ขอวิธีแก้ให้ความรักอย่าได้มีอุปสรรค

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย happyness, 10 พฤษภาคม 2010.

1. happyness

happyness เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2008
    ผู้ใดรู้วิธีแก้กรรมเรื่องความรักบ้างค่ะ ยังเป็นบุคคลธรรมดาที่มีกิเลสอยู่ แต่ก็รักษาศีล 5 มาตลอด สังเหตุตัวเองอยู่เสมอว่าไม่เคยสมหวังในรักเลย มักจะมีอุปสรรคหรือไม่ก็มีมือที่สามมาเกี่ยวข้องตลอด ทำให้ต้องไม่เข้าใจกับคนรักหรือว่าชอบอยู่ ต้องเลิกลาหรือเลิกชอบกันไปทุกราย ปัจจุบันมีคนมาชอบเยอะแต่พอจะเริ่มมักจะมีมือที่สามมาเกี่ยวข้องเสมอ ทั้งๆที่เราไม่ใช่คนเจ้าชู้ เป็นคนจริงใจ เลือกใครแล้วคือคนนั้นเลย อยากขอวิธีแก้กรรมให้ความรักอย่าได้มีอุปสรรค ให้ได้เจอคนที่ดีและไม่มีมือที่สามมาเกี่ยวข้อง จะมีวิธีแก้อย่างไรค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

2. ผู้มีสติ1

ผู้มีสติ1 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    ใจเย็นๆ ค่อยๆดูไปนะครับ เนื้อคู่กันแล้ว ก็คงไม่แคล้วกันแน่

ถึงจะอย่างไรก็ต้องเจอกัน เค้าเรียกบุพเพสันนิวาส สร้างสรรค์นะครับ

เวลาทำบุญ ทำกุศล ก็อธิษฐานบ่อยๆนะครับ ขอไห้เจอคนที่ไช่ คนที่ดี

ถ้าไม่ดี ไม่ไช่ก็อย่าได้เจอกันเลยจะดีก่วาไช่ไหม เพราะอยู่ด้วยกันแล้วอาจจะไม่มีความสุข

ขอไห้เจอคนดีๆครับ

3. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

อธิษฐานกับพระเจ้าสิครับ

ถ้าเป็นคู่ของเราให้เค้าอยู่กับเรา
    จนถือไม้เท้ายอดทองกระบองยอดเพชร

ถ้าไม่ใช่ของเราให้เค้าจงรีบไป

4. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    คู่แล้วไม่แคล้วกันนะคะ ดิฉันเชื่อว่าซักวันคุณต้องได้พบคู่บุญ และคงได้สมปรารถนาค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้คุณในการทำความดี เรารักษาศีล 5 ศีล 5 ก็ย่อมรักษาเราค่ะ

rabbit_heartrabbit_heartrabbit_heart

5. iofeast

iofeast เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงเวลาเดี๋ยวก็มีคนที่ใช่มาเองแหล่ะจ๊ะ หุ หุ หุ

6. kmitl_29

kmitl_29 Active Member

17 ธันวาคม 2006
    ปัจจัยองค์ประกอบแยะค่ะ แล้วแต่บุญกรรมที่สร้างมา เท่าที่ทราบมาจากการฟังธรรมสรุปได้คือ
    1.ทำบุญด้วยการถวานเทียนคู่ ปัจจุบัน คงเป็นหลอดไฟ
    2.ทำบุญด้วยการไปขัดห้องน้ำวัด
    3.สิ่งสำคัญที่ถ้าทำได้ชีวิตคู่ต้องมีสุขแน่นอนคือ อุปถัมภ์ พ่อ-แม่ ทั้ง กาย ใจ

ฉันก็คิดว่ามีกรรมเรื่องความรักเหมือนกัน ตอนนี้คิดได้แต่ไม่รู้ทำได้ไหมคือ จะขอแก้ไข
    ให้ความสุข พ่อ แม่ คิดว่าคงจะ สมหวังในรักสักวัน

