ขอห้ามและสิ่งที่ต้องเตรียม ในการสักไก่แดง ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย saipote, 14 มีนาคม 2010.

1. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    ภาพปฐมฤกษ์ สักผงยา 8 มีนาคม 2553

วันนี้ผมได้กำหนดเป็นวันปฐมฤกษ์สักผงยาให้แก่คณะศิษย์ที่สนใจ เลยนำภาพมาฝากกันครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย ขอให้ปฏิบัติในสิ่งที่ดีเมื่อได้รับคุณวิเศษที่ดีแล้ว จะเห็นผลของวิชาได้ด้วยตนเองครับขออนุโมทนาบุญ
    เป็นการสักผงยาครับเพื่อปรับชีวิตครับ ในผงยาจะมีเทวดาที่รักษาผงยามีคุณวิเศษแตกต่างกันไปครับ ยังสามารถมาสักได้ครับจนกว่าผงยาจะหมดหรือไม่มีครับ

เรียนญาติธรรมทุกท่าน
    ผมจะทำการสักผงยาให้แค่วันที่5เมษายน2553 ถ้าผมมีบุญต่อ คงได้สักให้ทุกท่านต่อ ดังนั้นขอให้ท่านที่ต้องการสักผงยา กรุณามาทำการสักตามที่ท่านประสงค์ก่อนในวันที่5เมษายน 2553
    ขอนุโมทนบุญกับทุกท่านในการทำความดี

อ.คนวัด บ้านดวงธรรม
    (ปล หลังจากเวลาดังกล่าวผมคงขอตัวพักซักระยะเวลาหนึ่ง) เนื่องด้วยสุขภาพไม่เอื้ออำนวย

คนที่จะเข้าไปสักยานะคะ ขอให้เตรียมของดังนี้

1.กล้วยน้ำว้า 1 หวี
    2.มะพร้าวมีเปีย 1 ลูก
    3.ดอกไม้สีขาว 1 กำ (กล้วยไม้สีขาวก้อได้)
    4.ธูป + เทียน อย่างละ 10
    5.ค่าครู

หากมีข้อสังสัยกรุณาโทรสอบถามอาจารย์ และขอให้โทรนัดอาจารย์ก่อนไปนะคะ บางวันอาจารย์มีธุระที่อื่นก็อาจจะไม่ได้อยู่บ้านทุกวันค่ะ

หมายเหตุ
    ก่อนเข้าไปสักยาให้ทานมังสวิรัตในวันที่สัก หรือ ทานมาก่อนล่วงหน้าหลาย ๆ วันจะยิ่งได้รับผลเร็วและดียิ่งขึ้น หากยังไม่เห็นผลสามารถกลับมาสักใหม่รอบ 2 ได้

