ขอหนังสือธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น..รวบรวมโดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย pojzy, 7 กันยายน 2009.

1. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณคุณ wasana_js มากเลยนะคะ วันนี้ได้รับหนังสือที่ส่งมาให้แล้วค่ะ

2. เอมัชฌิมา

เอมัชฌิมา เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2010
    คุณลุงครับ รบกวนส่งหมายเลข บ/ชมาให้หลานหน่อยครับ หลานอยากร่วมบุญด้วยครับ anuchasr@hotmail.com ครับ ขอบพระคุณมากครับ

3. boontiwa

boontiwa เป็นที่รู้จักกันดี

หนังสือสมเด็จองค์ปฐม 11 เล่ม หนังสือดีมีคุณค่ามากเขียนโดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน-
    ศิษย์หลวงพ่อฤาษีฯวัดท่าซุง ไม่มีจำหน่ายให้บูชาที่ไหน ไม่ว่าวัดท่าซุงหรือบ้านซอยสายลมหนังสือบางเล่มเริ่มหมดแล้ว ถ้าท่านผู้ใดมีความประสงค์จะได้ไว้สำหรับศึกษานำมาปฏิบัติเพื่อความหลุดพ้น ขอให้รีบเดินทางไปรับเองได้ที่บ้านท่าน เลขที่35 ซอยงามดูพลี ถ.พระราม 4 กรุงเทพ ฯ ตรงข้ามสวนลุมไนท์พลาซ่า โทร.02-2861829 เฉพาะวันอาทิตย์ เวลา 08.30น-17.00 น. เข้าทางสาทรซอย 1 ก็ได้ประมาณ 300 เมตร สุดซอยชนกับซอยงามดูพลี 3 แพร่ง ทางเข้าบ้านมีชื่อป้ายติดอยู่ บ้า่นนี้เปิดสอนมโนมยิทธิในวันดังกล่าวด้วย

--
    ชัย แสงทิพย์/ชัย กรุงศรี/เนิน นราธร/พุทธญาณ
    085-1637455,02-9707986

4. PorPiang

PorPiang สมาชิก

วันนี้ไปมาแล้วคะ ที่บ้านท่านที่ซอยงามดูพลี ได้มาครบทั้งสิบเล่ม ดีใจมาก เพราะที่บ้านมีแค่เล่ม 5 ที่เคยได้รับมาจากซอยสายลม แล้วก็ไม่รู้จะไปหาซื้อเล่มอื่นมาอ่านจากไหน เพราะไม่มีขาย

ท่านเลี้ยงข้าวเที่ยง พร้อมได้ฟังธรรมะดีๆ จากอาจารย์หมอ บวกมีหนังสืออีกตั้งใหญ่หอบกลับบ้าน ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ขออนุโมธนาบุญด้วยค่ะ

ขอขอบคุณกระทู้นี้ และทุกคนที่เข้ามาโพสท์ข้อมูลด้วยค่ะ ทำให้ได้เจอที่นี่ =)

5. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    สวัสดีค่ะ วันนี้ดิฉันมาแจ้งข่าวเกี่ยวกับหนังสือธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น ที่รวบรวมโดยคุณลุงหมอ พล.ต.ท. นพ. สมศักดิ์ สืบสงวน นะคะ

ตอนนี้มีหนังสือสำหรับแจกเป็นธรรมทานเหลืออยู่ดังนี้ค่ะ
    เล่มที่ 7 จำนวน 153 เล่ม
    เล่มที่ 10 จำนวน 32 เล่ม
    เล่มที่ 11 จำนวน 82 เล่ม

สำหรับท่านไหนที่ต้องการหนังสือ สามารถแจ้งชื่อและที่อยู่มาได้ที่หน้าเวปบอร์ดเลยนะคะ

และขอเรียนชี้แจงดังนี้ค่ะ

นับแต่นี้ไป ของดการรับปัจจัยสำหรับร่วมทำบุญเพื่อจัดพิมพ์หนังสือนะคะ ส่วนท่านไหนที่ต้องการจะทำบุญ หากได้มีโอกาสไปบ้านคุณลุงหมอ แนะนำให้ไปทำด้วยตนเองค่ะ