7. ohake999

ohake999 ศีล สมาธิ ปัญญา

22 พฤษภาคม 2006
    ในส่วนตัวผมคิดว่าเรื่องแบบนี้น่าจะเกิดขึ้นกับหลายคน รวมถึงตัวผมด้วย เรื่องแบบนี้นะคับผมคิดว่าคงเป้นเรื่องของ ช่วงชีวิต จังหวะชีวิตคับ ซักวันนึงผมว่าคู่ของคุณจะมาเองโดยที่บางทีเราก็ไม่ได้ตั้งตัวเลย เป็นกำลังใจนะคับ

8. natspdo

natspdo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    เราไม่มีรักเราก็แสวงหา เรามีรักเราก็ไม่รักษา ต้องให้ผ่านช่วงนี้ไปเรื่องราวเหล่านี้ทำให้เราเสียเวลาพัฒนาตนเอง หากเราพัฒนาตนเองจนเจริญในหน้าที่การงาน ก็จะได้คู่ครองดีด้วย

9. yommatood

yommatood เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
    ที่ใดไร้รัก ที่นั่นไร้ทุกข์
    ที่ใดมีใคร่ ที่นั่นมีคุก

10. ธรรมมะในใจ

ธรรมมะในใจ เป็นที่รู้จักกันดี

คู่แล้วไม่แคล้วกัน แต่คู่แท้ยังหากันไม่เจอ ขอให้ได้เจอกันไวๆนะคะ
    มั่นรักษาศีล 5 ให้ได้เจอคนที่มี ระดับศีลเท่าเทียมกัน ชิวิตจะมีความสุขคะ อนุโมทนา สาธุ

11. happyness

happyness เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2008
    ขอบคุณทุกความเห็น และกำลังใจค่ะ ตอนนี้ยิ้มได้แล้ว ^__^ ก็ทำดีต่อไป สุดแท้แต่มันจะเป็น ขอบคุณมากๆค่ะ

12. kueya

kueya เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005
    อธิฐานถอนคำผูกมัด ลอง searh หาดูนะงับ

13. lek_awapa

lek_awapa เป็นที่รู้จักกันดี

ไปอ่านมาจากเวปธรรมะแห่งหนึ่ง..เลยเอามาฝากค่ะ

1.ตั้งสัจจะว่าจะไม่แย่งคู่ครองของคนอื่น มาเป็นของตนเอง

2.หมั่นถวายเทียนคู่ในวันเกิดตนเองปีละครั้ง ขอเสริมดวงชีวิตคู่ให้พบแสงสว่างในชีวิตคู่ที่ดี โดยไปกับแผนและอธิษฐานขอพร

3.ถวายสังฆทานในวันเกิด เพื่อขอพรให้สมหวังด้านชีวิตคู่ และอุทิศส่วนกุศลให้กับเจ้ากรรมนายเวรและคู่ชีวิตที่เคยล่วงเกินไว้ทั้งอดีตชาติและปัจจุบันชาติให้ได้รับกุศล และอโหสิกรรมซึ่งกันและกัน

4.บริจาคทรัพย์ให้กับคู่ตางงานในงานแต่งงาน เพื่อส่งเสริมให้เขาสมหวังในความรัก และตนเองก็จะได้บุญต่อไป

5.ไกล่เกลี่ยคู่สามี-ภรรยา ที่ทะเลาะกันแยกทางกัน ให้มารู้สึกดีต่อกัน จะได้บุญด้านธรรมทางด้านชีวิตคู่

14. สุทธิมา

สุทธิมา เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งที่สำคัญที่สุด คือต้องตั้งใจจริงในการปฏิบัติตามคำแนะนำต่างๆ ที่เป็นประโยชน์นะค่ะ
    และคุณต้องทำอย่างต่อเนื่อง สักวันคงสมความปรารถนาค่ะ
    อย่าลืมรักษาศีล 5 ให้ครบตลอดไปนะค่ะ

15. pong_ping

pong_ping เป็นที่รู้จักกันดี

ชีวิตก็โดนแบบนี้มาตลอดเหมือนกันค่ะ ไม่อยากให้คิดอะไรมาก
    ...เชื่อมั่นในตัวเอง เชื่อมั่นในการทำความดีค่ะ...

16. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    แนะนำนะครับ อาจจะไม่ถูกก็ได้

1. กราบขอขมาพ่อแม่ของเรา และดูแลท่านให้ดีครับ
    2. ถอนคำอธิษฐานครองคู่ครับ พาเขาไปถอนด้วย หรือ จุดธูปขออนุญาตคู่เก่า ๆ ของเราก่อน
    3. อย่าหลงคารมเขาง่าย ๆ และมีความสัมพันธ์ทางกายก่อนแต่งงานครับ เพราะสันดานผู้ชาย เรารู้ ๆ กันอยู่ครับ
    4. พามาให้พ่อแม่เราดูตัว และถามความเห็นท่านครับ หกตา ย่อมดีกว่า สองตาครับ

ลองทำดูครับ

โมทนา

17. pigbuta

pigbuta เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เป็นคนนึงที่พยายามจะค้นหาวิถีทางแก้ไขเรื่องนี้นะครับ เลยสามารถกลั่นวิธีออกมาได้บ้าง (ลองดูนะ ไม่รู้คิดไปเองป่าว)

1.ถอนคำอธิษฐาน ถอนไปบ่อยๆครับเพื่อความชัวร์เพราะต้องมีซักครั้งที่จิตเรานิ่งจริงๆแหละ หน้าพระพุทธรูปใหญ่ๆตามวัดก็ได้
    2.ไปกรรมฐานถือศีล 8 ซักอาทิตย์นึง แล้วอุทิศส่วนกุศลไปให้เจ้ากรรมนายเวรด้านความรักทั้งหลาย
    3.มีเวลาว่างก็ สวดมนต์ นั่งสมาธิ(ทำเท่าที่ทำได้ตามเวลาอำนวย) แล้วอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรด้านความรัก
    4.ฝึกมีสติให้มากๆสังเกตว่าเวลาใจเรานิ่งๆไม่ฟุ้งซ่าน ความทุกข์มากระทบเรากำหนดทันไม่ให้มันเตลิดแล้วเราจะนิ่ง มันจะได้เปรียบในทุกๆสถานการณ์
    5.ไปเปิดกรรมซัก 6 เดือนครั้ง แล้วให้ผู้มีญาณ บอกว่าเจ้ากรรมนายเวรด้านความรักต้องการอะไร เขาจะได้อโหสิให้เรา(แต่เจ้ากรรมนายเวรชุดใหม่ก็เข้ามา ก็สังเกตเองละกันว่ารับมือไหวในช่วงไหน)
    6.หาอาจารย์ลงนะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง พกของขลัง สวดมนต์บทเมตตา-เสน่ห์ (เพื่อสร้างความมั่นใจ)
    7.พยายามคิดบวก อย่าไปซีเรียส มีความมั่นใจในตัวเอง คิดซะว่าถ้าไม่ใช่ของเรามันก็ไม่ใช่ แต่ถ้าใช่จะหนียังไงก็หนีไม่พ้น
    8.ปรับบุคลิกเราให้ดูดี
    9.ดูแลผู้มีพระคุณก่อน
    10.ว่างๆก็เบิกบุญอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรด้านความรัก
    11.ถ้ามีโอกาสจะทำบุญร่วมกันคนนั้นๆได้ก็ควรรีบทำ เพราะจะมีกระแสบุญเกี่ยวพันกันอยู่ อาจจะพาไปวัดทำบุญด้วยกัน หรือว่าถ้านั่งกรรมฐานจนจิตนิ่งกริบ แล้วเราอุทิศบุญให้คนนั้นๆและอุทิศส่วนบุญให้เทวดาประจำตัวของคนนั้นๆกระแสก็จะเกี่ยวพันเหมือนกัน (อันนี้ไม่ต้องเชื่อก็ได้นะ แต่เคยลองแล้วมันได้ผลน่าตกใจ!)

นึกออกแค่นี้ครับ

ถ้าข้อความนี้มีประโยชน์แก่ผู้ใด ขออานิสงค์จากผลบุญนี้ จงถึงแก่เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าด้วยเทอญ

18. พธบ

พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=UO-lLiQ2CGk]YouTube - ความรัก[/ame]

19. พธบ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=R1vdinxZtRM]YouTube - คนโง่กับคนฉลาด[/ame]

20. พธบ

แนะนำภาพนิมิต เสริมความรักครับ

ดูรายอะเอียดได้ใน SAM THE SIXTH-SENSE

คุณสามารถโหลดได้ฟรีครับ ในห้องดูดวง-ทำนายฝัน ห้อข้อ ของขวัญจากหมอแซมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2010