ขอรบกวนด้วยค่ะ โดนคุณไสยมานาน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย อ้วนกลิ้ง, 18 ตุลาคม 2010.

1. pr!mpr!e

pr!mpr!e เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    เข้ามาอ่านค่ะ.......................

2. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

สงบสงัดได้ในที่วุ่นวาย

แม้อึกทึกคึกโครมก็สงบสงัด

ทั้งไม่ติดสงบสงัดในที่ตั้งมั่น

3. faveur

faveur เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำ...ถ้าสะดวกที่จะไป วัดโนนสว่าง อ.หนองวัวซอ จ.อุดรธานีนะคะ หลวงพ่อท่านเก่งมาก หลวงพ่อเจริญ ฐานยุติโต พระราชทินนาม พระครูพิพัฒน์วิทยาคม ท่านช่วยคนที่โดนคุณไสย์มานับไม่ถ้วนแล้ว ปัจจุบันของที่ท่านถอนออกจากคนที่โดนกระทำก็ยังมีให้ได้เห็น ท่านบวชตั้งแต่เด็กๆท่านมีวิชาอาคมแก่กล้า และเมตตาต่อญาติโยมและผู้ที่เดือดร้อนมากๆค่ะ ตามลิงค์นี้ไปก็ได้ค่ะ อาบน้ำมนต์เพื่อเป็นศิริมงคล (วัดโนนสว่าง) | วัดโนนสว่าง - PHPWind ภาษาไทย - Powered by PHPWind และขอให้คุณหายไวๆนะคะ รวมทั้งผู้อื่นที่โดนคุณไสย์ ลองดูนะคะ หลวงพ่อท่านเก่งมากจริงๆ ขึ้นชื่อว่าเป็นพระเกจิที่เก่งและมีชื่อเสียงมากๆองค์หนึ่งทางอีสานค่ะ

4. aiziiP

aiziiP สมาชิก

26 พฤศจิกายน 2010
    ลองนั่งสมาธิตั้งจิต ถึงพระพุทธ และเจ้ากรรมนายเวรนั้นที่ทำกับเราอยุ่น้ะค้ะ

และให้ตั้งจิตแผ่เมตตาให้เขาไปเรื่อยๆด้วยจิตเมตตา

นั่งสมาธิทำจิตให้สงบและให้จิตเข้าถึงพระธรรม

แล้วตั้งจิตว่า ด้วยอำนาจของพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จงดลบันดาลให้บุญของข้าพเเจ้าที่ทำมาแต่ในอดีตจนถึงปัจจุบัน ถึงแก่เจ้ากรรมนายเวร
    (นึกถึงเค้าอ้ะค้ะ) ขอให้มารับส่วนกุศลผลบุญนี้แล้วมีภพภูมิที่ดีๆ
    พุดไปจากใจความรุ้สึกของตนเองเรยค้ะ (ต้องเมตตาเขาน้ะค้ะอย่าไปแค้นเขา)

นั่งไปเรื่อยๆค้ะ ทำบ่อยๆ

ถ้าจิตเกิดความร้อนรนให้นึกถึงแต่สิ่งดีๆที่เคยได้ทำน้ะค้ะ

5. DevaIsis

DevaIsis เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ นราสภา

พ่นไฟได้ แต่ไม่ลากลงไปกินในน้ำ เพราะ เนื้อเธอ สกปรก ยิ่งจักระที่ 1 ยิ่งโสโครก คงโดนมา น่วมเลยดิ (k)

ไม่ต้องกลางคืนหรอก กลางวันก็เจอกันได้

ไม่ต้อง ออน์ไลน์ อยู่เฉยๆ ที่บ้านเธอนั่นแหละ

พวกชอบ ลองของ ต้องเจอของจริง

ร้องเบา เบา นะ อย่าร้องดัง เดี๋ยวผีได้ใจ

เข้ามา ป่วน มีอะไร?
    เอาเบอร์ที่โพสต์ไป แล้วมาคุยกัน จะได้รู้ว่า มีปัญหาอะไร โอเค?