รายละเอียดการสักผงยา โดย อ. คนวัด<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start --><TABLE id=post3082986 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3082986", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 2 Times in 2 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 1,551
    ได้รับอนุโมทนา 8,504 ครั้ง ใน 1,370 โพส
    พลังการให้คะแนน: 248 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_3082986 class=alt1><CENTER><!-- google_ad_section_start -->รายละเอียดการสักผงยา<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->การสักผงยานี้แตกต่างจากการสักยันต์ทั่วไปครับ การสักยันต์นั้นจะลงอักขระเลขยันต์และมนต์คาถา แต่การสักผงยานี่ไม่มีสักเป็นแค่จุดเล็กๆตามศิริของร่างกายครับ
    ในผงยาจะมีเทวดาและแรงครูที่รักษาผงยาแตกต่างกันไป
    ตามหลักแล้วผงยามีหลายชนิดครับ แต่หลักใหญ่ๆจะมีดังนี้
    1 เร่งเรื่องการเงิน
    2 การงาน
    3เป็นเมตตา
    4โชคลาภ
    5ชนะอุปสรรคศัตรู (อันนี้เกี๋ยวกับผู้ที่มีคดีความฟ้องร้องครับ)
    6กันคุณไสยและสิ่งไม่ดี
    และยังมีอีกหลายประเภทครับ ตามสายวิชาผงยา
    การสักผงยาเป็นการอัญเชิญเทวดาที่รักษาผงยาเข้าตัวเรา และการสักผงยายังมีข้อห้ามที่แตกต่างกันไปตามสายวิชาอีก ผงยาบางตัวก็ไม่มีข้อห้ามใดๆแต่ให้อยู่ในศีลธรรมเป็นหลัก
    ผู้ที่มาสักผงยานั้นจะได้รับผลที่ชัดเจนเหมือนกันทุกท่าน แต่จะช้าเร็วขึ้นอยู่กับบุญและกฏแห่งกรรมของแต่ละคนเป็นหลัก
    ถ้าท่านใดมีกำลังบุญมาก ปฏิบัติดีชอบ คุณวิเศษจากผงยาจะช่วยส่งเสริมให้ประสบความสำเร็จในเรื่องๆนั้นๆรวดเร็วขึ้นเหนือความคาดหมาย
    แต่ถ้าท่านใดมีกำลังบุญอ่อนแรง คุณวิเศษในผงยานั้นๆก็จะส่งผลให้ช้านิดหน่อยแต่ได้รับผลของคุณวิเศษในผงยาแน่นอนครับ
    ส่วนมากผงยานี้เมือ่สักแล้วบางท่านเห็นผลไม่เกิน7วันครับ สิ่งเป็นเรื่องที่เหนือความคาดหมายถ้าไม่ได้พบกับตัวเอง
    อย่างเช่นน้องแอน มาสักวันจันทร์เห็นผลในวันพฤหัสเลยทีเดียว ได้งานเงินเดือนดีไป เพราะตอนที่ผมลงเข็มสักผมจะทราบว่าเรื่องที่ท่านคาดหวังไว้จะเกิดขึ้นมาช้าหรือเร็ว สามารถกำหนดได้เลยว่าช่วงไหนเวลาไหน อันนี้ในกรณีที่คนนั้นมีแรงบุญที่ดีนะครับจะชัดเจนมากๆ
    ส่วนประสบการณืในการสักผงยานั้นผมมิอาจเล่าได้เพราะจะเป็นการอวดอ้างโฆษณาชวนเชื่อไปป่าวๆ เป็นเรื่องปัตจัตตัง ที่จะรู้ด้วยตนเองครับ
    บางท่านมาสักยังไม่ทันออกจากบ้านผมงานเข้าเงินเข้าเลยทีเดียวก็มีเป็นเรื่องแปลกมาก
    ท่านที่จะมาสักขอให้ทานมังสวิรัติมาล่วงหน้าครับ ท่านใดทานมาล่วงหน้าหลายวันจะเห็นผลเร็ว เหมือนพี่ท่านนึง ทานมาล่วงหน้า5วัน มาสักตอนบ่ายเห็นผลตอน6โมงเย็นเลยทีเดียว ทั้งๆที่ยังไม่ได้กลับจากบ้านผมเลยก็มี เรื่องนี้ผู้ที่มาสักด้วยกันในวันนั้นคงทราบกันดี
    ส่วนท่านใดที่สักไปแล้วเงียบไม่มีผลใดๆแสดงว่ากำลังบุญของท่านออ่นแรงมากขอให้เร่งทำกุศลแล้วส่งให้เทวดาที่รักษาผงยา จะช่วยให้เร็วขึ้น
    แต่ถ้ายังไม่ได้ผลต้องมาสักซ้ำครับเป็นเคล้ดวิธีการแก้ไข ถ้าสักไปแล้วไม่มีผลใดๆเกิดขึ้น แต่โดยส่วนมากนะครับมีน้อยที่ต้องมาสักซ้ำครับ ผมผสมผงยาแบบเข้มข้นไม่หวง และมีแรงครูท่านกำกับเองเลย ทั้งขั้นตอนการผสมผงยาการสัก
    ก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะครับที่ได้สิ่งดีๆและขอให้รักษาความดีทำกุศลเอาไว้ให้มากที่สุดจะช่วยท่านได้
    อ.คนวัดบ้านดวงธรรม<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      9.2 KB
      เปิดดู:
      570
      ขนาดไฟล์:
      10.4 KB
      เปิดดู:
      396
      ขนาดไฟล์:
      10.6 KB
      เปิดดู:
      316
      ขนาดไฟล์:
      10.4 KB
      เปิดดู:
      242
      ขนาดไฟล์:
      9.3 KB
      เปิดดู:
      228
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2010
  2. saipote

แจ้งข่าวรอบ 2 ค่ะ

<TABLE class=tborder id=post3074402 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3074402", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groaned at 2 Times in 2 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 1,551
    ได้รับอนุโมทนา 8,503 ครั้ง ใน 1,370 โพส
    พลังการให้คะแนน: 248 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_3074402 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->วันที่16ผมจะเดินทางไปวัดอัมพวันแต่เช้ามืดครับ คงกลับมาช่วงไม่เกินเที่ยงวันหรือบ่ายโมง ส่วนวันที่20มีนาคมผมจะสักกาแป็ด ให้กับคณะศิษย์ ที่บ้านคลายทุกข์นครนายก
    วันที่21มีนาคมผมจะเดินทางไปที่วัดอัมพวันอีกครั้งนึง
    ส่วนท่านใดที่มีปัญหาเรื่องอื่นๆนะครับ ตอนนี้ขอความกรุณางดรับซักระยะครับ แต่การสักผงยานี่ผมจะดำเนินการสักไปจนถึงวันที่5เมษายน
    วันที่7-8--9 เมษายนนี้ ถ้าเกิดอะไรขึ้น ทางคณะศิษยืผมจะแจ้งข่าวให้ทุกท่านทราบ
    ขออนุโมทนาบุญในการทำดีขอให้ทุกท่านเอาธรรมะเป็นที่พึ่ง ผมได้นำเอาพระธรรมของพระผู้มีพระภาคเจ้ามาชี้แจงในการแก้ไขปัญหาให้กับชีวิตของทุกท่าน
    ขอให้ทุกท่านเอาพระธรรมเป็นที่พึ่ง เจริญสติตลอดเวลาทุกอย่าง ทำอะไรอย่าประมาท ละเว้นสิ่งไม่ดีทั้งปวง ทำดีต่อผู้มีคุณ อยู่แบบเรียบง่าย
    ขอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ
    อ คนวัด บ้านดวงธรรม<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2010
  3. iguaz

iguaz เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2008
    สักยันต์แบบอาจารย์หนู อย่างนั้นหรือครับ - -"
    คนเสื้อขาวนี้คือ อ.ต้น (คนวัด) หรือครับ ??

4. saipote

แจ้งข่าวรอบ 3 ค่ะ

<TABLE class=tborder id=post3071172 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->i-Anne<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3071172", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 2
    Groaned at 1 Time in 1 Post
    ได้ให้อนุโมทนา: 1,714
    ได้รับอนุโมทนา 831 ครั้ง ใน 195 โพส
    พลังการให้คะแนน: 50 [​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_3071172 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->เรียนญาติธรรมทุกท่าน

ขอแจ้งให้ทราบว่า หากท่านใดประสงค์ที่จะสักยา ขอให้มาภายในวันที่ 5 เมษายน 2553 นี้เท่านั้น

และขอ งดรับแขกที่มีปัญหาในเรื่องอื่นๆ โดยเด็ดขาด เนื่องด้วยอาการป่วยของ อ.คนวัด ที่เป็นต่อเนื่องอยู่ขณะนี้ อาจจะทำให้ธาตุขันดำรงอยู่ได้ไม่นาน ซึ่งอาจจะเกิดเหตุการณ์ตายในครั้งที่ 4 ในกะทันหัน ในเร็ววันนี้

