ขอรับเหรียญหลักเมืองกรุงเทพ มาปูชา

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย cubic23, 6 สิงหาคม 2016.

1. cubic23

cubic23 สมาชิก

ขอรับเหรียญหลักเมืองกรุงเทพ มาปูชา
    ผ้าสามสี น้ำมนต์หลักเมือง พระสมเด็จวัดใหม่อมตรส วัดอินทร

2. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เท่าที่ทราบราคาบูชานะคะ
    น้ำมนต์หลักเมือง ขวดเล็ก 40 บาท ขวดใหญ่ 100 บาทค่ะ แต่ก็มีบางจุดให้คนตักฟรี
    ผ้าสามสีมีสองราคา อยากได้ผืนใหญ่ผืนเล็กคะ จำราคาไม่ได้
    และเหรียญหลักเมืองแล้วแต่รุ่นค่ะ แนะนำว่าลองมาช่วงที่เป็นวาระสำคัญจะได้เห็นพิธีสมโภชน์ด้วยนะคะ ที่พูดไม่ได้แจกนะคะ แต่เผื่อคุณจะมีโอกาสได้ไปกราบไหว้ด้วยตนเอง หรือ จะฝากเพื่อนคุณไปบูชา จะได้ทราบรายละเอียด

สำหรับพระ แนะนำว่าเช่าได้จาก kadpra ค่ะ ราคาไม่ได้สูงมาก

เนื่องจากไม่ได้มีวัตถุมงคลพวกนี้คงไม่สามารถแจกให้ได้นะคะ แต่มาบอกข้อมูลเผื่อคุณอาจจะมาเช่าบูชาหรือฝากเพื่อนคุณบูชา และลองแวะท่าพระจันทร์ก็ดีนะคะ มีพระไพรีพินาศขนาดเท่าฝ่ามือด้วยค่ะ

ป.ล. หากคนไหนพอจะทราบแหล่งเช่าก็ช่วยแนะนำ Web ให้คุณ cubic123 ด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2016
  3. cubic23

พระไพรีพินาศ วัดบวรใครเคยโทรไปคงทราบว่าวัดไม่จัดส่งไปรษณีย์ ใครอยู่กรุงเทพพอเป็นธุระ อยากแจกเชิญ ถ้าใครชอบของเก๊ เชิญท่าพระจันทร์...

... พูดถึงหาคนมาเอาน้ำช่วยดับไฟ มีแต่ชาวบ้านมุง ไปใย
    ... หน้ากระทู้เขียนชัดรับแจก ใครอยากสร้างกุศล เชิญ...
    ... หน้าบ้านเขียนรับแจก ใยมีแต่ปากหอยปากปู ...
    ... ใจ เป็นกุศล ได้เป็นบุญ ใจมืดมามืด กินมืด .. อมิตาพุทธ

4. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

2
    @Cubic123 ขอให้เจอคนมีน้ำใจเร็วๆนะคะ

5. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    สาธุๆๆๆๆๆๆๆ พอดี ยายมีแต่ของแท้ ไม่มีของเก๊ เลยให้ไม่ได้ มีองค์เดียวซะด้วยสิ

6. Mathura

2
    @ชะมะนาด พึ่งไปเอาน้ำมนต์ศาลหลักเมืองมา เพื่อนๆทีมหมอฟันขอเอาไปหมด รออาทิตย์หน้านะป้าชะมะนาด ของมธุราจะเป็นที่เค้าทำพิธีสวดสะเดาะเคราะห์ สำหรับป้ามธุราส่งฟรีเอากี่ขวดว่ามา เดี๋ยวแถมให้นะคะ หลังไมค์มาได้เพราะต้องไปพอดี เดี๋ยวมธุราจะจัดส่งให้เฉพาะบางคนที่น่ารักๆ น่ารักมาร่วมตอบกระทู้ของมธุราเป็นการส่วนตัวค่ะ (^0^)

ของมธุรามีแต่ไพรีพินาศขนาดเล็กๆกลัวจะไม่ถูกใจ คงไม่เหมาะค่ะ คืออยากได้ขนาดใหญ่ เราไปเสนออะไรไม่ตรงใจ จะไม่ถูกกาละเทศะนะคะ มธุราเกรงใจเจ้าของกระทู้ค่ะ หากจัดส่งผิดประเภทเราโดนตำหนิ คนอยากให้อาจเสียน้ำใจ คนรับก็คงรู้สึกไม่ดี อันนี้พอจะเข้าใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2016
  7. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    อุ้ย ยายไม่เอา หรอก พระองค์โตๆๆ หนักอก หนักใจ มีองค์เดียว ในใจ คือพระไพรีพินาศ วัดบวร ปี36 พอแล้ว ส่วนน้ำมนต์ ที่บ้าน ชอบของปอเต็กตึงน่ะ ไปไหว้ที ก็ตักมา พรม ที่หน้าประตูเสมอ มีผู้ใหญ่สอนมาน่ะ ท่านว่า จะทำให้ บ้านเฮงๆๆ

8. cubic23

ท่านแม่ทั้งสอง ถ้ามาเยือน ไปคุยกันหลังบ้าน ดีกว่าหรือไม่...
    ใยต้องรบกวนบ้านผู้อื่น...

..
    ...
    ใจสร้างบุญ โลกสว่าง
    ใจเสแสร้ง แม้นจิ้งจอกยังละอาย