ขอรับบริจาคเสื้อผ้าห่มกันหนาว

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย พระญานวโร, 10 พฤศจิกายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

พระจิรวัฒน์ ญาณวโร เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    เจริญพร คุณโยมนิพพาน เศรษฐีเรือทอง...เงินไหลกองทองไหลมา(สู่ครอบครัวคุณโยม) อาตมายินดีรับของที่ซื้อให้กุมารเเม้เเต่เสื้อผ้าคนตาย โยมมาถวายอาตมาที่วัดต้นไทยร์ อ่อนนุช29 อาตมาก็รับพร้อมบังสกุลอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลไปให้ด้วย ให้คุณโยมเเพล็กใส่กล่องได้เลย อาตมาจะนำไปมอบให้เด็กๆได้ใช้ประโยชน์ต่อไป (อาตมาว่าควรจะซื้อของเล่นให้กุมารใหม่เเละควรบอกเขาว่าเเบ่งของเล่นให้น้องๆไปเเล้วได้บุญด้วย) อนุโมทนาบุญ พระจิรวัฒน์ ญาณวโร โทร0860152130

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2010
  2. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ค่ะหลวงพ่ออยากไปถวายด้วยตัวเอง
    แต่หนูอยู่จันทบุรีเจ้าค่ะ หรือว่าจะให้แพ็กใส่
    กล่องส่งให้หลวงพ่อ เพื่อบังสกุลก่อนคะ
    เศรษฐีเรือทอง......
    เงินไหลกองทองไหลมา....

3. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

พระจิรวัฒน์ ญาณวโร เป็นที่รู้จักกันดี

เจริญพร อาตมาถือโอกาสบอกบุญคุณโยมนิพพาน ในวันที่7พ.ย.2553 อาตมาเเละคณะศิษย์หลวงปุ่ดี คัมภีโร เวลาเช้าจะเดินทางจาก วัดต้นไทรย์ ช.อ่อนนุช29 เขตสวนหลวง กรุงเทพ ประมาณ20กว่าคน ถ้าหากคุณโยมพอมีเวลาก็ชวนครอบครัวที่จันทบุรีเดินทางไปด้วยกันน่ะคุณโยม ที่วัดป่าบ้านหนองผักเเว่น เด็กๆ เเละชาวบ้านคงดีใจมากๆที่มีผู้ใจบุญ นำสิ่งของไปมอบให้ (วัดเเละโรงเรียนที่อาตมาจะไปห่างจากตัวจังหวัด60กว่ากิโล) ถ้าคุณโยมไม่กลัวความลำบากอาตมาเชิญชวนคุณโยมเเละญาติๆเพื่อนๆไปทำบุญด้วยกัน ขออนุโมทนาบุญ

4. อรชร

อรชร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการ พระคุณเจ้า เจ้าค่ะ

หนูได้ส่งเสื้อผ้ากันหนาว ไปแล้ว 1 กล่องรวม 10ชิ้น

วันนี้ เวลา 10 โมง

เด็กชาย อานนท์ ทองศิริ

6 ถ. มหาวงค์

อ. เมือง

จ. น่าน

ส่งไปที่วัดต้นไทรย์ นะคะ

ส่ง EMS ทางไปรษณีย์ พรุ่งนี้คงถึงค่ะ

5. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนา สาธุ กับกุศลจิตของทุก ๆท่านค่ะ

6. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

อนุโมทนาบุญ เด็กชายอานนท์ ทองศิริ หนูอย่ไกลถึงจังหวัดน่านยังอุตส่าห์ส่งเสื้อเสื้อกันหนาวมาร่วมทำบุญด้วย อาตมาทราบซึ้งใจจริงๆอาตมาว่าเรา เราชาวไทยเเละชาวพุทธเมตตาธรรม ค้ำจุนโลกโดยเเท้ หลวงพ่อขออวยพรให้หนูอานนท์ จงเรียนเก่งๆเป็นเด็กดีของพ่อเเม่น่ะลูกน่ะ พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

7. นิพ_พาน

ค่ะหลวงพ่อหนูไม่ได้กลัวความลำบากค่ะ
    แต่ว่าเสาร์อาทิตย์ไปไหนไม่ได้เลยค่ะ
    ไม่มีคนอยู่ร้านค่ะ เพราะลูกเลี้ยงแกเรียนวันเสาร์
    อาทิตย์ค่ะ งั้นหนูส่งไปให้หลวงพ่อที่วัดดีกว่านะคะ

8. Mantalay

Mantalay เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    นมัสการพระคุณเจ้า ที่พีเอ็มกราบเรียนท่านไว้ว่าจะส่งเสื้อกันหนาว อิชั้นส่งเสื้อกันหนาวไปแล้วค่ะ ตอนบ่ายโมงกว่าวันนี้ ประมาณ เกือบ3กิโล ส่งแบบธรรมดาค่ะ ส่งชื่อ พระจิรวัฒน์ ญาณวโร วัดต้นไทรย์ เจ้าค่ะ

9. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

อนุโมทนาบุญ ด.ช.อานนท์ หลานของน่านน่ะชิได้ส่งเสื้อกันหนาวมาร่วม''โครงการเเบ่งปันน้ำใจ สู้ภัยหนาว''ปี2553เป็นอีกปีที่เเปลกน้ำท่วมโคราช เเละเชื่อว่าปีนี้จะหนาวมากกว่าทุกปีตามที่กรมอุตุเตือนอย่างเเน่นอน ดังนั้นโครงการที่อาตมากำลังจะทำจึงเป็นการเตรียมความพร้อม เพื่อสู้กับความหนาว จึงได้ขอรับบริจาคเสื้อเเละผ้าห่มกันหนาวขึ้น เพื่อนำไปเเจกให้เด็กๆเเละผู้ยากไร้ในจังหวัดร้อยเอ็ด ต่อไปขออนุโมทนาบุญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2010
  10. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

อนุโมทนาบุญโยม...mantalay เสื้อที่ส่งมาให้ได้รับเเล้ว จะรวบรวมไปมอบให้เด็กๆในวันที่7พ.ย.2553 อนุโมทนาบุญ

11. นิพ_พาน

หลวงพ่อคะ วันนี้ส่งเสื้อผ้าไปร่วมทำบุญที่วัดต้นไทรนะคะ
    หมายเลข LA0238482800A ส่งแบบธรรมดาค่ะ นน 14.30กกค่ะ
    เขาว่าน่าจะถึงวันอังคารค่ะ
    ร่วมบุญในนาม น.ส.วีรี กู้วิริยะ น.ส.ศิริญา กู้วิริยะ นายชาญสิทธิ์ สายโสภา นางนาราวินท์ สายโสภาค่ะ และ 3ยอดกุมารค่ะ พลายแสนโชค พลายโกเมน นางฟ้าหนูจ๋าค่ะ ร่วมบริจากของเล่นเด็กเจ้าค่ะ
    ขออนิสงฆ์ผลบุญครั้งนี้ จงให้บิดามารดาพี่ชายและเหลนของข้าพเจ้า
    ไปสู่ภพภูมิที่ดียิ่งๆๆขึ้นไปค่ะ

<!-- google_ad_section_end -->

12. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

อนุโมทนาบุญ คุณโยม วีรี กู้วิริยะ คุณศิริญา กู้วิริยะ เเละคุณโยมชาญสิทธิ์ สายโสภา คุณโยม นาราวินท์ สายโสภา ที่ได้ร่วมบริจาคสิ่งของเป็นของเล่นเด็กๆ ขออานิสงค์ผลบุญ นำภาให้ครอบครัวคุณโยมที่กล่าวนามมา ร่มเย็นป็นสุข ร่ำรวยเงินทอง โชคดี มีชัย เจริญ เจริญ ยิ่งยิ่ง เทอญ

13. นิพ_พาน

สาธุเจ้าค่ะท่าน ขอให้พรของหลวงพ่อ
    ติดตัวหนูไปทุกภพชาติเจ้าค่ะ.....

เศรษฐีเรือทอง...เงินไหลกองทองไหลมา
    นะชาลีติ...นะชาลีติ...นะชาลีติ<!-- google_ad_section_end -->

14. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

อนุโมทนาบุญ คุณโยมนิพพาน ขอให้ค้าขายร่ำรวย จะได้มีเงินมาช่วยทำบุญเยอะๆ ขอเจริญพร

15. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

เจริญพร ญาติโยมผู้ใจบุญทุกท่าน อากาศเริ่มหนาวเเล้ว เสื้อกันหนาวที่จะนำไปมอบในวันที่7พ.ย.2553มีญาติโยมบริจาคมาบ้างเเล้ว เเต่ยังขาดอีกจำนวนมาก อาตมาจึงขอบอกบุญอีกครั้งเพื่อขอความเมตตา จากญาติโยมผุ้ใจบุญได้ช่วยกันบริจาคเสื้อหรือผ้าห่มกันหนาว หรือจตุปัจจัย ของเด็กเล่นเพื่อจะนำไปมอบให้เด็กๆในวันที่7พ.ย.2553เเละในวันที่31มกราคม2554 อีกรอบต่อไป ขออนุโมทนาบุญ ขอความสุขความเจริญจงมีเเก่ญาติโยม ผู้ใจบุญทุกท่านทุกคน เทอญ ขอเจริญพร