คนจริง ไม่จริง ดูที่ การโพสต์ภาพของตัวเอง และการให้เบอร์โทร. ก็จะได้คำตอบเองแหละ ไม่ต้อง ยั่วยวน ตอนนี้เราฝึก ขันติบารมีอยู่ ต้องขอขอบคุณ ที่เข้ามา ยั่วยวน จะได้มีกำลังใจ สู้กับมาร

เปล่านะ เขามาเอง เปล่าชวนนะ เขามาเองจร้า นราสภา
    วูฟ ยูดูเอาเหอะ ไอเปล่าทำไรก่อนนะ
    แน่จริง คลิ๊กดิ http://www.youtube.com/user/Kayarawolf#p/a/f/2/s8_0M_yu0LU

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2010
  6. DevaIsis

นราสภา เราไม่ได้ออน์ไลน์นานแล้ว ต่อเมื่อเธอเรียก เราจึงลงมา

เธอเพิ่งเป็นสมาชิก แล้วเข้ามาป่วนกระทู้ที่เราตอบ

มันน่าขัน

เราว่า เธอสงบจิตสงบใจ เดี๋ยวเขาก็กลับมาเองแหละ หากเธอไม่เคยทำร้ายเขา เขาจะหนีเธอทำไม

แล้วเธอเข้ามาในนี้ เธอว่า เขาจะรับรู้มั้ย

เธอหยิบโทร. กดเบอร์เราได้เลย โพสต์ไว้หลายเดือนแล้ว

เบื่อเหมือนกัน วูฟเกเร เรารักสันโดษ ไม่ชอบยุ่งกับใคร
    -----------------
    พี่จิตอิสระ และพี่ศรีฯ

อย่าไปยุ่งกะเด็กมันเลยค่ะ โมโหไปก็เท่านั้น ยังเด็กและซ่าส์ (ที่จริงแก่กว่าไอ)

เข้ามาไม่ได้ทำอะไร เอารูปคนอื่นมาโพสต์ แถมยังเอา เท้าราน้ำ ป่วนไปทั่ว

ไอกำลังอ่านดูว่า เด็กมันอยู่โซนไหน ต่อเมื่อมันมา login ไอจะส่งทูตไปเจรจา

อยากรู้ว่า เด็กมันเป็นอะไรของมัน เลยจ้องเล่นงานพวกเรา ทั้งที่กระทู้ ก็นานหลายเดือนแล้ว<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2010
  7. DevaIsis

เรียน ท่านผู้อ่าน

หากไม่เกี่ยวข้อง กรุณาอย่าโพสต์ข้อความนะคะ อาจมี ของแรงกว่าทรูมูฟไว-ไฟ ได้ค่ะ

อ่านเฉยๆ ไอกำลังจะจับ พุ้ดเดิ้ลเพศเมีย สีขาว

หม้อกำลังว่างพอดีเลย ฉลองปีใหม่ เพิ่งได้มาเมื่อวาน

----------
    เฮ้ย...ขันติบารมียกไปก่อน ปีหน้าค่อยว่ากันเฟ้ยยยย...
    วูฟ ยูดูเฉย เฉย ไม่ต้อง แจม นะ จะยกให้เป็นกรณีศึกษา

8. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    นี่ๆๆๆๆ ป้า อะ มีอะไรกะหนู หรอ คะ

ป้า มีอะไรกะหนู หรอ คะ ขอโทษที คอมไม่ค่อยดี มีอะไรมาคุยกันบน หน้า บรอด มะต้องส่ง ข้อความอะไร บ้าๆ บอๆ มา ปัญญาอ่อน

