ขออนุญญาติสอบถามเรื่องการออกบูชาพระมเหศวรเพื่อสร้างโบสถ์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย พระมเหศวร รุ่น"สร้างโบสถ์"๖๓, 17 สิงหาคม 2019.

1. พระมเหศวร รุ่น"สร้างโบสถ์"๖๓

พระมเหศวร รุ่น"สร้างโบสถ์"๖๓ สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2019
    กระผมในนามผู้จัดสร้างพระมเหศวรรุ่น"สร้างโบสถ์ ๖๓" อยากจะสอบถามทุกๆท่านว่าตามนี้ครับ "พระมเหศวรรุ่นที่ผมจัดสร้างนี้ เป็นเนื้อผง ซึ่งผมจะทำจากปูนปลาสเตอร์(ผมกลัวว่าทุกท่านจะไม่ค่อยสนใจ)แต่มวลสารที่ผมผสมลงไปนั้นผมรับประกันได้เลยว่า เนื้อหามวลสารเข้มขลัง อาทิเช่น ผงไม้จากโบสถ์เก่า ผงปิดทองพระพุทธรูปและพระเกจิจากวัดต่างๆ ผงธูป ดอกไม้แห้ง ฯลฯ ส่วนเนื้อผงที่จัดสร้างนั้นจะมีเนื้อพิเศษ อาทิ เนื้อปิดทองคำเปลว เนื้อทาทอง ฯลฯ ส่วนพิมพ์ก็จะมี พิมพ์เล็ก และพิมพ์กลาง"
    ขออนุญาติสอบถามทุกๆท่านนะครับถ้าสนใจหรือว่ายังไงหรือว่าจะให้ทำไว้เพื่อบรรจุกรุก็ช่วยบอกให้ผมทราบด้วยครับ ขอบคุณครับ
    รายได้ทั้งหมดมอบให้กับวัดละลมโพธิ์ ต.พุดซา อ.เมือง จ.นครราชสีมา เพื่อนำเงินไปสร้างโบสถ์ครับ
    *พระมเหศวรองค์ในรูปสีขาว นั่นคือองค์ต้นแบบครับ*

ไฟล์ที่แนบมา: