ขอลงโชว์สิงห์คอยาวหลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม จังหวัดชัยนาท

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Daotime, 10 ธันวาคม 2010.

1. Daotime

Daotime เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    สิงห์ตัวนี้เช็คกับเว็บไซต์ของวัดโฆษิตาราม เป็นที่เรียบร้อยแล้ว เลยขอนำมาเสนอให้ทุกท่านได้ชมกันครับ กับสิงห์คอยาว เนื้อตะกั่ว รุ่นแรก หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม ครับ
    สิงห์หลวงพ่อกวย เล่นยาก ส่วนใหญ่อาศัยที่มา เพราะท่านไปได้จากที่อื่นเเล้วเอามาเเจก บางข้อมูลว่า ท่านไปสั่งมาเสก บางข้อมูลว่า ท่านได้จากกรุที่สิงห์บุรี

พิจารณาความเก่า ธรรมชาติ บวกกับความมั่นใจ

สิงห์ตัวนี้ ธรรมชาติดี พิมพ์คล้ายกับตัวที่ลงในหนังสือของพี่พงษ์เวสม์ครับ
    หากท่านพี่ท่านใดพอมีประวัติหรือข้อมูลเพิ่มเติมขอความอนุเคราะห์และกรุณาด้วยนะครับ หรือมีประสบการณ์ดี ๆ เล่าให้ฟังบ้างก็ยินดีเป็นอย่างสูงครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. น้อง 2710

น้อง 2710 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ องค์นี้แท้ดูง่ายครับ แต่อยากคัดลอกข้อความ ของสายตรง ให้ศึกษากันครับ

สิงห์หลวงพ่อ ในความเป็นจริง เล่นหายากมาก
    ที่ลงในเวป หน้าหลักเครื่องราง สามตัวได้จากท้องที่ โดยเฉพาะสองตัวหลังจากเเถววัด เเละก็ยังมีของท่านอื่นที่ได้จากศิษย์เก่าๆของหลวงพ่อ ยังมีพิมพ์ไม่เหมือนกันเลย

ในปัจจุบัน สิงห์ตะกั่วหล่อมักถูกตีเป็นของหลวงพ่อกวยกันหมดเเล้ว เเม้กระทั่งสิงห์หล่อเเบบสวยๆที่เคยลงหลังสือสมัยก่อน ที่เขาว่าหลวงพ่อหล่อเอง ลักษณะเป็นสิงห์สวยๆ อ่อนช้อย มีรายละเอียดสวยงาม ในความเป็นจริง เป็นของที่หลวงพ่อสั่งมาเสก เเรกๆผมก็เชื่อตามหนังสือ หลงคิดว่าเป็นของที่หลวงพ่อทำเอง เเต่เคยมีศิษย์บางท่านเคยติง เเละบอกให้ผมทราบนานเเล้ว จนหลังๆ สืบไป สืบมา ก็ทราบเอง เป็นสิงห์ซื้อมาเสกจริงๆ ไม่ใช่ของที่หลวงพ่อหล่อตามที่เข้าใจกันครับ

3. Daotime

Daotime เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณ คุณnong2710 ที่เข้ามาให้ข้อมูลเพิ่มเติมเป็นอย่างสูงครับ ส่วนตัวผมเองเลื่อมใส และศรัทธาในตัวหลวงพ่อกวยมากครับ ก็ตามเก็บเหมือนกันนะครับ ทั้งที่เศกนอกวัดอย่างพระร่วงวัดดอยสุเทพ ที่หลวงพ่อมาปลุกเศกด้วย