9. นราสภา

เป็นไง มั้ง คะ คุง ป้า

ไหนจะส่งอะไร มาคะ รีบๆ นะคะ เดี๋ยว จะสาย อยาก ลอง เช่นกันคะ วิชาเนี้ย

10. นราสภา

คะ คุงป้า ใหญ่ คับ จอเลยคะ

เรียนคุณ ป้า นะคะ ว่า ไอ้ วิชา ของคุณ ป้าที่ เที่ยวไป โพ ธนา ผ่าน บรอด อะไรเนี้ย หนู เองก็ ไม่ได้ สนใจ หลอกคะ วิชา ตํ่าๆ ////////////เน้นนะคะ ว่า วิชาตํ่าๆ เอา คูณพระ คุณเจ้า มาเล่น ไปเรื่อย ระวังจะไป เจอ คนที่ เขา เล่นอยู่ จริงๆ เเล้ว จะ เเหก ปาก ไม่ออกนะคะ ความเห็น หรือ หลักคําสอนใดๆ ของ พุธศาสนา เขาไม่ได้ มี เอาไว้ ให้ เอามา เพ้อ เจ้อ หลอก ลวงผู้ อื่นอย่างคุณป้านะคะ บางคนที่ เขาพึ่งเข้ามาศึกษา เเล้ว เขามาเจอ อย่างป้าเนี้ย เขาอาจจะมึน หรือ หลงเข้าใจ ผิด ได้ ส่วนจะมาอ้างว่า เป็น ปริสนา ธรรม บ้าง เป็น เเง่นึง ของ ศาสนาบ้าง เป็นนู้น เป้นนี่ บ้าง อ้างไปเรื่อย ขอโทษ นะคะ ข้อมูล อันนู้น ข้อมูล อันนี้ ก็ หยิบเอามา ประกอบกัน ไป เรื่อย กะว่า เอาให้มันฟังเล้ว ดู ดี /////////////// มีต่อคะ รอเเปป

11. นราสภา

คนใช้วิชา ตํ่าๆ อย่างคุณ ป้าเนี้ย//////

คนใช้วิชา ตํ่าๆ อย่างป้า เนี้ยนะ หนู ไม่อย่างสนทนา ด้วยหลอกคะ เเล้วก็ ไม่ต้องไปหา หลอกคะ ว่าหนู ประจําอยู่ ตรงไหน เพราะ หนู อยู่ ไปเรื่อย เเหละคะ อ่านอันนู้น ที อ่าน อันนี้ ที /////////เเต่พอเข้ามาเจอ พวก อวด อุตริ มนุษ ธรรม เเล้ว คลื้นเหี้ยนอยาก จะอาเจียรคะ เเล้ว ถ้าจะมาบอกว่า ป่วน อันนู้น ทีป่วน อันนี้ที คุณป้าก็ คงเข้าใจผิดเเล้ว คะ ไม่เชื่อก็ลอง ถาม เวป มาสเตอ ดู ก็ได้นะคะ ว่าหนู เคยลง โพส อะไรที่มัน ป่วน บ้างรึป่าว ถ้าจะมี ป่วน ก็คงเป้น ของป้ากระทู้ เเรก เเหละคะ เพราะอ่านเเล้ว สมเพส คะ เอาความรู้ ที่ตนมี เอาความสามารถ ที่ตนมี มาบิดเบือน พระ ศาสนา ถูกเเล้ว หรือคะที่ทํานะ เเล้วก็ ที่ส่ง ข้อความส่วนตัวมา เนี้ย คิดดีเเล้วยังคะ ว่า จะงัด กะหนู เคยได้ยินไม่คะ รู้เขารู้เรา รบ ห้าร้อย ชนะ ห้าร้อย //////////มีต่อ

12. นราสภา

เรื่อง เบอ โทรศัพเนี้ย

เรื่องเบอร์ เนี้ย น้องคงให้ไม่ได้ หลอกคะ กัวเดี๋ยว ป้าโทรมา กวนคะ //////////หนู ว่าเอาที่อยู่ ไปเลยเเล้ว กัน ร้าน ทีเอสซี ปาย 62/2 ม1 เทศบาล 1 เวียงใต้ ปายเเม่ฮ่องสอน ทุกวัน คะ เรียนเชิญ ถ้าอยาก พบปะพูดคุย สนทนา เรียนเชิญคะ ไม่ได้ ท้าทาย นะคะ เเค่ ตอบกระทู้ ที่คุณป้า ถามไว้เฉยๆ

