ขอรับบริจาคมวลสารพระผงต่างๆ ไปสร้างวัตถุมงคล

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย สมาธิ หนทางแห่งความสงบ, 29 มิถุนายน 2018.

1. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

สมาธิ หนทางแห่งความสงบ คนแก่แจกทาน ทิตังมะตัง มะชะทิตังจะมะตัง

11 พฤษภาคม 2018
    ร่วมทำบุญสร้างพระผงไว้แจกเรื่อยๆ จึงขอรับบริจาคมวลสารพระผงต่างๆ และเงินบริจาค
    ตอนนี้ผมตั้งใจจะสร้างพระผงไว้ 100000 องค์แจกฟรีเพื่อสร้างเพื่อถวายวัด บรรจุกรุ และแจกฟรีแก่พุทธศาสนิกชน ผมจึงต้องหามวลสารและสั่งทำพิมพ์ แต่ผมไม่มีทุนทรัพย์และมวลสารเพียงพอ ผมจึงขอรับบริจาคมวลสารพระผงต่างๆ พระผงแตกหัก ผงมวลสารพระผงต่างๆ พระผงต่างๆ ว่านต่างๆ ดินวัดแถวบ้านท่านและสถานที่ต่างๆที่สำคัญมงคล เช่นดินที่เสาร์หลักเมือง ดอกไม้ไหว้พระที่บ้านท่านหรือตามวัดสถานที่สำคัญต่างๆ หรือของมงคลต่างๆและเงินบริจาค เพื่อนำไปสร้างพระผง แจกฟรีเพื่อสร้างเพื่อถวายวัด บรรจุกรุ แจกฟรีแก่พุทธศาสนิกชน ผมจึงขอแบ่งหรือให้ผมที่สามารถแบ่งหรือให้ได้จึงขอรับบริจาคมวลสาร และเงินบริจาคจากท่านผู้มีจิตศรัทธา ประสงค์จะร่วมในกุศลครั้งนี้ เพื่อผมมาสร้างพระผงนี้ ไว้แจกครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

ด้วยอำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก พระบารมีแห่งบูรพมหากษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ ตลอดทั้งกุศลแห่งพลังศรัทธาที่ท่านได้ร่วมในการจัดสร้างพระผงนี้ นี้ เพื่อถวายวัด บรรจุกรุ และแจกฟรีแก่พุทธศาสนิกชน เพื่อเป็นการสืบอายุพระพุทธศาสนา ถวายเป็นพระราชกุศลแด่บูรพมหากษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิตติ์ พระบรมราชินินาถ และพระบรมวงศ์ทุกพระองค์ พระสยามเทวาธิราชเจ้า พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระหลักเมือง และเทพยาดาที่ปกปักรักษาประเทศไทยทุกจังหวัด โปรดเป็นปัจจัยให้ท่านที่ร่วมกุศลนี้ พึงเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณธนสารสมบัติทุกประการ และพึงได้มรรคผลนิพพานสำเร็จตามปราถนาทุกประการ
    (พิมพ์พระนะครับเป็นพิมพ์ซิลิโคลนกดมือครับต้องทำทีละองค์ครับมือต่อมือครับเลยต้นทุนไม่มากจนเกินไป ผมเลยต้องขอบริจาคเงินและมวลสารครับเพราะผมจะทำไปแจกเรื่ิอยๆจนกว่าผมจะทำไม่ไหว ผมตั้งเป้าว่าผมจะทำพระให้ได้ประมาณหนึ่งแสนองค์เพื่อนำไปแจกในงานกฐินวััดรัตนคูหาด้วย ผมจึงขอให้ท่านช่วยเมตตารบกวนผู้ใดอยากร่วมบุญก็ทำได้เรื่อยๆนะครับ การทำบุญแจกพระอนิจสงค์มากนะครับ ขอบพระคุณครับ) [วัดรัตนคูหาไม่เกี่ยวกับพระผงนี้ทั้งสิ้น]

ร่วมบริจาคมวลสารได้ตามที่อยู่ต่อไปนี้นะครับส่งมาที่
    ปพน พิมาทัย 280 ม.9 บ้านเวียงสวรรค์ ซอย 8 ต.แม่เมาะ อ.แม่เมาะ จ.ลำปาง 52220 ขอบพระคุณครับ
    ผมขอรับบริจาคเงินด้วยนะครับ เพราะผมต้องซื้อพิมพ์และอุปกรณ์ในการทำนะครับ ค่าอุปกรณ์ครับ
    บริจาคที่ 784-0-39982-7 ธนาคารกรุงไทย เขื่อนเพชร พิมาทัย สาขาเทสโก้โลตัสลำปาง

2. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

สมาธิ หนทางแห่งความสงบ คนแก่แจกทาน ทิตังมะตัง มะชะทิตังจะมะตัง

3. pmsale

pmsale สมาชิก

มีผงกระถางธูปจากหลาย ๆ วัดเอาไหม ?

4. สมาธิ หนทางแห่งความสงบ

เอาครับ

5. forgraphics

forgraphics สมาชิกใหม่

27 กันยายน 2019
    ยังรับมวลสารพระผงมั้ยครับ