กี่จบก็ได้ ถ้าใจดีๆ แล้วค่อยไปปฏิบัติธรรมที่วัดอัมพวันก็ได้ค่ะ

13. JIT_ISSARA

JIT_ISSARA เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    ถ้าว่าง โทรมาหาผมนะครับ 089-4503506 เวลา 2 ทุ่ม ถึง 4 ทุ่ม เผื่อช่วยได้ ผมสัมผัสได้เห็นเป็นนิมิต ปิศาส มีเขี้ยว เป็นชาย สูงกว่าคุณหน่อยหนึ่ง เขาเฝ้าติดตัวคุณอยู่ แต่เขาไม่ได้มีจิตหรือเจตนาจะทำร้ายคุณนะครับ แต่ไม่รู้ว่ามาทำไหม แต่ลักษณะเหมือนมีกรรมพัวพันกันอยู่
    ( สิ่งที่เห็น เป็นนิมิต อาจจะจริงหรือไม่จริงนะครับ ลองโทรมาคุยกันนะครับ เพราะผมอยากช่วยทั้งคุณและเข้า เหมือนเขาก้อร้องไห้และสงสารคุณเหมือนกัน แต่เขาไปไม่ได้ . อย่าไปไล่เขาครับ เพราะเขาก้อน่าสงสารเหมือนกัน )

14. อ้วนกลิ้ง

ขอขอบคุณมากค่ะสำหรับทุกความคิดเห็น

15. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอให้หายจากทุกข์นี้ไวๆค่ะ เห็นด้วยกับการภาวนา โดยไม่ต้องไปหาพระหรืออาจารย์ที่ไหน เพราะอาจจะโดนหลอกแทนที่เขาจะช่วยคลายทุกข์ กลับไปเพิ่มทุกข์ให้ตัวเองเปล่าๆ ถึงไม่เห็นผลทันตาแต่ผลจากการสวดมนต์ภาวนาด้วยจิตเมตตาแล้วแผ่ออกไปจะทำให้เรารู้สึกปิติในใจทันที อย่าไปพยาบาทเขานะคะ ขอให้อดทน ระหว่างที่ภาวนาก็ให้นำน้ำใส่ขันมาวางตรงหน้า อธิษฐานขอผลบุญจากการเจริญภาวนานี้ให้น้ำในขันนี้เป็นน้ำมนต์ศักดิ์สิทธิ์ช่วยรักษาอาการที่เป็นให้หายขาด หรือแล้วแต่จะอธิษฐานนะคะ แล้วนำไปดื่มหรือผสมน้ำอาบ

แต่ทุกสิ่งขึ้นอยู่กับบุญทำกรรมแต่ง พยายามทำบุญเยอะๆ กรรมไม่ดีจะได้ตามไม่ทัน แล้วอุทิศบุญให้กับเขาหรือเอ่ยว่าให้แก่เจ้ากรรมนายเวรที่มาถึงแล้วเสมอ แถมอีกหน่อยนึงนะคะ แล้วอธิษฐานว่าถ้าแม้นว่าข้าพเจ้า (ชื่อ-สกุล)มีร่างกายปกติแล้ว ข้าพเจ้าจะไปบวชเนกขัมมะให้, ถือศีล๕, ไม่กินเนื้อ...ฯลฯ กี่วันก็ว่าไป

ให้คิดเสมอว่าทุกคนมีกรรมด้วยกันทั้งนั้น ขอให้อ่านแล้วคิดดูดีๆ จะรู้สึกสงสารทุกคนรวมทั้งที่ไม่มีตัวตนด้วย รู้สึกสงสารทั้งคุณและเขา แล้วเดี๋ยวจะช่วยแผ่เมตตาให้อีกทางนึงนะคะ หรือมีอะไรก็ PM ปรึกษาได้นะคะ ส่วนตัวก็เป็นคนธรรมดานี่แหละค่ะไม่ได้เก่งอะไร แต่ถ้าหากช่วยใครได้คลายความทุกข์ลงได้บ้างก็พร้อมจะช่วยเท่าที่จะช่วยได้ค่ะ

ธรรมะ ย่อมชนะอธรรมเสมอ

ลองดูนะคะ chearrchearrchearrchearrchearrchearrจะเป็นกำลังใจให้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2010
  16. piralrat

piralrat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้พ้นทุกข์ไวๆนะคะ

17. thaikore

thaikore สมาชิก

อยากช่วยคนโดนคุณไสย

ดิฉันก็เป็นคนหนึ่งที่เคยโดนมาแล้ว ก็นั่งภาวนารักษาตัวเอง 3 ปี ยังไม่ไปไม่มา และยังไม่หาย เกือบตาย จนในที่สุด ต้องมีคนที่เขารักษาได้ ดิฉันถึงได้หาย ถ้าคุณอยากหาย คุณต้องรีบติดต่อมาหาดิฉันด่วน 081-577-2051 ดิฉันเ้ข้าใจถึงความทุกข์ทรมานของคุณ หากไม่โดนใครก็จะไม่เข้าใจ

18. ตันติปาละ

ตันติปาละ เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    เป็นเจ้ากรรมนายเวรน้องเขาครับ แรงมากขนาดผมพิมพ์ Mail ส่งให้ทำการขอขมา Com ผมยังรวนเลย ต้องท่องอิติปิโสไปด้วยถึงส่ง Mail เสร็จ ผู้ชายคนนี้เขาคงแค้นมากจริงๆ น้องเขาไม่ได้โดนของหรอก แต่เป็นกรรมหลอนจากอดีต จากเจ้ากรรมนายเวร

19. หาธรรม

หาธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อแนะนำ

๑. หมั่นให้ทาน รักษาศีลให้บริบูรณ์ ทำสมาธิ และเจริญสติให้มั่นคง

๒. หาครูบาอาจารย์ที่ท่านสามารถช่วยได้

๓. แผ่เมตตาอัปมัญญา ทั้ง ๔ ทิศ ทั้งทิศบน ทิศล่าง ทิศเฉียง ให้ทั่วอย่างไม่มีประมาณ

๔. ระวังพวกหลอกลวง /อนุโมทนาบุญกับผู้ที่ต้องการจะช่วยคนอื่น แต่ไม่เห็นด้วยกับคนที่หลอกลวงที่จะเพิ่มทุกข์ให้กับคนอื่นที่ทุกข์อยู่แล้ว ยังไงจะเชื่อคนที่ไม่รู้จักต้องระวังเพราะอาจจะทุกข์ซ้ำหนักเข้าไปอีกเพราะขาดสติและถูกหลอก

20. อ้วนกลิ้ง

ขอขอบคุณทุกข้อความที่ส่งมาให้กำลังใจนะคะ