13. นราสภา

เรื่อง กรณี ศึกษา

ส่วนเรื่อง กรณี ศึกษา เนี้ยนะคะ หนูเห็นด้วย เเต่ว่า พวก ป้า ๆ เเนวร่วม ทั้งหลาย พร้อมรึยังคะ ที่จะ ศึกษา ตัวเอง ลําพังตัวเอง ยังหาไม่เจอ เอาพุธคุณ มาบังหน้า พวก ขยะ ศาสนา อย่างป้า เนี้ย เหมาะ เป็น กรณี ศึกษา ที่สุดเเล้ว คะ ///////////////////////// กราบเรียน ถึงท่าน ผู้ ที่ มิได้มิส่วนข้องเกี่ยวใดๆ กรุณา อย่าเข้ามาเกี่ยวข้องในทางที่ไม่สร้างสรร เพราะ ในการ เกี่ยวข้อง การโพส ที่จะเกิดขึ้นต่อไปนี้ มิได้ เป้นเพียง เเค่ คนสอง คน ทะเลาะ กัน เเต่ มันเป็น ส่วน ของเหตุ เเละ ผล ที่ จะต้อง ดํารง คงอยู่ เป็นพื้นเป็นหลักของศาสนา เป็นส่วน เล็กๆ ที่ เป้นจุด เริ่ม ของความมั่นคง ส่วนป้าก็เป็นได้เเค่จุด เริ่มของความ เสื่อม ทางศาสนา หลายท่าน มอง ว่าเด็ก ทะเลาะกัน เเต่ หนู อยากให้ ผู้ ใหญ่ ช้วย เปิดทาง ด้วยนะคะ ขอจัดให้มันกระจ่าง ซัก กระทู้////////////จากนี้ไป เรา จะพูดกันใน เเง่ เหตุ กับผล เท่านั้น คะ --------------------โอเค นะคะ คุนป้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2010
  14. นราสภา

ว่าไปคะ

เอาคุณ ป้าเริ่มก่อน ------------------ขอเปิดคําถามเเรก เเบบตรงไป ตรงมา ถามจริงๆ ไปเอา วิธี คิดเเบบนี้ มาจากไหน ใครเป็นครู บา อาจาร เเล้ว ครู อาจาร ท่านรู้ไหม ว่ามา พิมมาโพส อะไรเเบบนี้ -----------เเต่ หนู ว่า เเกคงไม่รู้ หลอก ------------------------เอ้า ตอบ ไขข้อ ข้องใจ ให้ด้วยนะคะ หาก คิดว่านี้ เป็น กรณี ศึกษา ก็ ช้วย ตอบ ในเเบบ เรียน ให้ นักเรียน ที่เข้ามาอ่าน กระทู้ ได้รับทราบ กันด้วยนะคะ --------------จะรออ่านนะค้าาาาาาาาาาา

15. นราสภา

ขอตอบ คําถาม ที่ว่า ขุดขึ้นมาทัาไม กระทู้ เก่าเเล้ว

เหตุ ที่ขุด ขึ้นมา ก็เพราะว่า ตัวเอง พึ่งสมัคร ไม่นานคะ เลยไม่รู้ ว่าอันไหนเก่า อันไหนใหม่-------------เเต่ไม่ว่า กระทู้ นี้ จะผ่านไป สิบ ปีเเล้วก็ เหอะ ถ้าหนู ได้ลองไปเจอ ได้อ่าน หนูก็ จะเอามาถาม คะ ทัาไมคะ สงสัยว่าผู้ ใหญ่ เขาคุยอะไรกันนี่มันผิดไหมคะ เวปนี้ เขา โปร่งใสคะ ไม่ต้องหลบๆ ซ่อนๆ กัวว่า ใคร จะมาเจอกระทู้ ที่ตัวเอง เพ้อ เจ้อ ออกไป บางคนนี้ เปลี่ยนชื่อ สมัคร ใหม่เลยก็มี กัว เขาจะจัาได้รึไงคะ ว่าได้โพส อะไร เเบบนี้เอาไว้ พิมอะไร ทําอะไรเดี๋ยวนี้ ต้องรับผิดชอบ ด้วยคะ ------------- เอาเป็นว่า ถ้าเหตุ ผล ป้าดีจริงป้าก็ เเย้งขึ้นมาคะ ตั้งกระทู้ ตอบ กระทู้ ต้องรับผิดชอบ กับคําตอบคะ คําถามง้ายๆ ตามข้างบน นั่นเเหละคะ ----------------ชิว ชิว นะคะ กรณีศึกษา ช้วยไขข้อข้องใจด้วยคะ

16. DevaIsis

นราสภา ตื่นมาพับผ้าห่มด้วย อย่าเกาะพ่อแม่กินไปวัน วัน

เย็นก่อน เด็กน้อย ลองวิเคราะห์ดูก่อนนะ

1.เราไม่เคยเอาพุทธคุณบังหน้า รู้ได้ยังไงว่าเรานับถือศาสนาพุทธหรือไม่

2.เราไม่ได้ใช้วิชาต่ำ ต่ำ เนื่องจากไม่เคยเรียนรู้ เด็กในเว็บบอร์ดเขาเจอผีทะเล เราจับผีให้ ช่วยให้พ้นทุกข์ ไหนลองบอกมาซิว่า เราเอาวิชาต่ำ ต่ำ ไปใช้ในทางที่ผิดยังไง

3.เธอเข้ามาในนี้ ไม่เห็นแก้ปัญหาให้ อ้วนกลิ้ง(จขกท.) เลย แล้วก็มาเที่ยวโจมตีเราและเพื่อนกัลยาณมิตรในนี้ ทำประโยชน์อะไรบ้าง

4.เบอร์โทร.ของเรา เราไม่เติมเงินเลย แต่ได้รับอภิสิทธิ์ ให้รับสายได้อย่างเดียว เราไม่เคยโทร.ออกเลย เด็กในเว็บนี้รู้กันดี ส่วนที่อยู่ของเธอนั้น เราจะเอาไปทำไม มีตรงไหนที่เราบอกว่า จะโทร.ไปหาเธอ ไหนตอบซิ เรื่องกวนใจใคร เราไม่เคยทำ ทุกวันนี้ มีแต่คนโทร.มาขอความช่วยเหลือ+คำปรึกษา ระดับเรา นั่งหน้าคอม เฉยๆ เท่านั้น เพราะเป็นงานของเราที่ได้รับมอบหมาย

5.คนจริง เขาโพสต์หน้าตา รูปถ่ายปัจจุบันเลย รูปที่เราโพสต์ถ่ายเมื่อวาน เราเคยโพสต์ วันเดือนปีเกิด และเวลาตกฟากใน กระทู้ บันทึกแวมไพร์ แล้วถอดเป็นรหัสนิวเอจให้ทุกคนดูด้วย หาก นราสภา สนใจ ลองเข้าไปอ่านกระทู้บ้างนะ จะได้รู้ว่า เราไม่เล่นไสย์ชั้นต่ำ แต่เพราะ เพื่อนของเรามีมากมาย แค่ส่งไปหาข้อมูล ไม่ได้ส่งไปทำร้ายใคร

6.ใครทำร้ายเราและเพื่อนในเว็บที่ขอความช่วยเหลือ เราถึงจะ ลงมือ เพราะการได้รับ สิทธิพิเศษ นั้น ต้องมีข้อแลกเปลี่ยน บางคนขายวิญญาณให้เรา เนื่องจาก ไม่สามารถทนต่อสู้กับชีวิตได้ ซึ่งเราก็รับซื้อ