จึงขอให้ญาติธรรมทั้งหลายที่มีทุกข์ในเรื่องอื่นๆ นอกจากสักยา กรุณาอย่าพึ่งรบกวนอาจารย์โดยเด็ดขาด

และขอความกรุณาญาติธรรมทุกคนส่งบุญแผ่กุศลให้กับ อ.คนวัด ด้วยค่ะ ขอให้ส่งให้เรื่อยๆนับแต่วันนี้จนพ้นเดือนเมษายนนี้ไป ร่วมด้วยช่วยกันนะคะ อยากให้อาจารย์อยู่กับลูกศิษย์ได้นานเท่านานค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2010
  5. saipote

ช่ายแล้วค่ะ คนเสื้อขาวคือ อ. ต้น คนวัด ไม่ใช่การสักแบบอ.หนูค่ะ การสักยันต์ผงยาคือเรา เองผงยาลงร่ายกาย เป็นรอยเล็กๆ เท่ามดกัดค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2010
  6. saipote

ข่าวนี้แจ้งแก่ญาติธรรม และใครที่มีบุญสัมพันธ์กับ อ. คนวัด นะคะ พอดี อ. วานให้ช่วยท่านอีกแรง ท่านจะได้พักผ่อนได้มากหน่อย ไม่ต้องคอยเข้ากระทู้มาบอกญาติทุกวันๆ อนุโมทนาสาธุค่ะ

7. saipote

จากคุณ papawich วันที่ 16 บ่ายโมงใครจะไปหาอาจารย์บ้างโทรหาผมด้วยนะครับ เวลาทำพิธีจะได้ไม่หลายครั้ง ครั้งนึงก็สักได้หลาย ๆ คน น่าจะรวมๆกันไปเนอะ ไม่อยากให้อาจารย์เหนื่อยไปมากกว่านี้ แล้วก็ตรวจสอบวัน เวลาที่อาจารย์ว่าง บางทีอาจารย์อาจจะสะดวกมากกว่า ต่างคนต่างไป....
    ผมไม่อยากรบกวนอาจารย์เหมือนกันแต่ผมลางานได้ 1 วันครับใครรู้แผนที่บอกผมด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2010
  8. saipote

9. saipote

แจ้งข่าวรอบที่ 4 ค่ะ

<table class="tborder" id="post3076974" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px; border-style: solid; border-color: rgb(255, 255, 255);" width="175"><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->พรบารมีสามสิบทัศ<!-- google_ad_section_end --><script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_3076974", true); </script>
    สมาชิก

Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 434
    ได้รับอนุโมทนา 942 ครั้ง ใน 165 โพส
    พลังการให้คะแนน: 34 [​IMG]

</td><td class="alt1" id="td_post_3076974" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"><!-- google_ad_section_start -->แจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมหมายกำหนดการ ณ. วันนี้ อาจารย์ไม่ว่างคือวันที่ 16 ช่วงเช้า, วันอาทิตย์ที่ 21 , วันพฤหัสที่ 25 และจันทร์ที่ 29 อาจารย์ไม่ว่างงดรับแขกครับ ส่วนวันที่ 16 ช่วงบ่ายอาจารย์นัดคุณpapawich มาสักใครสนใจเชิญครับ ในวันเสาร์ที่ 20 สักกาแป็ด ให้กับคณะศิษย์ ที่บ้านคลายทุกข์นครนายก ก็ไม่แนะนำให้ท่านไปในวันนี้เพราะการสักกาแป็ดใช้เวลาค่อนข้างมาก สำหรับตารางนัดหมาย คุณ i-Anne ผู้ได้รับประสบการณืจากการสักคงมาจัดตารางให้ทุกท่านที่สนใจครับ<!-- google_ad_section_end -->