และขอชี้แจงสำหรับกระทู้นี้ว่า ผู้ร่วมจัดพิมพ์หนังสือไม่ได้มีเจตนาอื่นใดเลย นอกจากอยากทำบุญด้านธรรมทาน โดยเริ่มจากสมาชิกเพียงไม่กี่คน แต่พอท่านกัลยาณมิตรท่านอื่นทราบก็แสดงความประสงค์ขอร่วมทำบุญด้วย ซึ่งทางเราก็ไม่ขัดศรัทธา และการดำเนินการทุกขั้นตอนมีหลักฐานชัดเจน ที่แสดงถึงเจตนาอันบริสุทธิ์ แต่ตามโลกธรรม8 ย่อมมีการกระทบเกิดขึ้นเป็นธรรมดาโลก และเพื่อให้เกิดความสบายใจกับทุกฝ่าย ดิฉันขออนุญาตชี้แจงมา ณ โอกาสนี้ค่ะ แต่สำหรับการแจกหนังสือก็จะยังคงมีอยู่ตามเจตนาเดิมค่ะ ^_^ และดิฉันก็ขออนุโมทนากับกุศลกรรมดีของทุกท่านด้วยนะคะ ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

ปล.สำหรับคุณพัลลพและคุณขันธกฤตนั้นขณะนี้หนังสือกำลังอยู่ในขั้นตอนการจัดส่ง ขออภัยที่ล่าช้าด้วยนะคะ

ส่วนท่านไหนที่อยู่ต่างประเทศ หรืออยู่ไกล ตอนนี้คุณพ่อพจน์ก็ได้จัดทำเว็บไซต์ขึ้นมา ได้รับการอนุญาตจากคุณลุงหมอเรียบร้อยแล้วค่ะ ก็สามารถเข้าไปอ่านได้นะคะ ตามลิงก์นี้เลยค่ะ

ทางนิพพาน-พุทโธอัปมาโณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2010
  6. เจ๋วะรัฐถะ

สาตุ๊ ขออนุโมทนากับป้อพจน์และครอบครัวโตยนะเจ้า

7. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะน้องอ้อย พี่ขอเล่ม 11 ค่ะ
    มนชยา ไชยมนัส
    233 ถ.ลาดกระบัง แขวงลาดกระบัง กรุงเทพฯ 10520
    ขอบคุณค่ะ

8. เจ๋วะรัฐถะ

ของพี่มนชยา พี่ว่านได้ทำการจัดส่งไปให้เรียบร้อยแล้วนะคะ ^_^
    ได้ หรือ ไม่ได้ยังไงรบกวนช่วยแจ้งบอกด้วยนะคะ เพราะรู้สึกว่าจะส่งไปในช่วงเหตุการณ์บ้านเมืองพอดีไม่แน่ใจว่าไปรษณีย์สะดุดหรือเปล่าอ่ะค่ะ

9. KDUSIT

KDUSIT เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุโมทนาบุญที่ให้ธรรมะเป็นทานนี้นะครับ ผมขอหนังสือเล่มที่ ๗ และเล่มที่ ๑๐ ครับ
    กรุณาส่งมาที่ ดุสิต โกมลสุรเดช
    ๑๑๖/๑๕-๑๗ หมู่ ๖ ต.ดอนหัวฬ่อ อ.เมือง จ.ชลบุรี ๒๐๐๐๐
    ขอบคุณมากครับ

10. เจ๋วะรัฐถะ

จดชื่อและที่อยู่เรียบร้อยแล้วนะคะ
    ขอเฉพาะเล่ม 7 และ เล่ม 10 อย่างละ 1 เล่มใช่ไหมคะ
    ^_^

ตอนนี้หนังสือเหลือ
    เล่ม 7 จำนวน 147 เล่ม
    เล่ม 10 จำนวน 26 เล่ม
    เล่ม 11 จำนวน 75 เล่ม

ยังขอรับได้อยู่นะคะ จนกว่าจะหมดค่ะ

11. ต้องตา

ต้องตา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุครับ ผมขอรับหนังสือเล่มที่11ครับ1เล่ม
    ส่งที่ นาย ศิโรเวฐน์ เกลี้ยงเกิด
    อบต.ต้นมะม่วง 2/2 ม.3 ต.ต้นมะม่วง อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000
    ขอบคุณมากครับ

12. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2012
  13. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับขอหนังเล่ม 11 จำนวน 2 เล่มครับ
    ส่งที่
    พิสิทธิ์ วิจิตรานุวัตร
    416 ม.18 ถ.ศรีพัฒนา
    ต.นอกเมือง อ.เมือง จ.สุรินทร์ 32000
    ขอบคุณครับ

14. กายเพชร

กายเพชร สมาชิกใหม่

สวัสดีครับจะขอหนังสือเล่ม 1 - 11 จำนวน 1 ชุดครับ
    ส่งที่
    คุณวัชระ งามภักดีกุล
    เลขที่ 25/2 หมู่ 8 ต.สามง่าม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
    ขอบคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

โมทนาบุญกับท่านผู้ใจบุญด้วยครับ