7.หากนราสภาจะขายวิญญาณ หรือมีเรื่องทุกข์ร้อน ก็ยินดีให้ความช่วยเหลือ แต่เมื่อพิจารณาและรวบรวมข้อมูลจากเพื่อนที่ส่งไปแล้ว พบว่า นราสภายังอ่อนต่อโลกมาก ย่อมถูกสายดำครอบงำ ให้มาตามราวีเรา ตอนนี้สิ่งที่ควร กังวล คือ นราสภาไปทำอะไรมา พลังงานสีแดงจึงเข้ามามากมาย แล้วมี พุ้ดเดิ้ลสีขาวสิงสู่ เธอไปมีเรื่องกับใครมา แล้วถูกใช้เป็นเครื่องมือ ให้มา ตามราวี เรา

เปรตพุ้ดเดิ้ล ตัวเหม็นสาป คงจะชอบร่างของเธอ และการ ชาร์ตพลังงานกุณฑาลิณีของเธอ ก็เลยเกาะไม่ปล่อย ไปถามใคร ใคร เขาดูซิว่า เห็นมันมั้ย หากไม่เชื่อเรา

ลองพิจารณาดูนะ คนอย่างเราและพี่ พี่ ในเว็บนี้ ไม่เอาตัวไป ตกสวรรค์เล่น เล่น หรอก เพราะอีกหลายชาติกว่าจะปีนขึ้นมาใหม่ได้

ทุกวันนี้เราใช้สังขารเพื่อ ต่อรองเวลา ไม่มีเจตนาร้ายเคลือบแฝง เพื่อนในเว็บนี้รู้ดี เธอมาใหม่ ก็เข้าไปอ่านกระทู้ของเรา เราเป็นสมาชิกมา 2 ปีกว่าแล้ว ทั้งในชื่อ Atsadong และ DevaIsis

เมื่ออ่านเสร็จ ครบถ้วน ค่อยวิจารณ์ ก็ยังไม่สาย เห็นด้วยมั้ย กับข้อเสนอของเรา อย่าด่วนตัดสินคน เพียงเพราะไม่มีข้อมูล ไม่อ่านข่าวสาร และ ปากไม่สิ้นกลิ่นน้ำนม

หนังฮอลลีวู้ดที่แนะนำคือ Trueblood ไม่เห็นต้องใช้ ไสยศาสตร์โบราณอะไรเลย ไม่ต้องให้ใครสอนใครสั่ง มันออกมาเองจากธรรมชาติอ่ะตามมาดูเอาเองนะ ถึงได้บอกว่า ให้ดูตาม้าตาเรือก่อนไง

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=hL2HP98mt24"]YouTube - Eric's Solo True Blood Promo[/ame]​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2010
  17. นราสภา