10. saipote

สักกาแป็ด
    คืือ สักการสักจุดกาลกิณี พูดง่ายว่าเหมือนกับสักให้กาลกิณีมันลดลง เพราะแต่ละคนจะมีกาลกิณีในตัวเอง การสักนี้ต้องหาวันดี ฤกษ์ดี เช่น เสาร์ 5 ที่ 20 มี.ค.53 นี้ 5 ปี จะมีตรงสักครั้งนึง การสักทำให้ชีวิตดีขึ้น แต่ถ้าต้องการรายละเอียดจริงต้องให้อาจารย์มาบอกอีกทีค่ะ
    แต่ถ้าใครไปสักผงยาวันธรรมดา รบกวนอย่าไปในวันนี้เพราะการสักกาแป็ด จะต้องใช้เวลานาน เกรงว่า อ.คนวัด จะไม่ว่างมาสักผงยาให้ค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

11. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ที่อยู่ อ.คนวัด

92/2 หมู่ 6 ต.บางปลากด อ.องครักษ์ จ. นครนายก
    (รังสิตคลอง 15)

เบอร์โทรติดต่อ อ.คนวัด 087-7524995

แผนที่ขอจัดทำสักแป๊ปนะคะ

12. saipote

ขอบพระคุณค่ะคุณ แอน ที่เข้ามาตอบกระทู้ให้อีกแรง

13. i-Anne

แผนที่ตามนี้เลยค่ะ

ส่วนใครจะไปบ้าง ลงวันที่ไว้น่าจะดีนะคะ เผื่อมีเพื่อนคนอื่นๆ จะได้นัดไปพร้อมๆกัน ทำทีเดียวไม่เหนื่อยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. saipote

คุณ i-Anne ไซฝากคุณ rattadet ไปสักผงยาอีกคนค่ะ ช่วยจัดคิวให้เค้าด้วย ขอบพระคุณค่ะคุณแอน<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2010
  15. saipote

มา UP กระทู้อีกแล้วค่ะ เมื่อวานไซไปงานสวดศพคุณบอลมา คนน้อยมากมีแต่ญาติ ๆ คุณบอล กับคนรู้จักไม่กี่คน นับรวมกันแล้ว 10 กว่าคนเองมั้ง เงียบเหงามากๆ คนในเวปมองๆ ดูแล้ว น่า จะไม่เกิน 5 คนอ่ะ รวมเราด้วย รู้สึกผิดหวังมากคิดว่าคนจะเยอะจนไม่มีที่นั่ง แต่เปล่าเลยนี่ขนาดเราไม่รู้จัก ไม่เคยคุยกับคุณบอลเลยนะ เรายังไปเลย แล้วคนที่คุณบอลช่วยอ่ะ มีตั้งเยอะแยะ นี่แหล่ะเนอะสัจธรรม คนจะรักกันก็ตอนตายเนี่ยแหล่ะเนอะ อิๆๆ<!-- google_ad_section_end -->

16. i-Anne

ถ้าไปไม่ถูกให้เริ่มจากไปที่วัดประสิทธิเวช (อยู่ที่ คลอง 15 ) ก่อนค่ะ

ซ.ทางเข้าบ้าน อ. จะอยู่ก่อนถึงวัดประสิทธิเวช อยู่ทางซ้ายมือ (ก่อนข้ามสะพานน่ะคะ)

17. i-Anne

เด๋วจดชื่อให้นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2010
  18. saipote

คุณแอนคะมีคนถามว่าค่าครูในการสัก เท่าไหร่คะ และขอแผนที่บ้านคลายทุกข์ด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2010
  19. i-Anne

ค่าครูถาม อ.เลยค่ะ

แผนที่บ้านคลายทุกข์ไม่มีค่ะ บ้านนี้ แล้วแต่ อ.จะพาไปค่ะ
    ส่วนใหญ่ ถ้าไม่ได้ทำพิธีอะไรมาก ก็จะอยู่ที่บ้านคลอง 15 ค่ะ

20. saipote

อืม อ.คนวัด ฝากมาบอกว่า ของในการไห้วครูแถวบ้าน อ. มีขายค่ะ ไปหาซื้อแถวนั้นได้