ขออนุญาติคัดลอกข้อความบางข้อความเพื่อจัดทำหนังสือครับ

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย ชูธนา, 11 มกราคม 2016.

1. ชูธนา

ชูธนา สมาชิกใหม่

เนื่องจากมีหลายท่านได้โพสต์คำสอนของหลวงปู่หลายองค์ในห้องนี้ ซึ่งผมเห็นว่าเป็นประโยชน์มาก จึงขออนุญาตหลายท่านที่โพสต์คำสอนของหลวงปู่ในห้องนี้มารวมเป็นหนังสือเล่มเล็กๆ เพื่อแจกเป็นธรรมทานครับ แค่เล่มเล็กๆ มีไม่กี่หน้าครับ ไม่ได้จัดพิมพ์เป็นการใหญ่แต่อย่างใด เอาไว้แจกหน้าร้านครับ
    อนึ่ง ผมไม่ทราบว่า ต้องขออนุญาตจากเจ้าของกระทู้หรือไม่ แต่ด้วยเพราะมีหลายท่านที่ได้โพสต์เอาไว้ ผมจึงขออนุญาติท่านทั้งหลายโดยรวมๆ กลัวจะนำไปจัดพิมพ์แล้วกลัวบาป ที่ไม่อนุญาติท่านผู้เป็นเจ้าของกระทู้ จึงเข้ามาขออนุญาตในที่นี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2016
  2. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ไม่บาปหรอกครับ...คอมเม้นขออนุญาต ในกระทู้
    แล้วจัดส่งโรงพิมพ์ไปเลย .....คำสอนเป็นคำสอนของหลวงปู่พ่อแม่ครูอาจารย์ให้ทุกคนนำไปปฏิบัติ เผยแพร่ จุดธูปบอกกล่าวท่านถึงเจตนาที่เราจะทำ เป็นพอ

3. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    เคยอ่านหนังสือ ธรรมคำสอนแนวนี้ เขาจัดทำเป็น 1 หน้า 1 คำสอน แล้วมีรูปของเจ้าของธรรมคำสอน ก็ดีนะครับหนังสือแนวนี้ไม่ค่อยเห็นใครทำแจก ส่วนมากที่แจกก็เป็นบทสวดมนต์ คาถา การทำความดี แต่หนังสือธรรมคำสอนของครูบาอาจารย์ไม่ค่อยมีใครแจก
    อนุโมทธนาบุญด้วยครับ ขอให้ท่านจงมีแต่ความสุข