จาตาม้า หรือว่า ตาเรือ ดีน้าาาาา

หนูก็บอกเเล้วไง ละคะว่า ไม่ได้เข้ามาป่วน เเค่เข้ามาอ่าน ส่วนเรื่องติดตามอ่าน กระทู้ ของป้าเนี้ย หนู ก็ ตามอ่านอยู่ บ้างคะ เเต่ยิ่งอ่าน ยิ่งข้องใจ เพราะหนูเอง ก็ ถือว่า เรียนมาเยอะ เช่นกัน เหมือนๆ จะร้อนวิชา นิดๆ ด้วยซํ้า อ่านมาหลายหน้ามาเจอ กระทู้ คุนป้า นี่เเหละ สดุด ในความรู้ ของตัวเอง อย่างเเรง เลยอยากไขข้อ ข้องใจ สักนิด เเต่ คุณป้า เล่นภาษา ไม่ค่อย สวยมาก่อน ก็เลย มี ปะทะกันบ้าง ตามสมควร เพื่อทําความรู้จัก หากคุณป้า ว่า ไม่มีอะไร หากคุณป้า พูดจาเช่นนี้ พิมออกมา โพสออกมา อย่างกระทู้ ข้างบนเเต่ทีเเรก ------------เเล้วววววววววววววววววววววใคร เขาจะไปพูด ไม่ดี กับคุณ ป้า ละ คะ ----ส่วน สมาชิก เก่าใหม่เนี้ย ไม่ อ่าน คะ-----เพราะ ขนาด คุณ ป้าเองอยู่มาสองปี ในเวปนี้ ยังไล่หา ข้อมูล พื้นฐาน ของผู้มาตอบ ยังไม่ได้เลย ยังไม่รู้เลย ว่าใครเป็น ใคร เเล้ว ----------------สมมุติ นะคะ สมมุติ ว่า หนู อยู่ มาก่อนป้า เเล้วเกิด มีคนเข้ามาส่ง ข้อความ ส่วนตัว ถึง หนู ว่า อย่ามายุ่งดู ตาม้า ตาเรือ ก่อน ใครเป็นใคร -------เเล้วด้วยเจตนาของ หนู มิได้ มีเจตนา เเบบ ที่คุณป้าเข้าใจ ด้วยเเล้วววววว -------คุณป้าว่า หนู ต้องทําอย่างไรคะ กระทู้ ของป้า หรือคะ ป้าว่า ป้ามาช้วย เเล้ว คิดว่า ที่ คนเขาเข้ามาอ่านเขา เข้ามาซํ้าเติม คุณ อ้วนกลิ้ง หรือไง คะ ---------คนอื่นเขาเข้ามาอ่าน เขาก็ ไม่ได้ไม่เสีย อะไรอยู่เเล้ว จะมีก็เเต่ อารม ความเชื่อ ความรู้ เเละอีกหลายๆ เเง่มุม ของคําตอบ ทุกคนมีสิท ที่จะเชื่อไม่ใช้ หรือ คะ ------ถามนะ ถาม เรื่องทะเลาะกันนี้ หนู ไม่อ่านคะ เเค่อยากรู้ วิธี รักษา ของคุณป้านะคะ ว่า เเน่ เเค่ไหน ----------เอ้า ว่าไปคะคุณ ป้า----------------ท่า วาจาอันใดทําให้คุณป้าต้อง เกิด อารม เเล้วไปขวาง การ ก่อตัวของ อภิณญา ตบะ ชั้นสูง ของคูณป้า ก็ต้องขออภัย มานะที่ นี้ ด้วยนะค้า--------------ตบะ ชั้นสูง เขามีไว้ กําหนดรู้ ตัว เองคะ ถ้า จริต ของคุณป้า ไม่นิ่ง ก็ จะเกิดวิจาร พอเกิดวิจาร จริต ทั้ง สามสิบสอง ก็กลับเข้า ที่ เเล้ว ตบะไหน สมาบัติ ชั้นไหน จะเกิด คะ เอาเเค่ ญานสี่ ยังหางไกลเลยคะ ------------ญานสี่ ที่ต้อง ตัดวิจาร ให้ได้ สองในสามส่วน ป้ายังเข้าไม่ได้ หลอกคะ เพราะ จิต ป้ายัง ต้องมี อีกเยอะ คะ อย่า เอา ความรู้ สั่วๆ มาพูด มาพิมไปเรื่อย ถ้าอยาก พิม ก็ไปเขียน พระ ไตรบิดกใหม่ --------------นิ้วมือตนยังไม่สะอาด อย่าเที่ยวไปชี้ คนอื่น :boo:

18. นราสภา

ประเดน เกาะ พ่อ เเม่ กิน

ขอโทษ นะคะ เเค่เปิด หัว ก็ ไปเรื่อยเเล้ว หนู ส่งตัง มากบ้าง น้อยบ้าง ให้ เเม่ มาพักใหญ่ เเล้วคะ บางที อาจจะใหญ่ กว่าที่ป้าจะคิดถึงด้วย ซํ้า อย่าพิมไปเรื่อยคะ ----------ยิ่งอ่าน ยิ่ง น่าสมเพส ทายไปเรื่อย มั่วไปเรื่อย