16. eMuay2010

eMuay2010 Active Member

19 กรกฎาคม 2010
    อนุโมทนาด้วยค่ะ
    มีของตัวเองแต่บางตัวจะใหญ่ๆหน่อยค่ะ สามารถร่วมบริจาคได้หรือไม่เจ้าค่ะ

ข้าพเจ้าได้ช่วยประชาสัมพันธ์ผ่านทาง เว็บไซต์ให้อีกแรงนะเจ้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2010
  17. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

อนุโมทนาบุญ คุณโยม ทีช่วยกระจายบุญ เมื่อเช้าอาตมาบอกบุญโยมที่ใส่บาตรประจำก็ได้เสื้อกันหนาวอย่างดีมา 6ตัว ก็รวบรวมไว้นำไปมอบในวันที่7ที่จะถึงนี้ต่อไป คุณโยมผู้ใจบุญที่ถามว่าเสื้อตัวใหญ่จะใส่ได้หรือไม่ ได้น่ะคุณโยมเสื้อตัวใหญ่ก็เเจกคนเฒ่าคนเเก่ที่มาทำบุญที่วัดไงคุณโยมเเม้เเต่เสื้อผ้าธรรมดาที่คุณโยมบริจาคมา อาตมาก็จะนำไปมอบให้ชาวบ้านทีมีฐานะยากจนต่อไป เหลือเวลาอีก6วันคณะของอาตมาก็จะเดินทางไปที่วัดป่าหนองผักเเว่นเเล้ว ดังนั้นถ้าคุณโยมทราบข่าวเเล้ว ขอให้ร่วมบริจาคเสิ้อหรือผ้าห่มกันหนาว เพื่อเป็น ทานบารมี ขออนุโมทนาบุญ ทุกท่านทุกคนเทอญ ขอเจริญพร พระจิรวัฒน์ ญาณวโร วัดต้นไทรย์ อ่อนนุช29 กรุงเทพ โทร023113286 มือถือ0860152130 ...ด่วน...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2010
  18. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

อนุโมทนาบุญคุณยายสมใจ อยู่มงคล ได้โทรมาที่(เบอร์0860152130)ร่วมบริจาคเป็นปัจจัย200บาทเพื่อจะได้นำไปซื้อเสื้อกันหนาว ขออนุโมทนาบุญ ขออวยพรให้คุณยายสุขภาพเเข็งเเร็ง อายุ วรรณะ สุขะ พละ ตลอดกาลนานเทอญ ขอเจริญพร พระจิรวัฒน์ ญารวโร

19. พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

;39ขณะนี้อาตมาภาพจำพรรษาอยู่ที่วัดต้นไทร อ่อนนุช 29 สวนหลวง กรุงเทพ
    สำหรับญาติโยมที่อยู่กรุงเทพ สามารถส่งของไปที่วัดได้เลย

ที่อยู่ พระจิรวัฒน์ ญาณวโร

วัดต้นไทร ซอยอ่อนนุช 29
    แขวงสวนหลวง เขตสวนหลวง
    กรุงเทพ 10250

หรือ ท่านสามารถโอนปัจจัยเพื่อร่วมบุญซื้อผ่าห่มและเสื้อกันหนาวได้
    ที่ บัญชี : พระจิรวัฒน์ ญาณวโร
    ธนาคารทหารไทย สาขาอ่อนนุช
    เลขที่บัญชี 1272100270

จะเดินทางไปที่จังหวัดร้อยเอ็ดในวันที่ 7/พ.ย./53 (ไปทอดกฐิน) เเละอีกครั้งคือ 31/ม.ค./2554 ซึ่งเป็นครั้งสุดท้ายก่อนปิดกระทู้นี้ ปีนี้เป็นปีที่สามเเล้วคุณโยม ขออนุโมทนาบุญ ญาติโยมทุกท่าน
    หรือจะร่วมเดินทางไปด้วย อาตมาภาพก็ยินดีเป็นอย่างยิ่ง รถตู้ยังเหลือที่นั่งนะคุณโยม (จองด่วน)
    สำหรับท่านที่โอนปัจจัยผ่านธนาคาร กรุณาแจ้งไว้ที่กระทู้นี้หรือ
    โทร.0860152130

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2010
  20. pookpui-pookky

pookpui-pookky เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2010
    ผ้าพันคอจะส่งไปได้ไหมคะ พอดีถักผ้าพันคอเป็นนะค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้