19. นราสภา

ส่วนเรื่องโพสรูป โชน่าตาเนี้ย -----

หนู ว่าคุณป้าเอง คงเเยกไม่ออก ระหว่างเรื่องส่วน ตัว กะเรื่อง ของส่วนรวม ป้าว่า คน จริงเขาโพส น่าตัวเอง ลงเวป เเล้ว เเปดสิบเปอเซ็นในนี้ ก็ คงจะเป็น คนไม่จริง ยังป้าว่ามั้ง คะ ------------------ไม่เอารูปตัวเอง ลง เวปเเล้ว จะกลายเป็น คนไม่จริง ---------หรือว่า ไม่มีข้อมูล ให้ป้าเอามา โม้ คะ ------รูปภาพที่เอามาโพสเนี้ยนะคะ รู้ไหมว่า มันบอกอะไรได้ บ้าง ----------เริ่มตั้งเเต่ เกรด ของกล้อง ฝีมือคนทถ่าย ความรู้ ในการใช้เเสง ใช้ เเฟต รวมถึง เเบรกกราว ตอนถ่าย คนข้างๆ ในรูป การเเต่งตัวของเพื่อน รถที่ใช้ สถานที่ ที่ไป ทุกอย่าง มันฟ้องหมด คะ ----------ทั้งหมดนี้ จึงเป็น เหตุให้ การ ทาย หรือ เดา ทํามุม เเคบลง ทีนี่ ง้ายเลย คะ จะทาย จะตอบ อะไร เอาให้ใกล้ความ เป็นอยู่ เข้าไว้ มันก็ เกือบเเม่นสิคะ ----- คนเดือดร้อน โดนถามให้ตอบในกระทู้ สองสาม ที ก็ไดข้อมูลเพิ่มเเล้ว คะ เเค่คุณ อ้วนกลิ้ง พิมตอบกระทู้ สักสอง รอบ ข้อมูลก็เพียงพอเเล้ว ต่อการ ทาย ทัก เเบบ สั่วๆ หาก ไม่ได้ คําตอบ ที่จะประเมิน ผลได้ ------------คุณ ป้า ก็ ต้อน หาช่องทาง ล้วง เอาข้อมูล ของคําตอบ ออกมา จนได้ ---------วิธีเเบบนี้ เเถวบ้าน หนู เขาเรียก ว่า ------------ลอก องค์ คะ คนโดนไม่รู้ตัวหลอก เพราะ มันเป็น ความสามารถ ของผู้ ลอก ว่าจะเก็บ ข้อมูล บรรทัดไหน ------

20. JIT_ISSARA

JIT_ISSARA เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้ คุณอ้วนกลิ้ง ได้เปลี่ยนไปแล้วครับ
    เปลี่ยนเป็นชื่อว่า กระทู้ "ฉันถูกดีกว่า" เพระอ่านแล้วก้อเห็นถูกกันทุกคน ไม่เห็นคนผิดซักคน
    เพราะความคิด และ การยึดมั่นถือมั่นนั้นแหละที่ทำให้เราแสดงตัวตนแบบนั้นออกมา เธอจะมาว่าฉันไม่ได้นะ ฉันถูก เธอนั่นแหละผิด ทำไม่ถูกต้อง ต่างคนต่างคิดแบบนี้ ถึงทำให้พวกเธอยังต้องวนอยู่ในสังสารวัฐ
    จง "หยุดเถิด" ผู้ที่หยุดได้ก่อน ถือว่า ชนะ หมายถึง ชนะกิเลส หรือ ความอยากที่จะเอาชนะในจิตตนเองได้
    จงรับรู้ว่า ข้อความที่พิมพฺนี้ซักวันมันก้อสลายไป ร่างกายเราซักวันมันก้อหายไป แล้วจะเอาชนะเรื่องความคิดกันทำไหม
    จงเปลี่ยนความคิด ความเชื่อ ให้เป็นประสบการณ์การเรียนรู้ และเราจะรู้ว่า สิ่งที่เราคิด และ เราเชื่อ นั้นมาจากกรอบของสิ่งที่เราเคยได้ยิน ได้ฟังมาทั้งสิ้น

ไม่มีใครถูก ไม่มีใครผิด มีแต่ใครจะปรุงแต่งจากตัวกิเลสมากกว่ากัน